ซื้อยางแก้มเตี้ยวงเวียน22 ร้านไหนดีคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ซื้อยางแก้มเตี้ยวงเวียน22 ร้านไหนดีคับ

Senior Member armmy666's Avatar
    สถานที่
    มั่วกะเข้าไปเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ซื้อยางแก้มเตี้ยวงเวียน22 ร้านไหนดีคับ

ซื้อยางแก้มเตี้ยวงเวียน22 ร้านไหนดีคับ ช่วยบอกทางแบบละเอียดหน่อย จะเปลียนยางหลังมีคนแนะนำให้ใช้ 90/90 แล้ว ถ้า 90/100 ละครับ คิดว่าไง แล้ว ระหว่าง เลขตัวหน้ากับตัวหลัง เลขไหนมันเลขของ แก้มยาง อันไหนมันเลขของหน้า ยางหรือ ผมคิดว่าเลขหน้า น่าจะเป็นแก้ม ส่วน /.... หน้าจะเป็นหน้ายางนะ
    เราเอารถออกจากสุสานได้ แต่เราเอาสุสานออกจากรถไม่ได้
    จอดนิ่งมา7ปี สตาร์ทติดก็บุญแล้ว

Senior Member armmy666's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไม่มีใครตอบเลย ถามอีกอย่าง แล้วใครเคยลอง 80/90 บ้าง ..........
    เราเอารถออกจากสุสานได้ แต่เราเอาสุสานออกจากรถไม่ได้
    จอดนิ่งมา7ปี สตาร์ทติดก็บุญแล้ว

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไมไม่มีคนบอกเลยคำถามมันยากขนาดนั้นเลยหรือ......... ...........

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

สมมติ 100 /90 /10 แปลง่ายๆแบบชาวบ้านคือ ความกว้างหน้ายาง / ความสูงของแก้มยาง/ ขนาดล้อ แต่มันเป็นเปอร์เซนต์สัมพันธ์กันระหว่างความกว้างคูณ กะความสูงส่วน100 ตย.ง่ายๆ เช่น ยางหน้า 100 / 80 กะยางหน้า 90/90 เมื่อนำมาวัดกันจะสูงเท่ากัน แต่ความกว้างของยางเส้น 100 จะมากกว่า พอนึกออกมะครับ แต่ถ้าแบบไทยๆ เข้าใจง่ายๆ 2.75 - 3.00 - 3.50 จะเอาเตี้ย ก้อ 2.75 แต่ยิ่งเล็กยิ่งอันตรายครับ โอกาสพลาดมากกว่า ผมแนะนำ 90/90 กะลังพอดี (80/90 หน้าแคบเท่า2.75 แต่สูงกว่านิดนึง)
    ส่วนร้านไหนที่วงเวียนดี ตอบไม่ได้ครับ ราคาต่างกันมาก ขึ้นกับความซี๊ และจำนวนที่จะซื้อ เลือกร้านที่ได้ราคา และวาจารื่นหูที่คุณพอใจละกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ถามเองตอบเองเลยครับ........ จากพาต้าผมนั่ง 507 ไป ประมาณ 11 บาท มันผ่าน วงเวียน 22 พอดี สังเกตุง่ายๆ จะมีน้ำพุตรง กลาง ถ้านั่งเลยอย่างมากก็ หัวลำโพง ผมเดินไปเดินมา มั่วๆ อยู่พักนึง
    รู้สึกว่าแถวนี้มีจะมีพวก ยางรถยนต์เยอะมากครับ ไปเจอะอยุ่ร้านนึง คุยไปคุยมาก กับเด็กในร้าน ตอนแรก ดู 80/90 พอดีจะเปลี่ยนยางหลัง รู้สึกมันจะเล็กไป เลยขอดู 90/90 เป็นของ irc ราคา 390บาท แล้วก็ 90/90 ของ มิชลิน s1 ราคา 800 เองขอบอก ถูกว่า ร้าน อะไร ยนๆๆ อีก ขาย 900แหนะ แล้วก็ดู 3.00 ผมดูแล้ว 90/90 น่าใส่ว่า เนื่องจาก งบน้อยเลยเอา 90/90 ของ irc แล้วก็ ยากใจของ ดีสโตน ราคา 80 บาท ร้านที่ผมซื้อซอยนี้ ทะลุไปร้าน ซุปเปอร์มานะยนต์ ได้ลองดูครับ คือที่ไปนี่บอกตรงๆ มั่วไปครับ เดินถามๆ เค้าเอา ขากลับ ระวังดีๆนะ ถ้านั่งรถเมล์ ผมยังงงเลย

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

จริงๆไปเดินมาแล้ว เหมือนกัน ครับ.. กะจะไปดูยาง มิชลินครับ ร้านที่มันขายยางรถยนต์ น่ะหล่ะครับก็มีขาย แต่เดินไปตั้งหลายร้านเจอแต่ยาง ของ บริสโตน ราคา1300 งาน ญี่ปุ่น บาทครับ และยางที่คุณว่ามาก็เจอ คิดๆอยู่ว่าจะใส่ยาง มิชลินs1(งานไทย)ดีไหม แต่จริงๆกะใส่ยาง มิชลิน ของอิตาลี่ ครับ (ของอิตาลี่ โลโก้ตัวใหญ่ )มันโชว์ยี่ห้อดี มันสวยดี
    ที่เหลือโลโก้มันตัวเล็กหมดเลย.. ทั้งs1 และ บริสโตน มันก็เล็กหมดเลย.. และที่สำคัญยางมิชลินอิตาลีดันหมดอีก...
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Junior Member 2 Religion's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ราคายางลงยาก มีแต่จะเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ สั่งใหม่ราคาใหม่มันก็มาสูง เรื่องหนิดหนมนี่ลืมไปได้เลย ซื้อเป็น 10 เส้น ยังไม่ได้ลดซักกระจิ๊ดนึง แต่มันก็คุ้มค่าสำหรับชีวิต เรื่องนี้อย่าเสียดายเลยคร๊าบบบบบบ ....
    BLOW IT AWAY !!!

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใช่ๆ

/\2 /\2 พูดถูกๆ/\2 /\2

CluB 200's Avatar
    สถานที่
    200 MonSteR & Joke Trading
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003
    จริงๆไปเดินมาแล้ว เหมือนกัน ครับ.. กะจะไปดูยาง มิชลินครับ ร้านที่มันขายยางรถยนต์ น่ะหล่ะครับก็มีขาย แต่เดินไปตั้งหลายร้านเจอแต่ยาง ของ บริสโตน ราคา1300 งาน ญี่ปุ่น บาทครับ และยางที่คุณว่ามาก็เจอ คิดๆอยู่ว่าจะใส่ยาง มิชลินs1(งานไทย)ดีไหม แต่จริงๆกะใส่ยาง มิชลิน ของอิตาลี่ ครับ (ของอิตาลี่ โลโก้ตัวใหญ่ )มันโชว์ยี่ห้อดี มันสวยดี
    ที่เหลือโลโก้มันตัวเล็กหมดเลย.. ทั้งs1 และ บริสโตน มันก็เล็กหมดเลย.. และที่สำคัญยางมิชลินอิตาลีดันหมดอีก...

ท่านที่บ้านผมมีครับถ้าต้องการโทรมาครับ 06-6060500 อิตาลี่100% แต่มีให้ได้ไม่กี่คันนะครับแบ่งกันใช้

รูป รูป  

Monster Garage

จำหน่าย ... รับสั่งตาม ORDER Scooter Vespa - Lambretta

นำเข้าจากต่างประเทศ ทั้ง 50 -100 -125-150-200-250CC.

มีหลายสภาพ มีทั้ง ขายปลีก - ขายส่ง เอกสารครบ

พร้อม เสียภาษีถูกต้อง ราคาพิเศษ พร้อม รับประกัน สภาพ สินค้า

Big Scooter 250- 400 - 500 - 650 CC หลายรุ่น สอบถามได้ ราคาพิเศษ

และรับสั่ง ของตกแต่ง แท้ นอก หลายแบรนด์ จากต่างประเทศ ราคาพิเศษครับ

รับจดเสียภาษี สรรพสามิต รถจักยานยนต์ นำเข้า ทุกประเภท

สมาชิก Thaiscooter .com ราคาพิเศษครับ สอบถาม
    085-1773397

MSN: tum_scooter@hotmail.com

BB PIN 217DC82A

FACEBOOK http://www.facebook.com/profile.php?id=100001434087027

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Smile

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CluB 200
    ท่านที่บ้านผมมีครับถ้าต้องการโทรมาครับ 06-6060500 อิตาลี่100% แต่มีให้ได้ไม่กี่คันนะครับแบ่งกันใช้
    /\2 ขอบคุณมาก ครับ แต่ว่า ผมงบหมด เลยซื้อยางของ IRC มาแล้ว..
    ขอบคุณมากๆ ครับ
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Bookmarks