รถมนีปัญหา

ชื่อกระทู้: รถมนีปัญหา

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถมนีปัญหา

คือผมใช้เวสปาอยู่ครับมันมีปัญหาอยู่ว่ารถมันชอบวอดห รือไม่ก็เบาเครื่องก้อไม่ได้ต้องเร่งตลอดคาร์บูก้อเป ลี่ยนใหม่แล้ว
    นมหนุก้อลองมาหลายเบอแล้วจูนก้อลองแล้วไม่รู้จะทำยัง ไงบางที่พอวิ่งได้ก้อได้ประมาณ2-3วันก้อเป็นเหมือนเดิม
    แต่รถผมก้อไม่ค่อยได้วิ่งนะอาทิตย์จะใช้งาน1-2วันเอง ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

ทำเอง ขับเองแบบชิลลๆ smoother's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ถ้ารถวอดเป็นที่ระบบน้ำมันนี่แหละครับ ต้องเอารถมาเช็คดู ตั้งแต่ถังน้ำมันไปจนถึงคาร์บู ถึงเปลี่ยนคาร์บูใหม่แต่ถ้าติดตั้งหรือจูนไม่ดีก็วอด ได้นะครับ อาจจะเป็นที่อะไรตันซักอย่าง บางทีนมหนูเดินเบาอาจจะตัน หรือไม่ก็ท่อตันก็ยังเป็นไปได้ ถ้าลองทำเองก็ไล่ดูหลายๆอย่าง
    ลองเอาท่อใหม่มาเปลี่ยนดู
    ล้างคาร์บูแล้วใส่ใหม่ดู บางทีคาร์บูใหม่อาจจะมีเศษผงเหล็กหลงเหลืออยู่
    ถ้าไม่ได้ใส่กรอง ลองใส่กรองดู
    คาร์บูใหม่ต้องใส่นมหนูที่ติดมากับคาร์บู ห้ามเอาของเก่าใส่
    เช็คดูพวกปะเก็นคาร์บูให้เรียบร้อย เอายางตรงรูระบายน้ำมันใต้คาร์บูออกด้วย{ยางสีดำกลมๆ } เพราะยางตัวนี้มันจะค้ำใต้คาร์บู ทำให้ขันยึดคาร์บูได้ไม่เรียบสนิท คอคาร์บูก็จะรั่ว
    ลองดูครับ สงสัยอะไรเพิ่มถามได้

Bookmarks