คุณเคยเจอแบบนี้บ้างรึเปล่า?

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: คุณเคยเจอแบบนี้บ้างรึเปล่า?

Junior Member bazelus's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คุณเคยเจอแบบนี้บ้างรึเปล่า?

ผมอยากทราบความคิดเห็นของพี่ๆอะคับ

คือผมเพิ่งเล่นรถเก่าได้ไม่นาน ก้อประมาณ8-9ปีครับ อยากถามความเห็นดูครับว่าพี่ๆ เจอแบบที่ผมเจอ จะว่ายังงัยกัน

เรื่องก้อมีอยุ่ว่า วันไหนผมอารมณ์ครึ้มก้อจะเอารถโบราณของผมเองออกมาขับ วอร์มเครื่องบ้าง ครับ แล้วบางทีก้อจะมีคนมาถามว่า น้องขายเท่าไหร่ ใจจริงไม่ได้ขายหรอกครับคือทำมาเยอะ(โดนต้ม)
    ผมก้อบอกราคาซื้อมา+ราคาทำไป ทีนี้คนถามอึ้งครับ

แล้วดูคนพวกนี้พูดเข้านะครับ "โห โม้รึป่าวน้อง ทำไมมันแพงอย่างงั้น รถเก่าๆ อย่างนี้นี่นะ ซักกี่ตังเอง"

ใจนึงก้ออยากด่ากลับไปครับ อีกใจก้ออยากโดดถีบหน้ามัน ผมเจอมาหลายทีละครับ จะทนไม่ไหวละ
    ขอถามพี่ๆ ว่าพวกพี่ทำยังงัยกันบ้างครับ พวกนี้มันน่ามั้ยละ

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เคยเหมือนกันครับ

..........ยิ้มครับ.......ผมอมยิ้ม......แล้วก็เดินห นีไป หยุดการสนทนา...(ไม่มีประโยชน์จะต่อล้อต่อเถียง เขาไม่เคยเล่นรถพวกนี้ เขาไม่รู้หรอกครับ)./\

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

omiomi's Avatar
    สถานที่
    ''เพชรเกษม Road CluB''
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ประจำคับ..เรื่องประจำ

ผมเจอประจำคับ....แลกกๆก้อเหมือนจะดูดี "พี่/น้อง รถสวยดีอ่ะนี่มันเท่าไหร่อ่ะเดี๋ยวนี้ เค้านิยมมาทำใหม่ย้อนยุคดีเนอะ" มันแยกไม่ออกมั้งละหว่าง เวสป้า-ฟีโน่ พอเราตอบไปว่าราคาเท่าไหร่ "โห จิงอ่ะ ทำไมมันแพงขนาดนั้นงี้ซื้อ.....(โน่น-นี่)มาขี่ไม่ดีกว่าเหรอ" ผมก้อยิ้มคับ ยิ้มอยู่คนเดียวคิดในใจว่าให้อภัยเค้า คิดเป็นเรื่องขำๆแล้วก้อดีใจกับตัวเองที่ได้เป็นเจ้า ของ 5555+

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สำหรับผม จะตอบว่า ซื้อมาไม่เท่าไรคับ อะไหล่ก้อยังพอหาได้
    แค่นั้น คับ คนที่ถามก้อจะจากไปเอง เพราะคนที่เล่นรถเค้ารู้ราคากันอยู่แล้ว
    คนที่ไม่ได้เล่น ถ้ารู้ราคาจริงอาจส่งผลถึงการ ขโมยกันเกิดขึ้น เพราะเรื่องเงินไม่เข้าใครออกใครคับ
    ถ้าเค้าสนใจจริงๆๆก้อต้องใช้ ดุจพินิสส่วนตัวคับ รึไม่ก้อแนะนำไปว่ามีที่ไหนขายมั้ง
    คับ
    เราไม่เหนื่อย เราไม่เมื่อย ที่จะทำ........ดีให้พ่อ

คนขี่ม้า150 cc

-
    สถานที่
    ขี่คนเดียวสบายใจ
    ขอบคุณ
    0

เคยคับแถวบ้าน เค้าจะมองเกือบทุกครั้งที่ผมขี่รถมา มีอยู่วันนึงเค้าเดินเข้ามาถาม "ปี้ๆรถปี้ราคาท้าวไร ผมตอบ " ก็อ้อไม่เท่าไร พอๆกับรถ บ้าน 2 คัน ราวๆ7-8 หมื่น" เค้าตอบ "โห้.......ทามามานแพงจัง เจะแปะพานอะป่าว......ใอ้ผมก็มองหน้างง... ไอ้นี่ดูถูกตูยังไม่พอดันพูดไม่ชัดอีก........(อ๋อพม ่า)....

Junior Member iammai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ omiomi อ่านข้อความ
    ผมเจอประจำคับ....แลกกๆก้อเหมือนจะดูดี "พี่/น้อง รถสวยดีอ่ะนี่มันเท่าไหร่อ่ะเดี๋ยวนี้ เค้านิยมมาทำใหม่ย้อนยุคดีเนอะ" มันแยกไม่ออกมั้งละหว่าง เวสป้า-ฟีโน่ พอเราตอบไปว่าราคาเท่าไหร่ "โห จิงอ่ะ ทำไมมันแพงขนาดนั้นงี้ซื้อ.....(โน่น-นี่)มาขี่ไม่ดีกว่าเหรอ" ผมก้อยิ้มคับ ยิ้มอยู่คนเดียวคิดในใจว่าให้อภัยเค้า คิดเป็นเรื่องขำๆแล้วก้อดีใจกับตัวเองที่ได้เป็นเจ้า ของ 5555+
    em24

Kurt's not dead nil2vana's Avatar
    สถานที่
    mods mayday
    ขอบคุณ
    0

เคยเจอคับ เมื่อก่อนขี่สปริ้น มีคนมาถามว่าซื้อเท่าไหร่
    ผมก็เลยบอกไป ว่าราคา... ซึ่งมันก็เป็นราคาตลาดที่คนเล่นรถเก่าซื้อขายกันทั่ว ไป
    เขาบอกว่าบ้าป่าว รถเก่าๆอย่างงี้เนี่ยนะ (หาว่าเราโม้)
    ถ้าเขารู้ราคา Lam2TV จะคิดยังไงเนี่ย เหอๆ
    -----------------------------------------------------------

http://Lam3special.multiply.com

-----------------------------------------------------------

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ตอนได้รถมาแรกๆ ผมก็ทำใจไม่ค่อยได้ อยากกระโดดถีบขาคู่ ให้มันหน้าหงายไปเลย แต่คิดไปคิดมา ผมว่าเค้าคงไม่ตั้งใจ ช่วงหลังๆใครมาถามราคา ก็บอกว่าทำมาหมดเยอะอยู่ จำไม่ได้ ทำมาเรื่อยๆ มีเงินก็ทำ ไม่มีเงินก็ทำ แล้วก็ไม่เห็นเค้าถามราคาต่อ ก็คุยเรื่องอื่นไป คิดไปคิดมาก็น้อยใจ ทำไมโทรศัพท์ โน๊ตบุคใหม่ๆ ไอ้ตัวนี้หล่ะ มันคือ แฟชั่นของจริงเลย ต้องอัพเดทกันทุก 3 เดือน เครื่องหลายหมื่น ผ่านไปไม่กี่เดือน ราคาลดลงเหลือไม่กี่พัน ไม่เห็นใครบอกว่าแพง ทีเวสป้าคันนึงก็หลายหมื่นอยู่ แต่ราคามันลดลงที่ไหน นับวันมีแต่จะเพิ่มมูลค่าขึ้น คนกับบอกว่าแพง เออ.. อยากถามเค้าจังว่า อีก 5ปี 10ปี ข้างหน้าอะไรมันจะมีมูลค่ากว่ากัน อย่างน้อยๆที่สุด กูก็มีความสุขอยู่กับรถของกู แบบไม่มีวันหมดอายุลาว้า
    รถเทพ คนเฮี้ย ไร้ค่า
    รถสถุลย์ คนกล้า น่าสน
    มีเบี้ยหอย ล้นฟ้า ใช่ว่า
    บันดาลได้ อาภรณ์เทพ
    แต่จิตใจ มดตะนอย

Senior Member name's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ plapayooon อ่านข้อความ
    เคยคับแถวบ้าน เค้าจะมองเกือบทุกครั้งที่ผมขี่รถมา มีอยู่วันนึงเค้าเดินเข้ามาถาม "ปี้ๆรถปี้ราคาท้าวไร ผมตอบ " ก็อ้อไม่เท่าไร พอๆกับรถ บ้าน 2 คัน ราวๆ7-8 หมื่น" เค้าตอบ "โห้.......ทามามานแพงจัง เจะแปะพานอะป่าว......ใอ้ผมก็มองหน้างง... ไอ้นี่ดูถูกตูยังไม่พอดันพูดไม่ชัดอีก........(อ๋อพม ่า)....
    ฮาดี ชอบ ชอบ บ้านอยู่แถว บางบอนหรือเปล่าครับ5555em86
    Stage-1 สายหัวเทียน,เปลี่ยนคาร์บู,ใส่ CDI

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ก็เค้าชอบเหมือนกับเราเลยอยากได้ คิดอะไรมากครับ... ส่วนมากแล้วจะถามไปงั้นหล่ะ เพื่อหาข้อมูลราคาไปเรื่อยๆ
    ใครๆก็อยากได้ของถูกๆ ดีๆ ... จริงมั้ยครับ /\7

My Bike running on LPG

topbig's Avatar
    สถานที่
    Top อะไหล่
    ขอบคุณ
    0

ผมยิ่งกว่านายอีกเหอๆ ********นินทาผมเลย เขามีซุปเปอร์ โฟรนะ มีการบอกกับสาวว่าถ้ามันขายซุปเปอร์โฟรมัน มันซื้อเวสป้า อย่างเราได้2คันเลย มันบอกคนอื่นว่ามันซื้อมา80000เหอๆๆพอผมรู้จากคนไปซื ้อกับมัน เขาบอกมันซื้อมา4หมื่นเอง ผมก็เลยบอกกะสาว ให้ไปบอกมันเลย ว่ารถอย่างมัน3คัน นะถึงจะซื้อเวสป้ากูได้เหอๆๆๆ ก็ผมทำไปแสนกว่าแล้ว กว่าจะตามอะไหล่ได้เหอๆๆผมซื้อมาเป็นซากเลยซื้อมา 8000เองตอนแรกนึกว่าจะหาอะไหล่เก่าง่าย นะ เลยดดนไปเต็มตีน ต้มยำพร้อม ฮิๆๆ กว่าจะเป็นแล้วทำเองได้ก็โดนตีนมาเยอะ ถ้าขายนี้ขาดทุนย่อยยับ ฮิๆๆ แต่ผมก็ภูมิใจนะ ว่าผมสามารถปลุกมันมาขี่ได้ แล้วทำด้วยมือเราเอง
    เหอๆๆๆ ไอ้พวกชอบอวดสาว
    ร้านTop อะไหล่083-2101643 นครสวรรค์ จำหน่ายเครื่อง LIFAN 110-250 สูบตั้ง สูบนอนทุกรุ่น อะไหล่แต่งรถชาลี อยากดูรูปเครื่อง+อะไหล่ หาใน google พิมพ์ ร้าน Top อะไหล่ เลย

Bookmarks