เซียนแลม ทางนี้เร็วครับ

ชื่อกระทู้: เซียนแลม ทางนี้เร็วครับ

มาตรฐาน เซียนแลม ทางนี้เร็วครับ

รถผมไฟมาน้ำมันมา แต่ไม่ติด แล้วไฟก็ออกตามจังหวะสูบวิ่ง สตาร์จนน้ำมันท่วม มันไม่ติด ถอดหัวเทียนมาขัด ไฟมันก็ติดดี แต่ผมถอดถังน้ำมันไปปะ น้ำมันมันรั่ว แล้วก็ใส่เขาที่เดิม แต่ตอนถ่ายน้ำมันเก็บไว้กับขวดผลาสติก ประมาณอาทิตย์หนึ่ง เเต่ปิดฝาสนิทนะ เป้นไปได้มัยที่ ออกเทนมันระเหยหมด แล้วทำให้รถไม่ติด แล้วอาการรถก็ รถผมเป็นลูก สามเเหวน แต่ใส่แค่สองแหวน มันเลยมีควันขาวออกมามาก แต่ตอนที่สตาร์ ครั่งที่เกือบติด ควันขาวออกมามาก ไม่รู้เป็นอะไรงงจริงๆ ใครก็ได้ช่วยแนะนำหน่อย ผมจนปัญญา ล้างคาร์บูร์ก็แล้ว แต่ผมอยากได้คำแนะนำจากเพือนๆเล่นแลมช่วยผมทีนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meen : 18-06-2006 เมื่อ 17:30
    WORK SLOWLY AND U WILL HAVE A FINE KNIFE
    ONE LOVE Kai - jo Brother
    ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^^!^ ^!^

" พลัง " มีไว้สำหรับ " กรรมกร "

" สติปัญญา " มีไว้สำหรับ " ปุถุชนครับ "

สัญติสุข จงเกิดแด่ วงการ scooter

ts32ts32

พี่ครับ ขาแลมไปไหนหมด
    WORK SLOWLY AND U WILL HAVE A FINE KNIFE
    ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^^!^ ^!^

" พลัง " มีไว้สำหรับ " กรรมกร "

" สติปัญญา " มีไว้สำหรับ " ปุถุชนครับ "

สัญติสุข จงเกิดแด่ วงการ scooter

ts32ts32

Member huregan's Avatar
    สถานที่
    Lammania...มอสสายแข็ง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meen
    รถผมไฟมาน้ำมันมา แต่ไม่ติด แล้วไฟก็ออกตามจังหวะสูบวิ่ง สตาร์จนน้ำมันท่วม มันไม่ติด ถอดหัวเทียนมาขัด ไฟมันก็ติดดี แต่ผมถอดถังน้ำมันไปปะ น้ำมันมันรั่ว แล้วก็ใส่เขาที่เดิม แต่ตอนถ่ายน้ำมันเก็บไว้กับขวดผลาสติก ประมาณอาทิตย์หนึ่ง เเต่ปิดฝาสนิทนะ เป้นไปได้มัยที่ ออกเทนมันระเหยหมด แล้วทำให้รถไม่ติด แล้วอาการรถก็ รถผมเป็นลูก สามเเหวน แต่ใส่แค่สองแหวน มันเลยมีควันขาวออกมามาก แต่ตอนที่สตาร์ ครั่งที่เกือบติด ควันขาวออกมามาก ไม่รู้เป็นอะไรงงจริงๆ ใครก็ได้ช่วยแนะนำหน่อย ผมจนปัญญา ล้างคาร์บูร์ก็แล้ว แต่ผมอยากได้คำแนะนำจากเพือนๆเล่นแลมช่วยผมทีนะครับ
    ผิดยังไงก็ขออภัยนะคับ...................
    กรณีอย่างนี้นะคล้ายๆกับอาการของรุ่นพี่ผมนะ........ .....อยากถามว่าก่อนหน้าที่จะเอาถังไปปะรถติดดีรึเป่ า
    เป็นที่ไฟรึเป่าคืออาจจะตั้งอ่อนเกินไป.....เพราะบาง ทีมีไฟก้อไม่จำเปงว่าจะติด
    จูนคาบูดีรึยัง...........หรือไม่ก้อเป็นที่นำมันลอง ถ่ายน้ำมันออกแล้วเติมดูใหม่......
    ผมก้อไม่ค่อยรุอะไลมากนะคับเข้ามาช่วยกันตอบเยอะๆเผื ่ออาการจะตงซักอันที่กล่าวมาบ้าง
    ผิดยังไงโทดทีนะคับ
    เรดบีคือกุ้งที่สวยที่สุดในโลก...

ขอบคุณมากนะครับ ตอบกันมาเยอะๆนะครับ

ts32ts32

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

จริงๆเห็นแล้ว แต่ไม่กล้าตอบ ก็เล่นถามว่าเซียนแลม เด๋ว เกิดบอกไป แล้วสตาร์ทไม่ติดก็แย่สิ ครับ..
    เป็นไปได้ว่าออโต้ลูปนอนก้น ลองซื้อน้ำมันมาเติมเพิ่ม หรือไม่ก็ถ่ายน้ำมันออก ลองดูหัวเทียน เปลี่ยนใหม่หรือเปล่า ลองเคาะหัวเทียนให้ชิดๆ หน่อย.. เพราะหัวเทียนซื้อมาใหม่ ต้องเคาะหัวเทียนหน่อย หรือไม่ก็ออโต้ลูปนอนก้น ถ้าจากอาการที่บอกตอนแรกรถสตาร์ทปกติใช่เปล่า ครับ ...
    ถ้าไม่ติด หรือ ติดช่วย ตอบกับมาด้วย จะคอยอ่าน...
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

ไม่ติดครับพี่บอย พี่เชื่อมัยสามวันมานี้ผม สตาร์ไม่ต่ำกว่า 200 ที ส่งสัยต้องไปดูที่ไฟ เพราะธรรมดา ไฟมาที่หัวเทียนทลุเขี้ยวประมาณเกือบนิ้ว แต่ตอนนี้แค่แตะเขี้ยว แล้วก็น้ำมันไล่ใหม่แล้ว ใช่95 ก็เกือบติด แต่สะดุดแล้วดับ หน้าจะเป็นที่ไฟมาน้อย มากกว่ามัย แล้วรถผมเป็น cdi ด้วยจนปัญญาต้องส่งร้านแล้ว มันเป็นกรรมของชาวcdi ทองขาวจงเจริญ

ts32ts32

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

น่าจะ เป็นที่การตั้งคาร์บูล หรือ เปล่า ไปหมุนอะไร (เพราะบอกว่าตอนแรกปกติ หรือว่ามีอาการอยู่แล้วเคลื่อนเปล่า)ลองทบทวนดีๆไปทำ ไรมา แต่ที่บอกว่าไฟอ่อน ก็ต้อง ตั้งไฟ แต่ถ้าเป็น Cdi ก็จนปัญญา
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Member huregan's Avatar
    สถานที่
    Lammania...มอสสายแข็ง
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าพาไปหาหมอเหอะโดนซักเข็ม2เข็มวิ่งปร๋อแน่...... ....55555555ขำขำนะ
    เรดบีคือกุ้งที่สวยที่สุดในโลก...

Bookmarks