♦♦♦รถสตาทติดยากทำไงดีครับ♦♦♦

ชื่อกระทู้: ♦♦♦รถสตาทติดยากทำไงดีครับ♦♦♦

system2008's Avatar
    สถานที่
    อยู่ไหนดีอ่ะ?
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ♦♦♦รถสตาทติดยากทำไงดีครับ♦♦♦

รถผมเปนอะไรไม่รู้ครับ เวลาเราเอาออกมาสตาท ตอนเช้า(ตอนแรก)มันจะติดง่ายครับ แต่พอผมขี่ไปได้สักไม่ถึง2ก.ม.
    แล้วดับเครื่องสักพัก คราวนี้แหละครับสตาทกันเข้าไป กว่าจะติดนี่ขาเกือบหลุด เหอๆ
    (แต่ถ้าขี่ไปแล้วดับเครื่อง แล้วลองสตาร์ทเลยนี่มันติดนะครับ)
    ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับ หน้าทองขาวมั้ยครับ พอดีผมสังเกตุว่า ตอนที่ผมยังไม่ได้ทำเครื่อง รอบมันจะเดินช้าๆ แต่ตอนนี้ผมรู้สึกว่ามันเดินรัวๆเร็วๆยังไงชอบกล
    - ต้องตั้งทองขาวใหม่มั้ยครับ
    - หรือจูนคาร์บูใหม่
    - แล้วเกี่ยวกับคลอย์มั้ยครับ
    ใครรู้ช่วยแนะนำทีครับ em95
    คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลองดูนะคับ

ผมเคยเป็นคับลองดูน้ำมันโช้ค หรือไม่ก็หัวเทียนอะคับ แต่ที่กล่าวมาข้างต้นก็มีส่วนนะคับ

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

ลองดู ตามเวป http://scoooterservic.blogspot.com/
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

ตามที่เคยมีประสบการณ์อ่ะน่ะคับ

1.ก้อลองเช็คหัวเทียนกัน ว่าบอดมั้ย ไม่ก้อเปลี่ยนใหม่ไปเลย หรือเติมออโต้ลูปมากไปรึเปล่า

2.คาร์บูสะอาดมั้ย ถอดนมหนูทั้ง 2 อันมาทำความสะอาด หรือไม่ก้อไปให้ร้านล้างเป่าคาร์บูให้

3.รอบเครื่องตั้งหนาไปมั้ย จูนอากาศกับน้ำมันพอดีรึเปล่า

ปล.ส่วนเรื่องไฟ รถตด หรือ มีเสียงดังปั๊ง ตอนสต๊าดมั้ย ถ้าไม่ก้อไม่น่าเกี่ยวกับไฟอ่ะน่ะคับ

ถ้าเวลารถสต๊าดติดยากก้อลองถอดหัวเทียนมาเช็ด ๆ ขัด ๆ ดูน่ะคับ

---- ไม่ค่อยเก่งน่ะคับที่กล่าวมาก้อตามประสบการณ์ พิดพลาดยังไงก้อขออภัยน่ะคับ ขอให้โชคดีครับ -----
    Long Road . . . Life Goes