บอดี้ 64 ใส่เครื่องสปินซ์ลงไป ดีหรือไ ม่ดีครับ โ ปรดชี้แ นะด้วย

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: บอดี้ 64 ใส่เครื่องสปินซ์ลงไป ดีหรือไ ม่ดีครับ โ ปรดชี้แ นะด้วย

Junior Member Beambo's Avatar
    สถานที่
    ็H-D & สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน บอดี้ 64 ใส่เครื่องสปินซ์ลงไป ดีหรือไ ม่ดีครับ โ ปรดชี้แ นะด้วย

บอดดี้ 64 เครื่องเก่าเน่ามาก พอดีมีคนเ นอขายเ ตรื่องสปิ้นซ์ให้ถูกๆ ใสไปแล้วจะมีผลอย่างไรบ้างครับ

ดีหรือไม่ดี คุ้มหรือไม่คุ้ม รบกวนท่านผู้มีประสพการณ์ด้วย เมื่อก่อนผมเคยใช้สปินซ์ก็แรงดีนะ แต่ถ้าเอามาใส่ 64

คันมันเล็กกว่า จะมีผลอะไรไหมครับ

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

Smile โชคดี และ สนุกในการทำรถครับผม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Beambo อ่านข้อความ
    บอดดี้ 64 เครื่องเก่าเน่ามาก พอดีมีคนเ นอขายเ ตรื่องสปิ้นซ์ให้ถูกๆ ใสไปแล้วจะมีผลอย่างไรบ้างครับ

ดีหรือไม่ดี คุ้มหรือไม่คุ้ม รบกวนท่านผู้มีประสพการณ์ด้วย เมื่อก่อนผมเคยใช้สปินซ์ก็แรงดีนะ แต่ถ้าเอามาใส่ 64

คันมันเล็กกว่า จะมีผลอะไรไหมครับ
    เน้นใช้งาน และ เน้นเดิมไม่ครับ ถ้าไม่เน้นเดิมก็ใส่เครื่องสปิ้น ใส่ล้อ 10 นิ้ว และ ชุดล้อหน้าก็ หาตะเกียบ หรือ ชุดสปิ้นยกชุดมาใส่เลยครับ หรือ ชุดตะเกียบและดุมล้อ PX มาใส่ก็ได้ครับ จะได้ไม่ต้องแปลงชุดล้อหลังเพื่อให้ได้ใช้กะทะขนาด 8 นิ้วเท่าเดิมอ่าครับ เพราะถ้าเอาเครื่องสปิ้นมาแปลงใส่ล้อ 10 รอบเครื่องมันก็จะเหลือ อาจจะทำให้มีปัญหาเรื่องเกียร์ หรือ ขี่ไม่สนุกเท่าที่ควรกับประสิทธิภาพของเครื่องได้เต็ ม 100 อ่าครับ ปล.ที่เห็นๆกันก็เอาเครื่องพีเอ๊กส์ 150 หรือ สปิ้นมาใส่บอดี้ 64 กันนะครับ และ ใช้ชุดล้อหน้า - หลังเป็น 10 นิ้วไปเลย และ ที่เห็นมากสุดใช้ตะเกียบสปิ้นกับบอดี้ 64 เยอะเหมือนกันครับ และ ขับขี่นิ่งกว่าเดิม เห็นมีแต่คนบอก แต่ไม่เคยสัมผัสกับตัวเองนะครับผม ถ้าเน้นบอดี้เดิม แต่เครื่องเน้นใช้งานได้จริง และ ขี่เที่ยวไกลๆได้อ่าครับ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Junior Member Beambo's Avatar
    สถานที่
    ็H-D & สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แล้วจะมีผลเวลาขายรถต่อหรือไม่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แป๊ะตง_888 อ่านข้อความ
    เน้นใช้งาน และ เน้นเดิมไม่ครับ ถ้าไม่เน้นเดิมก็ใส่เครื่องสปิ้น ใส่ล้อ 10 นิ้ว และ ชุดล้อหน้าก็ หาตะเกียบ หรือ ชุดสปิ้นยกชุดมาใส่เลยครับ หรือ ชุดตะเกียบและดุมล้อ PX มาใส่ก็ได้ครับ จะได้ไม่ต้องแปลงชุดล้อหลังเพื่อให้ได้ใช้กะทะขนาด 8 นิ้วเท่าเดิมอ่าครับ เพราะถ้าเอาเครื่องสปิ้นมาแปลงใส่ล้อ 10 รอบเครื่องมันก็จะเหลือ อาจจะทำให้มีปัญหาเรื่องเกียร์ หรือ ขี่ไม่สนุกเท่าที่ควรกับประสิทธิภาพของเครื่องได้เต็ ม 100 อ่าครับ ปล.ที่เห็นๆกันก็เอาเครื่องพีเอ๊กส์ 150 หรือ สปิ้นมาใส่บอดี้ 64 กันนะครับ และ ใช้ชุดล้อหน้า - หลังเป็น 10 นิ้วไปเลย และ ที่เห็นมากสุดใช้ตะเกียบสปิ้นกับบอดี้ 64 เยอะเหมือนกันครับ และ ขับขี่นิ่งกว่าเดิม เห็นมีแต่คนบอก แต่ไม่เคยสัมผัสกับตัวเองนะครับผม ถ้าเน้นบอดี้เดิม แต่เครื่องเน้นใช้งานได้จริง และ ขี่เที่ยวไกลๆได้อ่าครับ
    ถ้าแจ้งเปลี่ยนเครื่องถูกต้องแ ล้ว เวลาขายต่อราคาจะตกกว่าเครื่อง 64 เดิม ๆไหม

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Beambo อ่านข้อความ
    ถ้าแจ้งเปลี่ยนเครื่องถูกต้องแ ล้ว เวลาขายต่อราคาจะตกกว่าเครื่อง 64 เดิม ๆไหม
    มีผลตอนขายแน่นอนครับ เพราะรถเครื่องไม่เดิม คนส่วนใหญ่ก็หาเครื่องเดิม อะไหล่เดิม ซะเป็นส่วนใหญ่ ถ้าท่านไม่ซีเรียสเรื่องราคาตกก็ทำไปโล้ดครับ แต่ถ้าทำไว้ขับเล่นก็ไม่ต้องแจ้งเปลี่ยนเลขเครื่องก็ ได้มั่งครับ เบื่อๆก็เปลี่ยนเครื่องเดิมลงสำหรับตอนขายอ่าครับ หรือ ทำเดิมๆ ปล.ผมว่าทำรถเดิมๆ ต้องสาย ถูกร่องถูกรอยแล้ว ขี่ PX 200 FL2 สีแดงดีกว่าไหมครับ อิอิ เข้าโค้งสนุกกว่าเยอะครับผมem95
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Bookmarks