ล้อหลังเติมลมไม่เข้า

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ล้อหลังเติมลมไม่เข้า

Junior Member nutkorat's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ล้อหลังเติมลมไม่เข้า

1.คือเพิ่งได้รถมานะครับรุ่นเวสป้า1964นะล้อ 8 ครับ
    ยางล้อหลังทำไมมันเติมลมไม่เข้าเลยครับ
    มันอ่อนอยู่อย่างนั้นตลอดเลย พอกะว่าจะปล่อยแล้วอัดเข้าไปใหม่
    มันก็ดันปล่อยไม่ได้อีก แบบนี้ต้องเปลี่ยนยางในใหม่ไหมครับ
    เป็นแบบเติมก็ไม่เข้าปล่อยลมก็ไม่ออก

เป็นเฉพาะยางในอย่างเดียวหรือยางนอกด้วยครับ

2.ยางในเส้นเท่าไรเหรอครับร้านซ่อมรถธรรมดาเปลี่ยนได ้ไหม

3.มันเปลี่ยนยากไหมครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ

เป็นคำถามง่ายๆนะครับแต่มันยากตรงที่เพิ่งได้รถมาเสี ยดายยาง

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nutkorat อ่านข้อความ
    1.คือเพิ่งได้รถมานะครับรุ่นเวสป้า1964นะล้อ 8 ครับ
    ยางล้อหลังทำไมมันเติมลมไม่เข้าเลยครับ
    มันอ่อนอยู่อย่างนั้นตลอดเลย พอกะว่าจะปล่อยแล้วอัดเข้าไปใหม่
    มันก็ดันปล่อยไม่ได้อีก แบบนี้ต้องเปลี่ยนยางในใหม่ไหมครับ
    เป็นแบบเติมก็ไม่เข้าปล่อยลมก็ไม่ออก

เป็นเฉพาะยางในอย่างเดียวหรือยางนอกด้วยครับ

2.ยางในเส้นเท่าไรเหรอครับร้านซ่อมรถธรรมดาเปลี่ยนได ้ไหม

3.มันเปลี่ยนยากไหมครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ

เป็นคำถามง่ายๆนะครับแต่มันยากตรงที่เพิ่งได้รถมาเสี ยดายยาง
    ช่วยตอบ จากที่เคยโดนปล่อยเกาะมาตอนยางแตก

1. คิดว่า ที่เติมไม่เข้า ยางในมันไปขบกับกะทะล้อหรือป่าว เติมแล้วก้ซึมออกมา ขี่ได้แป๊ปเดียวก็ซึม ถ้าเป้น แบบนี้ ก็ ถอดยางในออกมา แล้วเติมลมเข้าไปนิดนึงก่อนที่จะใส่ เพื่อกันไม่ให้ กระทะหนีบยางในได้ คิดว่าไม่น่าจะเป็นที่ยางนอกกัด

2. ยางในมีหลายราคา แล้วแต่ว่าอย่างดี หรือ อย่างถูก ตกก็เส้นไม่น่าเกิน 100 บาทนะ สำหรับเกรดกลางๆ ส่วนร้านธรรมดา คิดว่าไม่น่าจะเปลี่ยนได้ เพราะว่าเค้าไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับเวสป้าหรอก ทางที่ดี รถเป็นอะไร เข้าร้าน เวสป้าโดยตรงจะดีกว่า

3 เปลี่ยนไม่ยาก ถ้าเคยทำแล้ว
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

Bookmarks