งานท่าแร่เด็กแว๊นเยอะจังเลย - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: งานท่าแร่เด็กแว๊นเยอะจังเลย

Junior Member รีออง อานะ's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์รถโบราณหลานเจ้าปู่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นใจทุกๆคน.................

จริงคับไม่อยากเห็นความคลาสสิคหายไป
    ช้าๆหน่อย ฮอดคือกัน
    ความแรงไม่สน ฅนมันคลาสสิค
    อานนท์ MC ดงมะไฟ
    em97

Member shino3i's Avatar
    สถานที่
    ตาเลี่ยม Classic Club
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวนี้งานเปลี่ยนไปมากคับ แต่ก่อนวิ่งรถไปสนุกมาก เดี๋ยวนี้นอนพักอยู่เต๊นท์ในงาน ทั้งเสียงดังนอนไม่หลับทั้งขับรถเร็วจะชนกัน

ไปหน้าเวทีก็ต้องระวังพวกตีกันอีกเฮ้อๆ งานรถโบราณ หายไปไหนหมด คงจะเปลี่ยนไปเป็นงานเด็กแว๊นมากกว่าคลาสสิคซะแล้ว

เว้นที่ว่างตรงกลางระหว่าง เรา *

http://shinnobi.hi5.com

_++อเมริโกย++_ Tangmo...'s Avatar
    สถานที่
    สนิมคํารามเลย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .........

ตํารวจเยอะมาก

www.storm riders.com
    Rust wordRam._cafe"pub
    LOEIcity } fanclub
    0885483038 ตุ๊ก

Senior Member FIRE MIKE's Avatar
    สถานที่
    เก๊าเก่า บางกอก
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ daew nongkhaiclub อ่านข้อความ
    เลิกวิ่งละ ดีที่สุด ตอนนี้ผมเลิกวิ่งมานานแล้ว คิดถึงบรรยายกาศเดิมๆๆ แต่มันคงจ้างหายไปแล้วล่ะ คุณลองคิดดูน่ะครับ คุณจัดงานขึ้นเพื่อที่จะทำบุญ หาของบริจาค แต่ดูคนที่มาสิ ส่วนมา ไม่ได้มาด้วยใจที่รักคลากสิกหรอก ผมไม่ได้ว่าเจ้าภาพหรือว่าใครน่ะ อยากให้ลองคิดดูกันบ้าง แล้วไอ้ตอนที่อยุ่ในงาน ก็ไม่รู้จะเบิ้ลกันทำไม เออรถคุณอ่ะเจ๋ง แน่นอนคุณมาถึง แล้วคุณไม่คิดถึงคนอื่นบางหรอคนที่เขาอยากพักผ่อน ผมไม่ได้อยากเลิกวิ่งหรอกน่ะครับ แต่ตอนนี้สังคมรถซี มันเริ่มเปลี่ยนไปเยอะ ขอโทษด้วยน่ะครับถ้าคำพูดของผมไปกระทบใครบ้างคน..... .................................................. .
    เห็นด้วยอย่างแรงครับกลุ่มผมก็กำลังตัดสินใจอยู่เหมื อนกันครับว่าจะเลิกวิ่งกันดีหรือเปล่าสังคมรถโบราณมั นเปลี่ยนไปมากเหลือเกินครับ คิดถึงอดีตเหลือเกินผมวิ่งจากกรุงเทพฯขึ้นไปเจออย่าง งี้ยอมรับว่าทั้งเหนื่อยทั้งเซ็งครับ
    คนที่รักรถคลาสสิคเดี๋ยวนี้เลิกเล่นไปเยอะแล้วครับน่ าเห็นใจมากเห้อ....

คลิกเลยครับ

- บิ๊ก เมืองไผ่ ๒ ล้อ - denons's Avatar
    สถานที่
    ขมรมรถโบราณเมืองไผ่ 2 ล้อ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ความในใจครับ

ขอแสดงความคิดเห็นครับในฐานะที่กลุ่มของผมกำลังจะจัด งานในอีกไม่กี่วันข้างหน้า ในเรื่องเบิ้ลเครื่องก็เห็นใจเราเขาอาจเสียอันนี้พอเ ห็นใจกันได้ครับ แต่พวกที่เบิ้ลรถแบบไม่มีสาเหตุโดยเฉพาะตอนกลางคืนไม ่รู้จะเบิ้ลไปทำไมลองคิดดูนะครับ ถ้าสมมุติว่าคุณกำลังนอนอยู่แล้วมีคนมาเบิ้ลรถอยู่หน ้าบ้านคุณๆจะรู้สึกอย่างไร? เรื่องท่อสำหรับรถที่ไม่มีท่อหรือมีแต่คอท่อผมว่ามัน เท่ห์ตรงไหน มีแต่ผลเสียชาวบ้านด่ายังมีผลเสียต่อเครื่องยนต์อีกไ ม่เห็นว่ามันจะแรงขึ้นเลย
    ส่วนในงานผมว่ามันเป็นแค่บางพวกถ้าคุณรู้จักการให้อภ ัยกันผมว่าบรรยากาศเดิมๆคงกลับมาแน่นอนสังคมรถคลาสิค เป็นสังคมที่ช่วยเหลือกันโดยตลอด การเดินทางทำให้เราได้พบเพื่อนใหม่มากมายมิตรภาพจากต ่างแดนถึงแม้คุณจะไม่เคยรู้จักกันมาก่อนในความสวยงาม ในเส้นทางต่างที่เราเดินทางผ่านไปความสามัคคีภายในกล ุ่มนั้นละครับคือเส่นห์ในการเดินทางแบบคลาสสิคที่ลืม ไม่ลงบางทีบางคนอาจมองข้ามมันไป อยู่ที่พวกเราชาวคลาสิคจะช่วยกันสร้างบรรยากาศแบบเก่ ากลับคืนมาได้หรือเปล่า ยังมีคนดีๆอีกหลายคนที่ทำอะไรต่างๆให้กับสังคมแต่จุด เสียมันเห็นชัดกว่า สังคมเรามันจะดีได้ต้องช่วยกันไม่อย่างนั้นมันจะเริ่ มทำลายตัวมันเองในที่สุด

ป.ล.ฝากพื้นที่แห่งนี้เป็นสื่อเผื่อมันจะช่วยอะไรได้ บ้าง ความคิดเห็นข้างบนเป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับถ้าใครค ิดว่ามันถูกหรือผิดอย่างไรติเตือนได้ครับผมพร้อมรับฟ ังความคิดเห็นจากผู้อื่นเสมอ

em90
    คุณเห็นอะไรในตัวผมมั้ย em86

denons_big@hotmail.com(ไม่ค่อยจะออนด้วยสิ)

Senior Member viewsonic's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ FIRE MIKE อ่านข้อความ
    เห็นด้วยอย่างแรงครับกลุ่มผมก็กำลังตัดสินใจอยู่เหมื อนกันครับว่าจะเลิกวิ่งกันดีหรือเปล่าสังคมรถโบราณมั นเปลี่ยนไปมากเหลือเกินครับ คิดถึงอดีตเหลือเกินผมวิ่งจากกรุงเทพฯขึ้นไปเจออย่าง งี้ยอมรับว่าทั้งเหนื่อยทั้งเซ็งครับ
    คนที่รักรถคลาสสิคเดี๋ยวนี้เลิกเล่นไปเยอะแล้วครับน่ าเห็นใจมากเห้อ....

นั้นก้อ เปลียนแนวแบบ ผมสิ จากวิ่งงาน เปลียนเป้งวิ่งเทียวก่ะ เพือนๆพี่ๆ ในกลุ่ม ทำบุญ ด้วยการไม่ทำให้ ใครเดือดร้อน

MsN & Mail :
    VeNuS_6630@hotmail.com

HI5 รูปกิจกรรมบ้างส่วน
    http://km7korat.hi5.com

TEL. 089-84-82-87-8 ( รัก K.M.7 )
    TEL. 081-99-73-12-9 (พี่หน่อง ประธาน K.M.7)

ความอดทนเป้งสิงที่ขมขืน แต่ผลของมันหวานชืนเสมอ ฟก.เสือเก่า #34 ฟก.450192041

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ผมก็คล้ายกระทู้เมื่อกี้อะนะ
    เน้นขี่ท่องเที่ยว ไปทำบุญก็ไปกันแบบเฉพาะกลุ่ม ถึงแม้ทำแบบเล็กก็ได้บุญ(การทำบุญมันขึ้นอยู่ที่ใจคร ับ)
    ถ้าจะไปจริง ก็คงจะไปงานที่คนคนจัดเขาสนิทกะเราจริงๆเท่านั้น(อย่ างน้อยนานๆไปที นานๆฟังเสยงแว้นทีไม่เสียหายครับ)
    แล้วอีกกระทู้ที่ท่านรถัมรเสียงดังทุกคัน อันนี้ผมไม่เถียงแต่ดังเท่าที่กฏหมายเขากำหนดไว้มันก ้ไม่มีปัญหานี่ครับ แต่เป็นประเภทที่ว่ามีแต่คิท่ออันนี้มันก็ไม่ไหวนะคร ับ รถท่านเร็ว รถท่าน อันนี้มันเป็นสิทธของท่าน แต่ถ้าท่านไปรบกวนคนอื่นมันถือเป็นการละเมิดสิทธของค นอื่น
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

Mini_Dream7's Avatar
    สถานที่
    เมืองเกินร้อย_๑๐๑
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยอย่างมากครับ
    ตำรวจเขาเดินตรวจงาน
    ยังจะไปแวนซ์อยู่ในงานอีก
    ก็เพราะอย่างงี้แหละครับ ตำรวจเขาเลยจับ
    เมื่อก่อนไม่เห็นจะมีอะไรเลย

punthep's Avatar
    สถานที่
    หัวสะพานคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยอย่างมากคับ
    c23..........c23..........c23

Junior Member
    สถานที่
    VINTAGE"
    ขอบคุณ
    0

อย่าเลิกวิ่งกันเรยคับ
    "หาวิธีแก้ไขดีกว่า"
    "ทำดีให้คนเกรง"
    ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

พวกเราชาว"VINTAGE"/\2
    (วินเท็จ) VTC*สกลนคร
    /\2em24/\2em24/\2em24/\2em24/\2

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Exclamation เปลี่ยนรูปแบบ...

1.ลองเปลี่ยนรูปแบบการจัดงานแบบไม่มีดนตรีครื้นเครง อย่างมากก็แค่โฟรคซอง ถ้วยไหกาลามังหม้อเคาะกันเข้าไป...
    2.เปลี่ยนจากการเก็บบัตรเข้างานมาเป็นใส่ซองทำบุญระบ ุกลุ่มจังหวัด
    3.เปลี่ยนจากกลุ่มใครกลุ่มมันจัดก็รวมเป็นพันธมิตร 1 จังหวัด 1 งาน(one province one religious ceremony)หรือไม่ก็ตามข้อที่ 4
    4.เปลี่ยนจากอาทิตย์ละงาน ,เดือนละงาน เป็นระบบโซนนิ่งโดยเอาเทศกาลท่องเที่ยวของแต่ละภาคใน ประเทศไทยมาเป็นเกณฑ์กำหนด
    5.มีกฎเกณฑ์การเป็นสมาชิกขึ้นทะเบียนของแต่ละจังหวัด มีบัตรสมาชิกที่รับรอง
    5.1ต้องบรรลุนิติภาวะ
    5.2 ต้องมีใบขับขี่เป็นของตนเองไม่ขาดต่อ
    5.3 รถถูกต้องตามกฎหมายขนส่งมีหลักฐานการครอบครองระบุที่ มาที่ไปชัดเจน
    นี่คือความคิดเล็กน้อยจากผมนะท่านใดที่มีอำนาจลองเอา ไปทบทวนเพิ่มเติมและจัดทำเป็นรูปธรรมขึ้นมา ผมว่ามันถึงเวลาที่เราต้องทำแล้วล่ะก่อนที่มันจะเลวร ้ายไปกว่านี้ (ไม่วิ่งงาน แต่วิ่งเที่ยวก็โดนเหมาหมดครับท่านตำหรวจเค้าไม่ยกเว ้นหรอกครับ)
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Junior Member **Satoooooon man**'s Avatar
    สถานที่
    ร้อยฝัก**เพชรบูรณ์**
    ขอบคุณ
    0

Unhappy

พวกผมเลิกวิ่งกันนานแระ เบื่อเดกแว้นนี่แหระ ไปหาเที่ยวกับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ กันเองดีกว่า สบายใจ สบายกาย ไม่ปวดหัว
    วิ่งสมัยนี้มีแต่คนมาเล่าให้ฟัง ปวดสมอง เบื่อ....
    ts32สงบ.......

Member ต้นเองพี่'s Avatar
    สถานที่
    MAHASARAKHAM HONDA CLASSIC CLUB 2002
    ขอบคุณ
    0

คับ....นานๆจะเหงกลุ่มพวกผมทีนะครับ...คลับ2002...ตั ้งมาก้อนานเหมือนกัน...

เด่วนี้ก้อวิ่งเที่ยวกันเฉพาะในกลุ่มคับ.....

ปล..คนที่เบิ้ลรถในงานแรงๆแป๊ดไปแป็ดมา...พูดจิงๆนะค ับ..ไม่เหงว่าออกถนนใหญ่มันจะกล้าขับเกิน90สักคัน... ..อย่าพยายามทำตัวเปงเด่ะแรงชุมชนเรยคับ..(ขับเบิ้ลแ รงๆในสถานที่ๆไม่สมควร)

ต้องขออภัยด้วยนะคับสำหรับคำพูดของผมถ้าไปกระทบกับพี ่น้องคนใดเข้า..ขออภัย ณ ที่นี้คับ...
    รถผมมันไม่ใช่รถ classic แต่มันเปงรถ comtemporary

ชีวิตนี้บางทีก็น้อยคิดไปทำไม...ชีวิตนี้บางวันก็เยอ ะถือเป็นกำไร.....
    ชีวิตเราก็เท่านี้..ความสุขที่หัวใจต้องการ..สุดท้าย มันอยู่ไม่ไกล...

Junior Member markburiram's Avatar
    สถานที่
    satellite-เด้อ
    ขอบคุณ
    0

ทุกท่านเลยครับที่ เสนอแนวคิด ดีๆอย่างนี้ เชิญที่ ขอนแก่น เสาร์ที่13 นี้ เริ่มตั้แต่ 06.00น เป็นต้นไป ณ ศาลากลาง จังหวัด ขอนแก่นครับ
    น้า มรรค บุรีรัมย์ 086-8685947 ดีแทค

Senior Member oil-non's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE NONTHABURI CLUB (ทุเรียน นนท์)
    ขอบคุณ
    0

Talking

ข้าพเจ้าว่า มันอยู่ที่ตัวบุคคลมากกว่า

ไม่มีความเกรงใจคนอื่นคิดว่าที่ทำไปมันดีมีคนมองคนชอ บ

ข้าพเจ้าว่ารถแรงๆมาแข่งในสนามดีกว่าเขามีการจัดการแ ข่งขันให้รถเก่าก็บ่อยๆ

ไม่เห็นไอ้พวกที่ว่ารถตัวเองแรงจะไปแข่งเลยเอาแต่ก่อ กวนชาวบ้าน เซ็งโคตร

ปล
    ไม่เจอน้ามรรคนานเลยคิดถึงโคตร ( ออย ทุเรียน นนท์ เอง )
    รุ่นใหญ่...ใจต้องนิ่
    ใครๆเรียกเราว่า..คนเล่นรถเก่า
    แต่เราบอกเขาว่า..กูรักรถเก่าโว้ย

แวะเยี่ยมชมบอร์ดได้ที่
    SERVICE BY ตี๋เจริญยนต์ คลิ๊ก เลย

ทีมงาน:ทุเรียน นนท์
    เราทำรถให้แรงเพื่อเอาไว้ทำเวลาในการเดินทางไม่ใช่เอาไว้แข่งกับใคร...รู้ไว้ด้วย

Bookmarks