คุณคิดว่าการประนามคนอื่นถูกหรือผิด..

ชื่อกระทู้: คุณคิดว่าการประนามคนอื่นถูกหรือผิด..

WATGEANG_E's Avatar
    สถานที่
    วัดเจียงอี
    ขอบคุณ
    0

Arrow คุณคิดว่าการประนามคนอื่นถูกหรือผิด..

ไม่เปงไรคับผมเปงกำลังใจ..การตีกันเปงเรื่องปกติ..ขอ งบ้านเราทุกวันนี้..ห้ามยาก..

คำว่าสังคม..มันเปงเรื่องปกติที่จะต้องมีการกะทบกะทั ้งกันบ้างนิดหน่อย..คนหมู่มากน่ะ..

ผมถามคนที่ไปว่า..คนที่เค้าตีกันหน่อยว่าถ้าคุณยุเฉย แล้วน้องคุณหัวแตกมาคุณว่าไง..

คุณจะยุเฉยรึยังไง..ในเมื่อคุณถูกละเมิดอธิปปะไตย..เ ราไม่ใช่คนกะทำหรอกน่ะ...แต่..

เปงคนถูกกะทำ..เราต้องสู้..แล้วจับผู้กะทำมาลงโทษให้ ได้..ไม่ใช่มาโทษกลุ่มนั้นกลุ่มนี้..

คือ..คัยตีกันไม่ใช่ว่าชังหัวมันแล้วเรามาปะนามในเวบ ..แล้วสะใจ..คุณต้องจับโจรสิ..

จับแล้วให้มันรูไปเลยว่าคุณเปงคัย..ถูกรึผิด..ไม่ใช่ มากปะนามในเวบ..แล้วคิดว่าตัวเอง..

เปงคนมีอาริยะ..เปงพะเอก..เปงผุถูกต้อง..ในเมื่อคุณย ังไม่รุเหตุผลของการทะเลาะกันเลย..

ผมจะจะบอกให้น่ะ..ทุกคน..ชักวันคุณต้องเจอเหตุการณ์. .แบบนี้ชักวัน..ในเมื่อคุณยัง..

หรอกเด็ก..ว่างั้นว่างี้..รถแรงรถเจ๋ง..ต้องการสมชิก ชมรมเยอะๆ..ผมบอกเลยว่าไม่จบ..
    NING.WATGEANG_E
    สายน้ำเปลี่ยนใจปลา..กาลเวลาเปลี่ยนใจคน
    T.080-1659090 089-4268689 045-644346

เลขบัญชี
    156-1-32258-9

เฉลิมกิตติ์ บุญส่ง
    กรุงศรีอยุธยา

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Angry การให้อภัย....

ผมว่าการให้อภัยเป็นทางออกที่ดีที่สุด...แต่เมื่อเคล ียร์กันทั้งสองฝ่ายแล้ว ณ.จุดเกิดเหตุแล้วไม่จบ ก็เอามาประจานนี่แหละมันจะได้ไม่ต้องมาขี่กันอีกแมงก าไซค์เนี๊ยะ...ผมไปงานรถใหญ่ไม่มีหรอกครับการตีกันเน ี๊ยะคนไหนเมาแล้วพูดไม่รู้เรื่องส่ง ส.ห หรือไม่ก็ตำรวจอย่างเดียวครับ
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่เป็นไรครับ

ก็อย่างว่าละครับ ร้อยพ่อพันแม่ม่เจอกันในงานหมู่มาก ก็มีกะทบกะทั่งกันเป็นเรื่องธรรมดา ไอ้พวกที่ทำตัวนักเลงกวนตีน บอกอะไรมันไม่ฟัง ผมว่าน่าจะตบมันประจารคนเยอะๆ เรียกมันขึ้นเวที

Junior Member markburiram's Avatar
    สถานที่
    satellite-เด้อ
    ขอบคุณ
    0

ผมคือ รถใหญ่นะ ที่บอกว่างานรถใหญ่ ไม่เห็นมีปัญหาน่ะ ผิด.... มีปัญหาเหมือนกัน...แต่ ความเป็นผู้ใหญ่ไงที่อะไรก็ดูดี สวยงาม ไปหมด ถึงคุณจะทะเลาะกัน เมาแล้วหลุด ถึงคุณจะเอาปืนมายิง ถากใบหูกัน ผมก็ไม่สนใจได้แต่เหลือบ มองนิดเดียว ก็คุยกันต่อ สนุกกันต่อ ใครที่มีหน้าที่ตรงนั้นก็ดูแลกันไป ผิดกับวัยรุ่น กูจะแจมส์ อย่างเดียว มีอะไรกันวะ แค่สดุดขาตัวเองล้มยังคิดว่ามีเรื่อง มุงกันจัง ทั้งด่า ทั้งโห่ ประจาน ทำไปทำไม ผมเคยแสดงความคิดเห็นไปแล้ว ครั้งนึง ว่า ทุกคนที่อยู่ในบริเวณงานทั้งหมด คือ แขกผู้มีเกียรติ ได้รับเชิญมาร่วมงาน และ ร่วม ทำบุญ จงปฏติบัติเขาให้ดี แน่นอนว่า เมาแล้วอาจจะมีหลุดกันบ้าง หนักนิดเบาหน่อย ก็อภัยกันได้ ยิ่งบางที่ เอารถที่เป็น คุกเคลื่อนที่มาด้วยล่ะพี่เอ้ยยย คิดผิด มหันต์ พี่จะจับผมใส่คุกเหรอ พี่จะจับเพื่อนใส่คุกเหรอ ดำเนินคดี ขั้นสูงสุด ทำไม่ได้หรอก เขาเป็นผู้มีพระคุณ ในเมื่อเนื้องาน เม็ดเงิน ยังต้องพึ่ง เพื่อนพ้องน้องเราอยู่ ...แต่กลับกัน ถ้าเมื่อใด รูปแบบงานเป็นแบบ หาเงินเข้ากลุ่ม ผมจะไม่เถียงสักคำเลย เอามันให้คางเหลือง ก่อนที่จะให้มัน จ่ายค่าเวที นักดนตรี ค่าเสียหาย ค่าจิปาถะ แล้วจบด้วย ดำเนินคดีขั้นสูงสุด ที่กล่าวมานั้น อยากจะให้แยกแยะ ให้ออก ว่า คุณอยากจะได้ ใจเพื่อน หรือ เงินเพื่อน ..."ก็เท่านั้นเอง"
    น้า มรรค บุรีรัมย์ 086-8685947 ดีแทค

Bookmarks