มือใหม่อยากเล่น sprint ครับ........ช่วยแนะนำทีครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มือใหม่อยากเล่น sprint ครับ........ช่วยแนะนำทีครับ

Member saensaen's Avatar
    สถานที่
    ระยอง สกู๊ดเตอร์ คลับ !!
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มือใหม่อยากเล่น sprint ครับ........ช่วยแนะนำทีครับ

คือผมอยากทราบข้อดีและข้อเสียของ sprint อะครับ

แล้วถ้าจะเล่นหัวโต กับ super ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ต้องมีงบเท่าไหร่ถึงจะถึงจะซื้อสปิ้นแบบ เครื่องดี สีโอเค มี ทบ. ได้อะครับ

ช่วยบอกราคาคร่าวๆของ หัวโต กับ super หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

คอมเม้นไม่ได้ครับว่า รุ่นไหนดีกว่า......เพราะแต่ละรุ่นมันก็มีทั้งข้อดีแ ละข้อเสียอยู่ด้วยกัน
    เพียงแต่ว่า เราจะเห็นข้อดี ของมันรึป่าว?...
    ........สปิ้นล้อ10นิ้ว วิ่งออกทริปมันส์ครับ
    ........ซุปเปอร์สปิ้น ล้อ8นิ้ว ความคล่องตัวสูง ...
    เลือกเอาเลยครับ....
    เรื่องราคาลองเข้าไปเช็คดูในบอร์ดซื้อ-ขายสิครับ.....
    ปล. ขอให้เจอเนื้อคู่ไวไวนะครับ....เอาใจช่วยครับ..
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=96

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Talking

จะบอกยังงัยดี
    เอาว่ามันมีดีทั้งคู่ดีกว่า
    อีกอย่างนะครับ ล้อ 8 กับ ล้อ 10 มันขี่แล้วความรู้สึกต่างกันนะครับ ต้องลองขี่
    อย่างรถผมเอง โครง+เครื่อง+ฝาข้างเป็น ซูเปอร์ (ตัวพีทั้งคัน) แต่เจ้าของเก่า ทำเป็นสปิ้น หัวโตมาใส่ล้อ 10มา

ผมก็จัดการเป็น ล้อ 10 ใส่หัวเหลี่ยมแทน แต่เครื่อง เนี่ย รถผมสู้ สปิ้น ไม่ได้ สปิ้นแรงกว่าเยอะเลย

ข้อเสียผมว่ามันไม่มีหรอกครับ ถ้ามันมีผมว่ามันเกิดจาก ตัวเราเองมากกว่า ที่ไม่พอใจในสิ่งที่เรามี
    อย่างรถเวสป้าผมเนี่ย ทำไปแล้ว รวมของแต่ง ก็เป็นแสนแล้ว ถึงแค่จะมองข้างนอกว่าสปิ้นเหลี่ยม
    แต่ผมพอใจตรงนี้มากกว่า เพราะมันอยู่กับเรามา มันดีกับเรามาตลอดนะครับ
    มีตามกระแสบ้าง แต่อย่าให้มันนำพาเราครับ

สำหรับราคา สปิ้นเหลี่ยม มันอยู่ที่เราพอใจนะครับ คุณพอใจรถ แต่ราคาไม่พอใจก็เท่านั้น
    แค่อยากบอกว่า รถดี ราคาถูก สมัยนี้ หายากจริงๆ รถสวยราคาถูกพึงบอกตัวเองว่ามันมีอะไรแฝงอยู่
    ซื้อรถต้อง เป็นคนคิดให้มากครับ ไม่งั้น หัวแบะได้ เงินยิ่งหายากๆอยู่ด้วยนะครับ

ราคา ซูเปอร์ แพงกว่า สปิ้นท์ ผมบอกได้แค่นี้ครับ ส่วนต่างน่าจะมีซัก 4-5 พัน

*ความเห็นส่วนตัว ผิดพลาดประการใด ขออภัย*
    Besotted Scooter Club
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า