***ขอโทษจากใจ*** เมืองไผ่ 2 ล้อ......

ชื่อกระทู้: ***ขอโทษจากใจ*** เมืองไผ่ 2 ล้อ......

sr400 pop เมืองไผ่ 2 ล้อ's Avatar
    สถานที่
    mc-เมืองไผ่ 2 ล้อ Classic Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ***ขอโทษจากใจ*** เมืองไผ่ 2 ล้อ......

ดีคับทุกๆท่าน ไม่น้าเลยนะคับ (ตีกัน) สนามเปียกเจ้าหน้าที่เค้าไม่กล้าลุยเท่าไหร่เลยเกิดเ รื่องนิดหน่อย แทบจะทุกงาน แต่เราไม่สามารถขอเจ้าหน้าที่ว่าเล่นต่อได้ เค้าสั่งหยุดเราทำอะไรไม่ได้จิงๆคับ เราต้องขอโทดไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคับ สงสารคนมาใกล้ๆหรือไกลๆ เราเห็นใจทุกกลุ่มคับ เราช่วยเหลือเต็มที่ เต็มความสามารถที่เราจะอำนวยความสะดวกสบายให้กับชาว classic ทุกท่าน เราห้ามการเบินรถ แต่ต้องๆขอบคุนๆทุกๆท่านที่อุส่าร่วมงานกับเราจนจบ และไม่เบินรถ ผมอยากให้งานหน้าเราทำแบบนี้ไปเรื่อยๆทุกงานๆ เจ้าภาพเค้าจะได้มีกำลังใจในการจัดงานในครั้งต่อไป ไว้ถ้ามีโอกาสได้รับใช้สังคมอีกครั้งเราจะทำให้ดีกว่ านี้คับ เราสัญญา em94
    ยุติความรุนแรง !!

ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ เมืองไผ่ 2 ล้อ

em88อ.บ้านไผ่ จ.ขอนแก่นem88

em90ผมเชื้อว่าทุดคนทำได้em90

ได้เที้ยวคือความฝัน ปัจจุบันคืออก"ทริป"

ขับด้วยจัย ไปกับ Classic

www.MC-PoPc102.hi5.com มีไรติดต่อได้คับ 080-4125457 ป๊อป

Senior Member ตั้มNITTO's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE MAHASAKHAM
    ขอบคุณ
    0

คับๆ
    TUMza 089-3943743

พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว ตาลีบัน's Avatar
    สถานที่
    สนิมคำราม
    ขอบคุณ
    0

Talking

ถึงงานจะเลิกเร็วแต่ก็สนุกดีครับ

ปีหน้าจัดอีกนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ตาลีบัน : 29-09-2008 เมื่อ 22:14
    "ชีวิตนั้นสั้น ศิลปะยืนยาว"

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"

นึ่นิคำ
    มื

Senior Member ST.Lucifer-MC's Avatar
    สถานที่
    ST.Lucifer Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Smile ST.Lucifer - ท่าแร่(จังหวัดสกลนคร)

จากใจ ST.Lucifer - ท่าแร่

ถึงกลุ่มพวกเราจะไม่ได้ไปร่วมงานก้ขอโทษด้วยนะครับ

ยังไง

เป็นกำลังใจให้เจ้าภาพทุกคนด้วยนะครับ
    ทริปไหนไหนเราไม่หวั่นถ้ามีตัง

ล้อครบ สตาดติด เบรคมี เจอกัน

ST.Lucifer Classic Club

ท่าแร่...สกลนคร

https://skydrive.live.com/?cid=f3379...57cb#sc=photos << ดูรูปทริปที่ผ่านมากว่า 20 ทริป

080-1943501(แมน)
    ขอบคุณ WEBMASTER ที่ทำให้พวกเรารู้จักกันมากขึ้นครับ

Member classicbikenon's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE NONTHABURI CLUB ( ทุเรียน นนท์ )
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน นนทบุรีคลาสสิคไบค์

งานนี้ไม่ไปเเต่เป็นกำลังใจให้ทำกิจกรรมดีๆเพื่อสังค มต่อไปนะครับ สู้ๆๆ

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ว่าแว้วเอาจนได้

ผมว่าถ้ากลุ่มไหนจะจัดงานอีก ผมว่าจัดที่พักนักเลงให้เลยจะดีกว่าครับให้มันตีกันไ ปเลยไม่ต้องห้ามให้ตายไปข้างยิ่งดีเปล่าครับพี่น้อง ถึงแม้ว่ากลุ่มเราจะไม่ได้ไป ก็ขอไปกำลังใจให้ครับ เลิกแล้วพี่น้องกลับคำว่าคลาสสิคมันหมดไปตั้งนานแล้ว ครับ
    บักหำน้อย ยโสธร...........

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

แน่จัยเหรอว่าไม่มีการเบิ้นรถ....
    เหอะๆ เรานอนฟังตั้งแต่งานจบอ่ะ.....
    เบิ้นกันยันเช้า....เหอะๆ

เข้าจัยนะว่า ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นหรอก
    งานเละก็เข้าใจว่า เพราะสภาพอากาศ ซึ่งไม่มีใครห้ามได้
    แต่ทุกวันนี้มันเปลี่ยนไปแล้ว ......
    กลายเป็นงานเด็กแว้น ไปเยอะเลย
    เหอะๆ......โทษใครคนใดคนหนึ่งผิดก็คงไม่ได้
    ก็ทุกคนในงานแหละ ถ้าเกิดว่าใ่ส่ใจกับเรื่องพวกนี้บ้าง
    รู้ว่าจุดประสงค์ที่เข้างาน ว่า มาทำไม มาเพื่ออะไร
    วิ่งรถเพราะอะไร.....???

เลอะเทอะเกือบหมดละทุกวันนี้
    ถ้ารู้จักควบคุมตัวเองมันก็น่าจะไม่มีปัญหาร้ายแรง
    มั้งนะ....ในความคิดเรา
    สังคม คลาสสิก มันเสื่อมแล้ว ปัจจุบันนี้
    ถ้ายังเป็นแบบนี้อยู่คนอื่นเค้าก็มองไม่ต่างกับ
    การจัดงานขึ้นเพื่อให้คนมากินเหล้า เมา ตีกัน เบิ้นรถเสียดัง.....

เป็นเพียงความคิดเห็นเท่านั้นน้า
    ต้องขอโทษด้วยที่อาจจะฟังแรงเกินไป
    ขอบคุนทุกกลุ่มที่ร่วมกันจัดงานดีๆเพื่อสังคมน้า...-*-

Member navin's Avatar
    สถานที่
    สะพานสั้น_Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ดีคับ งานดีๆอย่างนี้จัดบ่อยๆน่ะคับพวกเราจะไปช่วย แต่เสียดายที่งานเลิกเร็วเกินไป แต่ก็ดีเหมือนกันที่เลิกไม่งันพวกที่ไม่มีจิตสำนักคงจะทำให้งาน
    วุ่นวายกว่านี้

สุดยอดไปเลยจากใจสะพานสั้น

คิดถึงคนไกล's Avatar
    สถานที่
    THAILAND
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึง เมืองไผ่2 ล้อ

รถน้องในกลุ่มโดนจับ 3 คัน โดนตอนไปคันหนึ่ง ขากลับ2 คันที่ยางตลาด ปรับคันละ 1,700
    พอโทรหาคุยเรื่องรถกลับพี่ พี่ถามว่า รถโดนจับที่ไหน รถมีทะเบียน คู่มือไหม อยากถามพี่สักนิดหน่อยนะค่ะว่า รถที่ไปงานพี่นะ จะมีถึงครึ่งไหมที่ถูกต้องตามกฎหมาย งานนะจัดที่ไหน ทำไมโดนจับที่กาสิน พี่ๆๆคิดดูนะว่ารถใครอยากให้ตำรวจจับละ เค้าตั้งใจไปงานพี่ พี่ๆบอกว่าใครโดนจับให้โทรหา แต่พอโทรหาให้เคลียร์ให้ ทำไมพี่ๆๆแบบนี้ละ

Member ป๊อบ นครนาคา's Avatar
    สถานที่
    นครนาคา โพนพิสัย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชมรมรถเก่า นครนาคา

ts23งานดีๆ ปีหน้าเจอกันอีกนะพี่น้องจาก ชมรมรถเก่านครนาคา

Senior Member เดอะตู้'s Avatar
    สถานที่
    แต่ปางก่อน-สิงห์บุรี
    ขอบคุณ
    0

Post ชมรมรถโบราณแต่ปางก่อน สิงห์บุรี

งานก้จัดดีนะคับ ไม่น่าตีกันเลย

ลุยขี้โคลนสนุกมากๆ
    เจ้าภาพดูแลพวกเราดีมากๆขอบคุณคับ

em95

ชมรมรถโบราณแต่ปางก่อน-สิงห์บุรี
    คลับซ่า - สำหรับคนวัยมันส์
    www.facebook.com/tuzata

Member หนุ่มพเนจร's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มเสี่ยง
    ขอบคุณ
    0

ผมก็ไปครับถึงตอน 2 ทุ่ม แล้วก็ตามคาดไม่ถึงสองชั่วโมงงานเจ๊ง (เพราะชาวคลาสสิคจอมเปรี้ยว)

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ชาวเมืองไผ่สองล้อครับ จากที่คุยกันพวกคุณเป็นผู้มีใจรักตัวจริงแน่นอน

โอกาสหน้าเจอกันครับ
    (โทรหาคุณกรไม่ติดมา 4 งานแล้ว - ตาโขน - เมืองเสือ - โนนไทย - และเมืองไผ่)

รูป รูป  

- บิ๊ก เมืองไผ่ ๒ ล้อ - denons's Avatar
    สถานที่
    ขมรมรถโบราณเมืองไผ่ 2 ล้อ
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกคนครับที่อยู่ร่วมงานกันจนจบ ทั้งเปียกทั้งเปื้อนพวกคุณสุดยอดจิงๆ

คุณเห็นอะไรในตัวผมมั้ย em86

[email protected](ไม่ค่อยจะออนด้วยสิ)

Senior Member viewsonic's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอ ระบายนิสหนึง

ขอ ระบายนิสหนึง นะครับ แต่ไม่ได้เกียวข้องกับ งานพวกพี่ๆชาว บ้านไผ่ แต่อย่างได พูดโดยรวมๆ
    ผมเป้งอีกคนหนึ่ง ซึ่งเพิ่งเข้ามาสู่วงการ 2 ล้อ เนื่องจากความชอบมานานแล้ว แต่ตอนเรียนอยู่ก้อคงลำบาก แต่ตอนนี้ก้อทำงานทำการ จนมีโอกาศได้เก็บเงิน ซือรถก่ะเค้าบ้าง ไม่อยากกวน ผู้ปกครอง

ตัวผมเอง ชือ รัก อยู่ กลุ่ม พี่ๆ K.M.7 คับ ได้มีโอกาศ ออกทริป ก่ะเค้าไม่ค่อยบ่อยก่ะเค้าเท่าไรเนื่องจากต้องทำงาน วันๆ จะอยู่แต่หน้าคอม

ระบายละนะค๊าฟ

ผมเข้ามาสู่ 2ล้อ เมือเกือบๆ 2ปีได้แล้ว ตั้งแต่ งานแรก ที่ออก ไป ก้อรับไม่ได้ กับ การกระทำ ของหลายๆกลุ่ม เช่น แอบดูสาวเข้าห้องน้ำ เล่นยากันอยู่หน้าเต็นส์ที่พัก เด็กไม่ถึง 15 กินเหล้าเมายา เหมือนก่ะหมา ผมว่าภาพลักษณ์ ของ พวกเราพี่น้อง รถ c นับวันยิ่งถอยลงไปเลือยๆๆ ไม่ว่าจะเป้ง ทั้งหญิง และชาย เวลาพวกผมกางเต็นส์นอน ก้อแทบจะไม่ได้นอนกัน มีแต่เสียงรถ ไม่รู้ว่ามันจะเบิ้ลหา.....มันเหรอ ไม่หลับไม่นอนกันหรือไง อยากทราบว่าเวลามันอยู่ถ้าเป้งเวลาตอนนี้มันจะทำไรอย ู่ มันจะเบิ้ลใส่หน้าผู้ปกครองมันหรือเปล่า... แล้วมันจะตีกันทำไม ทำไปเพืออะไร อยากบอกให้ใครเค้ารู้ว่าตูใหญ่ เก่งมาจากไหน ( ผมว่า ถ้าจัดงาน หน้าควรมีเวทีให้มันเลย ใครตีกันจับมันขึ้นเวที ตีกันให้ตาย ห้ามใช้อาวุธ ตีกันไป เสดแล้วก้อส่งตำรวจ ดำเนินคดีไปส่ะ ) แล้วกลุ่มไหนที่ ตีกัน ก้อควรจะมีสำนึก รับผิดชอบต่อการกระทำ ไม่ใช้เวลาจะตีกันแม้งถอดเสื้ออาร์มออก ให้ไม่รู้ว่ามาจากกลุ่มไหน

เรื่องรถแรง ผมยอมรับ ว่ารถในกลุ่ม K.M.7 แรงเสียงดังเกือบทุกคัน แต่ เวลาที่พวกเราไปถึงงานพวกเราก้อจอดไม่ใช่ขี่ไปขี่มา หรือถ้าออกไปข้างนอกเราก้อใช่ความเร็วไม่มากเพือไม่ใ ห้เกิดเสียงรบกวนในเขตบริเวณสถานที่จัดงาน หรือ ในชุมชน แต่มีบ้างส่วนมันจะแรงทำไมในงาน อยากจะโชว์ อะไรเหรอคับ เคยมีเหตุการณ์ งานที่ผมไปล่าสุดใน โคราช พวกเรา กำลังจะกลับ เวลาประมาณ 5 ทุ่มกว่าๆ ก้อจอดรวมกันอยู่ หน้าทางเข้างาน แล้วพี่หมู พี่คนหนึงที่เป้งคนก่อตั้งกลุ่ม แกเดินไป ดูรถในกลุ่ม แล้วก้อมีน้อง คนหนึงขี่ชาลี มาด้วยความเร็ว ชนพี่หมูอย่างจัง จนแกล้มลงไป คุงลองคิดดู ชนแล้วหนีไม่มีการขอโทษสักคำ นี้เหรอ จะทำให้คนอืนเค้ามองเราในภาพที่ดี

แต่งานทุกงาน เจ้าภาพไม่อยากให้เกิดเรื่อง เกิดปัญหาขึ้นมาอยู่แล้ว เราจะช่วยกันได้ไหมครับ ช่วยเลิกพฤติกรรมเลวๆ แบบนี้ส่ะ แล้วสังคมรถ c จะหน้าอยู่กว่านี้เยอะ

MsN & Mail :
    [email protected]

HI5 รูปกิจกรรมบ้างส่วน
    http://km7korat.hi5.com

TEL. 089-84-82-87-8 ( รัก K.M.7 )
    TEL. 081-99-73-12-9 (พี่หน่อง ประธาน K.M.7)

ความอดทนเป้งสิงที่ขมขืน แต่ผลของมันหวานชืนเสมอ ฟก.เสือเก่า #34 ฟก.450192041

Junior Member SiNe_J.J.'s Avatar
    สถานที่
    <<-M+[กoJทัwวาus]+C->>
    ขอบคุณ
    0

Arrow เห็นด้วยค่ะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ viewsonic อ่านข้อความ
    ขอ ระบายนิสหนึง นะครับ แต่ไม่ได้เกียวข้องกับ งานพวกพี่ๆชาว บ้านไผ่ แต่อย่างได พูดโดยรวมๆ

ผมเป้งอีกคนหนึ่ง ซึ่งเพิ่งเข้ามาสู่วงการ 2 ล้อ เนื่องจากความชอบมานานแล้ว แต่ตอนเรียนอยู่ก้อคงลำบาก แต่ตอนนี้ก้อทำงานทำการ จนมีโอกาศได้เก็บเงิน ซือรถก่ะเค้าบ้าง ไม่อยากกวน ผู้ปกครอง

ตัวผมเอง ชือ รัก อยู่ กลุ่ม พี่ๆ K.M.7 คับ ได้มีโอกาศ ออกทริป ก่ะเค้าไม่ค่อยบ่อยก่ะเค้าเท่าไรเนื่องจากต้องทำงาน วันๆ จะอยู่แต่หน้าคอม

ระบายละนะค๊าฟ

ผมเข้ามาสู่ 2ล้อ เมือเกือบๆ 2ปีได้แล้ว ตั้งแต่ งานแรก ที่ออก ไป ก้อรับไม่ได้ กับ การกระทำ ของหลายๆกลุ่ม เช่น แอบดูสาวเข้าห้องน้ำ เล่นยากันอยู่หน้าเต็นส์ที่พัก เด็กไม่ถึง 15 กินเหล้าเมายา เหมือนก่ะหมา ผมว่าภาพลักษณ์ ของ พวกเราพี่น้อง รถ c นับวันยิ่งถอยลงไปเลือยๆๆ ไม่ว่าจะเป้ง ทั้งหญิง และชาย เวลาพวกผมกางเต็นส์นอน ก้อแทบจะไม่ได้นอนกัน มีแต่เสียงรถ ไม่รู้ว่ามันจะเบิ้ลหา.....มันเหรอ ไม่หลับไม่นอนกันหรือไง อยากทราบว่าเวลามันอยู่ถ้าเป้งเวลาตอนนี้มันจะทำไรอย ู่ มันจะเบิ้ลใส่หน้าผู้ปกครองมันหรือเปล่า... แล้วมันจะตีกันทำไม ทำไปเพืออะไร อยากบอกให้ใครเค้ารู้ว่าตูใหญ่ เก่งมาจากไหน ( ผมว่า ถ้าจัดงาน หน้าควรมีเวทีให้มันเลย ใครตีกันจับมันขึ้นเวที ตีกันให้ตาย ห้ามใช้อาวุธ ตีกันไป เสดแล้วก้อส่งตำรวจ ดำเนินคดีไปส่ะ ) แล้วกลุ่มไหนที่ ตีกัน ก้อควรจะมีสำนึก รับผิดชอบต่อการกระทำ ไม่ใช้เวลาจะตีกันแม้งถอดเสื้ออาร์มออก ให้ไม่รู้ว่ามาจากกลุ่มไหน

เรื่องรถแรง ผมยอมรับ ว่ารถในกลุ่ม K.M.7 แรงเสียงดังเกือบทุกคัน แต่ เวลาที่พวกเราไปถึงงานพวกเราก้อจอดไม่ใช่ขี่ไปขี่มา หรือถ้าออกไปข้างนอกเราก้อใช่ความเร็วไม่มากเพือไม่ใ ห้เกิดเสียงรบกวนในเขตบริเวณสถานที่จัดงาน หรือ ในชุมชน แต่มีบ้างส่วนมันจะแรงทำไมในงาน อยากจะโชว์ อะไรเหรอคับ เคยมีเหตุการณ์ งานที่ผมไปล่าสุดใน โคราช พวกเรา กำลังจะกลับ เวลาประมาณ 5 ทุ่มกว่าๆ ก้อจอดรวมกันอยู่ หน้าทางเข้างาน แล้วพี่หมู พี่คนหนึงที่เป้งคนก่อตั้งกลุ่ม แกเดินไป ดูรถในกลุ่ม แล้วก้อมีน้อง คนหนึงขี่ชาลี มาด้วยความเร็ว ชนพี่หมูอย่างจัง จนแกล้มลงไป คุงลองคิดดู ชนแล้วหนีไม่มีการขอโทษสักคำ นี้เหรอ จะทำให้คนอืนเค้ามองเราในภาพที่ดี

แต่งานทุกงาน เจ้าภาพไม่อยากให้เกิดเรื่อง เกิดปัญหาขึ้นมาอยู่แล้ว เราจะช่วยกันได้ไหมครับ ช่วยเลิกพฤติกรรมเลวๆ แบบนี้ส่ะ แล้วสังคมรถ c จะหน้าอยู่กว่านี้เยอะ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยค่ะ เด๋วนี้คนเค้ามองพวกเราเหมือนตัวก่อปัญหาในสังคมกันห มดแล้ว อยากให้ช่วยกันจัดระเบียบใหม่ค่ะ อยากให้ภาพเดิม ๆ กลับมาอีกครั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SiNe_J.J. : 01-10-2008 เมื่อ 12:30
    เราเด็กThAi

ใจ

CL@sSiC

==========================

M~[o J ทั wu s]~C
    KoSuMPhiSai
    MaHaSaRaKhAm

Bookmarks