เรื่องฮาๆคลายเครียด / ใครมีเรื่องฮาๆเอามาแบ่งกันหน่อยนะ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เรื่องฮาๆคลายเครียด / ใครมีเรื่องฮาๆเอามาแบ่งกันหน่อยนะ

[ BLacK CLasSiC ] James Sheffer Munky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องฮาๆคลายเครียด / ใครมีเรื่องฮาๆเอามาแบ่งกันหน่อยนะ

เริ่มต้นด้วย.............

เรื่องของบักหม่อง....
    ---- ----- ---- ^^ ^^ ---- --- ----
    ทำไม บักหม่อง ถึงพาเพื่อน..แห่กันไปเที่ยวผับ.. ทีละ 18 คน...
    ก็เพราะหน้าผับ ................เขาประกาศไว้ว่า ................ต่ำกว่า
    18 ห้ามเข้าน่ะสิ (!!)
    ------------
    * บักหม่อง..ไปร้านขายทีวี.. ! ถามคนขายว่า
    'ไม่ทราบว่า..ที่นี่มีทีวีสีขายรึเปล่า?
    คนขายตอบว่า..'มี'
    บักหม่องเลยบอกว่า ................'งั้นเอาสีเขียวมาเครื่องนึง'
    (!!)
    ------------
    บักหม่อง..เข้าไปเดินดูของในร้านจีฉ่อย
    เห็นกระติกน้ำทำจากโลหะอันหนึ่งวางอยู่
    บักหม่องถามอาอึ้มว่า
    'อึ้ม.. **ที่วอบแวบสีเงินๆ นั่นอะไร'
    อึ้มตอบว่า 'กระติกน้ำไง ................(**ฟาย)'
    'แล้วมันทำอะไรได้มั่ง'
    'ก็ใส่ของร้อน-ก็ร้อนนาน ................ใส่ของเย็น-ก็เย็น นาน'.
    บักหม่อง..เห็นว่าน่าสนใจ................เลยตกลงซื้ อมาอันนึง
    เช้าของวันใหม่..อากาศแจ่มใส
    บักหม่อง..ก็เอากระติกน้ำที่เพิ่งซื้อมา..ไปที่ทำ งาน..
    ตั้งอวดบนโต๊ะ..อย่างภาคภูมิ
    หัวหน้าบักหม่องเห็นเข้า................เลยถามขึ้น
    'อะไรนั่นน่ะ..บักหม่อง'
    'กระติกน้ำครับ'
    'แล้วมันมีอะไรพิเศษรึ'
    'ก็ใส่ของร้อน..ก็เก็บความร้อนได้
    หรือใส่ของเย็น..ก็เก็บความเย็นได้'
    หัวหน้าเลยถามว่า..
    'แล้วใส่อะไรมาล่ะ'
    บักหม่องยืด..ก่อนจะตอบว่า..
    'กาแฟร้อน 2 แก้ว.. กับไอติม 1 ถ้วยครับ'
    (!!)
    --------------
    ทุกครั้ง..หลังถ่ายเอกสารเสร็จ
    บักหม่อง..จะเอาฉบับก๊อปปี้-มาตรวจทาน..เทียบกับต้น ฉบับ
    เพื่อเช็คดูว่า..มีคำไหนสะกดผิดรึเปล่า
    (!!)
    --------------
    บักหม่อง..จะยิ้มทุกครั้ง................ที่ฟ้าผ่า
    เพราะนึกว่า..มีคนกำลังถ่ายรูปเขาอยู่ !!)
    -------------
    รู้ป่าวว่า...ทำไมบักหม่อง................ถึงกดโทรศ ัพท์เบอร์ฉุกเฉิน 911)..ไม่ได้
    ก็เพราะ.....เขาหาเบอร์ 11 (สิบเอ็ด) .................บนแป้นไม่เจอน่ะสิ
    (!!)
    -----------------
    บักหม่อง..เพิ่งซื้อคอมพิวเตอร์มาใหม่เครื่องหนึ่ง
    เล่นไปซักพัก..ก็เจอปัญหา
    บักหม่อง..เลยลองกดที่ help บนแป้น f1
    ผ่านไปพักใหญ่... บักหม่องหงุดหงิดมาก
    เลยโทรไปต่อว่า..ร้านที่เขาซื้อคอมมา
    'ผมกด f1 ตามที่เครื่องบอก.. เวลาที่มีปัญหา
    แล้วก็รออยู่เป็นชั่วโมง.. ยังไม่เห็นมีใครมาช่วย เลย'
    คนขาย : '(**...)' (!!)
    วันรุ่งขึ้น
    บักหม่อง : เครื่องคอมพิวเตอร์ คุณนี่ห่วยมากอีกแล้ว น่ะ
    ผมเสียเงินซื้อไปตั้งเยอะมีแต่ปัญหาไม่รู้จบ
    หน่ำซ้ำ
    พอโทรมาสอบถามพนักงานงานขายของคุณ ก็ดันตอบไม่รู้ เรื่อง
    ผู้จัดการ : มีปัญหาอะไรให้ดิฉันรับใช้ได้ค่ะ
    ( เสียงสั่นเครือมากด้วยอาการที่หวาดกลัวจะถูกลูกค้าด่ ากลับ )
    บักหม่อง : ก็หน้าจอคอมพิวเตอร์ ของคุณน่ะ
    รายงานผลว่า “
    ซีตุ๊ป - ซีตุ๊ป“
    ผมก็ไม่รู้จะทำยังไง
    ผู้จัดการ : บอกว่า เธอก็ไม่รู้ว่า ไอ้ซีตุ๊ป-ซีตุ๊ปเนี่ยมันคืออะไร
    ช่วงนั้นก็น้ำตาเกือบไหล เพราะกะว่าถ้าตอบปัญหาลูกค้าไม่ได้
    ต้องถูกไล่ออกแน่เลยตู
    จนกระทั่ง.....
    ผู้จัดการ : คุณลองสะกดคำว่า ' ซีตุ๊ป - ซีตุ๊ป ' หน่อยสิคะ
    ว่าสะกดอย่างไร
    บักหม่อง : S - e - t - u-p - s - e - t - u - p
    ผู้จัดการ : คุณนี่ สุดยอด จริง ๆ อ่านได้งัย ซีตุ๊ป – ซีตุ๊ป 555!
    -------------
    บักหม่อง..ไปหาหมอ...ในสภาพหูบวมแดงน่ากลัว
    หมอถามว่า.. 'ไปโดนอะไรมาครับ'
    บักหม่องตอบว่า.. ' ผมกำลังรีดผ้าอยู่.. แล้วโทรศัพท์ก็ดังขึ้น
    แต่แทนที่จะหยิบโทรศัพท์มาพูด
    ผมดันเผลอ..เอาเตารีดขึ้นมาแนบหูน่ะสิ'
    'โอ้ว..เดียร์'
    หมออุทานเป็นภาษาฝรั่ง................ด้วยความเวทนา
    'แล้วหูอีกข้าง..ทำไมถึงแดงเหมือนกันล่ะ'
    ..หมอถามต่อ
    'ก็**บ้านั่น...เสือ_ โทร.กลับมาอีกรอบ..อ่ะดิหมอ'
    (!!)
    ---------------
    * หลังจาก...ใช้ความพยายาม................ต่อจิ๊กซอว์ อยู่นาน
    ในที่สุด..บักหม่องก็ต่อเสร็จ
    เขาเอาไปอวดเพื่อน..ด้วยความภูมิใจ
    'เป็นไง ................เนี่ยฉันใช้เวลาต่อ..แค่ 5
    เดือนเองนะโว้ย'
    เพื่อนบักหม่องงง..ที่เขากล้าอวด
    ' 5 เดือนเหรอ ! แถวบ้านฉันเรียกว่า..!
    โคตรนานเลยนะนั่น'
    'แกนี่ไม่รู้อะไร'
    บักหม่อง..ไม่ยอมลดละ
    'ดูที่กล่องนี่ ................เห็นมั้ย .................มันบอกว่า...
    'สำหรับ 4-7 ปี'
    แต่..ฉันใช้เวลาแค่ 5 เดือนเองนะเฟ้ย..(!!)

em94em94em94
    ต้องขออณุญาติ พี่ปัน ตากลม เจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ........
    em20. โปรดใช้วิจารณญานในการรับชมและรับฟัง .[SIGPIC][IMG][/IMG][/SIGPIC]

[ BLacK CLasSiC ] James Sheffer Munky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

นักโทษคนหนึ่งหนีออกจากคุกซึ่งติดมาเป็นเวลา 15 ปี
    เขาหนีเข้าไปในบ้านหลังหนึ่งเพื่อจะหาเงินและปืน แต่กลับพบกับสามี ภรรยาคู่หนึ่งอยู่บนเตียง เขาสั่งให้ผู้ชายออกจากเตียงและมัดไว้กับเก้าอี้ ขณะที่เขามัดผู้หญิงไว้กับเตียง และจูบที่คอ จากนั้นเขาก็ผุดลุกขึ้นเข้าห้องน้ำไปอย่างรีบร้อน ขณะนั้นเองสามีก็กล่าวกับภรรยาว่า

สามี: ฟังนะ.. ชายคนนั้นเป็นนักโทษหนีคุก ดูที่เสื้อเขาซิ! เขาอยู่ในคุกหลายปีและไม่เคยเจอผู้หญิงเลย ผมเห็นเค้าจูบที่คอคุณ ถ้าเขาต้องการเซ็กส์ อย่าขัดขืนหรือบ่นอะไร ทำอย่างที่เขาบอก ชายคนนี้อันตรายมาก ถ้าทำให้เค้าโกรธ เราอาจจะถูกฆ่า เข้มแข็งไว้นะที่รัก ผมรักคุณ

ภรรยาเค้ากลับตอบว่า: เขาไม่ได้จูบที่คอฉันหรอกที่รัก เขาแค่กระซิบกับฉันว่าเขาเป็นเกย์ เค้าคิดว่าคุณน่ารัก และถามว่าเรามีวาสลีนมั้ย
    ? ฉันก็ตอบเค้าไปว่า อยู่ในห้องน้ำ เข้มแข็งไว้นะที่รัก ฉันก็รักคุณเหมือนกัน 5+5+5+5
    em20. โปรดใช้วิจารณญานในการรับชมและรับฟัง .[SIGPIC][IMG][/IMG][/SIGPIC]

Smile Oh..ลึก3เมตร

]สาวมั่นแต่งชุดบิกินีตัวโปรดเพื่อไปว่ายน้ำ ด้วยความที่เป็นสระเปิดใหม่
    สาวเจ้าเลยไม่ทราบว่าเป็นสระ สำหรับสุภาพบุรุษเท่านั้น
    อารามที่เห็นน้ำใสน่าแหวกว่าย เธอก็เลยโดดตูมลงไปในสระ
    และว่ายน้ำด้วยความเพลิดเพลิน แต่พอ เจ้าหล่อนจะขึ้นจากน้ำนี่สิ
    บิกินีตัวจิ๋วท่อนล่างเกิดอันตรธานหายไปไหนไม่ทราบ ด้วยความตกใจ
    เธอเลยรีบคว้าเอาป้ายที่ตั้งอยู่ข้างสระมาปิดจุดสำคั ญ
    ที่บัดนี้ไม่มีบิกินีปกปิดอีกต่อไปแล้ว แต่ด้วยเหตุผลใดไม่ทราบ
    ผู้ชายที่อยู่ในบริเวณสระเริ่มเดินเข้ามาหาเธอเป็นกล ุ่ม ๆ เธอประหลาดใจ
    มากเลยก้มลงไปมองดูที่ป้าย "ตายแล้ว" เธอคิดในใจ
    ก็ที่ป้ายนั่นเขียนเป็นภาษาอังกฤษตัวโตเลยว่า "FOR MEN"
    เธอเลยรีบพลิกป้ายกลับไปข้างหนึ่งทันที ปรากฏว่า ได้ผล
    ผู้ชายที่เดินเข้ามาหาเธอ ต่างแตกกระจาย ออกไปเหมือนผึ้งแตกรัง
    คราวนี้เธอเลยก้มดูป้ายอีกที เห็นมีข้อความเขียนเอาไว้ว่า " อันตราย ลึก 3 เมตร"
    (ไม่มีคำบรรยาย - -")

ไม่มีคำบรรยายเจงๆนะเนี่ย

คนมันเซ็ง

Wink แถมอีกเรื่องละกัล

สามสาวเพื่อนซี้ปึก เกิดอุบัติเหตุเสียชีวิตพร้อมกัน แล้ววิญญาณของพวกเธอก็ได้ขึ้นไปบนสวรรค์ทั้ง 3 คน
    เมื่อพวกเธอไปถึงประตูสวรรค์ ก็ได้พบ ผู้ดูแลสวรรค์ยืนอยู่หน้าประตู แล้วพูดกับพวกเธอว่า
    "ยินดีต้อนรับสู่สวรรค์ พวกเธอเข้าไปได้ แต่มีกฎอยู่ข้อเดียวคือ...ห้ามเหยียบเป็ด..."
    สามสาวก็งงไปตาม ๆ กันว่าทำไมต้องห้ามเหยียบเป็ด
    แต่เมื่อพวกเธอผ่านเข้าไปในประตูสวรรค์แล้วก็ถึงบางอ ้อ..
    ก็เพราะว่าในสวรรค์ มีแต่เป็ดเต็มไปหมด ซึ่งเป็นไปไม่ได้เลยที่จะไม่เหยียบ
    แต่พวกเธอก็ระวังกันสุดฤทธิ์ ในที่สุดหญิงสาวคนที่ 1 ก็เหยียบเป็ดจนได้
    และแล้วผู้ดูแลสวรรค์ก็มาหาเธอพร้อมกับชายหน้าตาหน้า เกลียดที่สุดเท่าที่เธอเคยเห็นมา
    ผู้ดูแลสวรรค์กล่าวว่า "เธอเหยียบเป็ด ดังนั้นเธอจะต้องถูกผูกติดกับชายคนนี้ไปตลอดนิรันดร์ กาล"
    แล้วทั้งคู่ก็ถูกผูกติดกัน ผู้ดูแลสวรรค์ก็เดินจากไป ไม่นานนัก หญิงสาวคนที่ 2 ก็เหยียบเป็ดอีก
    และเธอก็ถูกทำเช่นเดียวกับเพื่อนของเธอ เมื่อหญิงสาวคนที่ 3 เห็นดังนั้น จึงวิตกและกลัวเป็นอันมาก
    เธอไม่อยากจะเป็นอย่างเพื่อนของเธอทั้ง 2 คน จึงระมัดระวังเป็นอันมากทุกฝีก้าวของเธอ จนเวลาผ่านไปเนิ่นนาน เธอไม่ได้เหยียบเป็ดเลยสักตัว
    แต่ไม่นานนัก ผู้ดูแลสวรรค์ก็มาหาเธอพร้อมกับชายหนุ่มรูปงามที่สุด มาก ๆ ๆ
    ซึ่งเธอไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อน แล้วผู้ดูแลสวรรค์ก็จับทั้งคู่ผูกติดกัน
    แล้วเดินจากไปโดยไม่ได้พูดอะไร หญิงสาวตื่นเต้นและดีใจมาก แต่พยายามอดกลั้นไว้ในใจ
    แล้วเธอก็กระมิดกระเมี้ยนเอ่ยถามชายคนนั้นว่า " ไม่รู้ว่าอะไรนะคะ ที่ทำให้ฉันได้มาผูกติดกับคุณ"
    ชายคนนั้นพูดอย่างหงุดหงิดว่า " ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่เท่าที่รู้ก็คือ ผมเหยียบเป็ด"
    ----------------------------------------------------------------

โอ๊ะโอ..หรือว่าเรื่องนี้จะเปนที่มาของคำว่า เซ็งเป็ด

ย้ากกก
    คนมันเซ็ง

Senior Member MaD_RaiDeR's Avatar
    สถานที่
    สมาคม แหกด่าน ตำรวจตรวจขี้เป็ด
    ขอบคุณ
    0

มีแต่ หนังชีวิต รันทด ว้าเล่าได้ป่าวอ่า++!!!!
    เสี่ยว ไปวันๆๆ

Smile เก็บตกอีกเรื่องละกันนะ

เรื่องมีอยู่ว่า ครูสั่งให้ นร. เขียนเรียงคว
    โดยมีหัวข้อ ว่า " ศาสนา เพศศึกษา และ ปริศนา "
    ผ่านไป 15 นาที มีเด็ก ชายคนหนึ่ง ยกมือ บอกว่าเขียนเสร็จ แล้ว ครูก้อเลยอ่าน

" โอ้พระเจ้า ฉันท้อง แล้วใครเป็นพ่อเด็กหละเนี่ย "
    em98
    คนมันเซ็ง

ขอบคุณ
    0

ยืมเขามา..........
    * * * ห้ อ ง น้ำ ม ร ณ ะ * * *

ชายหนุ่มคนนึงเพิ่งกลับจากต่างประเทศวันนึงขณะเดินเล ่นอยู่ในย่าน ชุมชน เกิดปวดท้องขึ้นมาอย่างกะทันหัน ไม่รู้จะทำอย่างไร

จึงตรงดิ่งเข้า ร้านสุกี้ที่อยู่ใกล้ๆ
    พอเข้าไปในร้านปรากฏว่าลูกค้าตรึม
    มองหาห้องนํ้า หายังไงก็ไม่เจอ
    จึงวิ่งขึ้นไปชั้นสองปรากฏว่าชั้นสองกำลังปิดปรับปรุ ง
    เศษไม้กองระเกะระกะ

ทันใดนั้นสายตาเหลือบไปเห็นห้องนํ้าพอดี
    ถึงแม้จะ มีป้าย "ห้องนํ้าชำรุด" แปะไว้ที่ประตู

ชายหนุ่มก็ไม่สน
    พุ่งเข้าไปนั่ง แล้วปล่อยเต็มสูบ หลังจากเสร็จธุระ
    ก็เดินลงมา แต่เอ๊ะ! คนหายไปไหนหมดวะ
    เมื่อกี้ยังนั่งกินกันเต็มร้านอยู่นี่หว่า

ว่าแล้วก็ตะโกนเบาๆ
    "เฮ้ มี ใครอยู่รึเปล่า! หายไปไหนกันหมด?"
    สักพักก็มีพนักงานคนหนึ่งคลานออกมาจาก เคาน์เตอร์พร้อมกับพูดว่า

" แม่..ง เมื่อกี้มีขี้หล่นลงมาจากเพดานโดน พัดลมพอดี
    คุณไม่โดนเหรอ ไปอยู่ไหนมาน่ะ โชคดี จริงๆ"

5555 เรื่องนี้คุ้นๆอยู่นะเนี่ย

em95ห้องน้ำที่ไปปลดทุกข์ อ่ะอยากรุ้ว่าเปิดพัดลมเบอร์อะไรอ่ะดิสงสัยคงพัดไปไก ลเหมือนกันนะเนี่ย อิอิ
    คนมันเซ็ง

ขอบคุณ
    0

ณ ลานประหาร...
    นักศึกษาชายชาวอเมริกัน 3 คน เดินทางไปเที่ยวที่แม็กซิโก
    ในคืนวันหนึ่งทั้ง 3 คน ดื่มเหล้าในบาร์หนักไปหน่อย
    พอตอนเช้า ก็พบว่าทั้ง 3 คน
    ติดอยู่ในคุกและโดนตัดสินประหารชีวิตไปเรียบร้อย
    แต่ทั้ง 3 คนไม่มีใครจำได้ว่าไปทำอะไรมาบ้างเนื่องจากเมาจัด
    เลยเชื่อว่าตัวเองไม่ได้ทำผิด

พอถึงวันประหารหลังจากที่นักศึกษาคนแรกถูกนำเข้าไปนั ่งบนเก้าอี้ไฟฟ้า
    เขาก็พูดสั่งเสียออกมาว่า
    "ผมเป็นนักศึกษาจาก มหาวิทยาลัยแถบแกรนด์แคนยอน
    ผมเชื่อในพลังของพระเจ้าและเชื่อว่าพระเจ้าจะเข้าข้า งผู้บริสุทธิ์"
    พอสิ้นเสียงเจ้าหน้าที่ก็สับสวิทช์เก้าอี้ไฟฟ้า
    ปรากฎว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    เจ้าหน้าที่เลยเชื่อว่าพระเจ้าไม่ต้องการให้นักศึกษา คนนี้ตายจึงปล่อยตัวไป

เสร็จแล้วนักศึกษาคนที่ 2 ก็ถูกนำมานั่งเก้าอี้ไฟฟ้า
    แต่ก่อนที่เจ้าหน้าที่จะสับสวิทช์ไฟ นักศึกษาคนที่ 2 ก็กล่าวมาว่า
    "ผมเป็นนักศึกษากฏหมายอยู่ที่
    มหาวิทยาลัยอริโซน่า
    ผมเชื่อว่ากฏหมายอันศักดิสิทธิ์จะเข้าข้างผู้บริสุทธ ิ์เสมอ"
    พูดจบเจ้าหน้าที่ก็สับสวิทช์ทันทีปรากฏว่า ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    เจ้าหน้าที่เชื่อว่ากฏหมายอันศักดิสิทธิ์ไม่ต้องการใ ห้ชายผู้นี้ตายก็เลยยอมปล่อยตัวไป

หลังจากนั้นพอนักศึกษาคนที่ 3
    ถูกนำมานั่งเก้าอี้ไฟฟ้าเขาก็กล่าวว่า
    "ผมเป็นนักศึกษาวิศวะไฟฟ้าที่มหาวิทยาลัย(ขอสงวนสิทธ ิ์ไม่เอ่ยนามสถาบัน)
    และผมจะขอบอกพวกคุณว่าถ้าพวกคุณไม่ต่อสายไฟ 2 เส้นที่ขาดอยู่นั้นเข้าด้วยกัน
    0000เก้าอี้ไฟฟ้าตัวนี้ก็จะไม่มีวันใช้การได้"
    หลังจากนั้นอีก 5 นาที วิญญานของนักศึกษาคนที่ 3 ก็ไปสู่สุขคติ

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า รู้อะไรไม่สู้รู้วิชา
    แต่สุดท้าย...รู้รักษาตัวรอดน่าจะเป็นยอดดีกว่า มั้ง

bigfat bigfat's Avatar
    ขอบคุณ
    0

55555555.........ขยันพิมพ์จริงๆ เพื่อน
    "อะไรก็ไม่เครียดเท่า เมื่อล้วงก็เป๋าแล้วไม่มีตังค์"

ขอบคุณ
    0

เรื่อง : มีเรื่องกลุ้มใจอยากให้เพื่อนๆช่วยคิดหน่อย

มีเรื่องกลุ้มใจอยากให้เพื่อนๆช่วยคิดหน่อย ว่าผมจะทำยังไงดี

คือผมไปชอบรุ่นน้องในบริษัทอยู่คนนึงจริงๆอายุก็ปูนน ี้แล้วไม่น่าจะมีเรื่องแบบนี้เลย
    แล้วก็พยายามเลิกนิสัยแบบนี้
    แต่ก็เลิกไม่ได้ซักที อย่างว่าละครับอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด

น้องเค้าอายุ 20 เองแบบว่ายังสดเหลือเกิน เดินผ่านหน้าห้องทุกวัน
    มองกัน ไปมองกันมาอยู่หลายวัน แต่งตัวก็ดี หุ่นงี้โค_ตรเลย ใครเห็นต้องชอบ
    เรียกว่าพาไปไหนหนุ่มๆมองเหลียวหลังละกัน วันดีคืนดีก็เลยเรียกเข้ามาคุยในห้องทำ
    งาน ก็ถามนู่นถามนี่ไปเรื่อย ลองส่งสายตาดูแล้ว ท่าทางจะเล่นด้วย

ผมก็ปฎิบัติการทันที ชวนคุยหยอกเล่นทุกวัน ในที่สุดก็เริ่มนัดไปกินข้าว
    ดูหนัง ได้จับไม้จับมือ เริ่มได้โอบ หอมแก้ม แต่ยังไม่ถึงขั้นนั้นแต่ก็คง ใกล้แล้วละ
    ก็ดันมีเรื่องเข้ามาจนได้

ดันมีรุ่นน้องอีกคนในบริษัทมาชอบผมระหว่างที่ จีบคนแรกอยู่ คนนี้ก็ใช่ย่อย ถึงอายุจะมากกว่า 3 ปีหุ่นก็สูสี
    แต่ข้างบนโค_ตรใหญ่ แถมชอบใส่เสื้อคอลึกๆด้วย ก็ไม่รู้มันหลงมันรักอะไรนักหนา
    ชอบหาโอกาสมาคุยกับผม เวลาเข้ามาในห้องก็ไม่ค่อยจะนั่ง ชอบก้มๆเงยๆอยู่นั่นแหละ
    เค้าคงชอบที่ผมเป็นผู้ใหญ่่ อารมณ์ดี ใจดีอะไรทำนองนี้ เวลากลับก็ขอกลับด้วย
    บอกว่าบ้านอยู่ใกล้บ้านผม

คราวนี้มีช่วงนึงงานเยอะมาก กว่าจะเสร็จงานก็ค่ำๆ น้องเค้าก็รอขอกลับด้วย
    บางวันก็หิว ก็ต้องแวะกินข้าว พอกินเสร็จมันก็ง่วงใช่มั๊ย ง่วงก็ต้องหาที่นอนซิ
    ผมก็เลยพาเข้าโรงแรม น้องเค้าก็ทำเป็นตกใจ
    ผมก็ไม่สนใจรวบหัวรวบหางซะเลย เค้าก็ไม่ยอมอยู่พักเดียว ในที่สุดก็อ่อนเป็นขี้ผึ้งลนไฟ
    แล้วเรื่องแบบนี้มันมีครั้งเดียวที่ไหน ผมก็หาโอกาศกลับกับน้องเค้าบ่อยๆ

ในที่สุดวันซวยก็มาถึง น้องคนแรกดันเปิดมาเจอผมจูบปากกับคนที่ 2 ในห้องทำงาน
    หลังจากนั้นเค้าก็ร้องไห้ขอเลิกกับผมแล้วบอกว่า..... .....

"จะไปบวชเป็นพระไม่สึกตลอดชีวิต"
    ส่วนคนที่ 2 ก็ดันจับได้ใบแดง ต้องไปเป็นทหารตั้ง 2 ปี
    ผมละกลุ้มใจเจงๆ เพื่อนๆคิดว่าผมควรทำยังไงดี -

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ขยันเขียนจิงๆๆ มาช่วยอัพ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

bigfat bigfat's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แจ็คไอ้หล่อ ไอ้เราก็คิดว่าเป็นเรื่องจริง
    "อะไรก็ไม่เครียดเท่า เมื่อล้วงก็เป๋าแล้วไม่มีตังค์"

ขอบคุณ
    0

มีเด็กคนหนึ่งเดินไปที่ร้านขายยาแล้วเค้าก้อถามคนขาย ว่า"มีเป็ดขายมั้ย"
    เจ้าของร้านบอกว่า"ไม่มี"
    วันตอมาเด็กก้อมาถามอีกว่า"มีเป็ดขายมั้ย"
    เจ้าของร้านก้อบอกว่า"ไม่มี""ถ้ามาถามอีกทีจะเอาค้อน ทุบหัวให้ !!"

หุหุ..............

วันต่อมาเด็กก้อมาถามว่า"มีค้อนขายมั้ย"เจ้าของร้านก ้อบอกว่า"ไม่มี"
    เด็กก้อเลยบอกว่า"งั้นเอาเป็ดตัวนึง"

ขอบคุณ
    0

เรื่องมีอยู่ว่า

ห้องเรียนห้องหนึ่งตอนเย็นวันศุกร์ คุณครูให้การบ้าน ให้ น.ร. ไปถามครอบครัวที่บ้านชอบสัตว์ อาราย หรือเลี้ยงสัตว์อาราย เช้าวันจันทร์ เด็กๆๆๆบางคนก็บอกว่าชอบ ลิง หมา บางคนเลี้ยง แมว ควาย กุ้ง จิ้งจก ม้า พอถึงทีของ ด.ช. เปงเปว ครูก็ถามว่า "ครอบครัวหนูงะจะชอบสัตว์อาราย" เด็กชายเปงเปวก็ตอบว่า "ที่บ้านผมไม่เลี้ยงสัตว์อารายเลยคับ แต่พ่อบอกว่า คุณแม่ชอบแรด

...........

Bookmarks