Bike Heroฯ มาทักทายครับ - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 18 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Bike Heroฯ มาทักทายครับ

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อนุสรณ์ ยิ้มแย้ม อ่านข้อความ
    พี่เดียวครับ
    หาอะไรให่หน่อยดิ
    จนบัญญา
    รบกวนถามหาอะไหล่หายากหน่อยครับ
    1.ที่ไหนรับซ่อมหรือมีปั๊มดิสเบรคตัวล่างของcg125 บ้างครับ เป็นปั๊มแห้งใช้สายดึงลูกเบี้ยวครับ
    2.สายไมล์ ตัวดิสเบรคครับ
    3.สติ๊กเกอร์ข้างถัง cg 125 ถังเหลี่ยมครับ
    4.บังโคลนหน้า cg125 ดิสเบรคครับ

หายากมั้ยพี่
    ขอบคุณมาไว้ณ.ที่นี้ด้วย
    CG125คันนี้ของเราเป็นตัวK7ครับ.. ถือเป็นตัวท๊อปสุดในรุ่นนี้ตอนนั้น.. แต่เป็นรุ่นถัง10ลิตร(ทรงเหลี่ยม).. เรื่องอะไหล่ที่เราถามมานั้น.. พี่เสียใจที่จะต้องบอกว่า....โค-ตรหายากสุดๆเลยน้อง... น่าแปลกไหม??.. ทั้งที่รถรุ่นนี้ปียังไม่ลึกมาก(30กว่าปี)แต่อะไหล่( บาง)หลายชิ้นหายากยิ่งกว่าหมูซะอีก..เฮ้อ....... em99
    ส่วนเรื่องปั๊มดิสเบรค.. ในก.ท.ม.เท่าที่พี่รู้..ยังพอที่จะมีร้านซ่อมได้นะคร ับ.. แต่เดี๋ยวพี่จะสืบถามให้นะครับ..
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Porjai อ่านข้อความ
    ปีหน้าเจอกันพี่งานผมเอง พี่ว่าเป็นไงกำลังติดต่อสถานที่จัดงานอยู่เลย
    จัดมาป๊อ!!!... พี่ติดเครื่องรออยู่นานแล้วน้อง!!!!!!!!..

BIKE HERO DISCO POWER.

Junior Member อนุสรณ์ ยิ้มแย้ม's Avatar
    ขอบคุณ
    0

[quote=KM RD V3;2037501]CG125คันนี้ของเราเป็นตัวK7ครับ.. ถือเป็นตัวท๊อปสุดในรุ่นนี้ตอนนั้น.. แต่เป็นรุ่นถัง10ลิตร(ทรงเหลี่ยม).. เรื่องอะไหล่ที่เราถามมานั้น.. พี่เสียใจที่จะต้องบอกว่า....โค-ตรหายากสุดๆเลยน้อง... น่าแปลกไหม??.. ทั้งที่รถรุ่นนี้ปียังไม่ลึกมาก(30กว่าปี)แต่อะไหล่( บาง)หลายชิ้นหายากยิ่งกว่าหมูซะอีก..เฮ้อ....... em99
    ส่วนเรื่องปั๊มดิสเบรค.. ในก.ท.ม.เท่าที่พี่รู้..ยังพอที่จะมีร้านซ่อมได้นะคร ับ.. แต่เดี๋ยวพี่จะสืบถามให้นะครับ..

ขอบตุณพี่เดียวมั่กๆครับโอกาสหน้าเอราคงได้เอามาชนกั น(ถ้าผมไม่ขายมันไปก่อน)

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อนุสรณ์ ยิ้มแย้ม อ่านข้อความ

ขอบตุณพี่เดียวมั่กๆครับโอกาสหน้าเอราคงได้เอามาชนกั น(ถ้าผมไม่ขายมันไปก่อน)
    ใจเย็นๆนะครับ.. เดี๋ยวนี้เริ่มหายากมากแล้ว.. ชั่งใจนานๆไว้ก่อนก็ดีนะครับ.. เชื่อพี่เถอะ.. ts23

Junior Member อนุสรณ์ ยิ้มแย้ม's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คือจะแต่งงานอ่ะคับ
    เลยต้องเตรียมสำรองเง็นไว้บ้าง
    แล้วอีกอย่างก็อยากขยับไปเลย cb 250. ด้วย
    ก็เลยจะขายหมดบ้านเลย
    มีไว้ก็ไม่คอยได้ขี่ จะขี่ทีนึงก็ตอ้งมาปลุกกัน
    ก็กะว่าจะเหลือ yamaha yl2 ที่เล่นมิวสิควีดีโอเพลงหิ่งห้อยกับตะวัน ของไชโย ธนาวัฒน์ คันเดียวพอก่อนตอนนี้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

คือจะแต่งงานอ่ะคับ
    เลยต้องเตรียมสำรองเง็นไว้บ้าง
    แล้วอีกอย่างก็อยากขยับไปเลย cb 250. ด้วย
    ก็เลยจะขายหมดบ้านเลย
    มีไว้ก็ไม่คอยได้ขี่ จะขี่ทีนึงก็ตอ้งมาปลุกกัน
    ก็กะว่าจะเหลือ yamaha yl2 ที่เล่นมิวสิควีดีโอเพลงหิ่งห้อยกับตะวัน ของไชโย ธนาวัฒน์ คันเดียวพอก่อนตอนนี้
    โว้ว....... เจ๋งครับ... รถของชาวคลาสสิคเราได้ไปประดับในวงการบันเทิงอีกหนึ่ งคันแล้ว....ยินดีด้วยครับ.. /\2

เรื่องรถCGนั้น...ตอนแรกพี่คิดว่าเรามีเจ้าคันนี้คัน เดียวน่ะครับ...กลัวจะเบื่อและถอดใจลงไปก่อนนะครับ.. แต่ถ้ามีแล้วเป็นภาระอันนี้ก็เข้าใจกันครับ..
    เพราะพี่เองเห็นมาหลายรายแล้ว(ขอแนะนำนะครับ...)
    คือทำรถยังไม่ถึงก็จะเปลี่ยนๆๆไปเรื่อยๆ...อย่างนี้ก ็ไม่ไหวนะครับ...น่าเสียดายแทน..แล้วเมื่อไหร่จะค้นพ บ.. อย่างรถCGที่พวกพี่เล่นๆกันอยู่นี้..เล่นกันมาร่วม10 ปีแล้วครับ และก็ยังไม่เคยคิดเปลี่ยนใจเลยสักครั้ง... เพราะคุณค่าของรถไม่ได้อยู่ที่เราขี่รถรุ่นไหน... แต่อยู่ที่เราเข้าใจและเข้าถึงมันจริงๆหรือยัง?.. ดูอย่างน้องปลากลุ่มHondaระยองสิครับ.. รายนั้นเล่นกันถึงน๊อตเดิมเลยล่ะครับ.. และน้องปลาเองก็รักรถที่สะสมทุกรุ่นอย่างจริงๆจังๆ(จ ริงๆ) ...พี่เองแค่อยากให้คนที่เพิ่งเข้ามาในวงการรถคลาสสิ คเรานี้.. เข้ามาด้วยความรู้สึกที่อยากจะค้นหา.. เพราะเราจะได้รู้จักคุณค่าที่แท้จริงของรถกันจริงๆน่ ะครับ.. จะเป็นไปได้ไหมนี่...?? พี่น้องชาวคลาสสิค?.. ts23

Senior Member <{• AEA Nolimit •}>'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

พูดได้กินใจมากๆเลยพี่เดี่ยว

ขอบคุณ
    0

พี่เดี่ยวขี่รถเดิมๆเต็มแบบนี้อาจจะเจอคำที่ว่า
    อะไรก็ดีไปหมดแต่เสียอย่างเดียว...สีไม่เดิม
    นี่แหล่ะครับคือสิ่งที่พวกผมและใครหลายคนเบื่อ
    เราเล่นรถมาในระยะเวลาพอสมควรครับ
    สิ่งที่ได้คือคำพูดเดิมๆ
    รถคุณก็ดี แต่น่าจะใส่นี่อีกหน่อย น่าจะทำนี่อีกนิด
    ไม่มีใครพอใจในสิ่งที่เป็นเราหรอกครับ
    อยู่ที่ใจเรามากกว่าว่าเราชอบที่จะเป็นแบบไหน
    ผมมีรถสายพานอยู่ครับ สมาชิกในกลุ่มรู้ดี
    รวมๆราคาผ่อนและราคาของแต่งก็เฉียดแสนครับ บอกได้เต็มปาก แต่เมื่อก่อนตอนยังไม่ปลง ก็ถอดนู่น รื้อนี่ทุกวัน ล้อ14น่าจะเปลี่ยนเป็น17 รถก็สวยดีแต่ทำไมไม่เพ้นลาย ถ้าจานดิสเบรคใหญ่ก็น่าจะสวยดี ใส่จานใหญ่แล้วทำไมไม่ใส่ปั้มยักษ์ล่ะ...กว่าจะปลงได ้ ราคาขายต่อพุ่งดิ่งลงเหวจนขายไม่ลงแล้วครับ
    ปลงได้ก็มาใช้เจ้า cg 125 นี่แหล่ะครับ ทั้งๆที่อะไหล่ที่พอจะดัดแปลงใส่มันก็เต็มบ้าน เรียกว่าถ้าซื้อมา แล้วทำให้แปลกแหวกแนวก็ทำได้ครับ ใจผมมันก็ไม่ได้ชอบเดิมๆหรอกครับแต่ที่แน่ๆ ผมขี้เกียจฟังคำติคนอื่น ขี่แบบนี้แหล่ะ ถ้ามีใครบอกให้ทำใหม่ก็จะบอกไปว่า(กูขายให้คุณเอาไปท ำเองเอามั้ย)แค่นี้ก็จบ ถึงสภาพไม่ดีแต่เครื่องพี่ชัวร์เอางี้ดีกว่า หลังงานแต่ง ผมอาจจะตามเจ้า cb350 ของพี่เอ๋ไปออกงานไกลๆบ้างโดยที่เอา cg คันนี้ไปก็เป็นได้เพราะตอนนี้เครื่องผมชัวร์สุดๆ

Senior Member <{• AEA Nolimit •}>'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ว่าไงว่าที่เจ้าบ่าว แหมมาแรงเลยนะ งานนี้ชอบแบบไหนเล่นไปแบบนั้น ตามกำลังเนอะ ว่าที่เจ้าบ่าวคนใหม่สงสัยเจ้า cg น้องมันจาแรงก่าพี่ละมั้ง แต่ก็อย่างซิ่งมากเด้อ จะได้ไม่เปนอันตราย เพาะเราไม่ใช่ตัวคนเดียวอีกต่อไปแล้ว จิงมะ อิอิ มีประสบการณ์ ช่วงนี้พี่ขี่รถเที่ยวอย่างเดียว ไม่ค่อยมีทริปเลยว่างๆ ทัวไปเรื่อยๆว่างๆมาที่บ้านจะมีภาพที่ไม่สามารถออกสื ่อได้ให้ดู เป็นภาพปาปารัสซี่ของ โอ๊ต พี่ป้อม เอส อิอิขอบอก ว่าไม่สามารถออกสื่อได้ ไม่งั้น มันเอาพี่ตายแน่ๆ เก็บไว้เบล็คเมย์ อิอิแล้วไว้เจอกันเด้อ

Senior Member themac's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ <{• aea nolimit •}> อ่านข้อความ
    ว่าไงว่าที่เจ้าบ่าว แหมมาแรงเลยนะ งานนี้ชอบแบบไหนเล่นไปแบบนั้น ตามกำลังเนอะ ว่าที่เจ้าบ่าวคนใหม่สงสัยเจ้า cg น้องมันจาแรงก่าพี่ละมั้ง แต่ก็อย่างซิ่งมากเด้อ จะได้ไม่เปนอันตราย เพาะเราไม่ใช่ตัวคนเดียวอีกต่อไปแล้ว จิงมะ อิอิ มีประสบการณ์ ช่วงนี้พี่ขี่รถเที่ยวอย่างเดียว ไม่ค่อยมีทริปเลยว่างๆ ทัวไปเรื่อยๆว่างๆมาที่บ้านจะมีภาพที่ไม่สามารถออกสื ่อได้ให้ดู เป็นภาพปาปารัสซี่ของ โอ๊ต พี่ป้อม เอส อิอิขอบอก ว่าไม่สามารถออกสื่อได้ ไม่งั้น มันเอาพี่ตายแน่ๆ เก็บไว้เบล็คเมย์ อิอิแล้วไว้เจอกันเด้อ

เห็นภาพละ สุดๆๆไปเลย ...ปล น่าเอามาทำ อิอิ

Member BadDevill's Avatar
    สถานที่
    Nolimite Classic Team
    ขอบคุณ
    0

หุหุ

พูดแบบนี้น่าดู

แต่เดี๋ยวผมจะเอาภาพที่เก่าๆมาลงให้

เห็นแล้วจะบอกว่าอ๋อ

แต่รู้สึกว่ายังไม่เคยเห็นกันแน่ๆเลย

เอาแบบโอ้โห ไม่น่ามีเมียเลยตู

55553

แล้วเจอกันครับ
    em93งานนี้เพื่อใคร ....แต่ใจเพื่อ..NoLimit"""
    การเดินทางเพื่อพบเจอสิ่งใหม่
    http://baddevill Goodangle.facebook.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พี่เดี่ยวขี่รถเดิมๆเต็มแบบนี้อาจจะเจอคำที่ว่า
    อะไรก็ดีไปหมดแต่เสียอย่างเดียว...สีไม่เดิม
    นี่แหล่ะครับคือสิ่งที่พวกผมและใครหลายคนเบื่อ
    เราเล่นรถมาในระยะเวลาพอสมควรครับ
    สิ่งที่ได้คือคำพูดเดิมๆ
    รถคุณก็ดี แต่น่าจะใส่นี่อีกหน่อย น่าจะทำนี่อีกนิด
    ไม่มีใครพอใจในสิ่งที่เป็นเราหรอกครับ
    อยู่ที่ใจเรามากกว่าว่าเราชอบที่จะเป็นแบบไหน
    ผมมีรถสายพานอยู่ครับ สมาชิกในกลุ่มรู้ดี
    รวมๆราคาผ่อนและราคาของแต่งก็เฉียดแสนครับ บอกได้เต็มปาก แต่เมื่อก่อนตอนยังไม่ปลง ก็ถอดนู่น รื้อนี่ทุกวัน ล้อ14น่าจะเปลี่ยนเป็น17 รถก็สวยดีแต่ทำไมไม่เพ้นลาย ถ้าจานดิสเบรคใหญ่ก็น่าจะสวยดี ใส่จานใหญ่แล้วทำไมไม่ใส่ปั้มยักษ์ล่ะ...กว่าจะปลงได ้ ราคาขายต่อพุ่งดิ่งลงเหวจนขายไม่ลงแล้วครับ
    ปลงได้ก็มาใช้เจ้า cg 125 นี่แหล่ะครับ ทั้งๆที่อะไหล่ที่พอจะดัดแปลงใส่มันก็เต็มบ้าน เรียกว่าถ้าซื้อมา แล้วทำให้แปลกแหวกแนวก็ทำได้ครับ ใจผมมันก็ไม่ได้ชอบเดิมๆหรอกครับแต่ที่แน่ๆ ผมขี้เกียจฟังคำติคนอื่น ขี่แบบนี้แหล่ะ ถ้ามีใครบอกให้ทำใหม่ก็จะบอกไปว่า(กูขายให้คุณเอาไปท ำเองเอามั้ย)แค่นี้ก็จบ ถึงสภาพไม่ดีแต่เครื่องพี่ชัวร์เอางี้ดีกว่า หลังงานแต่ง ผมอาจจะตามเจ้า cb350 ของพี่เอ๋ไปออกงานไกลๆบ้างโดยที่เอา cg คันนี้ไปก็เป็นได้เพราะตอนนี้เครื่องผมชัวร์สุดๆ

เคยโดนคนปากร้ายย่ำยีความรู้สึกมานี่เอง...

ไม่เป็นไรครับ..เรื่องรถนั้น..เน้นที่ใจเราเป็นใหญ่. .เอาใจตัวเองเป็นหลัก...แค่นี้ถึงใครจะพูดยังไง.. เค้าก็คงได้แค่พูดอยู่อย่างนั้น.. เพราะไม่เคยได้ลงมือทำอย่างเราสักที.. ต้องปล่อยเขาไปครับ.... เพราะถึงเราพูดยังไงเค้าก็ไม่มีวันเข้าใจ..เพราะไม่เ คยได้ลงมือทำครับ.. /\2

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

โอ๊ะ!!!!..... อะไรกันนี่... Nolimitฯเปลี่ยนโลโก้แล้วหรือนี่??...

Senior Member themac's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่เดี่ยว ขอ รูปรถ Jxเดิมๆๆ ใน กลุ่มพี่ให้หน่อยนะคับ

จะเอามาเป็บแบบ อิอิ ได้ Jx125 มา 1 คัน
    ว่าจะทำแบบเดิมๆๆ
    หารูปดีๆๆ ไม่ได้ เลยมาขอพี่เดี่ยวดีกว่า ขอรูปหลายๆๆ มุม นะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ themac อ่านข้อความ
    พี่เดี่ยว ขอ รูปรถ Jxเดิมๆๆ ใน กลุ่มพี่ให้หน่อยนะคับ

จะเอามาเป็บแบบ อิอิ ได้ Jx125 มา 1 คัน
    ว่าจะทำแบบเดิมๆๆ
    หารูปดีๆๆ ไม่ได้ เลยมาขอพี่เดี่ยวดีกว่า ขอรูปหลายๆๆ มุม นะครับ
    ลองดูในหนังสือรวมรถชื่อ JAPAN CLASSIC SPECIAL.ของเจ้าเอ๊กซ์ ในเครือ Classic Rider ได้เลยนะครับ.. อิอิ...

ขอบคุณ
    0

กำใครตั้งกลุ่มชื่อเหมือนผมเลยอ่ะ แต่ไม่เปงไร กลุ่มผมมันคนแก่ คงเหมือนยากเนอะ อิอิ ชื่อเหมือนไม่เปงไร ขอให้จิตใจเราทำดีเหมือนกันก็ยิ่งดี จิงไหมพี่เดี่ยวครับ

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 18 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks