แก๊งชิ่ง ยิงรถคลาสิคตาย - หน้า 2

ชื่อกระทู้: แก๊งชิ่ง ยิงรถคลาสิคตาย

Junior Member por.013's Avatar
    สถานที่
    ลูกพรวิษณุ club
    ขอบคุณ
    0

Angry เสียใจด้วยน่ะคับ

กระผมกลุ่มลูกพระวิษณุ คลับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะคับ

และขอประนามพวกที่ยิงพี่เค้า

ขอให้มันไม่เจริญ

พวกเราชาวคลาสสิคจงรักกันไว้น่ะคับ

ถ้าเราไม่รักกัน

แล้วใครจะมารักเรา

ขอฝากด้วยน่ะคับ

BIG SINGLE KimHunT's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้ตายและผู้บาดเจ็บด้วยครับ

พื้นที่ดังกล่าวก็แถวหน้าบ้านผมเอง เกิดเหตุเช่นนี้หลายครั้งแล้ว เมื่อเดือนที่แล้วน้องๆขับรถคลาสสิคที่รู้จักกันก็โด นครับ โดนไล่ยิงมาตั้งแต่แถววัดหนองเกตุน้อยเหมือนกันพอมาถ ึงที่กำลังจะข้ามถนนก็โดนไป3นัดเหมือนกันขนาด9มม.เช่ นกันแต่ไม่รู้ว่าคนเดียวกันหรือป่าว ครั้งนั้นโดนกันไม่รู้เรื่องอะไรพอข้ามมาถึงฝั่งบ้าน ผมก็พากันล้มลงตรงหน้า โดนไปสองคน ผู้ชายโดนไปที่ขา ผู้หญิงซ้อนท้ายโดนไปสองนัดที่สะโพกต้องนำตัวส่ง รพ.ที่ชลบุรี อาการสาหัส (ตอนนี้อาการดีขึ้น)

ในกรณีนี้ขอเตือนให้ระวังเด็กแว้นส์แถวนั้นนะครับ เพราะเพื่อนในกลุ่มก็เพิ่งโดนมาไม่นานนี้เองและเรื่อ งก็ยังไม่จบกันอยู่
    กรณีนี้จะมีอยู่เรื่อยๆทุกคืนวันเสาร์ มันจะมีอยู่คนนึงเค้าเรียกมันว่า มือปราบเด็กแว้นส์ (มันก็แว้นส์เหมือนกัน) มันจะชอบมายิงเด็กที่ออกมาเทสรถแถวๆนั้นทุกวันเสาร์ จนคนแถวนั้นรู้จักมันดี คนๆนี้เค้าว่ามันเป็นหมา ตร.(เค้าว่ากันนะ)เป็นเด็กของผู้มีอิทธิพลในพื้นที่ อายุมันน่าจะ 18-23 ประมาณนี้ มันคนนี้ชอบอยู่แต่บ้านตอนกลางวัน กลางคืนไม่ค่อยไปไหน เพราะศรัตรูเยอะ

ไงก็ขอเตือนพี่น้องทุกคนที่ต้องใช้ถนนสายนั้นในเวลาก ลางคืนด้วยนะครับ (โดยเฉพาะวันเสาร์)

ด้วยความปราถนาดีจาก ชาวพัทยา
    ** เดินทางปลอดภัย **
    ** ถ้าหัวใจชอบการเดินทาง **

พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว ตาลีบัน's Avatar
    สถานที่
    สนิมคำราม
    ขอบคุณ
    0

Arrow

น่ากลัวจริงครับ

เล่นดักยิงกันเลย

*ถ้ามองกันอีกแง่นึงก็ดีนะครับ

คือพวกที่ชอบแว๊นซ์รถก็จะได้หมดๆไปซักกะที!!!em86
    "ชีวิตนั้นสั้น ศิลปะยืนยาว"

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"

นึ่นิคำ
    มื

Member Sudachom's Avatar
    สถานที่
    JUMPASRI CITY CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

เส้นทางไหนกันหรอครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เลยครับ

Senior Member tee-9's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    /\3 Orbit club

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ.. กับเพื่อนๆ พี่น้องชาวคลาสสิคที่ต้องมาถูกกระทำกันแบบนี้.. คนไทยเหมือนกันแท้ๆ.. แต่ถูกแปลความรู้สึกกันไปเป็นอย่างอื่น.. เพียงเพราะอารมณ์ชั่ววูบตรงนั้นกันแค่นั้นเองนะครับ. .

BIKE HERO DISCO POWER.

Junior Member ดงมะไฟคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์รถโบราณหลานเจ้าปู่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ร่วมอาลัย

ยังงัยก้อระวังตัวด้วยน่ะ.......................... ...................................คับทุกๆท่านts32

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Angry แย่จังเลย..

อั้ยพวกแว๊นซ์นี่ มันเลวได้สุดทีนจิงๆเลยนะ ก่อกวนชาวบ้านยังไม่พอดันมาก่อกวนพวกเราอีก...ไม่รู้ จะสรรหาอะไรมาพรรณาถึงความเลวของพวกมันได้อีกแล้ว คิดแล้วมันแค้นใจ ขี่สองล้อเหมือนกันยังทำกันได้ลงคอ
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ ผู้บาดเจ็บขอให้หายไวไว
    ........สังคมน่าจะแยกออกใครแว๊น ใครคลาสสิค....
    ........จงรักษาความคลาสสิคของพวกเราไว้............ อีกหน่อยสังคมจะประณามเอง
    .........................รถเฒ่าเมืองแป้.....ถึงรถจ ะเก่า คนขี่จะแก่ แต่ก็ไม่ทำร้ายใจใคร จิงจิงนะจะบอกให้

ขอบคุณ
    0

รุ้ตัวแล้ว มันคือคนเดียวกันที่ยิงพรรคพวกผมด้วย

อายุ 22 ปี ผิวดำ ร่างผอม สูง160 กว่าๆ ชอบไปดักยิงเด็กเทสแถวนั้นทุกวันเสาร์ตอนดึก ไปกันที่หลายคัน มันชอบขับอยู่กลางๆกลุ่ม พกปืนที่ละ 7-8กระบอก(เฉพาะมันคนเดียวนะ) 4กระบอกใส่กระเป๋าเป้ อีก3-4กระบอกเหน็บเอว ขึ้นลำตลอด มันเป็นมือปืนให้ผู้มีอิทธิพลรอบนอกเมืองพัทยา เข้าพัทยาไม่ได้เข้าเมื่อไหร่โดนเมื่อนั้น หลายกลุ่มในพัทยาจ้องเล่นมันอยู่แต่มันรู้ตัวเลยไม่เ ข้าไปในเมือง ตำรวจก็รู้จักบ้านมันแต่จับไม่ได้ เพราะว่ามัวไปจับพวกไม่ใส่หมวกกันน็อค และไล่จับขาไพ่อยู่

นี่หรือบ้านเมืองไทย ?

ขอเตือนผู้ที่ใช้ถนนเส้นกระทิงลาย-ระยองตอนดึกๆของคืนวันเสาร์ด้วยนะ เพราะมันออกมาวันนั้นและตอนดึกๆ

โชคดี ปลอดภัยกันทุกคนนะครับ .

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Unhappy

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KimHunT อ่านข้อความ
    รุ้ตัวแล้ว มันคือคนเดียวกันที่ยิงพรรคพวกผมด้วย

อายุ 22 ปี ผิวดำ ร่างผอม สูง160 กว่าๆ ชอบไปดักยิงเด็กเทสแถวนั้นทุกวันเสาร์ตอนดึก ไปกันที่หลายคัน มันชอบขับอยู่กลางๆกลุ่ม พกปืนที่ละ 7-8กระบอก(เฉพาะมันคนเดียวนะ) 4กระบอกใส่กระเป๋าเป้ อีก3-4กระบอกเหน็บเอว ขึ้นลำตลอด มันเป็นมือปืนให้ผู้มีอิทธิพลรอบนอกเมืองพัทยา เข้าพัทยาไม่ได้เข้าเมื่อไหร่โดนเมื่อนั้น หลายกลุ่มในพัทยาจ้องเล่นมันอยู่แต่มันรู้ตัวเลยไม่เ ข้าไปในเมือง ตำรวจก็รู้จักบ้านมันแต่จับไม่ได้ เพราะว่ามัวไปจับพวกไม่ใส่หมวกกันน็อค และไล่จับขาไพ่อยู่

นี่หรือบ้านเมืองไทย ?

ขอเตือนผู้ที่ใช้ถนนเส้นกระทิงลาย-ระยองตอนดึกๆของคืนวันเสาร์ด้วยนะ เพราะมันออกมาวันนั้นและตอนดึกๆ

โชคดี ปลอดภัยกันทุกคนนะครับ .
    กำ..แล้วไปงานแกลงจะผ่านมั้ยนั่น ถ้าไปเส้น 331 คงไม่ผ่านล่ะมั้ง
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    กำ..แล้วไปงานแกลงจะผ่านมั้ยนั่น ถ้าไปเส้น 331 คงไม่ผ่านล่ะมั้ง
    ระวังตัวกันด้วยนะครับ ยิ่งช่วงนี้ต้องระวังเป็นพิเสษเพราะนายใหญ่มันจะส่งม ันไปอยู่ที่สุพรรณบุรีแล้ว ช่วงนี้มันยิงไม่เลือกแน่นอน เส้นทางอันตรายคือ ตั้งแต่กระทิงลายจนถึงโรงเรียนนานาชาติ ทุกคืนวันเสารื

ยังไงเพื่อน พี่ น้องก็ระวังตัวกันด้วยนะ

Bookmarks