สอบถาม ประวัติ pxหัวเหลี่ยม150 หน่อยครับ

ชื่อกระทู้: สอบถาม ประวัติ pxหัวเหลี่ยม150 หน่อยครับ

Junior Member open33's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถาม ประวัติ pxหัวเหลี่ยม150 หน่อยครับ

แตกต่าง PXหัวกลม150 ยังไงบ้างครับ ยังน่าเล่นอยู่มั้ย พอดีมีคนรู้จักจะขายให้ เป็นvespa คันแรกของผมเลย
    vespaรุ่นนี้ดูแลรักษาง่ายหรือปล่าวครับ

ขอบคุณครับ

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หัวเหลี่ยมเดิมๆหายากแล้วนะครับ ส่วนมากแปลงหัวเป็นรุ่นกลมทั้งของไต้หวัน และ อิตาลีครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ open33 อ่านข้อความ
    แตกต่าง PXหัวกลม150 ยังไงบ้างครับ ยังน่าเล่นอยู่มั้ย พอดีมีคนรู้จักจะขายให้ เป็นvespa คันแรกของผมเลย
    vespaรุ่นนี้ดูแลรักษาง่ายหรือปล่าวครับ

ขอบคุณครับ
    ถ้าเป็นPX150 รุ่นเก่านะครับ ไมล์กลมเล็ก ก็ต่างกันที่หัวไฟบน - ล่างอ่ะครับ ถ้าเป็น PX150E รุ่นใหม่แล้วก็หัวไฟบน - ล่าง ไมล์ใหญ่หน้าดำ มีสต๊าดมือ ออโต้ลูปแยก ปล.เป็นตัวที่ร้านไทยเจริญเอามาขายล๊อตสุดท้ายถ้าปีจ ดทะเบียนอยู่ปี 2543 - 2544 ครับ ส่วนน่าเล่นไหม น่าเล่นครับ ถ้าได้สภาพเดิมๆ สีเดิมๆ ไม่มีผุราคาไม่แรงซื้อไว้ใช้งานได้เลยครับ แต่ถ้าราคาสูงเกินก็เข้าไปดูในบอร์ดซื้อ - ขาย เวสป้าแลมเบร๊ตต้านะครับ มีหไลยสภาพ และ ราคาเลยครับ ส่วนการดูแลรักษาไม่ยุ่งยากครับ ถ่ายของเหลวทั่วไปตามระยะ และ เตรียมใส่ของแต่งให้สวยเท่านั้นอ่าครับ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แป๊ะตง_888 อ่านข้อความ
    ถ้าเป็นpx150 รุ่นเก่านะครับ ไมล์กลมเล็ก ก็ต่างกันที่หัวไฟบน - ล่างอ่ะครับ ถ้าเป็น px150e รุ่นใหม่แล้วก็หัวไฟบน - ล่าง ไมล์ใหญ่หน้าดำ มีสต๊าดมือ ออโต้ลูปแยก ปล.เป็นตัวที่ร้านไทยเจริญเอามาขายล๊อตสุดท้ายถ้าปีจ ดทะเบียนอยู่ปี 2543 - 2544 ครับ ส่วนน่าเล่นไหม น่าเล่นครับ ถ้าได้สภาพเดิมๆ สีเดิมๆ ไม่มีผุราคาไม่แรงซื้อไว้ใช้งานได้เลยครับ แต่ถ้าราคาสูงเกินก็เข้าไปดูในบอร์ดซื้อ - ขาย เวสป้าแลมเบร๊ตต้านะครับ มีหไลยสภาพ และ ราคาเลยครับ ส่วนการดูแลรักษาไม่ยุ่งยากครับ ถ่ายของเหลวทั่วไปตามระยะ และ เตรียมใส่ของแต่งให้สวยเท่านั้นอ่าครับ

ขอบคุณมากๆครับ ที่มาช่วยให้ความรู้ ขอรบกวนถาม การเติมน้ำมัน ออโต้ลูป

ต้องใส่อัตราส่วน ยังไงบ้างครับ มือใหม่จริงๆ ครับ

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

เติมตามความเหมาะสมกับการใช้งานครับ ถ้าวิ่งไม่ไกลไม่เร็วมากก็เทนิดเดียวก็พอไม่งั้นหัวเ ทียนจะดำและบอดเร็ว แต่ถ้าออกต่างจังหวัดหรือขี่เร็วมากๆๆแบบเด็กแว๊นนก็ เทไปเยอะเลยแล้วลองสตาท์ดูว่าควันออกมามากหรือน้อยแค ่ไหน แต่ที่สำคัญต้องมีควันขาวออกมานะครับจะปลอดภัยและสบา ยใจที่สุด
    จากนั้นก็ยัดไปเลยเต็มที่ๆครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nine_px177 อ่านข้อความ
    เติมตามความเหมาะสมกับการใช้งานครับ ถ้าวิ่งไม่ไกลไม่เร็วมากก็เทนิดเดียวก็พอไม่งั้นหัวเ ทียนจะดำและบอดเร็ว แต่ถ้าออกต่างจังหวัดหรือขี่เร็วมากๆๆแบบเด็กแว๊นนก็ เทไปเยอะเลยแล้วลองสตาท์ดูว่าควันออกมามากหรือน้อยแค ่ไหน แต่ที่สำคัญต้องมีควันขาวออกมานะครับจะปลอดภัยและสบา ยใจที่สุด
    จากนั้นก็ยัดไปเลยเต็มที่ๆครับ
    ขอบคุณมากๆ ครับ ที่มาช่วยตอบและให้ความรู้ครับ

Bookmarks