จะทำเกลียวรูถ่ายน้ำมันเครื่อง ต้องยกเครื่องปล่าวครับ????

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: จะทำเกลียวรูถ่ายน้ำมันเครื่อง ต้องยกเครื่องปล่าวครับ????

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จะทำเกลียวรูถ่ายน้ำมันเครื่อง ต้องยกเครื่องปล่าวครับ????

เกลียวรูถ่ายน้ำมันเครื่อง มีปัญหา จะไทเกลียวใหม่ ยุ่งยากมั๊ยครับ ต้องยกเครื่องปล่าวครับ กี่บาทได้ครับ

เรามาแล้ว auto's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อยากรู้เหมื่อนกันครับ

[B]มิตรภาพไม่มีที่สิ้นสุดตราบใดที่ยังมีชีวิตอยู่ คนไทยหัวใจเกินร้อย
    www.putovp@gmail.com

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วอนผู้รู้ตอบทีครับ

วอนผู้รู้ตอบทีครับ

Junior Member lippersix's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แน่นอนครับ...ต้องเข้าโรงกลึงกันแน่นอน....แต่ที่บอก มีปัญหานียังไงครับ

ใช่น๊อตของมันหรือป่าว....

แต่เพื่อนเวลาใส่ใช้กอตเทปพันท่อพีวีซีด้วยป่าว....ถ ้าใช้ก็น่าจะอยู่นะ...

ไม่เคยมีปัญหาเลย....เทปพันท่อพีวีซีมันไม่แพงนิ...
    Whatever you do
    Whatever you say
    Yeah I know it's alright

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ไม่ต้องยกเครื่องลงครับ ขี่ไปร้านโรงกลึง ถ่ายน้ำมันเครื่องออก แต่ควรเก็บน้ำมันเครื่องที่ถ่ายไว้ด้วย แล้วให้ร้านตาฟเกลียวใหม่ให้ใหญ่กว่าเดิมเลยก็ได้ แต่ต้องนอนรถนะครับ หลังเสร้จแล้วให้เอาน้ำมันเครื่องที่ถ่ายไว้เทใส่ครั บ แล้วสตาร์ทเครื่องขี่สักพัก แล้วค่อยถ่ายน้ำมันเครื่องเพื่อออกเอาเศษที่เจาะมาไห ลมากับน้ำมันเครื่อง ก๊จะดี

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไปทำมาแล้ว

ไปทำมาแล้วครับ ไม่ต้องยกเครื่องลง ตะแคงรถไปข้างซ้ายให้ติดพื้น ถ้าให้ดีถอดฝาข้าง ขวาออก สีจะได้ไม่ถลอก ครับ
    ทำไม่นาน ช่างเค้าคิด 100 บ. พร้อมน๊อต 1 ตัว

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ก็โอเคครับ ราคาปานกลางไม่แรงมาก ทำแล้วสบายใจก็คุ้มแล้ว

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Bookmarks