สรุปการจัดงาน PX.Club#2 ครับ - หน้า 28

หน้าที่ 28 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก ... 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สรุปการจัดงาน PX.Club#2 ครับ

Member 200rally's Avatar
    สถานที่
    ปากเกร็ดs.c
    ขอบคุณ
    0

ไม่ได้เข้าไทยสกุดเตอร์มา3ปี
    ไม่มีพีเอกซ์ ไปด้วยได้ไหม มีแต่ราลี่200

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 200rally อ่านข้อความ
    ไม่ได้เข้าไทยสกุดเตอร์มา3ปี
    ไม่มีพีเอกซ์ ไปด้วยได้ไหม มีแต่ราลี่200
    มาได้ครับ แต่งานนี้ขอบอกก่อนว่า อาจไม่มีอะไรมากมาย แค่มีตติ้งกันกลุ่มเล็กๆน้อยๆ(จะเหยียดร้อยคันแล้วมั ้ง อิอิ) พบปะสังสรรค์เจอเพ่อนๆ อารมณ์เดียว ขี่รถเที่ยวกัน ชิวๆตามประชาชาวTouringกัน ไม่ได้ใหญ่โตไรมากมายนะครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

ลาบหมู...อีกแล้ว ลาบหมู...อีกแล้ว's Avatar
    สถานที่
    udonthani scooter club.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Udonthani scooter club.

Udonthani scooter club. อยากไปด้วยครับ...แต่ยังไม่ทราบจำนวนสมาชิกที่จะไปเล ยครับ

มี px กันไม่กี่คันเอง...ทำไงดี...

จำนวนน่าจะไม่เกิน 10 นะครับ...อยู่ราว ๆ 5 - 6 คน (คัน) นี่แหล่ะกระมัง

"ถ้ารถมันติดแล้ว...ยังงัย มันก็ไม่ดับ
    แต่ถ้ารถมันดับแล้ว...ยังงัยมันก็ไม่ติด"
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    "ถึงขับรถเทพ คนขับเหรี้ย...ยังงัยก็เหรี้ยเหมือนเดิม"

"อ้อน ลาบหมู"

สนใจติดต่อ [email protected]

Senior Member unit's Avatar
    สถานที่
    SCOOTER SARAKHAM by 200
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลาบหมู...อีกแล้ว อ่านข้อความ
    Udonthani scooter club. อยากไปด้วยครับ...แต่ยังไม่ทราบจำนวนสมาชิกที่จะไปเล ยครับ

มี px กันไม่กี่คันเอง...ทำไงดี...

จำนวนน่าจะไม่เกิน 10 นะครับ...อยู่ราว ๆ 5 - 6 คน (คัน) นี่แหล่ะกระมัง
    ใช้พี่อ้อนไมเนีย นึกว่าขายรถไปแล้ว

นับวันคนเลิมเยอะขึ้นแล้วครับ คงมันแน่เลยผมว่า

สารคามออกดึกนะครับ พี่น้องem94
    /\2 by PX 200 e /\2
    [email protected]

Banda22's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ใช้ชีวิตอย่างอิสระ
    ท้าทายในสิ่งที่ถูกต้อง ลองในสิ่งที่แปลกให
    ม่ นี่แหล่ะ "life style"

em97wit_wan@hotmail.comem97
    http://banda22.hi5.com
    bangkok & phatthalung

สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ชาวpx ทุกท่านที่สนใจในงานนี้ช่วยรีบแจ้งยอดรถและคนภายในไม ่เกินอาทิตย์หน้านะครับ เพื่อที่จะได้เช็คยอดและจำนวนการการจองที่พักด้วยนะค รับ งานนี้ช้าอดหมดไปนะครับ

Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขออนุญาติชี้แจงเพิ่มเติมครับ..

ในนามของ PX.Club Thailand ต้องขอบคุณทุกๆกลุ่มเป็นอย่างมากที่สนใจมาร่วมงานในค รั้งนี้ เราทุกคนในที่นี้ยินดีและเต็มใจเป็นอย่างมากที่จะให้ เพื่อนในแต่ละสายได้พบปะพูดคุยกัน ตามประสาชาวล้อเล็กและเป็นการแลกเปลี่ยนทรรศนะคติระห ว่างกัน ซึ่งถือว่าเป็นเรื่องที่ดีมาก แต่ที่ผมต้องออกมาพูดและย้ำให้รับทราบกันโดยทั่วหน้า ในครั้งนี้ คือเรื่องการจัดงาน งานในครั้งนี้เกิดขึ้นโดยวัตุประสงค์หลักข้างต้น ที่ได้เอ่ยนำมาแล้ว เราเพียงต้องการแค่พบปะพูดคุย สังสรรค์กันบ้าง ขับรถเที่ยวด้วยกัน ตามประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ที่มีมิตรไมตรีกันมาก่อน เราจัดงานนี้โดยไม่มีคำว่าธุรกิจเข้ามาเกี่ยวข้องแต่ อย่างใด จัดด้วยใจกันทั้งนั้น ต่างคนต่างช่วยกัน เราอาจจะไม่ใช่มืออาชีพที่จะทำให้งานออกมาPerfectเหม ือนOrganizeที่รับจัดงานEvent แน่นอนมันต้องมีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นให้เห็น ตรงนี้ผมอยากให้ทุกๆคนเข้าใจด้วยว่า ถ้าคิดว่างานครั้งนี้มันต้องออกมายิ่งใหญ่หรือเทียบเ ท่ากับงานรวมรถVespaใหญ่ๆในเมืองไทย ผมบอกได้เลยว่า ไม่ใช่ครับ ตรีมงานนี้เป็นแบบกันเอง ไม่มีEgo และอย่าได้คาดหวังกับมันมากนัก เพราะถ้าเกิดว่ามันไม่ออกมาสวยหรูอย่างที่พวกคุณคิด มันจะไม่ดีต่อพวกเราแน่ เราไม่อยากจะให้ทุกคนต้องมาตั้งความหวังว่างานมันจะอ อกมาสวยหรูอย่างที่ใครๆคิดกัน ทุกคนในPX.Clubเราอยู่กันแบบพี่แบบน้องกันมากกว่า เวลามีทริปไปเที่ยวก็จะไปกันตลอด มันจึงไม่ใช่เรื่องแปลกที่เราจะสนิทสนมกัน ต่างกันต่างอยุ่คนละจังหวัด บางคนก็ใกล้บางคนก็ไกล แต่มันก็ไม่ใช่ปัญหา เพราะเรามีจุดยืนที่เหมือนกัน ผมย้ำอยุ่เสมอว่า ที่นี่ต้องการตัวจริง พวกตามกระแสไม่ต้องเข้ามา เพราะคุยกันไม่รู้เรื่อง และงานในครั้งนี้ก็จึงมีเพื่อนที่พึ่งเข้ามาและเพิ่ง ได้รู้จักกับกลุ่มของเรา บางคนก็ไม่รู้จักเลย แต่ก็ไปเห็นลายเซ็นต์ในการโปรโมทงานครั้งนี้ จึงแวะเข้ามาดูและอยากมีส่วนร่วม อันนี้เราก็เข้าใจและไม่ได้ปฏิเสธอะไร ยินดีด้วยซ้ำทีมีเพื่อนเข้ามาแวะเยี่ยมเยือนกัน ผมขอบอกว่านะครับว่า ถ้างานครั้งนี้มันไม่เป็นไปตามอย่างที่พวกคุณคาดหวัง ก็อย่าได้ถือโทษโกรธกันเลย เพราะเราจัดงานนี้แบบพี่ๆน้องๆ ทีแรกก็ไม่ได้คาดคิดเลยว่าฟิตแบ๊คมันจะดีอย่างนี้ แต่เมื่อ ณ. เวลานี้ มันได้กลายเป็นที่รู้จักกันมากขึ้นแล้ว ทางเราก็พร้อมที่จะทำงานกันอย่างเต็มที่ เพื่อที่จะให้ทุกคนได้มีความสุขและสนุกกันให้ได้มากท ี่สุดเท่าที่เราจะทำได้ ท้ายนี้ ผมขอขอบคุณทุกๆกลุ่มอีกครั้ง ที่ให้ความสนใจเดินทางมาร่วมทริปกับเรา และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าเราจะมีมิตรภาพที่ดีต่อกันตล อดไป ขอบคุณครับ

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

☮ Birtpop- rock'n roℓℓs☮ teng666's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ
    ขอบคุณ
    0

Talking แจ้งยอดคน

มีผม น้องชาย คุนน้อย200 คุนเอ้200

4คนคับ ออกดึกอย่างที่คุนเอ้บอกคับ

ปล ใครฟังoasis เข้ามาคุยกันคับ ที่hi5 ผม

คลิปทำเองPX & T5วิ่งเล่นๆhttp://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=521014[/RIGHT]

T5 อีกมากมายให้เว็บนี้คับ http://www.squaretails.vespat5.co.uk/

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

งานนี้เจอหน้ากันและก็มาดื่มกันให้เมาพูดคุยกันแค่นี ้ก็พอ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

งานนี้เด๊ยวผมเอารางวัลไปแจกซํกอย่าง2อย่างครับ สำหรับคนที่กล้าทำ......

Senior Member Red - sead's Avatar
    สถานที่
    Lanchang classic CLUB& PX club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แจ้งยอดครับ

3 คัน 3 คนครับพี่พี่
    0833598895 ice
    บอร์ดของเราครับ
    http://www.thaiscooter.com/club/lanchang/

ลาบหมู...อีกแล้ว ลาบหมู...อีกแล้ว's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unit อ่านข้อความ
    ใช้พี่อ้อนไมเนีย นึกว่าขายรถไปแล้ว

นับวันคนเลิมเยอะขึ้นแล้วครับ คงมันแน่เลยผมว่า

สารคามออกดึกนะครับ พี่น้องem94
    คร๊าบบบบบ...ผมอ้อน อุดรธานี คร๊าบบบบบ

รถผมยังไม่ได้ขายคร๊าบบบบบ...และไม่ขายแล้วคร๊าบบบบบ ...เพราะไม่มีคนซื้อคร๊าบบบบบบ

สงสัย...มันคงเป็นรถคู่บุญผมแหล่ะคร๊าบบบบบบ...อิอิอ ิ

ปล. ขอบคุณที่ยังจำกันได้นะคร๊าบบบบบบบบบ...อิอิอิ

"ถ้ารถมันติดแล้ว...ยังงัย มันก็ไม่ดับ
    แต่ถ้ารถมันดับแล้ว...ยังงัยมันก็ไม่ติด"
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    "ถึงขับรถเทพ คนขับเหรี้ย...ยังงัยก็เหรี้ยเหมือนเดิม"

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อืม...แล้วพวกเรา (อุดรธานี) จะไปกันกี่คน กี่คันกันเนี๊ยะ

ถึงวันเมื่อไหร่...คงได้รู้กัน (เป็นอย่างนี้ตลอดเลย...อิอิอิ)

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลาบหมู...อีกแล้ว อ่านข้อความ
    อืม...แล้วพวกเรา (อุดรธานี) จะไปกันกี่คน กี่คันกันเนี๊ยะ

ถึงวันเมื่อไหร่...คงได้รู้กัน (เป็นอย่างนี้ตลอดเลย...อิอิอิ)
    คืออย่าบอกแบบนั้นครับ เพราะถ้าการคาดการณ์ของคุณยังเอาแน่เอานอนไม่ได้ มันมีผลต่อเรื่องที่พักและที่สำคัญเรื่องค่าใช้จ่ายเ ป็นอย่างมากครับ เพราะผมต้องถัวเฉลี่ยค่าใช้จ่ายเป็นรายหัวครับ ยังไงรบกวนขอแจ้งยอดคนที่จะมาหลักๆเลยดีกว่าครับ ผมจะสรุปยอดคนและค่าใช้จ่ายแล้ว รีบนิดนึงครับ ผมขอไม่เกินวันพุธนี้ละกันครับ เพราะต้องดำเนินการเรื่องอื่นต่ออีก ช้าไม่ได้แล้วครับ เหลือเวลาอีกไม่ถึงเดือนแล้ว รบกวนจริงๆครับ อืมม์...ลงเบอร์ไว้ด้วยครับ จะได้โทรติดต่อได้สะดวก ผมมีรุ่นน้องอยู่อุดร ชื่อโจ้ ขับpx.ไม่ทราบว่าอยู่กลุ่มเดียวกันรึเปล่า น้องเค้าจะมาด้วย ถ้าจะมาก็ออกมาพร้อมกันเลย

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

CluB 200's Avatar
    สถานที่
    200 MonSteR & Joke Trading
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ในนามของ px.club thailand ต้องขอบคุณทุกๆกลุ่มเป็นอย่างมากที่สนใจมาร่วมงานในค รั้งนี้ เราทุกคนในที่นี้ยินดีและเต็มใจเป็นอย่างมากที่จะให้ เพื่อนในแต่ละสายได้พบปะพูดคุยกัน ตามประสาชาวล้อเล็กและเป็นการแลกเปลี่ยนทรรศนะคติระห ว่างกัน ซึ่งถือว่าเป็นเรื่องที่ดีมาก แต่ที่ผมต้องออกมาพูดและย้ำให้รับทราบกันโดยทั่วหน้า ในครั้งนี้ คือเรื่องการจัดงาน งานในครั้งนี้เกิดขึ้นโดยวัตุประสงค์หลักข้างต้น ที่ได้เอ่ยนำมาแล้ว เราเพียงต้องการแค่พบปะพูดคุย สังสรรค์กันบ้าง ขับรถเที่ยวด้วยกัน ตามประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ที่มีมิตรไมตรีกันมาก่อน เราจัดงานนี้โดยไม่มีคำว่าธุรกิจเข้ามาเกี่ยวข้องแต่ อย่างใด จัดด้วยใจกันทั้งนั้น ต่างคนต่างช่วยกัน เราอาจจะไม่ใช่มืออาชีพที่จะทำให้งานออกมาperfectเหม ือนorganizeที่รับจัดงานevent แน่นอนมันต้องมีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นให้เห็น ตรงนี้ผมอยากให้ทุกๆคนเข้าใจด้วยว่า ถ้าคิดว่างานครั้งนี้มันต้องออกมายิ่งใหญ่หรือเทียบเ ท่ากับงานรวมรถvespaใหญ่ๆในเมืองไทย ผมบอกได้เลยว่า ไม่ใช่ครับ ตรีมงานนี้เป็นแบบกันเอง ไม่มีego และอย่าได้คาดหวังกับมันมากนัก เพราะถ้าเกิดว่ามันไม่ออกมาสวยหรูอย่างที่พวกคุณคิด มันจะไม่ดีต่อพวกเราแน่ เราไม่อยากจะให้ทุกคนต้องมาตั้งความหวังว่างานมันจะอ อกมาสวยหรูอย่างที่ใครๆคิดกัน ทุกคนในpx.clubเราอยู่กันแบบพี่แบบน้องกันมากกว่า เวลามีทริปไปเที่ยวก็จะไปกันตลอด มันจึงไม่ใช่เรื่องแปลกที่เราจะสนิทสนมกัน ต่างกันต่างอยุ่คนละจังหวัด บางคนก็ใกล้บางคนก็ไกล แต่มันก็ไม่ใช่ปัญหา เพราะเรามีจุดยืนที่เหมือนกัน ผมย้ำอยุ่เสมอว่า ที่นี่ต้องการตัวจริง พวกตามกระแสไม่ต้องเข้ามา เพราะคุยกันไม่รู้เรื่อง และงานในครั้งนี้ก็จึงมีเพื่อนที่พึ่งเข้ามาและเพิ่ง ได้รู้จักกับกลุ่มของเรา บางคนก็ไม่รู้จักเลย แต่ก็ไปเห็นลายเซ็นต์ในการโปรโมทงานครั้งนี้ จึงแวะเข้ามาดูและอยากมีส่วนร่วม อันนี้เราก็เข้าใจและไม่ได้ปฏิเสธอะไร ยินดีด้วยซ้ำทีมีเพื่อนเข้ามาแวะเยี่ยมเยือนกัน ผมขอบอกว่านะครับว่า ถ้างานครั้งนี้มันไม่เป็นไปตามอย่างที่พวกคุณคาดหวัง ก็อย่าได้ถือโทษโกรธกันเลย เพราะเราจัดงานนี้แบบพี่ๆน้องๆ ทีแรกก็ไม่ได้คาดคิดเลยว่าฟิตแบ๊คมันจะดีอย่างนี้ แต่เมื่อ ณ. เวลานี้ มันได้กลายเป็นที่รู้จักกันมากขึ้นแล้ว ทางเราก็พร้อมที่จะทำงานกันอย่างเต็มที่ เพื่อที่จะให้ทุกคนได้มีความสุขและสนุกกันให้ได้มากท ี่สุดเท่าที่เราจะทำได้ ท้ายนี้ ผมขอขอบคุณทุกๆกลุ่มอีกครั้ง ที่ให้ความสนใจเดินทางมาร่วมทริปกับเรา และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าเราจะมีมิตรภาพที่ดีต่อกันตล อดไป ขอบคุณครับ

เกร็งใช่มะ เพราะ คนเริ่มเยอะ กลัว จัดไม่ถูกใจ คนมีคำกลับมา ว่าดี ไม่ดี ใช่มะ ทำใจให้สบาย พี่เป็นหัวเรือ มีอะไรให้

ผม ช่วยได้บ้าง บอกได้ครับพี่ เราพบปะสังสรรค์ แบบง่ายๆ ทุกคนเข้าใจดี เดินทางมาคนละ เป็นร้อยๆโล มารู้จักเพื่อน

ใหม่ ๆ ที่มี จิตสำนึก px เหมือนๆกัน ผมว่าคุ้มค่าครับ เต็มที่ครับพี่ ... สนับสนุนครับ

Monster Garage

จำหน่าย ... รับสั่งตาม ORDER Scooter Vespa - Lambretta

นำเข้าจากต่างประเทศ ทั้ง 50 -100 -125-150-200-250CC.

มีหลายสภาพ มีทั้ง ขายปลีก - ขายส่ง เอกสารครบ

พร้อม เสียภาษีถูกต้อง ราคาพิเศษ พร้อม รับประกัน สภาพ สินค้า

Big Scooter 250- 400 - 500 - 650 CC หลายรุ่น สอบถามได้ ราคาพิเศษ

และรับสั่ง ของตกแต่ง แท้ นอก หลายแบรนด์ จากต่างประเทศ ราคาพิเศษครับ

รับจดเสียภาษี สรรพสามิต รถจักยานยนต์ นำเข้า ทุกประเภท

สมาชิก Thaiscooter .com ราคาพิเศษครับ สอบถาม
    085-1773397

MSN: [email protected]

BB PIN 217DC82A

FACEBOOK http://www.facebook.com/profile.php?id=100001434087027

หน้าที่ 28 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก ... 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย