เบ้าลูกปืนข้อเหวี่ยงหลวม ขี่ไปนานๆๆมีปัญหาป่าวคับ

ชื่อกระทู้: เบ้าลูกปืนข้อเหวี่ยงหลวม ขี่ไปนานๆๆมีปัญหาป่าวคับ

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เบ้าลูกปืนข้อเหวี่ยงหลวม ขี่ไปนานๆๆมีปัญหาป่าวคับ

คือรถมีเสียงดักแกกๆๆๆ ที่ใบพัด
    ใช่สาเหตุนี้ป่าวผมลองเอามีไปจับใบพัดแล้วกำครัตแล้ว มันขยับอะคับ

อยากถามว่าถ้ายังไม่ผ่าเครื่องขี่ไปนานๆจะมีปัญหาอะไ รป่าวคับ

ขอบคูนคับ
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

jeng23's Avatar
    สถานที่
    thabo vespa club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unseenooan อ่านข้อความ
    คือรถมีเสียงดักแกกๆๆๆ ที่ใบพัด
    ใช่สาเหตุนี้ป่าวผมลองเอามีไปจับใบพัดแล้วกำครัตแล้ว มันขยับอะคับ

อยากถามว่าถ้ายังไม่ผ่าเครื่องขี่ไปนานๆจะมีปัญหาอะไ รป่าวคับ

ขอบคูนคับ
    อยากรู้เหมือนกันรถผมก็เป็น อยากรู้วิธีแก้พอดีจะผ่าเครื่อง
    ไม่รู้ว่าเป็นที่เป้าลูกปืนรึเปล่าแต่เป้าลูกปืนรถผม ยังแน่นดีนะ
    แต่กำคลัชแล้วมันก็ขยับเหมือนกันem85

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

Cool

ตอบให้ครับ
    ถ้าเบ้าลูกปืนหลวมมันก็จะมีเสียงขับไปนานๆๆ มันก็อาจทำให้เบ้าลูกปืนสึกได้ แล้วอาจจะต้องเสียเงินเยอะกว่าเดิมอะครับเสียงมันมาจ าก ลูกปืนไม่แน่นแล้วมันไปกระแทกกับเบ้าอะครับ เลยมีเสียง ไม่เชื่อลองสตาร์ทรถดูแล้วจะมีเสียงแก๊กๆๆๆ แต่เวลากำครัชมันจะเงียบ เพราะว่าครัชไปดันข้อเหวี่ยงให้มันแน่นเลยไม่มีเสียง อะครับ มี2กรณีครับ เบ้าลูกปืนหลวม กับเพลาข้อเหวี่ยงสึกก็จะมีอาการเหมือนกัน กำครัช แล้วใบพัดจะดันออกมาครับผ่าเครื่องก็จะรู้สาเหตุครับ ว่ามันเปงที่เบ้า ลูกปืน หรือว่าเพลาข้อเหวี่ยง

ผิดพลาดประการใดขออภัย มากมาย
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .....

ลูกปืน ทั้ง2ข้างสึกมากระวัง......ข้อเหวี่ยงไม่ได้centerเก ิดการรุนที่ปลายทั้ง2ข้าง แต่...เบ้าลูกปืนก็สึกเป็นเหมือนกันนะลองดู

Bookmarks