มีโปนแกรมว่าจะจัดงานสกุ๊ตเตอร์ที่เมืองกาญ.กลุ่มสุพ รรณ-กาญ.เป็นเจ้าภาพร่วม - หน้า 2

ชื่อกระทู้: มีโปนแกรมว่าจะจัดงานสกุ๊ตเตอร์ที่เมืองกาญ.กลุ่มสุพ รรณ-กาญ.เป็นเจ้าภาพร่วม

khai77's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ghost station อ่านข้อความ
    เห็นด้วยครับที่ กาญ กับสุพัน จะร่วมกันจัดงาน อยากให้มีงานนี้เกิดขึ้นนะครับ ตอนที่ไปงานสระบุรี ผมยังบอกให้พี่โจ้นจัดงานบ้างเลย แต่ะพี่โจ้นบอกว่าเราไม่ใช่คนมีชื่อเสียงจัดไม่ได้หร อก แต่ผิดแล้วครับพี่ ผมว่ากลุ่มปาแมนเป็นกลุ่มล้อเล็ก ที่มีชื่อเสียงและคงความประทับใจในการตอนรับและช่วยเ หลือตลอดกลุ่มต่างๆที่ไปที่กาญและสุพันตลอด
    ปล. จัดเถอะครับ พวกพี่อาจจะไม่ใช่คนที่พิชิตทริปทั่วโลก หรือบุลคลที่โด่งดังในวงการนี้ แต่ปาแมนและสุพัน แม้งพิชิตใจพวกผม FULLY Club ครับ
    จัดเมื่อไรบอกก่อนล่วงหน้าด้วยนะครับ ผมจะไปเอาคำสัญญาจากพี่โจ้นนะครับ
    em24em24em24em24em24em24em24em24em24em24em24
    สุ1000บุรี

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up สนับสนุนการจัดงานครั้งนี้อย่างเต็มที่ครับ........

ในฐานะที่เป็นเด็กเมืองกาญจน์คนนึง เกิดที่ รพ.พหล พักอยู่ค่ายสุรสีห์ เรียน รร.วัดลาดหญ้า แต่มาทำมาหากินอยู่ปากช่อง10กว่าปีละ นานๆจะได้กลับบ้านทีนึง เห็นชอบเป็นอย่างยิ่งครับที่จะมีงานรวมรถvespa&lam ที่เมืองกาญจน์ โดยเจ้าภาพร่วมคือสุพรรณ เพราะรู้สึกว่าฝั่งทางกาญจน์ยังไม่มีการจัดงานประเภท นี้เลย ผมคิดว่าถ้ามีงานนี้เกิดขึ้นจริง คงได้รับการตอบรับเป็นอย่างดีแน่นอน เพราะเมืองกาญจน์เป็นเมืองท่องเที่ยวชั้นยอด สถานที่เที่ยวเยอะ สำหรับหลายๆกลุ่มที่จะเดินทางมาร่วมงาน ก็คงมีโปรแกรมที่จะท่องเที่ยวกันต่อแน่นอน ทางทีมงานผู้จัดงานก็ลองวางโปรแกรมคร่าวๆกันดูละกัน ว่าจะแนะนำสถานที่เที่ยวที่ไหนได้บ้าง ส่วนเรื่องการเตรียมความพร้อมในการจัด ผมว่าทางปาร์แมนทั้ง2ฝั่ง คงเป็นมืออาชีพพอ และน่าจะทราบปัญหาในการจัดงานใหญ่ เพราะฉะนั้นนี่คือบททดสอบของคำว่า มืออาชีพ ดังนั้นถ้ามีอะไรให้ทางเราช่วยเหลือ ก็ยินดีที่จะช่วยเต็มกำลังความสามารถ หวังเป็นอย่างยิ่งว่างานนี้คงจะเป็นอีกหนึ่งงานที่จะ อยู่ในความทรงจำของชาวล้อเล็กตลอดไป

ฝูงบิน PX.

PX.CLUB THAILAND

https://www.facebook.com/puttinun.nab

Senior Member ปืนแก๊ป001's Avatar
    สถานที่
    Muzzle Loading Gun Scooter Club Of Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จัดเลยครับ

ควรอย่างยิ่งจัดเลยครับสนับสนุน
    มันเป็นสิ่งที่ครับดีสร้างความสัมพันธ์ไมตรีกับกลุ่ม เพื่อนเพื่อนที่มีใจรักสกูตเตอร์
    อย่างไรช่วยว่างโปรแกรมมานะครับรับรองปืนแก๊ปมาชัวร์ ครับ
    ม า นี มี ต า แ ต่ กู มี ปื น

Senior Member Garfield's Avatar
    สถานที่
    MAMMOD'S CLUB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยครับ จัดเลย

เห็นด้วยครับ เพราะงานscooterมีน้อยอยากให้มีคนจัดกันเยอะกว่านี้ห น่อยอะครับ
    แต่อยากออกความเห็นเพื่มเติมอะครับ
    อย่า!!!ให้เหมือนแต่ละกลุ่มไปเที่ยวกันเองนะครับ แบบว่าไม่ค่อยได้ทำความรู้จักใครอะครับ(เวลาหมดเพราะ เดินทางกันไกล) และอยากให้รถอยู่ตรงกลางลานกว้างและกางเต๊นกันรอบๆขอ งงาน (คล้ายๆกะงานซีคอนนอนค้างคืนอะครับ)
    ผมว่าน่าจะได้ทำความรู้จักกันมากกว่านี้นะครับ(ไม่อย ากให้งานอยู่ห่างกะจุดกางเต็นอะครับเพราะบางคนอยากอย ู่บริเวณเต็นแต่ก็อยากอยู่ในงานอะครับ)
    ไม่อยากเห็นเต็นข้างๆใครอะไม่รู้จักอะไรอย่างเนี้ยอะ ครับ!!!! พอมืดแล้วก็จบเต็นใครเต็นมัน?
    อย่าลืม!!!นะครับว่าเรามันชาวscooterรักความสนุกอะคร ับ ไม่ใช่นักเรียน ม.ต้น

เอาแบบว่าไม่ต้องใหญ่มาก แต่เน้นเป็นกันเองอะจะดีกว่าไหมครับ

นี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวอะครับ(แต่ไปยื้มความคิดเห ็นของคนอื่นมาด้วยอะครับ)

ถ้าเห็นไม่สมควรก็ขอโทธมานะที่นี้ด้วยนะครับ

ปล.จัดเมื่อไรแล้วบอกกันด้วยนะครับ จะได้เตียมตัวกันนานๆอะครับ
    I LOVE MAMMOD'S

eakmammods@hotmail.com
    http://eakmammods.multiply.com

VIP MEMBER super ss's Avatar
    สถานที่
    tourism kan scooter gang
    ขอบคุณ
    0

ยินดีและขอบคุณครับ สำหรับทุกความคิดเห็น ทางเราจะรวบรวมทุกความคิดเห็น เพื่อเตรียมการต่อไปครับใครมีอะไรดีๆเสนอมาได้เลยครั บผม ขอบคุณครับบบบบ
    [/SIZE][SIZE="5"]YOU DON'T GO YOU DON'T KNOWem24em24/SIZE]

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0

รายงานความคืบหน้าของงานนี้นะครับ..

คิดว่าน่าจะเป็นช่วงประมาณเดือน กุมภาพันธ์ 52 (โดยประมาณ หรือไม่ก็หลังจากนั้น)
    เพราะว่าในสิ้นปีนี้เราจะต้องเดินทางทริปประจำปีกันก ่อน(Big Trip)
    คาดว่าหลังจากจบการเดิมทางก็คงจะต้องหาเวลามาคุยกันใ น เรื่องของการจัดงานอย่างจริงจัง
    เท่าที่คุยกับพี่สอง สุพรรณฯ มานะครับ เพราะว่าทางสุพรรณฯ นั้นความพร้อมมีอยู่เต็มที่
    ส่วนทางเมืองกาญฯก็อาจจะยังไม่เต็มที่สักเท่าไหร่ เพราะการประมาณงานยังไม่เกิด
    ทั้งเรื่องสถานที่จัด และ รูปแบบของงาน อาจจะต้องเตรียมตัวกันอีกสักนิดคงเข้าที่ครับ

จบครับ..ท่านใดมีอะไรเสนอแนะ ยังไงยินดีรับฟังทุกความคิดเห็น..เชิญบรรเลงลงมาได้เ ลยนะครับ..

concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

Wink อืมม์....

ถ้าจะจัดหลังกุมภา พี่ว่าไม่เวิร์คว่ะสอง เพราะเมืองกาญจน์ร้อนตับแตก รู้ๆกันอยู่ ไปเที่ยวคงไม่สนุกแน่ ถ้าจะจัดคงไม่อยากให้เกินกุมภา แต่ก็แค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะ ลองไปคิดดู หมดหนาวแล้วคงไม่หนุกแน่ เดินทางคงจะไปกับแสงแดดและลมร้อนๆem87

https://www.facebook.com/puttinun.nab

VIP MEMBER super ss's Avatar
    สถานที่
    tourism kan scooter gang
    ขอบคุณ
    0

คิดเหมือนผมเลย ผมคิดว่น่ะ ควรจะสักเดือน มกรา แต่เป็นปลายๆเดือนเพราะมานยังอยุ่ช่วงหน้าหนาว มันร้อนจริงๆถ้ากุมภา มีนา แต่เรื่องความพร้อมนี่สิ ค่อยว่ากานอีกที
    [/SIZE][SIZE="5"]YOU DON'T GO YOU DON'T KNOWem24em24/SIZE]

Senior Member ปืนแก๊ป001's Avatar
    สถานที่
    Muzzle Loading Gun Scooter Club Of Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 69

อยากรู้ความคืบหน้า**
    ม า นี มี ต า แ ต่ กู มี ปื น

ThrashERroR thrasherror's Avatar
    สถานที่
    Lamplear
    ขอบคุณ
    0

ถ้ามี ก็คงดีมากเนอะ แล้วถ้าจัดจะจัดที่ไหน หรอคับ
    [COLOR="#00FFFF"][CENTER]
    เมื่อฟ้าสีศราม Lambretta จะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน
    กำหนดการสามารถเปลี่ยนแปลงได้เสมอ
    เพราะเราคือ แลมเพลีย แลมพัง อยู่อย่างลำพัง
    [/CENTER[/
    COLOR]]

Member ๓าดร๊าฟท์คุง's Avatar
    สถานที่
    Parman Kanchanaburi
    ขอบคุณ
    0

ถ้ามันเกิดขึ้นคงดีมากถึงมากที่สุด เห็นด้วยอย่า ขอเสนองยิ่งครับสถานที่ผมว่าสนามกลีบบัวน่าจะดี ถ้าเป้นที่โล่งๆที่เค้าจัดงานสะพานฝุ่นอาจจะเยอะไป อยากให้จัดมากมายเลย
    em90em90em90em90em90em90em90
    เดินไปล้ม อยู่ข้างหน้าดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่ข้างหลัง
    Parmankanchanaburiอู๊ววว......

กาลิเลโอ
    ขอบคุณ
    0

รออยู่นะครับ สำหรับความสนุกที่ทางกาญกับสุพันจะมอบให้ ขอให้จัดขึ้นให้ได้นะครับ คิดถึงพี่โจ้นและทีมงานทุกท่านนะครับ ใครพอจะมีเบอร์ พี่โจ้นรบกวนบอกหน่อยครับ

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0

089-0389677 น้าโจ้นครับ
    concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

Bookmarks