พี่น้องชาวสองล้อสงสัยไหมคับว่าเงินที่เราทำบุญไปแล้ วผลประโยชน์มันคืออะไร

ชื่อกระทู้: พี่น้องชาวสองล้อสงสัยไหมคับว่าเงินที่เราทำบุญไปแล้ วผลประโยชน์มันคืออะไร

Member budddygig's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มรักอิสระ/ชมรมรถโบราณสองล้อโพนทอง Roi - Et
    ขอบคุณ
    0

Exclamation พี่น้องชาวสองล้อสงสัยไหมคับว่าเงินที่เราทำบุญไปแล้ วผลประโยชน์มันคืออะไร

ผมชื่อบัดดี้คับ

สองล้อโพนทอง

จ.101

พรกเราสงสัยกันไหมคับว่าเงินที่พวกเราทำบุญไปทำไมเรา ไม่เห็นผลประโยชน์ของเงินอย่างนี้แล้วเราจะรู้ได้ยัง ไงว่าเค้าเอาเงินเราไปทำบุญจริงๆ

งงงงงงงงงๆ

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สงสัยเหมือนกัน

เราไปแล้วได้อะไรกลับมาบ้าง ก็แค่ขี่รถไปทรมานไปกินหล้า ตีกัน เซ็งครับพี่น้องพวกเราก็เลยมองกลับว่าจะไปอีกหรือเปล ่า พวกเราไปแค่กลุ่มเรา ไปทริปใกล้บ้าน จะดีกว่าเปล่าพี่น้อง ความคลาสสิคได้หมดไปแล้วครับพี่น้อง
    ความป่าเถื่อนมาเยือนเราแล้วครับ
    บักหำน้อย ยโสธร...........

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เอาเป็นว่า ทำบุญแล้วเราสบายใจเป็นพอครับ ส่วนเรื่องที่ว่า อันนี้ผมไม่ขอโพสเดี๋ยวมันจะเป็นเรื่องอีก
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

Member NU_JEEP's Avatar
    สถานที่
    ฅ.ฅนคลาสสิค ลพบุรี
    ขอบคุณ
    0

เงินนะหรอ

ที่นู๋คิดนะ

ไม่ว่ามันจะไปเป็นอย่างไรก็ตาม

แต่เราทำด้วยใจที่บริสุทธิ์

เขาจะเอาไปทำอะไรก็เรื่องของเขา

เพราะนู๋เชื่อว่า "กรรมมันติดจรวด"
    ฅ.ฅนคลาสสิค ลพบุรี
    ขับขี่ปลอดภัย ไปกับ "C100"

พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว ตาลีบัน's Avatar
    สถานที่
    สนิมคำราม
    ขอบคุณ
    0

Arrow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NU_JEEP อ่านข้อความ
    เงินนะหรอ

ที่นู๋คิดนะ

ไม่ว่ามันจะไปเป็นอย่างไรก็ตาม

แต่เราทำด้วยใจที่บริสุทธิ์

เขาจะเอาไปทำอะไรก็เรื่องของเขา

เพราะนู๋เชื่อว่า "กรรมมันติดจรวด"
    เห็นด้วยมากๆครับ

เดี๋ยวนี้กรรมมันติดจรวด
    "ชีวิตนั้นสั้น ศิลปะยืนยาว"

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"

นึ่นิคำ
    มื

Junior Member markburiram's Avatar
    สถานที่
    satellite-เด้อ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ budddygig อ่านข้อความ
    ผมชื่อบัดดี้คับ

สองล้อโพนทอง

จ.101

พรกเราสงสัยกันไหมคับว่าเงินที่พวกเราทำบุญไปทำไมเรา ไม่เห็นผลประโยชน์ของเงินอย่างนี้แล้วเราจะรู้ได้ยัง ไงว่าเค้าเอาเงินเราไปทำบุญจริงๆ

งงงงงงงงงๆ
    เป็นคำถามที่ "ดีมาก" ผมการันตีได้ สำหรับ 2 จังหวัด คือ ในสายของ ชมรมรถเก่าเมืองช้าง และ สายของ ชมรมรถเก่าบุรีรัมย์ สามารถ ตรวจสอบ ย้อน หลังได้ถึง 12 ปี ยอดเท่าไร ใช้จ่ายที่จำเป็นเท่าไร รวมยอดทำบุญเท่าไร
    ป.ล. ผมชอบ คนที่ตั้งคำถาม ทำนอง ประมาณนี้ เราจะได้มาศึกษา ย้อนหลัง ว่าตั้งแต่ รุ่นน้า รุ่นอา เขาทำความดี อะไรมั่ง เราควร สืบทอด เจตนารมณ์ รักษา สิ่งดีๆ เช่นนี้ไว้ ให้ลูกหลานเรา ได้ภูมิใจ อีกหลายสิบปี
    น้า มรรค บุรีรัมย์ 086-8685947 ดีแทค

วิดวะ อุตสาหการ the tung's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่ใช่แค่ติดจรวด
    มันออนไลน์แล้วครับ

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ markburiram อ่านข้อความ
    เป็นคำถามที่ "ดีมาก" ผมการันตีได้ สำหรับ 2 จังหวัด คือ ในสายของ ชมรมรถเก่าเมืองช้าง และ สายของ ชมรมรถเก่าบุรีรัมย์ สามารถ ตรวจสอบ ย้อน หลังได้ถึง 12 ปี ยอดเท่าไร ใช้จ่ายที่จำเป็นเท่าไร รวมยอดทำบุญเท่าไร
    ป.ล. ผมชอบ คนที่ตั้งคำถาม ทำนอง ประมาณนี้ เราจะได้มาศึกษา ย้อนหลัง ว่าตั้งแต่ รุ่นน้า รุ่นอา เขาทำความดี อะไรมั่ง เราควร สืบทอด เจตนารมณ์ รักษา สิ่งดีๆ เช่นนี้ไว้ ให้ลูกหลานเรา ได้ภูมิใจ อีกหลายสิบปี
    ถูกใจใช่เลยครับน้า นี่สิ เจตนารมย์ที่แท้จริง
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

Senior Member viewsonic's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ markburiram อ่านข้อความ

ขอ บวกกลุ่มผมไปด้วยอีก 1 คริคริ k.m.7 ถึงเพิ่งจะก่อตั้งปี 45 เพียงไม่นาน แต่ เงินทุกบาททุกสตางค์ ที่เคยได้รับ ก้อตรวจสอบได้เหมือนกันว่า เงินส่วนนั้นนำไปใช้ อะไรทางไหน โดยเฉพาะต้นปีมีนา ที่เพิ่งจัดงานผ่านไป ครั้งที่3 เรามี รูปภาพ ว่าเราไป บริจากกันจิงๆ
    MsN & Mail :
    [email protected]

HI5 รูปกิจกรรมบ้างส่วน
    http://km7korat.hi5.com

TEL. 089-84-82-87-8 ( รัก K.M.7 )
    TEL. 081-99-73-12-9 (พี่หน่อง ประธาน K.M.7)

ความอดทนเป้งสิงที่ขมขืน แต่ผลของมันหวานชืนเสมอ ฟก.เสือเก่า #34 ฟก.450192041

Member ปีเตอร์'s Avatar
    สถานที่
    ส้องล้อพเนจร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สองล้อพเนจร

ขับขี่สองล้อรักกันทุกคน ทำดีด

2546-ปัจจุบัน mike_kalasinclassicbike's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์ -MahasaraKham
    ขอบคุณ
    0

เงินทุกบาท เอาไปทำบุญหมดนะครับ....

Junior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Mc วิเชียรบุรีคลาสสิค

เราเห็นด้วยเป็นอย่างมากเราเชื่อว่าใครทำอะไรได้อย่า งนั้น
    คุณไม่จำเป็นต้องมาประกาศให้ใครรู้ว่าคุณจะทำบุญเท่า ไรเพราะไม่มีใครรู้กับคุณหรอกว่าคุณมีรายได้จากการจั ดงานเท่าไร น้อยมากที่จะมีพิธีกรขึ้นมาพูดว่ารายได้การจัดงานในค รั้งนี้รวมเป็นเงินทั้งสิ้น.......................บ าท
    หักค่าใช้จ่ายเท่าไร ทำบุญเท่าไร น้อยมากที่จะมีแบบนี้ แต่เราถือว่าเราทำด้วยใจไม่ต้องไปเสียดายหรอกนะเพื่อ นๆ ผลดีก็จะตอบสนองเราเอง ส่วนคนที่ใช้การทำบุญมาบังหน้าเขาก็จะได้รับผลกรรมอั นนั้นเอง
    Classic จงเจริญ

Bookmarks