น็อตดุมล้อหลังคลายบ่อยจัง........ช่วยด้วยคร้าบ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: น็อตดุมล้อหลังคลายบ่อยจัง........ช่วยด้วยคร้าบ

Junior Member KINGMAX/2's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น็อตดุมล้อหลังคลายบ่อยจัง........ช่วยด้วยคร้าบ

น็อตดุมล้อหลังคลายบ่อยจัง........ช่วยด้วยคร้าบ
    เปนที่อะไรอ่ะแล้วจะแก้ยังไง......
    ขอบคุณคร้าบ
    "ถึงจะเก่าก็รถกู"
    PY small group

ทำเอง ขับเองแบบชิลลๆ smoother's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มันมีแหวนรองด้วยนะครับ แหวนเฉพาะของมัน ตัวละ 10 บาท ตัวหนาๆ
    แล้วเวลาขัน ต้องขันแน่นมากนะครับ ให้ดีต้องขันกระแทก แล้วใส่ปิ๊นล๊อกด้วย

Junior Member lippersix's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตะปูตัดหัวนี้แหละมาเฟียครับ

แล้วใช้คีมพับปลายดัดให้คนละฝั่งแค่นี้ปิ๊ก...บางอย่ างเราต้องดัดแปลงมั้งนะครับ

รถมันนานแล้วนะ...รองดูๆ
    Whatever you do
    Whatever you say
    Yeah I know it's alright

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ถ้าใส่แหวนรองแล้ว ใช้กริปล๊อกแล้ว ขันแน่นแล้ว......ยังคลายอยู่
    แสดงว่า ดุมล้อเสียแล้วคับ ต้องเปลี่ยนดุมล้อใหม่หรือเอาไปพอก
    ของผมเคยเป็นระวังนะคับ ผมขับๆ อยู่ล้อหลังหลุดเฉยเลย -*-
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

ผมมีประสบการมาแล้วเปนซุปเปอ
    คือดุมล้อสึกคับ วิ่งไปดว้ยความเรวขณะไปออกทริปมีแฟนซ้อนไปด้วย
    ทันได้นั่นรู้สึกว่าล้อมันฟรีเร่งไม่ไปลองจอดดูก้อไม ่มีอะไร
    พอกำลังวิ่งไปสักพัก ล้อหลุดคับแต่วิ่งไม่เรวคับไม่บาดเจ็บอะไรรอเพื่อนมา รับประมาณรึ่งชม.
    หลังจากใส่กับไปก้อสามารถถีบได้คับแต่ขี่ไม่ได้เพราะ ดุมสึกหมดแล้ว

อีกทีก้อคือกริบล็อดมันขาดอะคับ เปนตะปูด้วย
    วิ่งไปประมาณ60 เปน200 กำลังขึ้นสะพาน
    ทันได้นั้นล้อหลุดแล้วไปคาอยู่ในตัวถังรถ รถตายทันที อันนี้ไม่เปนอันตรายแต่เกือบถูกรถที่วิ่งตามมาชนอะไอ ้กะผมก้อห่วงรถกลัวรถโดนชนก้อยืนกับรถนั่นละ เกือบไปดีนะมีพลเมืองดีมาช่วยยกเข้าข้างทาง

ปล.ควรสังเกตน็อตกลับก๊บล็อกบ่อยนิดนึงคับ เพราะชีวิตเราอยู่กับมันนี่ละ
    การใส่กริบควรใส่รูที่ดันกริบเข้าไปแล้วมันขยับไม่ได ้ไม่งั้นมีสิทกิ๊บขาด
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

Bookmarks