64 เดิมๆอยากวิ่งไกล+อึด ทำไง

ชื่อกระทู้: 64 เดิมๆอยากวิ่งไกล+อึด ทำไง

Member clpkeeree's Avatar
    สถานที่
    ท่าสบก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 64 เดิมๆอยากวิ่งไกล+อึด ทำไง

คือว่าผมใช้ 64 เดิมๆรถไม่มีปัญหาวิ่งเต็มที่ 70- 80-90 แต่อยากออกงานกับเขาบ้างกลัวรถมีปัญหาเวลาวิ่งไกลๆเค ยได้ยินเขาบอกว่า 64 เนี่ย เบรคแตก+ครัชระเบิด จริงเปล่าและทำไงดี.และควรทำอะไรบ้างรถถึงจะอึดวิ่งไ กลได้โดยไม่มีปัญหา.ช่วยหน่อยครับขอบคุณมากๆ
    ยินดีที่ได้รู้จัก คนคลาสสิคทุกคนครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่ได้ขับ64น่ะครับ แต่ตอนผมได้รถใหม่ๆ ผมก็ลองเอาไปวิ่งไกล150กว่าโล ไปกลับก็300โล เลยครับ เพราะเราจะไม่มีวันรุ้จักรถตัวเองเลยในเมื่อเรายังไม ่เคยเอามันไปลองวิ่งไกลๆ ลองดูนะครับ

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับกับคอมเม้นด้านบน....ต้องลองวิ่งดูครับ. ..แล้วเราจะรู้จักรถเรามากขึ้น
    ...ส่วนตัวผมก็ใช้อยู่ครับเครื่องเดิมๆสเป็คเดิม.... วิ่งได้ประมาณ90-100 ระยะ270กม.ไป-กลับ540กม.ก็ไม่มีปัญหานะครับ
    แต่ก่อนออกทริปก็ควรเช็คลมยาง,ถ่ายน้ำมันเครื่อง,เตร ียมสายครัชสายเบรค...เติมออโต้ลูปเยอะๆหน่อย...ฯลฯ
    *แต่ปัญหาของผมตอนนี้คือ"ไม่มีเวลาออกทริปบ่อยๆอีกแล้ว"....555+....ลองวิ่งดูครับ

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

Member clpkeeree's Avatar
    สถานที่
    ท่าสบก
    ขอบคุณ
    0

สายครัชสายเบรคซื้อได้ที่ไหนใช้ของสายอื่นได้เป่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clpkeeree : 19-10-2008 เมื่อ 14:24
    ยินดีที่ได้รู้จัก คนคลาสสิคทุกคนครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KaiJae อ่านข้อความ
    เห็นด้วยครับกับคอมเม้นด้านบน....ต้องลองวิ่งดูครับ. ..แล้วเราจะรู้จักรถเรามากขึ้น
    ...ส่วนตัวผมก็ใช้อยู่ครับเครื่องเดิมๆสเป็คเดิม.... วิ่งได้ประมาณ90-100 ระยะ270กม.ไป-กลับ540กม.ก็ไม่มีปัญหานะครับ
    แต่ก่อนออกทริปก็ควรเช็คลมยาง,ถ่ายน้ำมันเครื่อง,เตร ียมสายครัชสายเบรค...เติมออโต้ลูปเยอะๆหน่อย...ฯลฯ
    *แต่ปัญหาของผมตอนนี้คือ"ไม่มีเวลาออกทริปบ่อยๆอีกแล้ว"....555+....ลองวิ่งดูครับ

เห็นด้วยครับบ

ซ่อมเป็น ไม่เป็น ไม่รู้ แต่ควรจะ เตรียมอุปกรณ์ให้พร้อม.. ครับ เด๋วก็ซ่อมเป็นเองem97

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าทำอย่างที่ทุกท่านที่โพสมาครับ รถผม 62 เครื่องเดิม ตอนนั้นผมทำอะไรไม่เป็นซักอย่าง********กระทั้งตั้งเบรค ผมขับจากเมืองหลวงแดนศิวิไลกลับบ้านสูเมืองชนบทที่สง บราบรื่นบ้านผมเอง ระยะทาง 350 กม. ผมลองวิ่งดูก็สบายดีสำหรับผมนะ ส่วนเครื่องผมไม่รู้นะเพราะมันไม่แสดงอาการ(ผมพักเคร ื่องครั้งเดียวที่กลางทาง) พอถึงบ้านต้องตั้งเบรคใหม่ พอขากลับก็วิ่งเหมือนเดิม ต่างตรงที่ขากลับเพื่อนผมมาด้วย กลับมาถึงเมืองหลวงแดนศิวิไล ก็เห็นเป็นไร(ดีแล้วทีมันไม่เป็น ถ้าเป็นไรผมคง......)
    ปล.ก่อนผมจะออกเดินทาง ผมเช็คน้ำมันเครื่อง+ล้ออะไหล่+ที่สำคัญเครื่องพื้นฐ านอย่าให้ขาดเลย

Bookmarks