ช่วยโหวตกิจกรรมครั้งต่อไปด้วยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยโหวตกิจกรรมครั้งต่อไปด้วยครับ

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ช่วยโหวตกิจกรรมครั้งต่อไปด้วยครับ

คือผมมีกิจกรรมปลูกป่าชายเลนมาเสนอชาวเราน่ะครับ เบื้องต้นผมได้ติดต่อไปยังสำนักอนุรักษ์ทรัพยากรทางท ะเลและชายฝั่ง แล้วครับ ทางเขาบอกว่าให้เรากำหนดวันไปจำนวนคนที่จะร่วมได้เลย ครับต้นกล้ามีให้ ก็เลยนำมาหั้ยพวกเราช่วยกันโหวตหน่อยว่า...........
    -จัดดีไหม...........?
    -ถ้าจัดเป็นวันที่ไหร่........?
    (ผมขอเป็นวันเดียวไปเช้า-เย็นกลับนะครับช่วงระหว่างเดือนพฤศจิกายน-ธันวาคม)
    ผมจะได้ติดต่อไปทางเขาอีกครั้งนึงครับรายละเอียดมีดั งนี้ครับ.....
    โครงการปลูกป่าชายเลนเขตพื้นที่ อ.บางปะกง จ.ฉะเชิงเทรา
    ในวันที่.......................................
    จัดโดยกลุ่มรถโบราณเมืองฉะเชิงเทรา
    เกาะธรรมชาติท่าข้าม” ตำบลท่าข้าม อำเภอบางปะกง จังหวัดฉะเชิงเทรา
    หรือที่ชาวบ้านเรียกกันว่า “เกาะนก”
    อยู่ห่างจากจุดล่องเรือชมปลาโลมาที่ปากแม่น้ำบางปะกง นิดเดียวเท่านั้นเอง
    งานนี้ด้วยความอนุเคราะห์ของเจ้าหน้าที่สำนักอนุรักษ ์ทรัพยากรทางทะเลและชายฝั่ง
    กรมทรัพยากรทางทะเลและชายฝั่ง เลยได้มีโอกาสเดินทางข้ามไปยังเกาะนก
    ด้วยเรือทรัพยากรทางทะเลและชายฝั่ง
    สภาพบนเกาะนกยังมีความเป็นธรรมชาติอยู่มาก
    ผิดจากบริเวณโดยรอบที่เต็มไปด้วยโรงงานอุตสาหกรรม
    บนเกาะไม่มีสิ่งปลูกสร้างใดๆ นอกจากทางเดินเล็กๆ ไปยังจุดชมวิว
    จากบนนั้นจะมองเห็นนกบนยอดไม้ กระชังเลี้ยงปลากะพงขาว
    และทิวทัศน์บริเวณปากแม่น้ำบางปะกงได้อย่างชัดเจน
    ไม่น่าเชื่อว่าพื้นที่เพียง 125 ไร่บนเกาะนกจะเป็นที่อยู่อาศัย
    ของสัตว์น้อยใหญ่มากมาย เพียงแค่ก้าวแรกที่มาถึงก็เหมือนหลุดมาอยู่อีกโลกหนึ ่ง
    ที่แตกต่างจากบนฝั่งอย่างสิ้นเชิง เพราะเสียงดังที่ได้ยินไม่ใช่เสียงของรถรา
    แต่เป็นเสียงของนกนานาชนิดที่อยู่อาศัยและหากินบริเว ณนี้
    สมกับชื่อเกาะนกจริงๆ เป็นอีกที่หนึ่งที่คนรักนกไม่ควรพลาด
    จากการเดินสำรวจที่ใช้เวลาเพียงไม่นาน เราได้พบเห็นสัตว์
    ที่อยู่อาศัยตามป่าชายเลนหลายชนิด ที่พบเห็นได้ง่ายก็คือปูครับ
    มีมากมายจริงๆ โดยเฉพาะปูก้ามดาบ และอีกตัวที่เป็นเหมือนดัชนี
    ชี้วัดความอุดมสมบูรณ์ของป่าชายเลนก็คือปลาตีน ได้มาเห็นสัตว์น้อยใหญ่
    ที่อาศัยอยู่ร่วมกันแบบนี้แล้วยิ่งรู้สึกว่าที่นี่สม ควรได้รับการดูแล
    เพราะนี่อาจจะเป็นพื้นที่เล็กๆ ที่เปรียบได้กับบ้านหลังสุดท้ายของพวกมันก็ว่าได้ครั บ
    สำหรับผู้ที่สนใจมาปลูกป่าชายเลนที่เกาะนก

ตาต๋องโมโต....สมาชิกสายบางน้ำเปรี้ยว
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Junior Member spicy_14's Avatar
    สถานที่
    freedom bike chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เหลือง..เฟอร์รารี่

ไปไหนก็ไปค๊าบ...ไปด้วยไปๆๆเมื่อไหร่ก็ว่ามา

Member noomc70's Avatar
    สถานที่
    ZONE-PHANOM Form Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

กิจกรรมดีๆแบบนี้ไม่ไปไม่ได้...จัดเลยคับ
    ใครจะว่ายังไงก็ชั่ง ขอแค่เราทำในสิ่งที่เราชอบก็พอ

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

คุณต๋องนี่มีโปรแกรมที่สุดยอดจริงๆ ถ้าผมอยู่แถวนั้นคงไปด้วยแน่ๆ
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

ขอติดตูดไปด้วยคนนะครับ
    ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ
    ขอติดตูดไปด้วยคนนะครับ
    อืม....คิดดูก่อง....
    555++อ่ะล้อเล่งเด๋วหั้ยเกาะล้อหน้าปายก๊าบตาก้อง555 ++ว่าแต่ยังไม่ได้คุยเป็นทางการเลยอ่ะพี่ก้องว่าจะไป กันวันไหนผมเองก็ยังม่ะด้ายโทรไปคอนเฟริมกะทางศูนย์เ ค้าเรยอ่ะem98
    Two Wheel One Engine And One Rider

YOU SURE !

http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

ยังคอยข่าวคราวอยู่นะครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    อืม....คิดดูก่อง....
    555++อ่ะล้อเล่งเด๋วหั้ยเกาะล้อหน้าปายก๊าบตาก้อง555 ++ว่าแต่ยังไม่ได้คุยเป็นทางการเลยอ่ะพี่ก้องว่าจะไป กันวันไหนผมเองก็ยังม่ะด้ายโทรไปคอนเฟริมกะทางศูนย์เ ค้าเรยอ่ะem98
    ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ
    ยังคอยข่าวคราวอยู่นะครับ
    ค๊าบคืบหน้ายังงัยจะแจ้งหั้ยทราบครับพี่.....

YOU SURE !

Bookmarks