ช่วยหน่อยคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยหน่อยคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยหน่อยคับ

คือว่าอยากได้ Ford Anglia ซักคันแต่ติดที่ว่ายางเรียนอยู่ ม.ปลาย และยางไม่มีตังอยากจะถามว่าพอถึงเวลาที่ซื้อได้แล้วร าคามานจาสูงขึ้นหรือว่าหายากขึ้นรึป่าวคับ

ขอบคุณ
    0

ช่วยบอกหรือให้คำแนะนำทีคับ

105e club's Avatar
    สถานที่
    Ford Anglia Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

แน่นอนครับ ไม่ใช่เฉพาะแองเกลียเท่านั้น รุ่นอื่นๆก็น่าจะได้รับความนิยมขึ้นเรื่อยๆครับ
    www.fordanglia.com
    ฉันเป็นฉันอย่างนี้ สวรรค์คงไม่ปล่อยให้ฉันตาย

t_dod@hotmail.com

FORD ANGLIA CLUB THAILAND
    ฝากบอร์ดนี้ด้วยครับ เข้าไปเยี่ยมกันหน่อย http://www.thaiscooter.com/forums/fo...ysprune=&f=157

ขอบคุณ
    0

แล้วผมควรทามยางไงดีคับ

พอพูดเรื่องนี้ทีไรที่บ้านก็บอกว่า

ซื้อทำไมซื้อมาก็ต้องเอาไปทำโน่นทำนี่อีกอยู่ดี

ช่วยบอกทีคับอยากได้จิงๆ

105e club's Avatar
    สถานที่
    Ford Anglia Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อยู่ที่ความเข้าใจของที่บ้านคับ ลองอธิบายให้เค้าฟังดีดี อาจจะยอมก็ได้นะครับ
    www.fordanglia.com
    ฉันเป็นฉันอย่างนี้ สวรรค์คงไม่ปล่อยให้ฉันตาย

t_dod@hotmail.com

FORD ANGLIA CLUB THAILAND
    ฝากบอร์ดนี้ด้วยครับ เข้าไปเยี่ยมกันหน่อย http://www.thaiscooter.com/forums/fo...ysprune=&f=157

Senior Member under_ska's Avatar
    สถานที่
    anglia club thailand
    ขอบคุณ
    0

ก็ลองคุยๆเรื่องงบปรมาณกับท่านก่อนครับ ว่าเค้าให้ได้เท่าไหร่ ถ้าให้ไว้สูงก็ลองหารถที่ทำแล้ว และดีๆๆหน่อยครับ เพราะว่าถ้ายังไม่ได้ทำนี้ พอได้มาก็ต้องขอเงินเค้าเป็นละลอกๆเค้าจะลำคาญแล้วก็ บ่นครับ ทางที่ดีเอารถครบๆขับดีๆก่อนครับ ถ้าเอามาทำเองนี้เรายังเรียนอยู่ด้วยเงินยังหาเองไม่ ได้เดี๋ยวจะกลายเป็นภาระไปครับ จะเล่าประสบการให้ละกันครับ ผมได้รถมาตอนปี 4 เงินมีเก็บอยู่นิดหน่อยครับ (ได้รถมาสภาพก็สมบรณ์อยู่ประมาณนึงครับ) เอามาก็ทำสี ภายใน ช่วงล่าง ระบบไฟ ระบบน้ำ เครื่องยนต์ เงินหมดเลยครับ ตอนนั้นนำมันก็แพงเติมทีก็ไม่ได้ขับทำแต่รถครับ ทำจนไม่มีตังเลย 5555+ แต่โชคดีครับ ที่ ผม ปี 4 แล้วไงครับ ก็เลยลำบากมากๆๆแปปเดียว แต่ถ้าอย่าง ม.ปลาย นี้ไม่อยากคิดเลยครับ นอกจากที่บ้านจะให้เงินมาเป็นก้อนแล้วจะทำยังก็ได้กั บเงินตรงนี้ก็ดีครับ อย่างผมก็ได้งบมาละครับแต่ก็ทำงานแล้วก็เลยเก็บเงินต รงนั้นคืนท่านพ่อและแม่ไปครับ เคยคิดว่ามอไซคันนึง(ทำแล้ว) ราคาเท่ารถเลย เลยร็สึกว่าคุ้มกว่าเลยเอารถครับ แต่ราคาที่เท่ากันนี้รถยังต้องไปทำอีกเยอะเลยครับ ยังไงก็ลองคิดๆดูครับปรึกษากับทางบ้านเยอะๆครับ แล้วก็ขอให้สมหวังครับ(ได้แองเกียไปขับแบบไม่เจ็บตัว มากครับ)

ปล.เรื่องราคาแพงขึ้นแน่นอนครับแต่ก็ต้องใช้เวลาครับ หายากไหมผมว่าถ้าบูมๆอะไหล่จะง่ายขึ้นครับ แต่ก็แพงขึ้นไปด้วยครับ รถรับประกันว่ายังหาได้ครับ
    ----ฝาก facebook กลุ่มด้วยครับ Ford Anglia Thailand----

***ช่วงนี้ตามหา HONDA C110 ใครต้องการแบ่งปันแจ้งมาครับ***
    ***ช่วงนี้ตามหา HONDA C110 ใครต้องการแบ่งปันแจ้งมาครับ***

----ฝากบอร์ดนี้ด้วยครับ เข้าไปเยี่ยมกันหน่อย http://www.thaiscooter.com/forums/fo...ysprune=&f=157

Junior Member IKQ's Avatar
    สถานที่
    ford anglia Thailand
    ขอบคุณ
    1

ศึกษณาไปก่อนดีกว่าคับ...เก็บเงินตัวเอง..แล้วก็อย่า งที่พี่ๆๆเค้าเเนะนำอะคับ

ถ้าเรารู้ข้อมูลมากก็ จะง่ายต่อการเล่นรถพวกนี้คับ

ขอบคุณ
    0

ขอบคุนสำหรับคำแนะนำทุกคนนะคับ

Bookmarks