สอบถามเรื่องคาบูอะคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องคาบูอะคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถามเรื่องคาบูอะคับ

อยากทราบว่าพวกพี่ใช้คาบูของอาไรกันมั้งคับ นอกจาก s90 และถ้าใช้คาบูพวกเวฟ 100 125 ต้องแปลงอาไรมั้งมั้ยคับมีรูปประกอบยิ่งดีเลยคับ (ขอบพระคุณทุกคำตอบเลยนะคับ) ออ..คับ
    พวกพี่มีใครใช้คาบูรถ 2 จังหวะมั้งมั้ยคับ เช่น dash(เด็สซ) ไม่ก็พวกโปรอามร์อาไรประมาณนี้อะคับ

Member TO_C92's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ intel666 อ่านข้อความ
    อยากทราบว่าพวกพี่ใช้คาบูของอาไรกันมั้งคับ นอกจาก s90 และถ้าใช้คาบูพวกเวฟ 100 125 ต้องแปลงอาไรมั้งมั้ยคับมีรูปประกอบยิ่งดีเลยคับ (ขอบพระคุณทุกคำตอบเลยนะคับ) ออ..คับ
    พวกพี่มีใครใช้คาบูรถ 2 จังหวะมั้งมั้ยคับ เช่น dash(เด็สซ) ไม่ก็พวกโปรอามร์อาไรประมาณนี้อะคับ

ตอนนั้นผมใช้ คาบู nsr ครับ กินน้ำมันโคตรๆ แปลงเยอะด้วย
    แต่ตอนนี้มาใช้ เวฟ 125 ครับ แปลงเหมือนกันอีก อกไก่ใส่ไม่ได้เลย
    แต่เสียดาย ตอนนี้รถพังอยู่ เหอะๆๆๆ
    I Love Honda C_92 C_95
    มาคุยกันได้ตลอดนะครับ ผมอยู่ขอนแก่นนะครับ

เบอร์ 0868634100 มีไรโทรหาได้นะคราบ
    ที่สุดของชีวิตคือความคราสสิคของ...รถโบราณ

( คนรักหมู )

Member Huskey's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ก้อมีปัญหาเกี่ยวกับคาร์บูเหมือนกันครับ ยังไม่กล้าขับ แต่วันเสาร์นี้จะเอาไปทำล่ะ ลองเปลี่ยนเข็มน้ำมันดูอะครับ
    แล้วคาร์บูไหนเวริ์คสุดละเนี่ย ของ 90 หรอครับ
    หมูของโต ยังสบายดีป่าว สู้ๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Huskey : 24-10-2008 เมื่อ 17:42
    ถึงจะมีแท้บ้าง จะเทียมบ้างแต่ผมก้อจะรักหมูของผมสุดๆไปเลยครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Jx คับ

ผมรถ C95
    ปัจจุบันผมใช้ C95 เบอร์ 20 ก้อพอได้ครับ แต่ไม่ค่อยนิ่ง แรงได้ กินน้ำมันนิดหน่อย
    เคยใส่ของ JX ก้อ OK นะคับ แปลงคอเล็กน้อย น้ำมันใช้น้อยลง
    ตอนนี้ใส่ C200 เบอร์ 18 สตาร์ทดี เบิ้ลไม่วอด จะลองขับพรุ่งนี้คับ
    สรุป ผมว่า JX ก้อ OK นะ ลองดูคับ

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ คร้าบเดี๋ยวผมจะลองดู

Bookmarks