ช่วยไขข้อข้องใจหลายๆอย่างให้หน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยไขข้อข้องใจหลายๆอย่างให้หน่อยครับ

Member saensaen's Avatar
    สถานที่
    ระยอง สกู๊ดเตอร์ คลับ !!
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยไขข้อข้องใจหลายๆอย่างให้หน่อยครับ

คือผมกำลังจะซื้อ สปิ้น อะครับ

แต่ไม่ค่อยมีความรู้ยังไงรบกวนตอบข้อมูลตามนี้ให้หน่ อยนะครับ

1.จะดูยังไงว่าเป็นรถแท้อิตาลีครับ
    2.แล้วตัว P กับ V ต่างกันยังไง แบบไหนดีกว่ากัน น่าเล่นกว่ากันครับ
    3.แล้วสปิ้นเหลี่ยมนี่ มันตัว P หรือ V ครับ
    4.สปิ้นเหลี่ยมมีเครื่อง 3 พอร์ตหรือป่าวครับ
    5.แล้วสปิ้นแท้นี่ ต้องเป็นรหัสอะไรครับ
    6.แล้วถ้าจะซื้อปริ้นซักคัน ต้องดูที่อะไรบ้างครับ
    7.ปัญหาของสปิ้นส่วนใหญ่คืออะไรครับ......แล้วต้องแก ้ไขยังไงครับ
    8.แล้วถ้าต้องการจะเปลี่ยนหัว จะต้องมีงบเท่าไหร่ครับ
    9.ครัช 2 แรง คืออะไรครับ มีข้อดี-ข้อเสียยังไงบ้างครับ
    เอาแค่นี่ก่อนละกันครับ

ยังไงช่วยบอกหน่อยนะครับem95
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย saensaen : 09-11-2008 เมื่อ 20:47

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

งูๆปลาๆ ..เอาเท่าที่รู้นะครับ

1.จะดูยังไงว่าเป็นรถแท้อิตาลีครับ
    - รหัสเลขโครง vlb ครับ
    2.แล้วตัว p กับ v ต่างกันยังไง แบบไหนดีกว่ากัน น่าเล่นกว่ากันครับ
    - ตัวvนี่หมายถึงรุ่นใบโพธิ์ใช่รึป่าวครับ....? คือตัวpเป็นรุ่นปีเก่าๆ แล้วก็เปลี่ยนรูปแบบโลโก้มาเป็นรูปใบโพธิ์ครับส่วนมากเค้าจะเล่นรุ่นตัวpมากกว่าครับ
    3.แล้วสปิ้นเหลี่ยมนี่ มันตัว p หรือ v ครับ
    - มีทั้งตัวพีและตัวใบโพธิ์ครับ
    4.สปิ้นเหลี่ยมมีเครื่อง 3 พอร์ตหรือป่าวครับ
    - 3 พอตเป็นเครื่องของรุ่นสปิ้นวีครับ(บางคนก็เรียกรุ่นห ัวโตครับ)
    5.แล้วสปิ้นแท้นี่ ต้องเป็นรหัสอะไรครับ
    - vlbครับ
    6.แล้วถ้าจะซื้อปริ้นซักคัน ต้องดูที่อะไรบ้างครับ
    - ส่วนตัวผมดูเครื่องไม่เน้นสี และหลักฐานตรงรุ่นครับ
    7.ปัญหาของสปิ้นส่วนใหญ่คืออะไรครับ......แล้วต้องแก ้ไขยังไงครับ
    - ปัญหามีเฉพาะหน้าครับ..ต้องแก้เฉพาะหน้ากันไป
    8.แล้วถ้าต้องการจะเปลี่ยนหัว จะต้องมีงบเท่าไหร่ครับ
    - ดูในบอร์ดซื้อ-ขายครับ
    9.ครัช 2 แรง คืออะไรครับ มีข้อดี-ข้อเสียยังไงบ้างครับ
    - เท่าที่ใช้อยู่นะครับ ครัช2แรงมีข้อดีคือ ออกตัวดีครับ ข้อเสียคือ เมื่อยมือตอนเปลี่ยนเกียร์ เพราะครัช2แรงมันแข็งมั๊กๆครับ.....
    ปล.ลองดูความคิดเห็นคนอื่นๆดูนะครับ...ขอให้ได้รถไวๆ ครับ

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แบบไหนดีกว่ากันครับ

แล้วเครื่อง 3 พอร์ต กับ 2 พอร์ต นี่แรงต่างกันมากมั้นครับ ถ้าเป็นเครื่องที่เดิมๆอะครับ

แล้ว3 พอร์ต เดิมๆ นี่วิ่งได้ประมาณเท่าไหร่ครับ , 2 พอร์ต เดิมๆ นี่วิ่งได้ประมาณเท่าไหร่ครับ

///////////////////////////////////////////////////////////////////////

พอดีตัวผมเอง อยากได้หัวเหลี่ยมอะครับ..........แต่อยากได้ที่มันแ รงด้วยอะครับ

เพราะเวลาไปทริป............วิ่งไม่ค่อยทันเพื่อนๆอะ ครับ........เลยอยากได้แบบแรงๆอึดๆทนๆ ด้วยอะครับ

ยังไงแนะนำผมด้วยนะครับ

(ขอบคุณ คุณ KaiJae ด้วยนะครับ ที่ตอบคำถามให้)

Senior Member aalamai's Avatar
    สถานที่
    194 scooter club khonkaen
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอให้ได้ไวไวนะครับ

ผมก็พึ่งได้มาเหมือนกันครับ

ตั้งแต่ซื้อมายังไม่มีปัญหาเลยครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aalamai อ่านข้อความ
    ผมก็พึ่งได้มาเหมือนกันครับ

ตั้งแต่ซื้อมายังไม่มีปัญหาเลยครับ

ขอให้สมพรปากเถอะคร้าบบบบบบบบบบบบ

อยากได้ใจจะขาดและครับ

ยังไงรบกวนผู้รู้ตอบคำถามผมหน่อยนะครับem94

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยๆกันครับ เราครอบครัวเดียวกัน

......ส่วนตัวผมใช้หัวเหลี่ยมเครื่อง3พอต แรงดีครับ เครื่อง3พอตก็พัฒนาแก้ไขปรับปรุงมาจาก2พอตอ่ะครับ(ส่วนมากรถส่งผ้าชอบใช้3พอต ผมเองก็ชอบ)
    ความเร็วผมว่าน่าจะ120upนะครับ(ผมขับไม่เร็วครับประม าณ 70 ก็เบาเครื่องแล้วครับ.....กลัวตายครับ..อิอิ)
    แต่64ของผมเครื่องเดิมลูก57mm.เดิมๆ ผมวิ่งได้100สบายๆเลยครับ ไหลปลายแต่ต้นสู้3พอตไม่ได้....
    ส่วนตัวผมว่า ถ้าชอบวิ่งไกลๆสบายๆก็เล่น3พอตข้อแหว่งใหญ่ไปเลยครับ .......ของเค้าดีจริงๆครับ
    * ขอให้ได้รถไวๆนะครับ....ผมคิดว่าคงไม่นานใช่มั๊ยครับ ...อิอิ

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

It's my life 893_Gangsta's Avatar
    สถานที่
    AYUTTHAYA PROJECT II (น้าซิ้ม),LAMBRETTA SCHOOL(แลมโรงเรียน)
    ขอบคุณ
    0

ใครๆ ก็ว่าผมว่าขี่รถส่งผ้า

แต่ของเค้าดีจริงนะ ^^

Member Kong Lambretta's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saensaen อ่านข้อความ
    ขอให้สมพรปากเถอะคร้าบบบบบบบบบบบบ

อยากได้ใจจะขาดและครับ

ยังไงรบกวนผู้รู้ตอบคำถามผมหน่อยนะครับem94
    แสนแล้วแลมไปไหนแล้ว
    อยากได้จริงโทรมาเลย
    จะเอาแบบไหน...

Bookmarks