ภาพนิทรรศการฯวันคาร์ฟรีเดย์ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ภาพนิทรรศการฯวันคาร์ฟรีเดย์

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

...........swell คันนี้ น้องป้อม หิ้วมาจากสุพรรณ เพื่อมาร่วมโดยเฉพาะ เพลทหน้าไม่ระบุว่าทำจากประเทศอะไร แต่แฮนด์และมือเบรคแบบนี้ เคยพบในจักรยานอิตาลี ไม่แน่ใจว่าเรียกชื่อถูกหรือเปล่า...เบียงชิ หรือเปียงชิ...

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 25-09-2008 เมื่อ 07:48

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

.........นงค์(หรือnong&saab) กำลังถ่ายรูปจักรยานอย่างสนใจ ในวันนั้นนงค์ปั่นdunelt มาร่วมจอดแสดงด้วย เสียดายรูปที่ถ่ายมุมกล้องค่อนข้างจะแคบๆ หากใครได้ถ่ายรูปเอาไว้หากจะนำมาลงร่วมแจมด้วยก็ดีนะ ครับ
    ส่วนภาพล่าง ที่เห็นนั่งหอบอยู่ใต้รูปภาพนั้นก็คือ บรรพต เรี่ยวแรงคนสำคัญอีกคนหนึ่งที่ช่วยกันจัดของตั้งแต่เ ช้า และก็แพ็คเก็บของอย่างเรียบร้อย ปีที่แล้วก็มา เอาหนังสือจักรยานมาร่วมแจมด้วย.....ส่วนปีนี้ก็ไม่พ ลาด
    ที่นั่งหันหลังให้ ไม่แน่ใจว่าเป็นน้อง u50หรือน้อง tee-14 นะครับ ในวันนั้นมีสมาชิกที่คุยกันในthaiscooter มาเยี่ยมคุยกันหลายคน

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 25-09-2008 เมื่อ 08:11

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

..................สามคนในภาพ กำลังนั่งคุยอะไรกันที่หน้ารถ rudge ของอ๋อม....หลายคนก็เพิ่งจะมารู้จักกันที่นี่ ก็มีการแลกเบอร์โทรติดต่อกัน เผื่อไว้ตามอะไหล่ หรือคุยกันตามประสาคนรักรถถีบเช่นเดียวกัน

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 25-09-2008 เมื่อ 08:01

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

..............มีจักรยานอีกหลายคัน ที่น้องๆจากที่ต่างๆมาร่วมจอดแจมด้วย โชคดีที่ทางผู้จัดเค้าให้เราอยู่เต้นท์มุม ทำให้มีพื้นที่เหลือค่อนข้างมากพอที่จะจอดจักรยานได้ อีก

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 25-09-2008 เมื่อ 08:03

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

คันนี้น่าจะเป็นรถฝรั่งเศสนะครับ ของน้องป้อม สุพรรณ (เจ้าเก่า) ส่วนทหารในภาพเป็นทหารปลอมครับ แสดงโดยคุณแมว งานนี้ไม่มีรถปลอมมีแต่ทหารปลอมครับ....

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 25-09-2008 เมื่อ 08:05

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

ชอบภาพที่พี่แต่งตัวทหารนะครับ นึกถึงหนังเรื่องแรมโบ้4 ที่ไปช่วยตัวประกันในพม่าครับ

หมายเหตุ ***ดูที่รองเท้า (แซวเล่น)

มีรถหลายคันน่าสนใจครับ ปีหน้าฟ้าใหม่ อาจจะต้องคิดทบทวนอีกที ปีไม่ได้จริงๆเลยครับ em90em90
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

รู้สึกดีที่งานนี้สำเร็จขึ้นมาได้ด้วยความร่วมใจกันข องคนรักจักรยานโบราณ ไม่ว่าจะเป็นคนนำรถมาโชว์ คนติดต่อประสานงานหรือคนดู ทุกอย่างสัมพันธ์กันและสำคัญไม่ยิ่งหรือหย่อนไปกว่าก ัน เนื่องจากเป็นองค์ประกอบที่ทำให้งานสำเร็จและสมบูรณ์ ขึ้นมาได้อย่างประทับใจ
    จากครั้งแรกที่รวมรถนำกันมาได้ประมาณ12คัน แต่พอยิ่งสายๆ รถจากผู้รักรถถีบโบราณทุกสารทิศ ก็มาจอดเรียงรายเต็มไปหมด เป็นการมาด้วยใจรักและอยากจะมาร่วมโดยแท้ ถึงแม้ไม่ใช่หลักร้อย แต่ก็ละลานตาไปหมด จนทำให้ดูเหมือนว่าเวลาผ่านไปเร็วมาก แต่ก็ภาวนาขอให้วันนี้ในปีหน้ามาถึงอีกเร็วๆ......

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 22-09-2008 เมื่อ 12:36

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

มาตรฐาน ปิดทองหลังพระ

ต้องขอขอบคุณผู้เหน็ดเหนื่อยที่อยู่เบื้องหน้าและเบื ้องหลัง ที่ทำให้งานสำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี
    ทำให้มีโอกสได้ชื่นชมภาพดีๆ

ขอยกนิ้วให้
    ขอให้พระคุ้มครอง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สิงห์เหนือ อ่านข้อความ
    ต้องขอขอบคุณผู้เหน็ดเหนื่อยที่อยู่เบื้องหน้าและเบื ้องหลัง ที่ทำให้งานสำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี
    ทำให้มีโอกสได้ชื่นชมภาพดีๆ

ขอยกนิ้วให้

ต้องขอบคุณพี่วสันต์ครับที่เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงให้งา นวันนี้สำเร็จลงได้ด้วย รอยยิ้ม เปื้อนด้วยความสุขของคนที่สนใจและรักในจักรยานเหล่าน ี้ทุกคน ขอขอบคุณอย่างสุดซึ้งครับ ที่ทำให้พวกเราทุกคนได้ทั้งความรู้และความสุขem94

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ขอสรุปรายละเอียดและจำนวนรถเท่าที่ได้ดูเอาจากรูปภาพ ที่ถ่ายไว้ดังนี้นะครับ
    1. bsa paratrooper (บีเอสเอ พับได้)
    2. raleigh 20" ชาย
    3. raleigh 20" ชาย
    4. raleigh 22"ชาย
    5. hercules 26" ชาย
    6. meteore 26หรือ27"?
    7. sunbeam 26"
    8. phillips 26" หลังอูฐ
    9. rudge 28" coventry
    10. คานไขว้เยอรมัน
    11. คานไขว้อังกฤษ
    12.elswick 28" ชาย
    13. bsa 28" หญิง รุ่นเก่าหายากมาก
    14. humber 28" หญิง รุ่นเก่าหายากมาก
    15.raleigh 28" หญิง กระเหรี่ยงคอยาว
    16. rudge 26" ชาย ใส่พวงมาลัย
    17.phillips 28" ชาย (ช้างสามเศียร)
    18. phillips 28"ชาย special
    19. สามล้อเด็กยางตัน
    20. dunelt 26"ชายคานโค้งแฝดทรงใบไม้
    21.bsa 26" ชาย
    22.raleigh chopper
    23. คานไขว้เยอรมัน(แบบเดียวกับรายการที่10)
    24. คานห่าง 28" ชายไม่ทราบยี่ห้อ
    25. humber 28"ชาย คานคู่(คานเฉียงคู่)
    26.จักรยานเยอรมัน 28"ชายไม่ทราบยี่ห้อ ช่วงคอยาว
    27. swell 26" ( น่าจะเป็นของอิตาลีหรือฝรั่งเศส )
    28. rambler 28"ชาย
    รถที่มีน้องๆและพี่ๆมาร่วมจอดอีก 5-6 คันเช่น
    humber26" ชาย
    raleigh 28" ชาย
    phillips 28" ชาย
    bsa 26" ชาย
    new lion 28" ชาย
    หากตกหล่นไปจากนี้ก็ต้องขออภัยมาด้วยครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ในการจัดนิทรรศการครั้งนี้ ไม่ได้รับการสนับสนุนในด้านค่าใช้จ่ายจากผู้จัดหลักค ือ ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพและ สสส.แต่อย่างใด เพียงแต่ได้รับการเอื้อเฟื้อในเรื่องสถานที่และอาหาร เครื่องดื่ม รวมทั้งเสื้อยืดพร้อมถุงผ้า 10 ชุด เท่านั้นเอง
    ดังนั้นค่าใช้จ่ายต่างๆจึงเป็นการออกกันเองทั้งสิ้น ไม่ว่าจะเป็นค่าอุปกรณ์และค่าน้ำมันรถ รวมทั้งอื่นๆตามแต่ว่าใครอยากจะทำอะไร
    จึงแจ้งมาให้ทราบครับ ซึ่งโดยส่วนตัวแล้วคิดว่าการได้รับการเอื้อเฟื้อและไ มตรีจิต เท่านี้ก็นับว่าเพียงพอแล้ว สำหรับการที่พวกเราจะได้มีสถานที่พบกันในทุกๆปี คิดว่าปีนึงก็จ่ายเงินเพื่อความสุขแบบนี้ครั้งหนึ่ง
    อนึ่งงานครั้งนี้สำเร็จได้ด้วยทุกๆคนที่มีส่วนร่วมแร งร่วมใจกันทำ ตามแต่ว่าใครจะถนัดในเรื่องอะไร ใครมีอะไรก็เอามาร่วมกัน ส่วนตัวเองก็มีของเก็บอยู่จำนวนหนึ่งเช่นพวกรูปภาพ และสะดวกในการเรื่องโพสต์ข้อความ ประชาสัมพันธ์ ดังนั้นงานนี้ต้องขอขอบคุณทุกๆคนที่ร่วมกันทำและทุกๆ ท่านที่เข้ามาดูในกระทู้นี้ด้วยครับ และหวังว่าปีหน้าและปีต่อๆไปเราจะได้ร่วมกันทำแบบนี้ อีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 22-09-2008 เมื่อ 18:12

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    155

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Amp5555 อ่านข้อความ
    ต้องขอบคุณพี่วสันต์ครับที่เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงให้งา นวันนี้สำเร็จลงได้ด้วย รอยยิ้ม เปื้อนด้วยความสุขของคนที่สนใจและรักในจักรยานเหล่าน ี้ทุกคน ขอขอบคุณอย่างสุดซึ้งครับ ที่ทำให้พวกเราทุกคนได้ทั้งความรู้และความสุขem94
    เช่นเดียวกันครับem97em97

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

มาดูบรรยากาศโดยรวมๆข้างข้างนอกบ้างนะครับ ว่ามีกิจกรรมอะไรบ้าง
    ในวันนั้น มีเด็กๆจากโรงเรียนแห่งหนึ่ง ไม่แน่ใจว่าที่นครนายกหรือเปล่า ได้แสดงการขี่จักรยานล้อเดียว สร้างความประทับใจให้แก่ผู้ที่ได้ชมเป็นอย่างมาก

รูป รูป    

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เต้นท์ติดๆกัน เป็นกลุ่มคนเล่นรถเสือหมอบรุ่นเก่าๆ เค้าเรียกกันว่า"สับถัง" ก็คือเปลี่ยนเกียร์ที่ตัวถังครับ....

รูป รูป    

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ช่วงนี้สิทธ์ในการลงรูปภาพอาจจะเต็ม เลยต้องกลับไปลบกระทู้เก่าๆออกไปบ้าง ถึงจะเหลือพื้นที่ให้ลงภาพได้อีก.....
    รูปนี้เป็นเสือหมอบคันเล็กๆครับ หวังว่าคงจะชอบกันสำหรับคนที่ชอบรถในแนวนี้
    นอกจากนี้ยังมีการรวมกลุ่มของรถในแบบต่างๆหลายรูปแบบ เหมือนมหกรรมงานประจำปีรวมคนจักรยานเลยทีเดียว แต่ใจแล้วอยากจะให้คนที่ปั่นจักรยานเข้า-ออกซอยหรือ รปภ. คนงานก่อสร้างที่ปั่นจักรยานตามท้องถนนออกมาร่วมด้วย ก็น่าจะหลากหลายกว่านี้นะครับ

รูป รูป    

Bookmarks