ปัญหาเครื่องมีเสียงแปลกๆครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ปัญหาเครื่องมีเสียงแปลกๆครับ

Member My Sprinter, I'm sprinter's Avatar
    สถานที่
    บ้านอยู่แถวเมืองชล แวะมาเที่ยวนะครับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปัญหาเครื่องมีเสียงแปลกๆครับ

ตอนนี้รถผมมีปัญหาตรงที่ว่าถ้าขี่ไปสักพัก (ประมาณว่าเครื่องร้อน)
    จะมีเสียงดังแครกๆออกมาเครื่อง (หรือใต้ท้องรถ แถวๆท่อ อันนี้ไม่ชัวร์ พยายามลองฟังหลายทีแล้ว)

มันก็จะดังอยู่อย่างนั้นอ่ะครับ บางทีเครื่องก็มีอาการเบา เร่ง เบา เร่ง สลับกัน แล้วก็รู้สึกว่าเร่งเครื่องไม่ค่อยขึ้น

ใครพอทราบอาการเบื้องต้นรบกวนด้วยครับ
    จะได้ทำถูกจุด

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Talking

ต้น ลองบอกอาการให้มากกว่านี้อีกหน่อยครับ
    แล้วขี่ไกลแค่ไหน ขี่พอเครื่องร้อนอ่ะ

ปล แล้วตอนนี้ไปทำงานยังงัยอ่ะ หรือว่าเปลี่ยนที่ทำงานแล้ว
    Besotted Scooter Club
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

Member My Sprinter, I'm sprinter's Avatar
    สถานที่
    บ้านอยู่แถวเมืองชล แวะมาเที่ยวนะครับ
    ขอบคุณ
    0

กว่ามันจะเริ่มมีเสียงก็สักประมาณ 2-3 กม.ได้ครับ
    แต่ถ้าขี่เร็วหน่อยมันก็จะเริ่มดังเร็วขึ้น
    แต่การสตาร์ทเครื่องนี่ยังปกติ จอดไว้สามสี่วันก็ยังทีเดียวติดอยู่
    ถ้าสตาร์ทตอนเครื่องเย็น ก็คือยังไม่มีเสียง ต้องขี่ไปสักพักก่อน แต่ถ้าสตาร์ทตอนเครื่องยังร้อนๆอยู่ คือขี่มาจอดลงไปซื้อของ กลับขึ้นมาขี่ ก็คือจะมีเสียงเลย กลัวมันจะมีปัญหาตามมาทีหลัง ตอนนี้ไม่กล้าขี่ไปไหนเท่าไหร่ กลัวพัง

(ถึงโต้ ตอนนี้บริษัทย้ายมาบางพลีได้เดือนกว่าแล้วครับ ก็นั่งรถบ.มาทำงาน บางทีก็ขับรถมาอ่ะ)

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

ลูกสูบหลวมป่าวคับ อาจเปนเสียงแหวนได้
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

Bookmarks