แบบนี้เรียกว่าโดนแหกตารึป่าว - หน้า 5

ชื่อกระทู้: แบบนี้เรียกว่าโดนแหกตารึป่าว

Member Nonami's Avatar
    สถานที่
    คลองสี่
    ขอบคุณ
    0

ไอ้คนนี้แหละครับใช่ถูกตัวเลย
    เพราะผมเคยสั่งท่อมัน
    มันพูดว่าจะให้โอนตังค์ให้มันก่อนผมเลยเอะใจ
    ก็เลยไม่แน่ใจผมก็เลยบอกว่าจะไปเอาเอง
    มันก็พูดทำทีว่าอยากจะให้เราโอนตังค์ให้อย่างเดียว
    ผลสุดท้ายผมต้องไปเอาเอง
    มันก็ท่อแทร็ปไทยนี่แหละครับ
    แล้วของในรูปที่ลงในเว็ป
    กับของที่มันให้มาก็ไม่เหมือนกัน
    ในเว็ปมันจะมีโลโก้ ซุปเปอร์แทร็ป
    แต่เอาเข้าจริงนี่มันแทร็ปไทยนี่หว่า
    มันบอกว่าเป็นแทร็ปของมาเลเซีย
    แมร่งคิดได้ไงวะ
    บ้านมันอยู่แถววัดไผ่ตัน สะพานควายครับ
    หน้าตาอย่างในรูปนั่นแหละครับ
    สักเต็มแขน
    ผมขอคอนเฟริมครับไม่ผิดตัวแน่
    ใครดีกูดีตอบ
    ใครชอบกูชอบแทน
    ใครร้ายกูร้ายแสน
    ตัวกูคือตัวกู

-------------------------------------------------------------------------------------------------
    A friend in need is a friend indeed

เพื่อนแท้คือเพื่อนในยามยาก

Member fooloo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมขอออกตัวก่อนน่ะครับ ว่าไม่ได้เข้าข้าง ไอ้sad M150
    แต่คุณ โยชิ ก็ไม่ได้ถูกทุกอย่าง
    เพราะการซื่อขายมันขึ้นอยู่กัน ผู้ซื้อ และ ผู้ขาย ว่าจะซื้อขายของแบบไหน ลักษณะอย่างไร
    การที่คุณ โยชิ เอารูปให้ดู เพื่อเป็นตัวอย่างที่จะซื้อ อันนี้ถูกต้อง
    แต่การที่คุณตกลงซื้อของโดยที่ไม่เห็นของที่ ไอ้ M150 จะขายให้คุณ คุณผิดตรงนี้
    คุณ โยชิ ต้องใจเย็นในการตัดสินใจ ถ้าคุณขอดูรูปที่ ไอ้M150 จะส่งให้คุณก่อน ปัญหาจะไม่เกิด

ไอ้ M150 มันหากินบนความเดือดร้อน ของคุณ โยชิ ที่ต้องการคอท่อ
    ที่ไอ้ M150 มันทำ มันไม่ได้แหกตา เค้า เรียกว่า อำพราง ครับ

ที่ผมพูดนี้ ก็คือการให้อภัยครับ ถึงแม้มันจะน่าตบก็ตามที

คนโบราณ พูดไว้ว่า คนล้มอย่าข้าม

และอีกอย่างหนึ่งคือ การซื้อขายบนอินเตอร์เน็ต มันเสี่ยงครับ คุณต้องทำใจเมื่อถูกโกง
    คุณต้องเห็นของที่เค้าจะขาย คุณต้องมีความมั่นใจในตัวคนขาย

มันไม่เหมือนกับไปซื้อของที่ร้าน ถ้าไม่พอใจก็ไม่ซื้อ

ส่วนไอ้ M150 มันคงไม่ได้เกิดในวงการนี้แน่นอนครับ

ผมเชื่อในความยุติธรรม และ การให้อภัยครับ
    รถไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาที่ดีเยี่ยม
    แต่ เพื่อให้ได้เจอเวลาที่ดีเยี่ยม
    รถเรา สไตล์เรา ( Speed Style )
    เจอ 2 ล้อ เจอคอเดียวกัน

Senior Member kuku's Avatar
    สถานที่
    พันธมิตรรถโบราณ อ.ศีขรภูมิ จ.สุรินทร์
    ขอบคุณ
    0

เอางี้แล้วกันไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ เอ็มก็คืนเงินให้โย ซะนะ แล้วโยได้เงินครบตามจำนวนเมื่อไหร่ ค่อยส่งท่อคืนเอ็มแล้วกัน แล้วทีหลังจะขายอะไรก็มีสำนึกของคนขายบ้างก็แล้วกัน ให้จำจำไว้เป็นอุธาหรณ์นักขายทุกคนแล้วกันว่าซื่อกิน ไม่หมด คตกินไม่นาน หวังว่าเรื่องแบบนี้มันคงจะไม่เกิดขึ้นอีกในสังคมเรา นะครับ สังคมเดียวกันทั้งนั้น (ถ้าไม่มีลูกค้าก็ไม่มีผู้ค้า) หวังว่าสังคมนี้คงสงบสุขนะครับ จากใจครับ ออกมาขอโทษด้วยก็ดี เพือ่สังคมที่น่าอยู่ขึ้นนะเอ็ม ไม่ว่าเราจะถูกหรือผิด คนอื่นจะได้รู้ว่าเราอะรับผิดชอบในการขาย (ทุกสังคย่อมให้อภัยคนที่สำนึกผิดเสมอ)ขอให้โลกนี้สง บสุข บายๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kuku : 18-11-2008 เมื่อ 21:26
    ชมรม พันธมิตรรถโบราณ
    อ.ศีขรภูมิ
    จ.สุรินทร์

BOY-JJ's Avatar
    สถานที่
    ...
    ขอบคุณ
    0

เคยเจอตัวมันแล้วคับ บ้านอยู่แถววัดไผ่ตัน สะพานควาย
    นี่รูปจากกระทู้เก่ามันคับ

รูป รูป    

Senior Member SUNFLAG's Avatar
    สถานที่
    ROJNAJA SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Up

(ทุกสังคย่อมให้อภัยคนที่สำนึกผิดเสมอ)

Member -เด็กพิษณุโลก-'s Avatar
    สถานที่
    ไม่มีอ่ะ แง๊ๆ
    ขอบคุณ
    0

555+ ไอ้พวกหัวเกรียน จริงๆด้วย คิดไว้แล้วเชียว ขอเห็นรูปแล้ว นึกเลยว้า ชื้อหวย ทำไมไม่ถูก วะ ??

555+ ไอ้พวกเกรียนนี่มานทะลุทะลวงไปไดทุกที่ ยื่งกว่า ไวรัส ที่จะลงคอมเราสะอีก

ป.ล. ดูหน้ามันกูก็รู้แล้วว่ามันเป็นตัวดูด
    ดูด ..ตีน..??
    ถามใจตัวเองก่อน!!

ว่า..ชอบรถ ที่ตัว สมรรถนะ ของ รถ!!!

หรือ ชอบที่ ยี่ห้อ เพื่อ ที่จะเอาราคา ขาย ต่อ.....

em23em23em23em23em23em23em23em23em23em23em23em23

Senior Member ou32's Avatar
    สถานที่
    Rd.พระราม5 Cafe Racer
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ดีมากเลยครับ/ช่วยกันเคลียร์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kuku อ่านข้อความ
    เอางี้แล้วกันไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ เอ็มก็คืนเงินให้โย ซะนะ แล้วโยได้เงินครบตามจำนวนเมื่อไหร่ ค่อยส่งท่อคืนเอ็มแล้วกัน แล้วทีหลังจะขายอะไรก็มีสำนึกของคนขายบ้างก็แล้วกัน ให้จำจำไว้เป็นอุธาหรณ์นักขายทุกคนแล้วกันว่าซื่อกิน ไม่หมด คตกินไม่นาน หวังว่าเรื่องแบบนี้มันคงจะไม่เกิดขึ้นอีกในสังคมเรา นะครับ สังคมเดียวกันทั้งนั้น (ถ้าไม่มีลูกค้าก็ไม่มีผู้ค้า) หวังว่าสังคมนี้คงสงบสุขนะครับ จากใจครับ ออกมาขอโทษด้วยก็ดี เพือ่สังคมที่น่าอยู่ขึ้นนะเอ็ม ไม่ว่าเราจะถูกหรือผิด คนอื่นจะได้รู้ว่าเราอะรับผิดชอบในการขาย (ทุกสังคย่อมให้อภัยคนที่สำนึกผิดเสมอ)ขอให้โลกนี้สง บสุข บายๆ
    ดีมากเลยครับ/ช่วยกันเคลียร์/ช่วยกันแก้ไข/สองล้อด้วยกันทั้งนั้น/หวังว่าไอ้m มันคงได้อ่านนะ

รูป รูป  

Senior Member yoshimaru's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fooloo อ่านข้อความ
    ผมขอออกตัวก่อนน่ะครับ ว่าไม่ได้เข้าข้าง ไอ้sad M150
    แต่คุณ โยชิ ก็ไม่ได้ถูกทุกอย่าง
    เพราะการซื่อขายมันขึ้นอยู่กัน ผู้ซื้อ และ ผู้ขาย ว่าจะซื้อขายของแบบไหน ลักษณะอย่างไร
    การที่คุณ โยชิ เอารูปให้ดู เพื่อเป็นตัวอย่างที่จะซื้อ อันนี้ถูกต้อง
    แต่การที่คุณตกลงซื้อของโดยที่ไม่เห็นของที่ ไอ้ M150 จะขายให้คุณ คุณผิดตรงนี้
    คุณ โยชิ ต้องใจเย็นในการตัดสินใจ ถ้าคุณขอดูรูปที่ ไอ้M150 จะส่งให้คุณก่อน ปัญหาจะไม่เกิด

ไอ้ M150 มันหากินบนความเดือดร้อน ของคุณ โยชิ ที่ต้องการคอท่อ
    ที่ไอ้ M150 มันทำ มันไม่ได้แหกตา เค้า เรียกว่า อำพราง ครับ

ที่ผมพูดนี้ ก็คือการให้อภัยครับ ถึงแม้มันจะน่าตบก็ตามที

คนโบราณ พูดไว้ว่า คนล้มอย่าข้าม

และอีกอย่างหนึ่งคือ การซื้อขายบนอินเตอร์เน็ต มันเสี่ยงครับ คุณต้องทำใจเมื่อถูกโกง
    คุณต้องเห็นของที่เค้าจะขาย คุณต้องมีความมั่นใจในตัวคนขาย

มันไม่เหมือนกับไปซื้อของที่ร้าน ถ้าไม่พอใจก็ไม่ซื้อ

ส่วนไอ้ M150 มันคงไม่ได้เกิดในวงการนี้แน่นอนครับ

ผมเชื่อในความยุติธรรม และ การให้อภัยครับ
    คับถูกของคุณ fooloo ผมก็คิดว่าจะมีปัญหาแบบนี้คับทั้งที่เอารูปให้ดูแล้ว ก็ยังเป็นแบบนี้คับ แต่ถ้าเขาเอารูปอื่นให้ผมดูอีกผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน ว่าจะส่งของตามรูปที่เค้าให้ผมดูรึป่าว

Senior Member yoshimaru's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kuku อ่านข้อความ

ขอบคุณมากคับพี่อามร์เมื่อคืนผมก็โทรไปคุยกะเค้าแล้ว เค้าบอกเดี๋ยวสิ้นเดือนเค้าจะโอนตังให้ผมคืนคับ

ขอบคุณ
    0

up up

ขอบคุณ
    0

ขอบใจมากนะคับที่แสดงความรับผิดชอบ เดี๋ยวผมจะส่งคอท่อให้คืนนะคับ

Bookmarks