ใครขอความรบกวน ชาวออบิทหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ใครขอความรบกวน ชาวออบิทหน่อยครับ

มาตรฐาน ใครขอความรบกวน ชาวออบิทหน่อยครับ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกท่านครับ ที่คลิ๊กเข้ามา

เรื่องราวมันเป็นอย่างนี้ครับกับ นายพรเทพ พิบูลย์วัท บ้านอยู่แถว บางซื่อ ขี่ รถ yamaha srx ได้ตกลงซื้อขายโช๊คหัวกลับ zxr 400 ของผม โดยผมนัดให้มาเอาที่ร้าน ซ่อมมอไซค์(เพราะผมทำงานไม่สามารถไปเจอได้) โดยได้ตกลง ชำระเงิน กัน ผ่านทางธนาคาร โดยเมื่อ นายพรเทพ มาดูของแล้ว ตกลงซื้อ จะทำการโอนเงินมาให้ผม และถึงจะเอาของไป แต่ เอาเข้าจริงๆนายพรเทพ ไม่ได้ทำตามคำพูด ใช้เล่ห์เหลี่ยม เอาโช๊คของผมไป โดยไม่จ่ายเงิน ทั้งนี้ทั้งนั้น อยากให้เรื่องราวของผมเป็นอุทาหรณ์ ให้พี่น้องทุกท่าน พึงระมัดระวัง อย่าไว้ใจใครนอกจากตัวเอง ซื้อขายให้รัดกุมที่สุด
    ทั้งนี้ ใคร่ขอความช่วยเหลือจาก พี่ๆเพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆคน ทุกๆกลุ่ม ช่วยกันหาเบาะแส เพิ่มเติมเพื่อง่ายต่อการ ดำเนินการของเจ้าหน้าที่ตำรวจหน่อยครับ

สำหรับเบาะแส ผมทราบ แค่ ชื่อ นายพรเทพ พิบูลย์วัท อยู่แถวบางซื่อ ขับ รถยนต์ โตโยต้า สีขาว (จำทะเบียนไม่ได้) ขี่รถมอไซค์ yamaha srx400 (ซึ่งผมคาดว่า น่าจะอยู่ที่ร้านอยู่ เพราะรอเอาโช๊คหัวกลับของผม ไปใส่อยู่ ) ท่านผู้ใด พบเห็น srx ใส่โช๊คหัวกลับย่านบางซื่อ หรือรถจอดที่บ้านและมีโตโยต้า สีขาวจอดด้วย รบกวนช่วยหน่อยเถอะครับ เงินหน่ะผมไม่เสียดายเท่าไหร่ แต่อยากเอาผิดกับคนเลวๆแบบนี้ เพื่อให้มันหายไปจากวงการรถมอไซค์

ทั้งนี้ทั้งนั้นผมขอขอบพระคุณพี่น้องทุกท่าน ที่ช่วยเหลือ และซาบซึ้งในน้ำใจของทุกๆท่านมากๆครับ ขอบคุณครับ

นายพรเทพ พิบูลย์วัท ใช้หมายเลขโทรศัพท์ 080-9634899 087-0639507

หมายเหตุ เรื่องนี้ผมได้แจ้งความไว้ที่สภอ ปากน้ำ แล้วครับ และขอยืนยันว่าจะไม่ยอมความ จะเอาเรื่องให้ถึงที่สุด ขอบคุณครับ

แจ้งเบาะแสเพิ่มเติมที่ 084-4687073 ผม ทีครับ ขอบคุณครับ
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

Senior Member qp's Avatar
    สถานที่
    เสาชิงช้า
    ขอบคุณ
    0

รับทราบครับ
    ๛ OrBiT cLuB ๛
    `’ The Kingdom Of Fanatic Old Bike `’

`’ยุคสมัยมันวนย้อนกลับกลับมาให้เราได้ชื่นชม
    และมีความสุขกับสิ่งๆ นี้ ได้ตราบนานแสนนาน `’

Senior Member สุขสำราญ's Avatar
    สถานที่
    ออบิท เสาชิงช้า
    ขอบคุณ
    0

มารสังคม

เจอตัวแล้วครับพี่น้อง ชื่อเล่น นายเป็ด บ้านอยุ่ย่านบางซื่อ ข่าวบอกว่า อยู่กลุ่มเก๊าเก่า ฯ ขอบคุณทุกท่านครับ
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

Senior Member qp's Avatar
    สถานที่
    เสาชิงช้า
    ขอบคุณ
    0

ดีใจด้วยนะครับ ที่เจอตัวสักที
    ๛ OrBiT cLuB ๛
    `’ The Kingdom Of Fanatic Old Bike `’

`’ยุคสมัยมันวนย้อนกลับกลับมาให้เราได้ชื่นชม
    และมีความสุขกับสิ่งๆ นี้ ได้ตราบนานแสนนาน `’

Bookmarks