ขอถามเกี่ยวกับการซื้อรถครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอถามเกี่ยวกับการซื้อรถครับ

๛“♦B๐Ÿ♦”๛ lazerr's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามเกี่ยวกับการซื้อรถครับ

สวัสดีครับผมติดตามดูเวปนี้มา2-3ปีได้แล้วครับ แต่ไม่เคยสมัครเมมไว้เลยครับ
    ผมมีคำถามอาจจะหลายข้อหน่อยนะครับ ขอรบกวนถามสักหน่อยนะครับ ในการซื้อรถ

1. อยากทราบว่า รถอินเดีย กับ รถอิตตาลี่นี่ต่างกันตรงไหนหรอครับ เห็นคนนิยมรถอินเดียเยอะเลย
    2. ถ้าเราซื้อรถอินเดีย แล้วที่เขาว่ามีใบอินวอยให้จะทำให้ไม่โดนจับนี่เกี่ย วหรอ คือNo-Bookก็โดนจับอยู่ดีนี่ครับ (อยากรู้ด้วยครับ ใบอินวอยคืออะไร)
    3. ถ้าเราจะซื้อรถแบบNo-Bookมาขับ แล้วสักวันผมอยากจะให้คันของผมมีทะเบียน ต้องทำอย่างไรบ้างครับ (เห็นว่าหาเล่มที่ต่อ+โอนได้ มาดัดแปลงเลขให้ตรงหรอ)
    4. ทะเบียนสวมช่วยอะไรเราได้บ้างครับ เราเอามาใส่กับรถเราได้เลยหรอ แล้วเลขทะเบียนก็ไม่มีอยู่จริงใช่มะครับ มีแต่ทะเบียนเปล่าๆ ไม่มีเล่มใช่ไหม เพราะมันคือทะเบียนสวม ผมเข้าใจถูกไหม
    5. ส่วนเรื่องที่เห็นขายว่ารถมีทะเบียนแต่โอนไม่ได้ มีสาเหตุมาจากอะไรบ้างครับ
    6. แล้วเรื่องเวปไซต์ปรับแต่งได้ไหมอะครับ เช่น ตอนผมไม่ได้ล๊อคอินเข้ามา เวลาดูกระทู้ จะเริ่มที่ คห.1(ซึ่งดูง่าย ถนัดดี) แต่พอผมล๊อคอินเข้ามา คห.1 กลับไปอยู่ท้ายสุดซะงั้น มันกลายเป็นกลับกันอะ ผมเลยต้องย้อนจากนั้นดูมาเรื่อยๆ มันเลยลำบากๆ
    7. แล้วทำให้เวลาเรากดกระทู้เป็นวินโด้ใหม่เลยได้ไหม ผมดูกระทู้เสร็จทีไร ต้องกด Back ย้อนกลับไปทุกครั้ง เพื่อที่จะได้ดูกระทู้อื่นต่ออะ ทำให้เราเลือกหลายๆกระทู้ รอไว้ไม่ได้เลย
    (2ข้อหลังนอกเรื่องไปนิด ขอโทษทีครับ - -")

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ที่ช่วยแวะมาตอบครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lazerr : 28-09-2008 เมื่อ 23:56

Nevigator Member Inferior scooter's Avatar
    สถานที่
    ^Nevigator scooter Club^
    ขอบคุณ
    0

ขอตอบหน่อยแล้วกัน....อาจจะไม่เข้าท่าน่ะเพราะเป็นคว ามรู้สึกส่วนตัว
    1.รถอิตาลี่ เป็นรถที่ผลิตมาจากวัสดุที่ทนทานกว่ารถอินเดียครับ ไม่ว่าจะเป็นเหล็ก(ตัวรถ) หรือ อะไหล่เครื่องยนต์คับ ดังนั้นอายุการใช้งานต้องนานกว่าอยู่แล้วครับ และอีกอย่างคือเป็นรถแท้น่ะครับ อินเดียก็แท้น่ะแต่แท้แบบอินเดียและรูปทรงรถอิตาลี่ก ็สวยกว่าครับ
    2. ใบอินวอยเท่าที่รู้มาคือ เป็นหลักฐานที่ว่าเรานำรถเข้ามาอย่างถูกกฏหมายครับ
    3-4. ถ้าจะนำทะเบียนมาสวมก็ทำได้คับแต่น่าจะหลายตังค์อยู่ ครับ การสวมทะเบียนคือการนำทะเบียนที่มีอย่างถูกต้องมาใช้ กับรถที่No-Bookครับ (แล้วมันจาทำให้ผิดกฏหมายด้วย).อิอิ
    5.ทะเบียนโอนไม่ได้อาจจะมาจากเจ้าของเดิมตาย..หรือว่ า...เหตุผลอื่นๆครับ
    6-7..ไม่ขอตอบครับเพราะผมก็ไม่รู้เรื่องนี้สักเท่าไร

..ปล..อย่างไรก็ตามนี่มันเป็นความคิด ความรู้สึก+ความรู้ที่มีนิดๆของผม
    อะไรผิดถูกก็ชี้แนะด้วยน่ะครับท่านผู้รู้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Inferior scooter : 30-09-2008 เมื่อ 12:18
    ......Nevigator scooter club.....
    มัลติพลาย :Hakeem300.multiply.com
    Inferior :Ha-keem.
    E-mail : keem_inferior@hotmail.com.
    :http:// keeminferior.hi5.com
    Px 200 : By Dee Modify Kokpadoo Satunthailand
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=120

ขอบคุณ
    0

งี้ถ้าเอาทะเบียนสวมมาแปลงเลข ตอกเลขใหม่ ก็ซวยอ่าจิครับ ถ้าตำรวจตรวจรู้อ่า คุกเลยหนิครับ

ขอบคุณที่ช่วยมาตอบครับ em95

You'll never walk alone.

ขอบคุณ
    0

แล้วรถอินเดีย กับ อิตตาลี่ดูออกไหมอ่าครับ มันต่างกันตรงไหนบ้างครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lazerr : 29-09-2008 เมื่อ 17:33

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lazerr อ่านข้อความ
    แล้วรถอินเดีย กับ อิตตาลี่ดูออกไหมอ่าครับ มันต่างกันตรงไหนบ้างครับ
    แลมเบ็ตต้า หรือ เวสป้าล่ะครับ?

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

ขอบคุณ
    0

ขอโทษทีครับ หมายถึงเวสป้าอะครับ อิตาลี่ กับ อินเดีย เราสามารถดูตรงไหนบ้างครับ ว่ารูปทรงมันต่างกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lazerr : 30-09-2008 เมื่อ 13:37

Member Kong Lambretta's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เป็นคำถามยอดฮิตเลย

ไปเปิดดูในกระทู้เก่าๆดูนะครับ

ส่วนแลม3ไม่มีอินเดียครับ

แลม2ส่วนมากจะเป็นอินเดีย

Bookmarks