ปรึกษาหน่อยคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ปรึกษาหน่อยคับ

Senior Member warmzalez's Avatar
    สถานที่
    Indy&Bekery
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปรึกษาหน่อยคับ

คือว่าเวสป้าของผมมัปัญหาดังนี้คับ
    1. ถ้ารถจอดไว้นานประมาน1-2 ชั่วโมง ก้อสตาร์ทติดยากแล้วคับ แต่พอติดแล้วก้อไม่มีปัญหาอะไร
    2. รถผมควันจะเยอะมาเลยคับ ทั้งๆทีผสม2tก้อไม่มาก

ควรแก้ไขอย่างไรคับ
    ขอบคุณมากคับ

jing's Avatar
    สถานที่
    สีแดงหมากสุก+ต้นประดู่แดง
    ขอบคุณ
    0

1.เป็นเรื่องปกติที่สตาสติดอยาก แล้วแต่คันก็ไม่เหมือนกัน ถ้าไม่ทำเครื่องใหม่ ลองเปลี่ยนมาใช้น้ำมันเครื่องแบบรวม คือ 10w40 จะสตาสติดง่ายขึ้น ผมใช้อยู่ของ mutul 10w40 สตาสง่ายเลยครับ
    2.เครื่องอาจเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ รอคนอื่นมาตอบแล้วกัน

ทำเอง ขับเองแบบชิลลๆ smoother's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ถ้าจอดรถ 1-2 ชม.แล้ว สตาร์ทยาก แต่ดึงโช้คหรือเอียงแล้วสตาร์ทติด ถือว่าไม่เสียหายครับ เป็นปกติของเวสป้าครับ แต่ถ้าเอียงแล้วสตาร์ทไม่ติดหรือติดยากแดงว่าน้ำมันท ่วมแล้วครับ ถ้าน้ำมันท่วมสังเกตุเวลาสตาร์ทติดจะเร่งไม่ค่อยขึ้น แล้วจะมีควันออกำมามากมีกลิ่นน้ำมันด้วย
    แก้ไม่ยาก แค่เปลี่ยนนมหนูลูกลอย 50 บาท ถ้ายังไม่ใช่ต้องมาเช็คละเอียดกันอีกที

เรามาแล้ว auto's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ธรรมดารถอายุมาก รถไหม่ยังต้องเปิดโช๊คเลย

[B]มิตรภาพไม่มีที่สิ้นสุดตราบใดที่ยังมีชีวิตอยู่ คนไทยหัวใจเกินร้อย
    www.putovp@gmail.com

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

1. ถ้ารถจอดไว้นานประมาน1-2 ชั่วโมง ก้อสตาร์ทติดยากแล้วคับ แต่พอติดแล้วก้อไม่มีปัญหาอะไร
    ---- สตาร์ทยาก อาจจะมาจากลูกสูบหลวมครับ

2. รถผมควันจะเยอะมาเลยคับ ทั้งๆทีผสม2tก้อไม่มาก
    ---- ถ้าไม่ได้ใส่ 2T เยอะ ก็ ซีนข้อเหวี่ยงรั่วครบ

ควรแก้ไขอย่างไรคับ
    ลูกหลวมเปลี่ยนลูกเลยครับ
    ซีนขั้อเหวี่ยงรั่วนี่ต้องผ่าเครื่องครับ ถ้าลูกหลวมก็เอาไปทำด้วยกันเลยทีเดียว
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Senior Member warmzalez's Avatar
    สถานที่
    Indy&Bekery
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยังไม่หายเลยคับ

เปลี่ยนลูกสูบใหม่แล้วก้อไม่หายคับ

แล้วมีปัญหาอีกข้อคับ คือว่าพอขับได้ประมาณ 60 เสียงมันเป็นอั้นๆคับ มันไม่ค่อยไหลอ่าคับ

ขอบคุณคับ

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ warmzalez อ่านข้อความ
    เปลี่ยนลูกสูบใหม่แล้วก้อไม่หายคับ

แล้วมีปัญหาอีกข้อคับ คือว่าพอขับได้ประมาณ 60 เสียงมันเป็นอั้นๆคับ มันไม่ค่อยไหลอ่าคับ

ขอบคุณคับ
    ถ้าสูบไม่หลวมแล้วสตาร์ทยาก
    สตาร์ทยากนี่ ยากยังไงอะครับ ถ้ายากแบบ สามสี่ทีติดก็ปกติ หรือ เอียงรถมาทางขวาก่อนซัก 10 วินาที
    แล้วสตาร์ทติดอันนี้ก็ปกติ แต่ถ้ายากแบบเอียงแล้ว(น้ำมันก็ไม่ท่วม) แล้วก็ยังติดยากอยู่นี่ก็.....มีปัจจัยหลายอย่างเหมื อนกัน
    ลองเช็ค พวกระบบไฟดูพวก หัวเทียน ควอยไฟ มัดข้าวต้ม ทองขาวครับ / คาร์บิว พังรึเปล่า(ทำให้น้ำมันมันท่วมตลอดเวลาที่จอดเฉยๆให้ ลองปิดก๊อกน้ำมันดูเวลาทุกครั้งที่จอด) ฯลฯ ต้องรอผู้รู้อีกทีคับ
    ส่วน ขับได้ประมาณ 60 มันดูอั้นๆ
    ใช้ท่ออะไรอยู่ครับตอนนี้ เปลี่ยนท่อที่ระบายดีๆ ซักใบก็ฉิวแล้วครับ
    หรือถ้าใช้ท่อสูตรอยู่แล้วหรือไม่ต้องการเปลี่ยนท่อ ก็ลองผ่าท่อดูครับบางทีพวกเขม่าที่ติดอยู่ในท่อเยอะๆ ก็ทำให้มันอั้นได้เหมือนกัน(บางรายมันติดจนถึงขั้นวิ ่งไม่ออกเร่งเป็นดับก็มีนะครับ)

***หนึ่งความคิดเห็นครับ ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วย***
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Member Kong Lambretta's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

คอยตัวนอกพังรึเปล่าครับ(คอยหัวเทียน)
    ลองเปลี่ยนมาใช้คอยของไต้หวันดูครับ
    กล่องสีเหลืองราคา350

Bookmarks