[ ขาย ] >>>>>นานๆๆมาทีซักทีเอ้ย!!!!!!!!!>>>>> - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 206 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 105 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: >>>>>นานๆๆมาทีซักทีเอ้ย!!!!!!!!!>>>>>

อ๋อง เรื่องกุญแจประตูบ้านได้รึยัง เอางี้นะ
    ก่อนอื่น ประตูแบบนี้ ต้องมีสายยูคล้องเพื่อล็อคกุญแจนะครับ
    จึงส่งตัวอย่างมา สายยูแบบพับ 2 ชั้น ซึ่งจะแน่นหนากว่าสายยูแบบธรรมดา
    ( แบบรูปที่แนบมาหาซื้อได้ตามร้านค้าวัสดุก่อสร้าง ราคา 30 - 40 บาท )
    ทีนี้มาถึงเรื่องกุญแจนะครับ ......
    กุญแจน่าจะต้องเป็นแบบ 2 ชั้นเหมือนกัน
    1. กุญแจสำหรับล็อค คล้องกับสายยู แนะนำให้ใช้กุญแจแบบที่ปัจจุบันมีขาย
    ทั่วไปตามร้านขายวัสดุ แต่เลือกยี่ห้อที่มีคุณภาพหน่อย อย่างยี่ห้อ solo / solex
    เพราะแข็งแรง งัดแงะ แคะ ตัด ยาก แต่........แต่เวลาถ้ามีผู้ไม่หวังดีมันจะงัดบ้าน
    มันไม่สนใจกุญแจหร่อกครับ มันจะไปแงะที่สายยู เพราะง่ายกว่า ทีนี้ถ้าสายยูหลุด
    ก็เข้าบ้านไปขโมย ป้ายอวยพร / ป้ายกระดานดำที่ผมหมายตาและสั่งออร์เดอร์ไว้
    สบายแฮ อ้าว...แล้ววเราจะเลือกแม่กุญแจดีๆมาคล้องทำหอกไร ? สงสัยใช่ไม๊
    อันนี้ผมไม่มีคำตอบให้แล้วล่ะ คิดซะว่าเลือกของดีๆมาใช้เพื่อ
    1.1 แสดงฐานะ.... เพื่อให้แถวบ้านรู้ว่าเรามีตังค์ / มีรสนิยม
    1.2 เพื่อข่มขวัญโจร กรณีมันเป็นขโมยมือใหม่ ที่คิดไปไม่ถึงเรื่องงัด " สายยู "
    แต่.... ( อีกแล้ว ) ปัญหานี้มีทางแก้ครับ คือ

2. ใส่กุญแจล็อคแบบเจาะรูฝังในบานประตูอีกชั้นนึงครับ นึกภาพง่ายๆแบบกุญแจ
    ที่เราล็อคแก๊ะลิ้นชักน่ะ แต่เลือกใช้แบบสำหรับใช้กับประตูมันจะใหญ่กว่า
    ก็หาซื้อได้ที่ร้านค้าวัสดุก่อสร้างทั่วไป มีขายแน่นอน เลือกได้ตามฐานะเลย บอกเค้าว่า
    เอาแบบเสียบกุญแจในรูนะ ไม่เอาแบบลูกบิด ( มันจะเห่ย ไม่เข้ากับแบบประตูที่เราใช้ )
    หมายเหตุ... รายการที่ 2 นี่ อ.ทัศ ( stinkyrod ) มีอยู่ครับ ลองคุยดู
    เฮ้อ......พอก่อน เมื่อยมือ ผมแค่แนะนำแบบมีความรู้งูๆปลาๆ แบบมั่วเอาเองนะ
    ลองๆๆๆๆหลายๆแบบดู

อ้าว.. โม้เพลิน ลืมลงรูป

รูป รูป    

อ่อง ลองดูแบบกลอน กุญแจล็อค และมือจับประตูที่พี่ใช้ที่บ้าน พี่กิตติ เค้าฝากไว้ให้พี่ลองทำการบ้านให้ก่อนวางหู และแยกย้ายกันไปขัดถูสมบัติ ตอนบ่ายแก่ๆ

กลอนภายใน ใช้กลอนตัวยาวจะดูดีนะ เพราะประตูบ้าอ่องสูงด้วย เพื่อกลางคืนใครก็ตามที่อยู่ในห้องด้วยกันเบื่อขี้หน ้าจะไดไม่ปลุกเราใด้ตืนมาดึงกลอนเปิดประตู

ล็อคประตู ใช้แบบที่พี่กิตติแนะนำ จะดูไม่ขัดตา และปลอดภัย วึ่งอาจติดสายยูเพิ่มเข้าไป เก๋ เท่ห์ไม่เบา

มือจับประตูบ้านโบราณ สามารถเอกใช้ได้หลายแบบ แบบทองเหลืองใหญ่หน่อยมีหลายลายใช้ภายนอก แบบทองเหลืองเรียบๆ เอาไว้นอนดูเองภายใน หรือประเภทมือจับเหล็กพ่นสีดำถูกๆ ใส่แล้วทำให้เกิดอารมภ์ เอ้ย....ได้อารมภ์ไปอีกแบบ บ้างห้องที่บ้าน พี่ดัดแปลงใช้มือจับเหล็ก ที่โดยทั่วไปเอาไว้ใช้กับ**บเหล็ก / ไม้โบราณ ก็ได้ไปอีก Look หนึ่ง

ลองดูรูปด้านล่าง นะ (โดยเฉพาะเฉลียง ด้านบนที่ขาดโต๊ะที่ฝากอ่องเป็นการบ้านไว้ สำหรับนั่งดูสมุดบัญชีธนาคารที่ว่างเปล่า ฮือๆๆๆๆๆๆๆ)

รูป รูป    

แค่นี้ก่อน

รูป รูป  

เพิ่มเติมอีกนิด....
    มือจับ**บแบบที่พี่ทัศดัดแปลงมาเป็นมือจับเปิดประตูเ ข้าห้องสาวใช้นั้น
    โดยทั่วไปจะเป็นเหล็กแผ่นพ่นสีดำธรรมดา ( ไม่มีการทาหรือพ่นกันสนิมแน่นอน )
    เพื่อความชัวร์แนะนำให้ขูดสีทิ้งแล้วทำสีใหม่ทารองพื ้นกันสนิมก่อน หรือให้ดี
    ก็เอาไปชุบโครเมี่ยมหรือชุบทองเหลืองก็ไม่เลว เป็นโอกาสให้เราได้โชว์พาวแสดง
    ฐานะอีกแล้ว.....รีบคว้ามันซะ 55555555
    เพิ่มเติมอีกๆๆๆๆ
    กันคนเข้าใจคลาดเคลื่อน รูปที่พี่ทัศเอามาลงไม่ใช่วัดทิเบตหรือเนปาลนะอ๋อง
    นั่นน่ะ " วังค้างคาว " ของเค้าล่ะ มโหฬารตระการตาอะล้าอล่าม ควรค่าแก่การ
    เหมารถมาดูให้เห็นเป็นบุญตาเป็นอย่างยิ่ง วันก่อนไปเยือนพร้อมกับพี่สุด กลับมา
    ถึงบ้านผม 2 คนยังเพ้อไม่หายจนเดี๋ยวนี้.........ไม่เชื่อถามพี่ส ุด poonny ดูดิ่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ stinkyrod อ่านข้อความ
    อ่อง ลองดูแบบกลอน กุญแจล็อค และมือจับประตูที่พี่ใช้ที่บ้าน พี่กิตติ เค้าฝากไว้ให้พี่ลองทำการบ้านให้ก่อนวางหู และแยกย้ายกันไปขัดถูสมบัติ ตอนบ่ายแก่ๆ

กลอนภายใน ใช้กลอนตัวยาวจะดูดีนะ เพราะประตูบ้าอ่องสูงด้วย เพื่อกลางคืนใครก็ตามที่อยู่ในห้องด้วยกันเบื่อขี้หน ้าจะไดไม่ปลุกเราใด้ตืนมาดึงกลอนเปิดประตู

ล็อคประตู ใช้แบบที่พี่กิตติแนะนำ จะดูไม่ขัดตา และปลอดภัย วึ่งอาจติดสายยูเพิ่มเข้าไป เก๋ เท่ห์ไม่เบา

มือจับประตูบ้านโบราณ สามารถเอกใช้ได้หลายแบบ แบบทองเหลืองใหญ่หน่อยมีหลายลายใช้ภายนอก แบบทองเหลืองเรียบๆ เอาไว้นอนดูเองภายใน หรือประเภทมือจับเหล็กพ่นสีดำถูกๆ ใส่แล้วทำให้เกิดอารมภ์ เอ้ย....ได้อารมภ์ไปอีกแบบ บ้างห้องที่บ้าน พี่ดัดแปลงใช้มือจับเหล็ก ที่โดยทั่วไปเอาไว้ใช้กับ**บเหล็ก / ไม้โบราณ ก็ได้ไปอีก look หนึ่ง

ลองดูรูปด้านล่าง นะ (โดยเฉพาะเฉลียง ด้านบนที่ขาดโต๊ะที่ฝากอ่องเป็นการบ้านไว้ สำหรับนั่งดูสมุดบัญชีธนาคารที่ว่างเปล่า ฮือๆๆๆๆๆๆๆ)
    ก่อนอื่นขอขอบคุณพี่กิตติและท่านอ.ทัศครับ(เจ้าสัว)ท ี่ให้ข้อมูลเป็นประโยชน์กับผมและพี่ๆๆเพือนๆๆในเวปคร ับ..เป็นธุระให้ครับจัดหาให้เป็นคำแนะนำที่ผมจะรับไว ้ไปปฎิบัติตามครับ..สวยมากๆๆๆๆๆๆครับบ้านท่านอ.ทัศน์ ผมชอบมากกๆครับแต่คงไม่มีวาสนาแน่ๆๆครับได้แค่ชมก็.. .ดีที่สุดแล้วสำหรับผม.....เหนื่อยมากๆๆทำบ้านกว่าจะ เสร็จซักหลังนึงแต่ตอนนี้หายเหื่อยไปเลยแถมยังสบายใจ อีก...ที่มีพี่ๆๆทั้ง2ท่านคอยแนะนำชี้นำครับ........ .สุดท้ายนี้ขอขอบคุณพี่กิตติ(พ่อเลี้ยง)และท่านอ.ทัศ น์ไว้นะที่นี้ด้วยครับ.........ด้วยความเคารพทั้ง2ท่ านครับมีอะไรให้ผมรับใช้บอกมาได้ตลอดเลยครับ.......(ปล.ประตูวัดธิเบศผมขอไว้2ชุดนะครับท่านอ.ทัศน์)

ป้ายสังกะสีมาเป็นคู่ครับไม่ต้องเสียเวลาไปหางานเก่า เดิมๆๆๆๆแท้ๆๆๆโครตครับ
    มา2แผ่น...เฮาดี้+แฟนต้าจัดไปคู่นี้4900ส่ง200มีกรอบ มาเรียบร้อยครับ(เสี่ยธวัชรับไปดูแลต่อแล้วขอบคุณมากๆๆๆครับ)

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อ่อง : 12-11-2008 เมื่อ 22:10

Junior Member OSK108's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อ่อง อ่านข้อความ
    ป้ายสังกะสีมาเป็นคู่ครับไม่ต้องเสียเวลาไปหางานเก่า เดิมๆๆๆๆแท้ๆๆๆโครตครับ
    มา2แผ่น...เฮาดี้+แฟนต้าจัดไปคู่นี้4900ส่ง200มีกรอบ มาเรียบร้อยครับ
    เอาครับ พรุ่งนี้โอนเงินให้
    ช่วยส่งตามที่อยู่นี้นะครับ
    -------------------------------------------------------------------
    ธวัช เพ็ญภพพิชานันท์(ต่อ5777)

บริษัท ฮิตาชิ โกลบอลสตอเรจเทคโนโลยี่ ประเทศไทย จํากัด
    203, 205 หมู่ 7, ต. ท่าตูม
    อ. ศรีมหาโพธิ์, จ. ปราจีนบุรี
    25140

กระป๋องซูกัสใบเล็กแยกขายไหมครับ ถ้าแยกคิดเท่าไร สภาพแจ่มทุกด้านเลยเปล่าครับ
    อนุรักษ์ เสรีรัฐ
    308 ถ.จรัญสนิทวงศ์ 66/2 แขวงบางพลัด เขตบางพลัด
    กรุงเทพ 10700
    ธ. ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด ออมทรัพย์
    บ/ช เลขที่ 011-253450-5
    tel.086-3063750
    (สินค้าที่ลงทุกชิ้น ยินดีรับแลกด้วยครับ แบ่งๆกันเก็บ)

Junior Member OSK108's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โอนเงินให้แล้วนะครับน้องอ๋อง เมื่อกี๊นี้
    ขอโทษทีนะครับช้าไปหน่อย เมื่อวานยุ่งมาก

Junior Member คุณค่าทางจิตใจ's Avatar
    สถานที่
    rayongclassic since 1997
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อ่อง อ่านข้อความ
    ซองฮอลเก่าเก็บสภาพสวยๆๆครับ2สี1ชุดๆละ120ส่ง30(มีผู้ใจบุญสอยไปซะเเล้วครับ)
    มีสี ส้ม เหลือไม๊คับ

มาตรฐาน ..........

..
    ..
    วันนี้โอนค่ากระป๋องไปเรียบร้อยแล้วนะคับ
    ตู้แบงค์กรุงเทพคับ เวลา 7.24 น.
    ของยังไม่ต้องรีบส่งก็ได้นะคับ
    รอดูของสวยๆจากร้านนี้ต่ออีกซักพักดีกว่า
    เจอของดีๆเพิ่มแล้วค่อยส่งรวมมาทีเดียวเลยคับ
    ขอบคุณคับ

..
    ..
    นาย ยิ่งยศ ยอดญาณะ ( เบียร์ )

293 หมู่ 7 วรามิตรแมนชั่น ต. ท่าโพธิ์

อ. เมือง จ. พิษณุโลก 65000

Junior Member Kimlung's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กระป๋องแฮ๊คมี3ใบถ่ายตรงด้านที่ขี้เหล่ครับจัดไปเบาๆ ๆใบละ130ส่ง30
    จองไว้ 1 ใบนะค่า.......(ค่ำๆ จะไปโอนให้เลยค่า)
    อุบลวรรณ ศรีวัฒนชัย
    258 ถ.หลวง อ.เมือง จ.อุบลราชธานี 34000
    โทร...084 1180545......

ขวดคิกคาปู้แบบนี้มีรึยังครับ..มีโค้งตรงเกือบก้นขวด จัดไป90ส่ง30ต่อใบ(พี่ปรีชาสังเก็บ..ขอบคุณมากๆๆครับพี่)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อ่อง : 19-11-2008 เมื่อ 07:04

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 206 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 105 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks