สารงานท่าแร่ครับ

ชื่อกระทู้: สารงานท่าแร่ครับ

Senior Member ST.Lucifer-MC's Avatar
    สถานที่
    ST.Lucifer Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Exclamation สารงานท่าแร่ครับ

em95ก่อนอื่นพวกผมก็ขอใช้คำว่า ขอโทษ ก่อนเลยนะครับ
    สำหรับที่เครียตำรวจไม่เข้าใจกันทำให้มีการตั้งด่านส กัดจับ
    คือทางตำรวจท่านไม่ได้คิดว่ารถโบราณเป็นแบบนี้เพราะท างจังหวัดสกลนครไม่เคยจัดงานแช่นนี้มาก่อน ท่านได้เดินทางไปจังหวัดขอนแก่น ท่านเหนกลุ่มรถโบราณต่างๆเดินทางตามท้องถนน ท่อดัง รถดัดแปลสภาพ ที่สำคัญนะครับ ขับขี่รบกวนท้องถนน ยกล้อฝ่าไฟแดง
    คือท่านต้องการให้บทเรียนผุ้จัดงานด้วย และท่านยังบอกว่า ถ้าต่อไปจะจัดงานอีกบอก ไม่ให้ใช้คำว่า งานรถโบราณ ท่านบอกมาว่าให้ใช้คำว่า งานรถดัดแปลงท่อดังดีกว่า
    ยังไงก้ขอโทษกลุ่มต่างๆด้วยนะครับสำหรับปัญหาต่างๆ ขอโทษจริงๆจากใจพวกเราทุกคนครับ

//

และก้ขอบความขอบคุณพี่น้อง MC ที่มาร่วมงานและที่กลับระหว่างทาง
    ขอบคุณพี่น้องทุกๆคนครับ

//

รางวัลมาไกลที่สุดนะครับเป็นจังหวัด พะเยา

//

ส่วนรูปนี่อีกไม่นานคงได้ดูครับ
    ทริปไหนไหนเราไม่หวั่นถ้ามีตัง

ล้อครบ สตาดติด เบรคมี เจอกัน

ท่าแร่...สกลนคร

https://skydrive.live.com/?cid=f3379...57cb#sc=photos << ดูรูปทริปที่ผ่านมากว่า 20 ทริป

080-1943501(แมน)
    ขอบคุณ WEBMASTER ที่ทำให้พวกเรารู้จักกันมากขึ้นครับ

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ st.lucifer-mc อ่านข้อความ
    em95ก่อนอื่นพวกผมก็ขอใช้คำว่า ขอโทษ ก่อนเลยนะครับ
    สำหรับที่เครียตำรวจไม่เข้าใจกันทำให้มีการตั้งด่านส กัดจับ
    คือทางตำรวจท่านไม่ได้คิดว่ารถโบราณเป็นแบบนี้เพราะท างจังหวัดสกลนครไม่เคยจัดงานแช่นนี้มาก่อน ท่านได้เดินทางไปจังหวัดขอนแก่น ท่านเหนกลุ่มรถโบราณต่างๆเดินทางตามท้องถนน ท่อดัง รถดัดแปลสภาพ ที่สำคัญนะครับ ขับขี่รบกวนท้องถนน ยกล้อฝ่าไฟแดงคือท่านต้องการให้บทเรียนผุ้จัดงานด้วย และท่านยังบอกว่า ถ้าต่อไปจะจัดงานอีกบอก ไม่ให้ใช้คำว่า งานรถโบราณ ท่านบอกมาว่าให้ใช้คำว่า งานรถดัดแปลงท่อดังดีกว่า
    ยังไงก้ขอโทษกลุ่มต่างๆด้วยนะครับสำหรับปัญหาต่างๆ ขอโทษจริงๆจากใจพวกเราทุกคนครับ

//

และก้ขอบความขอบคุณพี่น้อง mc ที่มาร่วมงานและที่กลับระหว่างทาง
    ขอบคุณพี่น้องทุกๆคนครับ

//

รางวัลมาไกลที่สุดนะครับเป็นจังหวัด พะเยา

//

ส่วนรูปนี่อีกไม่นานคงได้ดูครับ
    เห็นด้วยครับ ที่งานวิเชียร ก็โดนกันถ้วนหน้า ผมไม่ได้ไปครับแต่ก็รู้มาเยอะพอสมควร มันเปลี่ยนไปแล้วจริงๆ

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Angry ซำบายล่ะทีนี้..

ไปๆมาๆจะโดนเพ่งเล็งเหมือนพวกเด็กแว๊นซ์มั้ยครับเนี๊ ยะพี่น้อง....
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โคตร เซ็งๆโคตรๆเซ็ง

เกือบไปครับ เกือบได้กินข้าวลิงที่ฮ่องกงครับ พี่น้องครับ ไอ้พวกที่ชอบทำรถแปลงสภาพ ดัดแปลงพวกเราเบื่อหรือเปล่าครับพี่น้อง ทำให้ทุกคนโดนไปด้วยครับ

-Tatum C65Y nakhonkalong- ตาตั้ม's Avatar
    สถานที่
    สองล้อโบราณนครกาหลง อ.คอนสวรรค์ จ.ชัยภูมิ CHAIYAPHUM CLASSIC BIKE ONTOUR.
    ขอบคุณ
    0

Arrow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    ไปๆมาๆจะโดนเพ่งเล็งเหมือนพวกเด็กแว๊นซ์มั้ยครับเนี๊ ยะพี่น้อง....

เห็นด้วยคร๊าฟป๋มts23
    mc...นครกาหลง
    Chaiyaphum Classic Bike Ontour
    อดทนให้ได้ดั่งก้อนหิน ติดดินให้ได้ดั่งต้นหญ้า

ใจกว้างให้ได้ดั่งท้องฟ้า มุ่งไปข้างหน้าให้ได้ดั่งสายธาร
    แวะเยี่ยมชมบอร์ดเราคร๊าฟ
    em97

เมียทิ้งเพราะวิ่งทริป juniorpeera's Avatar
    สถานที่
    ลิงหลงป่า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โดนจับไป3รอ

เหอะๆๆๆ ผมก็ว่างั้นคับ

มะเป็นไงก็ถือว่าผ่านไปด้วยดี

ผมโดนจับไป3รอบเสียไป700 อิอิอิ

ให้บทเรียนว่า(ต่อไปนี้จะไม่วิ่งทริปคนเดียวอีก)เอิ๊ กๆๆ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เปนกำลังใจให้เจ้าภาพคับผม สุดยอดอยู่แล้ว เยี่ยมๆ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตำรวจโครตเยอะ

งานนี้ตำรวจเยอะมาก ตอนที่กลุ่มผมเดินทางถึงสมเด็จเหนคนทยอยกลับเยอะมากๆ นึกว่างานนี้จะ
    ล่มแน่ๆ พอไปถึงภูพานเลยจอดถามถึงได้รุว่าข้างหน้ามีตำรวจ ได้ฟังจึงอ๋อ ก็เลยเดินทางต่อแต่เพื่อนๆในกลุ่มก้อพากันกลัวแต่ไม่
    กลับ จึกอยากจะบอกว่างานหน้าอย่าให้เปนแบบนี้อีกคับ เรื่องทั้งหมด
    ก้อใจแป้วเหมือนกัน แต่ถ้าพูดถึงเรื่องท่อผมว่ามันก้อเสียงดังหมดทุก
    คันอ่ะคับ พวกคุณอย่าทำเปนแบบหน้าไหว้หลังหลอกเลย ยอมรับกันซะเถอะ

คำเตือน!! : ขัรถทำให้ความสามารถในการดื่มเหล้าลดลง

นาย รังษี ฉัตรพิมาย
    ธนาคาร กรุงศรีอยุธยา สาขา ขอนแก่น
    เลขบัญชี 041-4-02210-3

Senior Member ST.Lucifer-MC's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน man

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boomzaa1234 อ่านข้อความ
    งานนี้ตำรวจเยอะมาก ตอนที่กลุ่มผมเดินทางถึงสมเด็จเหนคนทยอยกลับเยอะมากๆ นึกว่างานนี้จะ
    ล่มแน่ๆ พอไปถึงภูพานเลยจอดถามถึงได้รุว่าข้างหน้ามีตำรวจ ได้ฟังจึงอ๋อ ก็เลยเดินทางต่อแต่เพื่อนๆในกลุ่มก้อพากันกลัวแต่ไม่
    กลับ จึกอยากจะบอกว่างานหน้าอย่าให้เปนแบบนี้อีกคับ เรื่องทั้งหมด
    ก้อใจแป้วเหมือนกัน แต่ถ้าพูดถึงเรื่องท่อผมว่ามันก้อเสียงดังหมดทุก
    คันอ่ะคับ พวกคุณอย่าทำเปนแบบหน้าไหว้หลังหลอกเลย ยอมรับกันซะเถอะ
    ขอโทษจริงๆครับผม

ไม่มีใครอยากให้เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นครับ
    ทริปไหนไหนเราไม่หวั่นถ้ามีตัง

ล้อครบ สตาดติด เบรคมี เจอกัน

ท่าแร่...สกลนคร

https://skydrive.live.com/?cid=f3379...57cb#sc=photos << ดูรูปทริปที่ผ่านมากว่า 20 ทริป

080-1943501(แมน)
    ขอบคุณ WEBMASTER ที่ทำให้พวกเรารู้จักกันมากขึ้นครับ

Junior Member N_cess's Avatar
    สถานที่
    godzilla classic club
    ขอบคุณ
    0

ฝนตกหนักมากเลย
    กลุ่มพวกผมไม่ได้เข้างานเลยไปดูแค่ขางๆงานก้ออกมา แต่เสียจัยมากเลยไม่ได้ไปร่วมทําบุญ คนเยอะมากๆ แว้นก้อเยอะมาก เกือบโดนชน
    ถนนทางเข้าก้อแคบนิดเดียวยังขับเร็วไม่กลัวกันบ้างเล ย
    แต่ก้อสนุกครับผม เยี่ยมมากมาย
    ต่างที่มาแต่ จุดหมายเดียวกัน
    ถ้าคนไทยรู้จักใช้ชิวิต

GODZILLA CLASSIC CLUB

hi5 new-podz.hi5.com

Member shino3i's Avatar
    สถานที่
    ตาเลี่ยม Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ถือว่าเป็นบทเรียนของเราทุกคนครับ ไม่เป็นไร สนุกมากครับ

พวกเราไปตั้งเต้นได้แปบนึง ฝนตกก็เลยออกมาครับ เพราะรถพัง ดีมากเลยที่พี่สตาร์ฟในงานมาเจอเลยช่วยอีกแรง ถึงได้กลับบ้านปลอดภัย

แต่ระหว่างทางกลับวัยรุ่นที่สกลนครเยอะมาก วิ่งรถมาเกือบโดนดักตีกัน มีพวกวิ่งรถกลุ่มข้างหลังบอกว่าโดนตี

แล้วแฟนก็เล่าให้ฟังว่ามีพวกแอบอ้างว่าจะมาช่วยแล้วถ ามว่าวิ่งรถไหวมั้ย ไม่ไหวให้พักรีสอร์ทแถวนี้ก่อน พอดีแฟนไหวตัวทันก็เลยหนีก่อน ผมวิ่งรถไปทีหลังก็เลยให้แฟนขับออกไปก่อน พวกนั้นวนเวียนอยู่แปบนึงไม่เห็นแฟนก็เลยขี่หนีไป

แต่รวมๆแล้วงานนี้สนุกครับ ถือว่าคุ้มที่สุดได้ประสบการณ์มากมายยย

เว้นที่ว่างตรงกลางระหว่าง เรา *

http://shinnobi.hi5.com

Junior Member รีออง อานะ's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์รถโบราณหลานเจ้าปู่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน งานเขาดีสิ่งไม่ดีขอผ่านไป......................... .....

ดีน่ะที่ฝนตกขัดจังหวะได้สบายหูนิดนึง แต่ก้อยังไม่เว้น
    ช้าๆหน่อย ฮอดคือกัน
    ความแรงไม่สน ฅนมันคลาสสิค
    อานนท์ MC ดงมะไฟ
    em97

Junior Member nuying's Avatar
    สถานที่
    St.Lucifer classic club
    ขอบคุณ
    0

Unhappy (-/\-)

ต้องขอโทษทุกคนที่โดนจับด้วยนะคะ ทางเรานั้นได้เตรียมงานนี้เป็นเดือน ๆ เคลียร์ทางตำรวจ
    ก็เคลียร์แล้ว ได้ใบผ่านทางมาเรียบร้อย เราเลยไม่คิดว่าวันจริงจะมีอย่างนี้
    พวกเราเจ้าภาพทุกคนเสียใจค่ะ... ไม่มีใครอยากให้เรื่องอย่างนี้เกิดขึ้น
    ทางเราจัดงานนี้เป็นงานครั้งแรก ก็อยากให้มีแต่ความประทับใจกลับไปแก่พี่น้องชาว MC ที่มางาน
    เมื่อทางเราได้รับทราบถึงเรื่องที่เกิดขึ้น ก็ได้รีบเคลียร์ตั้งแต่เช้ามืด บางที่อาจจะไปถึงช้าบ้าง
    ต้องขอโทษด้วยนะคะ อย่างที่สว่างฯ ทางเราก็ต้องเคลียร์ที่พังโคน ที่ดอนเขืองก่อน เลยไปถึงช้า
    ต้องขอโทษจริงๆ ค่ะ.../\4/\4/\4
    ทุกเส้นทางที่มีด่านจับเราส่งคนไปเคลียร์ทุกเส้นทาง อาจจะช้าไปบ้างแต่ทางเราทำอย่างดีทที่สุดที่เราจะสาม ารถทำได้ ณ ตอนนั้นแล้วค่ะ.../\4/\4

แต่ยังไงก็ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่มางานของเราด้วยนะค ะ...
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจที่มีให้กับพวกเราค่ะ

>>ขอบคุณจากใจ จากพวกเรา ST.Lucifer ทุกคนค่ะ<<
    St.Lucifer Classic Club

งานวันที่ 6 -7 กันยายน 2551

มากันเยอะ ๆ นะคะ ^^___^^

-----------------------------
    "ฉันจะไม่ร้องไห้ให้ใครอีกแล้ว เพราะน้ำตาของฉันมีไว้ให้กับคนเพียงคนเดียว..."

Bookmarks