อยากรู้วิธีเปลี่ยนสายคันเร่ง และเบรคหน้า-หลัง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากรู้วิธีเปลี่ยนสายคันเร่ง และเบรคหน้า-หลัง

มาตรฐาน อยากรู้วิธีเปลี่ยนสายคันเร่ง และเบรคหน้า-หลัง

ขอโทษนะครับบางทีอาจจะมีในกระทู้ก่อนๆที่เคยตอบกันมา แล้ว แต่เผอิญเมื่อวานทำสายคันเร่งขาดแล้วไม่รู้ว่าจะเปลี ่ยนยังไง ฝนก็ตก ร้านซ่อมก็ปิด สุดๆเลยครับเมื่อคืน เลยอยากทำเองให้เป็นเพราะตนเป็นที่พึ่งแห่งตนครับ ยังไงถ้าได้เคยตอบไปแล้วก็ช่วยบอก Linnks ให้ด้วยก็ได้ครับขอบคุณครับ
    ปล.อาการสายคันเร่งขาดนี่คือตัวคันเร่งหมุนได้แบบฟรี เลยใช่มั้ยครับ คือหมุนไปแล้วมันไม่คืนใชมั้ยครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

[quote=teehid;1483831]
    ปล.อาการสายคันเร่งขาดนี่คือตัวคันเร่งหมุนได้แบบฟรี เลยใช่มั้ยครับ คือหมุนไปแล้วมันไม่คืนใชมั้ยครับ/quote]

ถูกต้องนะค้าบบบ ที่บิดคันเร่งฟรีไปเลยครับ

.. ผมเคยเปลี่ยนเอง แบบมั่วๆ อ่ะครับ ตอนนั้นอยุ่กลางป่า คนเดียว ก็มั่วๆเอา

1. แกะไมล์ออกมา แล้วจะสายคันเร่งอ่ะครับ ดูวิธีการทำงานของมันก่อนนะครับว่ามันทำงานยังไง... ตอนใส่ใหม่จะได้ทำถูก
    2. แกะฝาเครื่อง และถอดฝาดำๆ ที่ไว้จูนเครื่องอ่ะ ออกมา แล้วก็จะเห็นสายคันเร่ง ดึงสายคันเร่งที่มันขาดทิ่งไปเลย(เก็บตุ้มทองเหลืองไ ว้ด้วย)
    3.ใส่ สายอันใหม่เลยนะครับ ใสเริ่ม่จากตรงหัวก่อน แล้วก็ทะลุออกมาตรง แถวๆ ที่จูนเครือง(ไม่รุ้ว่าเรียกอะไร) มัดกะทองเหลืองให้แน่นๆ นะครับ

4. สู้ๆครับ ครั้งแรก อาจจะนานหน่อย

เตรียม
    ประแจ + ไขควงแฉก+แบน และ ครีม ไปด้วยนะครับ

ปล. มีใครรู่วืธีตั้งเบรค หลังมั่งครับ ผมเปลี่ยนเอง แล้วตั้งเบรคไม่ได้ซะทีครับ ตั้งแล้ว มันไม่เบรค.. 55 เซงมากครับ

ขอบคุณมากครับ คืออยากทำแบบนี้เป็นครับจะได้ไปไหนไกลๆคนเดียวได้ โดยไม่ต้องกลัวอะไร

Bookmarks