งานชุมพรไบค์วีค ฝากให้พี่มดด้วยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: งานชุมพรไบค์วีค ฝากให้พี่มดด้วยครับ

มาตรฐาน งานไทยแลนด์บิ๊กไบค์ แอนด์คลาสสิคเดย์ ฝากให้พี่มดด้วยครับ

นำภาพส่วนนึงมาฝาก ติดตามกันต่อใน นิตยสารไรด์ไทยแลนด์เล่ม 24 ด้วยนะครับ

ปล. ได้เจอพี่มดตัวจริง หล่อมาก เสียดายไม่ค่อยได้คุยกันเท่าไหร่ แต่ดีใจนะครับ ที่ได้เจอกันซะที

และยินดีกับรางวัลเรทโทรไบค์ ของเพื่อนในกลุ่มพี่ด้วยครับผม

หนุ่ม หล่อ จากเมืองชุมพร

เอสอาร์ แหล่มๆทั้งน้าน

รถประเภทอื่นๆที่มาประกวด

โอว บีเอ็ม ก็มาด้วย

พี่กรด ไทยแลนด์บิ๊กไบค์ ยืนเครียดไม่รู้จะเลือกโคโยตี้คนไหนดี เอ้ย จะให้รถคันไหนชนะการประกวดดี

พี่เดี่ยว กับการแสดง (ผมว่าเชิงศิลปะนะ) เพื่อสร้างสีสันของงาน

สาวสวยกับงานชิ้นใหม่ จาก ชอป ต้อ เฮฟเว่น

และแล้วรางวัลชนะเลิศ เรทโทรไบค์ เป็นของ หนุ่มหล่อจาก ทีม เอสอาร์ ชุมพร

มีใครอิจฉาผมมะ อิอิ

รายงานโดย Tee GBman เจ้าเก่าขาประจำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GBman : 23-09-2008 เมื่อ 14:58
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

มาตรฐาน ต่อเนื่องกันอีกนิด ออกทริปคนเดียว ทุ่งวัวแล่น

ห้องพัก ชัน 15 โรงแรมแกรนด์ชุมพร สะอาด ถึงจะดูเก่า แต่ บรรยากาศ คล้ายโรงแรมผีสิง ชิบเลย

มองไปนอกหน้าต่าง วิวที่เห็น

อากาศดีมากๆ ร่มรื่น ในเมืองมีกลิ่นอาย ของยุคสมัยเก่า (ไม่รู้ รู้สึกไปเองหรือเปล่า)

โอเค ผมพร้อมจะออกเดินทางแล้ว

Let's go

มาทางลัดจากหน้าโรงแรมแกรด์ เลี้ยวซ้ายวิ่งข้าม ทางรถไฟ

ผ่านหน้า สถานีรถไฟชุมพร

แวะชักภาพซักภาพหน่อย

ยิงตรงยาวๆ

555+ เจอป้ายแล้ว(โว๊ย)

อีก 2 โล

เลี้ยวซ้ายไปตามหาดทุ่งวัวแล่น เลี้ยวขวา ไปรีสอร์ตคาบาน่า

พอเลี้ยวปุ๊บก็เจอ ไบค์เกอร์ปั๊บเลย เอ้า ขอถ่ายรูปหน่อย ร้าน ไวท์ บีซ อาหารอร่อยมาก ผัดฉ่าทะเล กับปลาหมึกกรอบทอดกระเทียม ลือชื่อ...

ถึงแว๊ว ทะเล แสนงาม

จอดพัก ksr คันงาม อภินันนาการ จากพี่ศักดิ์ เสื้อเหล็ก และพี่เอก (ขอบคุณครับ)

โพสหล่อๆ ซัก สามสี่แอ๊ค

เวรกรรมลืมปรับสปีดชัตเตอร์ เอาใหม่ๆ

โอว ยังเก๊กหล่อได้อีก

พอและกลับดีกว่า

เปิดไฟใส่หมวก ขับขี่ ด้วยความระมัดระวังและเคารพกฏหมู่ เอ้ยกฏจราจร เสมอๆนะครับ

ขากลับ

แวะเข้าเมืองหน่อย
    เงียบมากมาย นานๆจะเจอรถสวนกันซักคัน

ขอบคุณที่ติดตาม เจอกันทริปหน้าครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GBman : 23-09-2008 เมื่อ 14:54
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

vip member กว่า 55555 [KREW]'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

เยี่ยมครับ ที
    way not to turn

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ คุณทีที่เก็บภาพสวยๆมาฝากครับ
    สายชุมพรนี่รถสวยๆทั้งนั้นเลยครับ ยินดีด้วยกับรางวัล ปลายปีเจอกันครับ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

lhong's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีใครรับเข้ากลุ่ม
    ขอบคุณ
    0

พี่ครับขอไฟล์รูปแบบเต็มได้ไม่ครับรูปที่รับรางวัลคร ับ long0441@gmail.com ขอบคุณครับ

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

ขอบคุณครับมาเล่าเรื่องราวและรูปสวยๆให้ฟัง
    vespa never die.....

Bookmarks