อยากทราบว่า อินเดีย / อิตาลี ดูตรงไหน

ชื่อกระทู้: อยากทราบว่า อินเดีย / อิตาลี ดูตรงไหน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Post อยากทราบว่า อินเดีย / อิตาลี ดูตรงไหน

อินเดีย / / อิตาลี ดูตรงไหน ว่า เป็น อิตาลี คับ หรือดูตรงไหนว่า เป็นอินเดีย

ถ้าดูที่เลขเครื่อง อิตาลี่ จะขึ้น ต้นด้วยตัวไรเหรอคับ บอกหน่อยคับ

คือจะไปซื้อรถ แต่ยัง ดูไม่เป็นเลยอะ เขาบอกว่า เป็นอิตาลี่ เลยขอถามเรื่องนี้ หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

อินเดีย อิตาลี่ หลักๆ แล้วดูที่รูปทรง และ เลขเครื่องครับ
    ซึ่งบางคน หรือ ถ้าเริ่มมาขับใหม่ๆ อาจจะดูไม่ขาดหรอกครับ
    ต้องใช้เวลา ศึกษา ทำความเข้าใจไปเรื่อยๆ เพราะมันมีอะไรมากกว่าที่เราคิดครับ
    เลขเครื่อง นี่ ขึ้นต้นด้วยหลายอย่างเลย เช่น vsd vse vsx vbb ฯลฯ
    คือว่าถ้าจะไปซื้อรถ แนะนำให้หาคนไปดูให้ หรือ ค่อยๆ ดูไปก่อนแล้วค่อยซื้ออย่าใจร้อน
    ไม่ต้องไปกังวลมากกับ รถ อินเดีย หรือ อิตาลี่ หรอกครับ ยังไงก็เป็นเวสป้าเหมือนกัน

ด้านความแตกต่างที่รูปทรง ต้องรอเซียนมาอธิบายคับ
    ปล.ที่สำคัญมีทะเบียนดีที่สุดครับ...
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Senior Member embretta's Avatar
    สถานที่
    Kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

ใช่คับ เอาแบบมีท.บ.โอนได้ สบายใจสุด ต้องโอนที่ขนส่งเลยนะไม่ใช่จ้างร้านโอน
    และการดูเลขอย่างเดียวไม่ได้แล้วคับ เพราะมีทั้งการตอก ตัด เชื่อม และอื่นๆๆอีก

อย่าใจร้อยคับ ศึกษาไปเลื่อยๆๆๆรึให้คนที่ดูเป็นเชื่อใจได้ไปดูให้
    รึไมก้อลองโทรถามช่างต่างๆเอา เพราะเดียวนี้ปรึกษาได้ ช่างเก่งๆๆเยอะคับ

ZeaN_nd's Avatar
    สถานที่
    กูเก่า 2548
    ขอบคุณ
    0

ต้องโดนหลอกก่อนครับ

จะได้เข้าใจอย่างถ่องแท้

5555+ (ล้อเล่นนะครับ)

เติมดีกรีบางๆ คลางดนตรีเบาๆ

หยอกเย้ามิตรสหาย เป็นเจ้าชายไม่รู้เหงา ..

Junior Member doojada's Avatar
    สถานที่
    ม่ายมี...
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ZeaN_nd อ่านข้อความ
    ต้องโดนหลอกก่อนครับ

จะได้เข้าใจอย่างถ่องแท้

5555+ (ล้อเล่นนะครับ)

ถะ ถะ ถะ ถูกต้องคร๊าบบบบบ......
    555++ ( โดนมาเหมือนกัน )

Bookmarks