ขอความรู้เรื่องLamอะคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอความรู้เรื่องLamอะคับ

Junior Member
    สถานที่
    KU classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความรู้เรื่องLamอะคับ

คือว่าที่บ้านมีเวสป้าของพี่คันนึงแต่ผมอยากได้แลมเล ยอยากรู้เรื่องของแลมมากกว่านี้อะคับ
    1 แลมนี่ต่างกะเวสป้ายังไงเท่าที่ผมดูคือเป็นแค่รูปทรง ภายนอกอะคับ
    2 แลมผลิตที่ไหนอะคับอย่างเวสป้าเป็นอิตาลีเงี้ย
    3 แล้วรุ่นของแลมที่พอหาได้ในไทยมีรุ่นไรบ้างอะคับแล้ว แต่ละรุ่นราคาเท่าไหร่อะคับ

ขอบคุณคับ ถ้ามีเรื่องไรที่ควรรู้อีกก่อนซื้อก็ช่วยบอกด้วยนะคร ับ

ขอบคุณคับ

linkin park's Avatar
    ขอบคุณ
    0

LAM ก็เป็นอิตาลีเหมือนกันครับ เครื่องยนต์แตกต่างกันครับ เหมือนกันที่ใส่เกียร์ที่มือครับ แค่นี้ล่ะกันให้ผู้รู้ท่านอื่นตอบบ้างครับ

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ armtkdboy อ่านข้อความ
    คือว่าที่บ้านมีเวสป้าของพี่คันนึงแต่ผมอยากได้แลมเล ยอยากรู้เรื่องของแลมมากกว่านี้อะคับ
    1 แลมนี่ต่างกะเวสป้ายังไงเท่าที่ผมดูคือเป็นแค่รูปทรง ภายนอกอะคับ
    2 แลมผลิตที่ไหนอะคับอย่างเวสป้าเป็นอิตาลีเงี้ย
    3 แล้วรุ่นของแลมที่พอหาได้ในไทยมีรุ่นไรบ้างอะคับแล้ว แต่ละรุ่นราคาเท่าไหร่อะคับ

ขอบคุณคับ ถ้ามีเรื่องไรที่ควรรู้อีกก่อนซื้อก็ช่วยบอกด้วยนะคร ับ

ขอบคุณคับ
    1 ต่างกันทุกอย่างแหละครับ เครื่องยนต์ รุปทรง
    2 ผลิตที่ อิตาลี เหมือนกันครับ
    3 ก็ที่เห้นผ่านๆตา บ้านเราก็มีแทบจะครบนะ แต่บางรุ่นอาจจะน้อย มีแค่คัน สองคัน
    ราคาไปศึกษาดูเอา ไม่อยากบอก มันขึ้นอยุ่กับคนขายด้วย คันละ 300,000 ก็เคยเห็นมาแล้ว
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

สถานที่
    KU classic
    ขอบคุณ
    0

ผมชอบ sx 200 อะคับ
    อยากรู้ว่าราคาเท่าไหร่เอาแบบแห้งๆแต่เครื่องดีๆอะคั บ โอนทะเบียนได้

ขอบคุณคับ

สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ armtkdboy อ่านข้อความ
    ผมชอบ sx 200 อะคับ
    อยากรู้ว่าราคาเท่าไหร่เอาแบบแห้งๆแต่เครื่องดีๆอะคั บ โอนทะเบียนได้

ขอบคุณคับ
    แน่นอนจริงๆ จะเล่นตัวเจ็บซะด้วย sx200 หายากอยุ่นะ แท้ๆ ทะเบียนโอน มีไม่ต่ำกว่า 250,000 แน่นอน กำเงินไว้ได้เลย แต่จะมีคนขายให้หรือป่าวไม่รู้นะ เพราะบ้างทีมีเงินอย่างเดียวอาจซื้อไม่ได้ ต้องมีโชคด้วย ยังไงก็เอาใจช่วย ขอให้ได้
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

Junior Member PKK's Avatar
    สถานที่
    ssl
    ขอบคุณ
    0

Sx200 สภาพทำกริ๊บๆทั้งคัน อะไหล่ใหม่ๆแท้ๆเกือบทั้งคัน ทะเบียนพร้อมโอน 300000 บาท สนใจลงเบอร์ไว้

[[Rmutt Classic Club]] kct48641cat's Avatar
    สถานที่
    yK'sCoOter GanG.RMUTT CLASSIC CLUB.
    ขอบคุณ
    0

Arrow ==>> ขอผู้สันทัดกรณี เปิดแครง ดูตำหนิแตกต่างระหว่างอิตาลี กะ อินเดีย ให้ชม หน่อย

==>> ขออาศัยกระทู้หน่อยครับ

==>> ขอผู้สันทัดกรณี เปิดแคร้ง ดูตำหนิแตกต่างระหว่างอิตาลี กะ อินเดีย ให้ชม หน่อยครับ
    ==>> หรือบอกข้อแตกต่างทั้ง สองตัวนี้ อะครับ

You'll never walk alone.
    Road Runner The generation.
    kct48641cat@hotmail.com
    kct48641cat@gmail.com

==========>> yK' sCoOter GanG. <<============
    RajaMangala University of Technology Thanyabury
    ========>> RMUTT CLASSIC CLUB <<==========
    http://www.thaiscooter.com/club/yK_sCoOter_GanG

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kct48641cat อ่านข้อความ
    ==>> ขออาศัยกระทู้หน่อยครับ

==>> ขอผู้สันทัดกรณี เปิดแคร้ง ดูตำหนิแตกต่างระหว่างอิตาลี กะ อินเดีย ให้ชม หน่อยครับ
    ==>> หรือบอกข้อแตกต่างทั้ง สองตัวนี้ อะครับ

ดูง่ายๆเลย เอาแบบพื้นฐานนะ อะไหล่ แท้ ส่วนใหญ่ มีปั้ม ตรา inno หมดแทบจะทุกชิ้น ง่ายไม

ส่วนเครื่อง ก็จะปั้มเช่นกัน ทั้ง ฝาแคร๊ง และตัวแคร๊ง
    .
    .

Senior Member embretta's Avatar
    สถานที่
    Kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

ใช่คับ ในเครื่องอะไหล่แทบทุกชิ้นเกือบจะตีตรา อินโนหมดคับ

[[Rmutt Classic Club]] kct48641cat's Avatar
    สถานที่
    yK'sCoOter GanG.RMUTT CLASSIC CLUB.
    ขอบคุณ
    0

Arrow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ modsmania อ่านข้อความ
    ดูง่ายๆเลย เอาแบบพื้นฐานนะ อะไหล่ แท้ ส่วนใหญ่ มีปั้ม ตรา inno หมดแทบจะทุกชิ้น ง่ายไม

ส่วนเครื่อง ก็จะปั้มเช่นกัน ทั้ง ฝาแคร๊ง และตัวแคร๊ง
    ==>> ขอบคุณครับ..ที่ชี้ทางสว่างครับ

You'll never walk alone.
    Road Runner The generation.
    kct48641cat@hotmail.com
    kct48641cat@gmail.com

==========>> yK' sCoOter GanG. <<============
    RajaMangala University of Technology Thanyabury
    ========>> RMUTT CLASSIC CLUB <<==========
    http://www.thaiscooter.com/club/yK_sCoOter_GanG

สถานที่
    KU classic
    ขอบคุณ
    0

โอ้ยยยยยย

300000 เลยเหรอคับ หมดปัญญาจิงแท้แน่นอน

เรานีมันตาถึงจิงเว้ยคันแรกก็กะของแพงเลย

t--t สู้ไม่ไหวคับ
    แล้วอย่างรุ่นอื่นอะคับเอาแบบมีทะเบียอะคับ ราคาปามานเท่าไหร่

Junior Member cha-lee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ได้ความรู้ดีครับ ขอบคุนครับ

เส้นทางแลมของผมยังมีอีกยาวไกลนัก (เพราะยังหารถไม่ได้ซักที)
    LAMBRETTA LAMBRETTY LAMBRETTO

สถานที่
    KU classic
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกความรู้คับ

แล้วผมไปอ่านกระทู้เก่ามาจำไม่ได้ว่า รุ่นไรที่เอามาทำเป็นtv ได้อะคับ
    แล้วเค้าทำกันไง แบบว่าเปลี่ยนตรงไหนบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ปล. 300000ค้าบบ ขายบ้านเลย555+
    ชาตินี้คงได้แต่รถจำลอง T-T

Talking

ขอบคุณทุกความรู้คับ

แล้วผมไปอ่านกระทู้เก่ามาจำไม่ได้ว่า รุ่นไรที่เอามาทำเป็นtv ได้อะคับ
    แล้วเค้าทำกันไง แบบว่าเปลี่ยนตรงไหนบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ปล. 300000ค้าบบ ขายบ้านเลย555+
    ชาตินี้คงได้แต่รถจำลอง T-T
    มาแนวดัดแปลงอีกแว้ว em86

ที่เห็นเยอะๆเลยก้อจะมีli3นี่แหละคับ

เปลี่ยนตรงไหนบ้าง ผมขอยกตัวอย่างเฉพาะภายนอกน่ะ

ขึ้นอยู่กับว่า รถที่จะแปลงอะ เปน รุ่น3 หรือ สเป

เพราะTVรูปทรงภายนอกจะคล้ายๆสเป เกือบทุกอย่าง

ยกเว้น ดุมดิส ซัพโชค (ฝาข้าง ถ้าเปนTvตัวเก่าน่ะ) ลายเซ็น ประมาณนี้

แต่ผมว่าอย่าไปแปลงเรยคับขี่เดิมๆอะดีแล้ว

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัว ผิดพลาดประการใดขออภัย

Bookmarks