มือใหม่ ขอความรู้ครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มือใหม่ ขอความรู้ครับ

Member Nus@lampang's Avatar
    สถานที่
    So-boost
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มือใหม่ ขอความรู้ครับ

1.ผมมีสปิ้นอยากจะเปลี่ยนเป็นล้อ 8 มันต้องเปลี่ยนทั้งดุม หรือ เฉพาะขอบมันก็ได้ครับ
    2.ถ้ามองจากด้านข้าง ล้อหน้ามันจะไม่อยู่กึ่งกลางของบังโคลนหน้ามันจะถอยม าทางด้านหลัง เห็น สปิ้นเป็นแบบนี้หลายคันแต่บางคันก็อยู่กึ่งกลางบังโค ลนดูแล้วมัน สมดุล สวยดี ต้องทำยังไงครับ
    ช่วยตอลหน่อยครับ มือใหม่ครับem98

VIP fiatking_hero's Avatar
    สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nus@lampang อ่านข้อความ
    1.ผมมีสปิ้นอยากจะเปลี่ยนเป็นล้อ 8 มันต้องเปลี่ยนทั้งดุม หรือ เฉพาะขอบมันก็ได้ครับ
    2.ถ้ามองจากด้านข้าง ล้อหน้ามันจะไม่อยู่กึ่งกลางของบังโคลนหน้ามันจะถอยม าทางด้านหลัง เห็น สปิ้นเป็นแบบนี้หลายคันแต่บางคันก็อยู่กึ่งกลางบังโค ลนดูแล้วมัน สมดุล สวยดี ต้องทำยังไงครับ
    ช่วยตอลหน่อยครับ มือใหม่ครับem98
    -ต้องเปลี่ยนทั้งดุมทั้งขอบมาใช้ของล้อ8คือพวกใส่ซุปเ ปอร์อะครับ หรือจะเปลี่ยนมาใส่กะทะล้อ64ก็ได้ตามใจเราครับแต่แนะ นำเป็นซุปเปอร์ดีกว่าเพราะว่าเนียนกว่า
    -อาจจะมาจากการวัดตะเกียบกับบังโคลนมาไม่ดีก็มีส่วนนะ หรืออาจจะมาจากการตัดสปิงให้เตี้ยมาสารพัดอะครับหรือ อาจจะมาจากปัญหาในตัวตะเกียบที่เราใส่เองแต่ถ้าขี่แล ้วไม่มีปัญหาอะไรมันก็ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าเพื่อความไม่สบายใจของเราก็แวะไปหาช่างครับ
    VESPA SUPER 125 CC

Amigo Cafe'

Member Nus@lampang's Avatar
    สถานที่
    So-boost
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ ว่าแต่ล้อขอบ 8พร้อมดุม คอม้าหน้าและหลัง(เฉพาะราคาของนะครับ)ราคาจะซื้ออยู่ ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ถึงจะไม่แพงไป ครับ

Bookmarks