งานท่าแร่เด็กแว๊นเยอะจังเลย - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: งานท่าแร่เด็กแว๊นเยอะจังเลย

Junior Member Monster1.ins-mz's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณนะคับที่ช่วยกันมองในทางที่ดี

ไม่ใช่ไรหลอกคับผมว่ารถที่มางานส่วนมากนะผมว่ามันผิด กฎหมายเยอะแล้วยังทำผิดกฎหมายอีกแล้วถ้าตำรวจจับสักก ลุ่มแล้วเขาขอตรวจเอกสารละถ้าส่วนมากไม่มีใช่มัยแล้ว ค่าปรับเป็นเงินทั้งนั้นถ้าเขารู้แล้วก็ยิ่งอยากจับอ ีกเหมือนรถอินวอยนั้นและคับใช่มัยคับ (ขอบคุณพี่ต้อง8ริ้วนะคับที่คิดเหมือนกัน)

Member hagema's Avatar
    สถานที่
    บ่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน d k เด็กค่าย

ต้องเข้าใจคับ ตร สกลนสุดยอดที่สุดในประเทศไทยเเล้วคับตั้งด่านทุกวัน
    ยิ้งรู้ว่ามีงานทริปที่สกลก็หวานหมูเลยคับตั้งด่านตั งเเต่ตี2คับผมโดนประจำ
    คนที่โดนจับคงเสียอารมเเย่เลย
    ส่วนเด็กเเว้นผมก็เห็นเยอะขี่หน้ากลัวด้วยคับท่อก็ไป ทำให้มันดังๆ
    หลังงานจบป้าผมไปเก็บขวดขายมีเเต่ขวดเหล้าขวดเบียเต็ มกระบะเลย
    เเละที่สำคัญเห็นอุปกรณ์เสพยาด้วยไม่รู้ของกลุ่มไหนอ ะไปละ
    เเต่ที่เเน่ๆไม่ใช้ของผมละกันเพราะผมกลับก่อน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

พี่น้องครับ ผมอยากให้พวกเราเอาใจใสในการขับขี่กันให้มากกว่านี้ เรื่องรถเราก็รู้ว่า รถเรามันไม่ถูกกฎหมายทุกอย่าง (บางคันก็ถูกต้องนะครับ) สำหรับคันที่ไม่ถูกต้อง เช่นNo-Book เรื่องนี้เป็นปัญหาใหญ่ของเรา ชาว mc แต่ให้เราแกรงใจเจ้าหน้าที่ด้วย เราจะมีวิธีทำอย่างไร คือ ขอให้รถเรามีไฟหน้า ไฟหนัง มีกระจก ท้อไม่ดัง ขับรถอย่างสุภาพ และถ้าเจ้าหน้าที่เรียก ก็คุยกับเจ้าหน้าที่อย่างสุภาพ เชื่อนะว่าเจ้าหน้าที่เห็นใจเรา เพราะผมทำและกลุมของผมทำกันมาแล้ว แต่ก่อนนี้ เราวิ่งกันมีแต่ คำว่า พี่ และ น้อง มิตรภาพที่เกิดขึ้น แต่ทุกวันนี้เปลี่ยนไป เพราะอะไร เราคงรู้ และต้องช่วยก้นแก้ใข เราต้องมีกฎระเบียบของแต่ละกลุ่ม ต้องมีข้อห้ามแต่ละกลุ่ม มีการประชุมกลุ่ม เพื่อที่จะได้แก่ใขปัญหาที่เกิดขึ้น นี้คื่อแนวคิด และผมได้ปฏิบัติมานานแล้ว เดียวนี้ ผมไม่ได้วิ่ง มาประมาณ 1 ปีแล้ว ผมคิดถึงพี่น้องชาว mc ทุกคนและทุกกลุ่ม โอกาสดี ๆ เราคงได้เจอกัน อีก ขอแสดงความคิดเห็นแค่นี้ครับ เจ้น สาเกตุนคร

Bookmarks