ใครมีวิธีแก้ไขน้ำมันเครื่องหยด

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ใครมีวิธีแก้ไขน้ำมันเครื่องหยด

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใครมีวิธีแก้ไขน้ำมันเครื่องหยด

น้ำมันเครื่องหยดฝั่งแคร้งด้านซ้าย ที่มีซีลจานไฟ ซีลสเตอร์ ซีลแกนครัส ซีลแกนเกียร์ แล้วยางอุดอะไรอีกหลายตัว พี่เคยเคยเจอปัญหามันหยดตรงไหนบ้างครับ แล้วจุดไหนที่มันชอบหยดบ่อย เราจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบอกหน่อยครับ เปลี่ยนซีลก็แล้วไม่หาย และอีกจุดของผมมีน้ำมันไหลที่ตีนเสื้อสูบไม่ใช่รั่วท ี่ประเก็นที่น่าจะเป็นที่รู้น๊อตยึดเสื่อสูบ บริเวณรอบๆรูน๊อตมันคงจะร้าว แก้ไขอย่างไงดีครับ ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณมาก
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

Member Huskey's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ของผมน้ำมันเครื่องรั่วด้านล่างอะครับ เฉพาะเวลาจอดหลังขับนะครับ จอดเฉยๆไม่ไหล จะใช้ซีลได้ป่าวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Huskey : 23-10-2008 เมื่อ 00:13
    ถึงจะมีแท้บ้าง จะเทียมบ้างแต่ผมก้อจะรักหมูของผมสุดๆไปเลยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tong_28ie อ่านข้อความ
    น้ำมันเครื่องหยดฝั่งแคร้งด้านซ้าย ที่มีซีลจานไฟ ซีลสเตอร์ ซีลแกนครัส ซีลแกนเกียร์ แล้วยางอุดอะไรอีกหลายตัว พี่เคยเคยเจอปัญหามันหยดตรงไหนบ้างครับ แล้วจุดไหนที่มันชอบหยดบ่อย เราจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบอกหน่อยครับ เปลี่ยนซีลก็แล้วไม่หาย และอีกจุดของผมมีน้ำมันไหลที่ตีนเสื้อสูบไม่ใช่รั่วท ี่ประเก็นที่น่าจะเป็นที่รู้น๊อตยึดเสื่อสูบ บริเวณรอบๆรูน๊อตมันคงจะร้าว แก้ไขอย่างไงดีครับ ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณมาก
    อ้าวเจ้าต้อง หมูป่วยหรอ
    ขอแนะนำหน่อยนะ
    เป็นที่ซีลแน่นอนแต่ก็ดูดิว่ามันหยดตรงไหน
    ถ้ารู้แล้วว่ามันหยดตรงไหนก็เปลี่ยนมันตรงนั้น
    (ง่ายไหม)
    แต่ที่ต้องเปลี่ยนแล้วมันไม่หายก็คือมันอาจจะเจอซีลไ ม่ดีหรือเบ้าซีลมันหลวม
    ถ้าเบ้ามันสึกมากก็............ส่งโรงกลึงซะ
    พอกใหม่ก็เท่านั้นเองอย่างไรก็โทามานะครับ
    0818129351

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ทิดอ่ำ อ่านข้อความ
    อ้าวเจ้าต้อง หมูป่วยหรอ
    ขอแนะนำหน่อยนะ
    เป็นที่ซีลแน่นอนแต่ก็ดูดิว่ามันหยดตรงไหน
    ถ้ารู้แล้วว่ามันหยดตรงไหนก็เปลี่ยนมันตรงนั้น
    (ง่ายไหม)
    แต่ที่ต้องเปลี่ยนแล้วมันไม่หายก็คือมันอาจจะเจอซีลไ ม่ดีหรือเบ้าซีลมันหลวม
    ถ้าเบ้ามันสึกมากก็............ส่งโรงกลึงซะ
    พอกใหม่ก็เท่านั้นเองอย่างไรก็โทามานะครับ
    0818129351
    ก็มีน้ำมูกไหลทั้งปีเลยพี่ อิอิ สงสัยจะเป็นภูมิแพ้ (แพ้ของเทียมน่ะ) เจอซีลเทียมทีไรเปลี่ยนไปก็ไม่หายครับ แต่ก็ขี่ได้ปกติครับ แต่เวลาจอดมันหยดเลอะเทอะอ่ะพี่ไม่ค่อยชอบ ว่าแต่พี่มางานชากังราว ไหม ถ้าว่างมานะครับจะได้สนททนากันให้ถึงอารมณ์หน่อยพี่ อิอิ
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

Bookmarks