สรุปการจัดงาน PX.Club#2 ครับ - หน้า 30

หน้าที่ 30 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สรุปการจัดงาน PX.Club#2 ครับ

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    งานนี้ชาวpxคนเก่าๆร่วมดวยช่วยกันนะครับ
    จัดให้คับงานนี้แบงค์กินเต็มที่555 ขี้เต็มเกง555

เมืองทองคะนองเดช

Senior Member aalamai's Avatar
    สถานที่
    194 scooter club khonkaen
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 194นำทีมโดยพี่ปุ้ยและพี่บอลคร้าบบบบ

..

รูป รูป    
    เคยมาป่าว
    194 scooter club
    since 2004

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    จัดให้คับงานนี้แบงค์กินเต็มที่555 ขี้เต็มเกง555
    เด๊ยวจัดเบาะสวยๆให้นะแบงค์

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    เด๊ยวจัดเบาะสวยๆให้นะแบงค์
    พอเถอะพี่งานนี้ขอคนอื่นที่ยังไม่โดนมั่ง เด่วแบงช่วย ผ่าเครื่องเลยพี่

เมืองทองคะนองเดช

ลาบหมู...อีกแล้ว ลาบหมู...อีกแล้ว's Avatar
    สถานที่
    udonthani scooter club.
    ขอบคุณ
    0

Udonthani scooter club. ขอส่งเข้าประกวดจำนวน 7 คน รถ 6 คัน จร้า...บวก ลบ ไม่เกิน 2 จร้า

หวังว่าคงจะทันนะครับ...

"ถ้ารถมันติดแล้ว...ยังงัย มันก็ไม่ดับ
    แต่ถ้ารถมันดับแล้ว...ยังงัยมันก็ไม่ติด"
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    "ถึงขับรถเทพ คนขับเหรี้ย...ยังงัยก็เหรี้ยเหมือนเดิม"

"อ้อน ลาบหมู"

สนใจติดต่อ [email protected]

สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

5555 ล็อคเบาะดีๆๆ ดิ อิอิ

Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

ลาบหมู...อีกแล้ว ลาบหมู...อีกแล้ว's Avatar
    สถานที่
    udonthani scooter club.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aalamai อ่านข้อความ
    ..
    ว้าว ๆ ๆ ๆ ๆ ...พี่ปุ้ยมาด้วย...งานนี้มีเมาแน่ ๆ ...เอิ้ก ๆ ๆ ๆ

"ถ้ารถมันติดแล้ว...ยังงัย มันก็ไม่ดับ
    แต่ถ้ารถมันดับแล้ว...ยังงัยมันก็ไม่ติด"
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    "ถึงขับรถเทพ คนขับเหรี้ย...ยังงัยก็เหรี้ยเหมือนเดิม"

"อ้อน ลาบหมู"

สนใจติดต่อ [email protected]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อย่าลืมเตรียมนมและโค๊กไว้ให้ผมด้วยละ อ่อสไปรท์ ด้วย อิอิ

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

Smile กำหนดการณ์การเดินทางและรายละเอียดของงานครับ....

วันศุกร์ที่ 27 มีนาคม 2552
    เวลา 18:00 น. เข้าพักที่โรงแรมในตัวเมือง จ.เพชรบูรณ์
    20:00 น. ทานอาหารค่ำร่วมกัน
    22:00 น. ท่องเที่ยวยามราตรีที่เพชรบูรณ์ กับ โฆษิต ฮอลล์
    01:00 น. พักผ่อนกันตามอัธยาศัย

วันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2552
    เวลา 10:00 น. ออกเดินทางมุ่งหน้าสู่เขาค้อ กาแลคซี่
    12:00 น. ทานข้าวเที่ยงและดื่มกาแฟอร่อย(แก้แฮงค์)กันที่เข้าค ้อ
    13:00 น. ขึ้นชมพิพิธภัณฑ์เขาค้อ และแวะกราบไหว้พระธาตุเจดีย์บนเขาค้อ
    15:00 น. ศึกวันแดงเดือด เราจะได้เห็นPX.Clubแตกคอกันก็งานนี้ล่ะครับ 555+++ เราจะไปเล่น
    BB.Gun ที่สนาม กัสท์ อาร์มี่ ใครพลาดจากครั้งที่แล้วงานนี้แก้ตัวได้ครับจะยิงให้เ ละเลย
    17:00 น. เข้าพักที่รีสอร์ทโฮมสเตย์ วังน้ำหนาว
    19:00 น. ทานอาหารค่ำร่วมกัน
    20:00 น. ฟังดนตรีindyสบายๆ
    21:00 น. ร่วมเล่นกิจกรรมสนุกๆกับทางทีมงานPX.Clubและพูดคุยกั บเพื่อนๆในวงการทุกคน
    22:00 น. สนุกกับดนตรีในเบรคที่2
    24:00 น. พักผ่อนกันตามอัธยาศัย

วันอาทิตย์ที่ 29 มีนาคม 2552
    เวลา 09:00 น. ออกเดินทางกลับสู่บ้านเกิดเมืองนอน แล้วพบกันในทริปต่อไปครับ

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile แจ้งรายละเอียดที่พักและค่าใช้จ่ายครับ.....

ค่าใช้จ่ายสรุปออกมาแล้วนะครับ ตกคนละ 700 บาทครับ
    รายละเอียดมีดังนี้ครับ
    1.ค่าที่พัก(คืนวันเสาร์)คนละ 150 บาทครับ
    2.ค่าอาหาร2มื้อ(เย็นวันเสาร์และเช้าวันอาทิตย์)คนละ 150 บาทครับ อาหารมื้อเย็นมี3อย่าง บวกกับแกล้ม2อย่างครับ ส่วนมื้อเช้ามี3อย่างเหมือนกันครับ ข้าวต้ม กาแฟ ขนมปังปิ้ง
    3.ค่าเครื่องดื่มคนละ 100 บาทครับ มีเบียร์และน้ำอัดลมครับ เหล้างานนี้คงจะไม่มีครับ เพราะมันจะเปลืองค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมจำพวกโซดา,น้ำ ถ้าเบียร์จะสะดวกกว่า(ประเมินข้อมูลจากงานครั้งที่แล ้ว)
    4.ค่าดนตรีคนละ 100 บาท เล่นเต็มวงครับ
    5.ค่าเสื้อและค่าสติ๊กเกอร์คนละ 200บาทครับ
    เป็นค่าใช้จ่ายที่ประเมินมาจากตัวเลขจริงๆครับ งานนี้มีผู้ร่วมงานทั้งหมด 70 คน ผมถัวเฉลี่ยค่าใช้จ่ายทั้งหมดจาก70คนนี้ ผมพยายามแจกแจงค่าใช้จ่ายให้เคลียร์ที่สุด เพราะจะได้ไม่ให้เพื่อนๆสมาชิกได้สับสนและไขข้อข้องใ จกับร่ายจ่ายที่เกิดขึ้น พยายามจะทำให้รัดกุมมากที่สุด คงจะไม่แพงเกินไปนะครับ จริงๆแล้วผมเก็งเอาไว้ที่หัวละ500บาท แต่บังเอิญงานนี้เรามีดนตรีเข้ามาเพิ่มและก็ทำเสื้อก ับสติ๊กเกอร์ด้วย จึงมีค่าใช้จ่ายที่เพิ่มเข้ามา แต่ผมว่าค่าใช้จ่ายที่เพิ่มมานี้ มันก็คุ้มค่ากับที่เพื่อนๆสมาชิกได้เสียไปแน่นอน เสื้อกับสติ๊กเกอร์ก็ได้เอากับบ้านด้วย จริงๆแล้วถ้าคนมาเยอะกว่านี้ ค่าใช้จ่ายมันก็จะถูกลงแน่นอน เพราะตัวหารจะเพิ่มขึ้น ค่าใช้จ่ายจะน้อยลง แต่เยอะไปการดูแลมันก็จะไม่เต็มที่เท่าที่ควรจะเป็น เอาเป็นว่าสรุปค่าใช้จ่ายที่700บาทต่อคนนะครับ ใครมีข้อสงสัยตรงไหนโทรมาถามผมได้ตลอดครับ ยินดีอธิบายรายละเอียดให้ทราบทุกอย่างครับผม

https://www.facebook.com/puttinun.nab

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0

ไม่ต้องเอาเต๊นท์ไปใช่ม่ะครับพี่...
    concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile ข้อมูลเกี่ยวกับบ้านพัก ในคืนวันเสาร์ที่น้ำหนาว...

บ้านพักมีทั้งหมด 4 หลัง เป็นหลังใหญ่ 2 หลัง หลังเล็ก 2 หลัง ทั้งหมด 4 หลัง เป็นพัดลมทั้งหมด ไม่มีแอร์ครับ เพราะว่าอากาศตอนดึกจะเย็นพอสมควร นอนได้รวมกันแล้ว 25 คน และทางรีสอร์ทมีเต๊นท์ให้บริการครับ เป็นเต๊นท์หลังกลาง นอนได้หลังละ 3 คน มีจำนวน 15 เต๊นท์ มีที่นอน หมอน ผ้าห่ม ให้เลยครับ เพื่อนๆไม่ต้องนำเต๊นท์มาเองนะครับ เพราะผมบวกค่าใช้จ่ายไปแล้ว แต่ถ้าจะติดมากันพลาดก็ไม่เป็นไรนะครับ แต่แนะนำให้เอาของเค้า เพราะมีพวกที่นอนหมอนผ้าห่มให้ด้วย สะดวกดี ไม่ต้องพกมาให้หนักรถเปล่าๆ ถ้าถามว่า อ้าว..แล้วทำไมถึงเก็บค่าที่พักเท่ากันระหว่างคนนอนบ ้านกับคนนอนเต๊นท์ ผมจะอธิบายให้ดังนี้ครับ รีสอร์ทแห่งนี้เป็นรีสอร์ทเล็ก ออกแนวโฮมสเตย์ อยู่กลางหมู่บ้าน ไม่ใช่รีสอร์ทโดยตรง ที่จะมีสถานที่รองรับได้พอเพียงเหมือนรีสอร์ททั่วๆไป ความสะดวกสบายจึงหาได้ยากและไม่เต็มที่นัก แต่ก็จะได้อรรถรสแบบบ้านๆดีครับ และอีกอย่างบ้านพักก็ไม่ได้มีเครื่องอำนวนความสะดวกอ ะไรมากนัก นอกจากพัดลมตัวเดียว ไม่มีแอร์ มันคือบ้านจริงๆครับ จะแตกต่างกับเต๊นท์ก็เห็นจะตรงที่มีหลังคามุงให้อยู่ ก็แค่นั้น เจ้าของรีสอร์ทบอกว่าไม่ต้องกังวลว่าจะร้อนเลย ตกดึกมามีแต่จะหาผ้ามาห่มแทน อิ...อิ...ผมก็เลยตัดสินใจ คิดค่าใช้จ่ายออกมาถัวเฉลี่ยๆเท่าๆกัน เพราะลักษณะของที่พักไม่แต่กต่างกันมาก ง่ายต่อการเก็บค่าใช้จ่ายด้วย รายละเอียดที่เอ่ยมานี้ หวังว่าเพื่อนๆคงจะมองภาพตามเข้าใจนะครับ
    ปล. ตอนนี้บ้านหลังใหญ่2หลัง ถูกจองแล้วครับ ทางท้ายวังและวอร์มอัพ จองเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ เหลือหลังเล็กอีกสองหลังนะครับ สงสัยคงได้นอนเต๊นท์กันเป็นแถบๆ555+++

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PX RIDER อ่านข้อความ
    ไม่ต้องเอาเต๊นท์ไปใช่ม่ะครับพี่...
    อ่านรายละเอียดเลยครับน้องสองสามสี่ พี่ลงให้หมดแล้ว มีปัญหาอะไร เคลียร์กับพี่ได้หน้าปากซอยครับ บอกวินมอไซ ว่ามาหาเรื่องตาโต่ง เดี๋ยววินหน้าบ้านจะจัดให้เองครับ อิ..อิ.../\3

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จำนวนกลุ่มและจำนวนคนที่เดินทางมาร่วมงานในครั้งนี้. ..

1.ปากช่อง 2คน 2คัน
    2.กรุงเทพ+ปทุม(คลอง6,อันเดอร์การวน์ด) 6คน 4 คัน
    3.สระบุรี(ปาร์แมน) 1คน 1คัน
    4.กลุ่มน้ามอริส 10คน 10คัน
    5.ลพบุรี(Club200) 3คน 2คัน
    6.บางแสน(บีชไบค์) 4คน 3 คัน
    7.ท้ายวัง+วอร์มอัพ 20คน 19คัน
    8.ไวท์ ไลน์ 15คน 15คัน
    9.ขอนแก่น 2คน 2คัน
    10.สารคาม 2คน 2คัน
    11.อุดรธานี 7คน 7คัน
    12.เลย 3คน 3คัน
    13.เพชรบูรณ์ 1คน 1คัน(หนึ่งเดียวที่หลงเหลืออยุ่ อิ..อิ..)
    เป็นรายชื่อที่อัพเดทล่าสุดและคอนเฟิร์มเข้ามาแล้ว

รายชื่อผู้ที่รอการตอบกลับ
    1.กลุ่ม ฟูลลี่คลับ
    2.เคน ชัยนาท
    3.กลุ่มยอด9 พิษณุโลก
    4.แป๊ะตง888(เบนซ์)
    5.พี่ปลา club gs
    6.กลุ่มหนองคาย
    7.และอื่นๆที่จำไม่ได้หรืออาจจะไม่ได้จำ
    รอการตอบกลับอยู่นะครับ ยังไงเดี๋ยวผมจะโทรไปเช็คทางเทเลโฟนละกันครับ

criber's Avatar
    สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

ผมขอ1อาทิตย์ ก่อน งานจะ คอร์นเฟริม นะครับ !!

ว่าจะหยุดได้ไหม นะครับ

http://www.facebook.com/home.php?sk=...091544762&ap=1
    แยกรามฯ scooter house
    รับประกอบ ซ่อม โมดิฟลาย เพิ่มแรงม้า ปรึกษา เกี่ยวกับ อะไหล่ ค่าใช้-จ่าย ให้กับรถ Vespa ชุดคิท หรีดวาว ฯลฯ PX150,200 - small frame
    รับสั่งสินค้าจากทั่วทุกมุมโลก(ไม้จิ้มฟันยันเรือรบ - Toothpick lean warship)
    https://www.facebook.com/MiCimFunYanWarship

เลขบัญชี 173-220865-3 MR.WORAWUT Kam. ธ.ไทยพานิชย์ สาขาเดอะมอล3(รามฯ)
    Tel., 089-7973323 Lex แยก ราม

หน้าที่ 30 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย