สรุปการจัดงาน PX.Club#2 ครับ - หน้า 9

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สรุปการจัดงาน PX.Club#2 ครับ

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

ใครโพสและอ่านกระทู้นี้รบกวนมาให้กันหมดเลยนะครับจะไ ด้ครึกครื้นๆๆใครมีเพื่อนบอกเพื่อนครับ

มากันให้เต็มไปหมดเลยยยยยยยยยยยยยย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    em94em94em94

Senior Member unit's Avatar
    สถานที่
    SCOOTER SARAKHAM by 200
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aalamai อ่านข้อความ
    ยังไงแวะมาทักทายกลุ่มขอนแก่นด้วยนะครับ

เผื่อติดสอยห้อยตามไปด้วย
    สนใจไปกับสารคามไมเพื่อสารคามไป

คิดว่าจะไปอยู่ ยังก็บอกกันก่อนแล้วกันเดียวอาจได้วิ่งด้วยกัน
    /\2 by PX 200 e /\2
    [email protected]

☮ Birtpop- rock'n roℓℓs☮ teng666's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ
    ขอบคุณ
    0

Talking โหวดคับพี่น้อง น้ำหนาว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    หลังจากเมื่อคืนได้คุยกับกลุ่มท้ายวังนานพอสมควร ได้รับทราบปัญหาของน้องๆกลุ่มนี้ในการที่จะเดินทางมา ร่วมกิจกรรมทริปกาญจนบุรีด้วย ปัญหาอยุ่ที่ว่า ระยะทางที่ต้องยกคันเร่งยาวมาจากเชียงใหม่ไปถึงกาญจน บุรี มันช่างโหดซะเหลือเกิน ไปถึงเมืองกาญจน์คงจะหมดแรงข้าวต้มกันพอดี ถ้าถามว่าขับไปถึงเมืองกาญจน์มั๊ย สำหรับกลุ่มนี้ผมบอกได้คำเดียวว่าสบายมาก แต่มันจะคุ้มเหรอ ถ้าขับมาแบบเหนื่อยๆ ต้องทำเวลาให้ทัน เมาก็ได้ไม่เต็มที่ กว่าจะฟื้นต้องใช้เวลาอีก ขากลับหลับในตอนไหนยังไม่รู้เลย ซึ่งตรงนี้ผมค่อนข้างเห็นใจ แต่ก็ได้เคลียร์กันในหลายๆเรื่อง เป็นที่ลงตัวกันในที่สุด และทางท้ายวังได้เสนอมาว่า พื้นที่ในการจัดทริปครั้งนี้ ขอแบบช่วงกลางๆได้มั๊ย คือไม่อยากไกลเกิน ขอแบบพอดีๆ ผมก็คิดอยุ่ตั้งนานว่าจะเอาที่ไหนดี ในทันใดนั้นสมองอันน้อยนิดของผม ก็ปริ๊งไอเดียอันบันเจิดออกมาได้ว่า งั้นเราไป จ.เพชรบูรณ์ กัน เพราะสถานที่ท่องเที่ยวก็มีพอสมควร อย่างเช่น เขาค้อ น้ำหนาว สาวๆตามผับ(อุ้ย...อันนี้ไม่เกี่ยว) ผมจำได้ว่าตอนผมไปเมื่อ2หรือ3ปีที่แล้ว ผมยังประทับใจกับสาวๆที่นั่น เห้ย...ไม่ใช่ กับสถานที่เที่ยวที่นั่น ระยะทางจากปากช่องไปเพชรบูรณ์ประมาณไม่เกิน300กิโลเม ตร ก็พอๆกับขับไปเมืองกาญจน์ ผมไม่ได้พยายามเอาตัวผมเป็นที่ตั้งะครับ แค่ยกตัวอย่างขึ้นมานะครับ เดี๋ยวจะหาว่าผมสรุปเอาเอง เห็นว่าเพื่อนๆในpx.clubหลายๆท่านยังไม่มีโอกาสได้ไป ทางเหนือเลย อาจจะไม่เคยได้ไป จ..เพชรบูรณ์ด้วยซ้ำ ผมก็เลยขอเสนอตัวเลือกใหม่ให้พิจารณาไว้ด้วย เพราะก็ค่อนข้างเห็นใจทางท้ายวังเค้าด้วย เค้ามาหาเราบ่อยละ คราวนี้เราก็ขยับไปใก้ลๆเค้าหน่อยละกัน อาจจะยังไม่ถึงเชียงใหม่ เป็นก็เป็นนิมิตรหมายที่ดี ที่จะไปให้ถึงในปลายปีนี้ เพราะฉะนั้นหัวข้อกระทู้นี้ฝากไปถึงเพื่อนๆทุกคนให้ช ่วยกันโหวตอีกครั้งว่า จะเปลี่ยนแปลงพื้นที่ จ.ออกทริปมั๊ย จาก จ.กาญจนบุรี เปลี่ยนเป็น จ.เพชรบูรณ์ ถ้า o.k.ก็โหวตกันเลยครับ ถ้าเสียงส่วนใหญ่เห็นด้วยก็จะได้เปลี่ยนแปลง ขอฟังประชามติครับ สำหรับผมขอโหวตคนแรกครับ ประเดิมเลย
    1.ฝูงบิน px. เปลี่ยนเป้าหมาย มุ่งหน้าสู่เพชรบูรณ์ครับ

2พี่น้องpxเต้งและเหน่ง ขอนแก่นโหวตให้จ.เพรชบูน ครับ เพราะ มีเวลาพอจะไปได้เพราะถ้าไปกาญ

พวกผมต้องลาพาร้อนหลายวัน อาจโดนไล่ออกจากโรงงานได้ง่ายๆ

ถ้าน้ำหนาวนะ แล่มเลยคับเพราะมีคงจะยังหนาว อยุ่มั้ง55+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย teng666 : 16-05-2009 เมื่อ 08:37

Senior Member noy_little's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ผมพึ่งไปมาครับ
    เขาค้อทะเลหมอกรีสอร์ท ไปกับคณะ
    เจอกลุ่มโคราช
    เค้ากระซิบว่าถ้ากลุ่มเวสป้า ค่ากางเต้นหลังละ 100 บาท พร้อมอาหารเช้าครับ
    ปกติ 150 ต่อคนมั้งครับ

แต่บ้านนี้ไม่รู้จะลดรึป่าวนะครับ
    ลองเข้าไปดูครับ http://khaokhotalamok.com
    เป็นจุดชมวิวทะเลหมอกแต่ช่วงนี้ไม่รู้จะมีหมอกรึป่าว ครับ
    ตอนผมไปก็ไม่เจอครับ

ปล.โดนไซโครแล้วงานนี้

เมื่อพายุพัดผ่านก็จะเจอท้องฟ้าที่สดใสem97
    noy_little @ hotmail.com

noylittle.hi5.com
    noylittle.multiply.com

em85ผมยังไงก็ได้ครับไปไหนก็ไป
    ช่วย ประชาสัมพันใน ลายเซ็นแล้วนะ (ทำกันหลายๆคนก็ดีจะได้ดูครึกครื้น) และสร้างกระแส
    อยากเห็นพลังเงียบจิงๆเลย

eak[email protected]

px มิตรคู่เรือนเพื่อนคู่ตัว

089-495-3117
    เลขบัญชี 3172155276 ธ.ไทยพานิช
    สรเจตน์ สินยวง

ป.ล ถ้าเห็นผมขายรถ ไม่ต้องห่วงครับ
    ยังไง ผมก็หาคันใหม่ได้ทัน (จะมีคนซื้อเปล่ายังไม่รู้เลย อิๆ) ไม่งันก็เอา rally 200 e ไปก็ได้ หัวใจpx เหมือนกัน
    ยังไงผมก็px

eak[email protected]

px มิตรคู่เรือนเพื่อนคู่ตัว

089-495-3117
    เลขบัญชี 3172155276 ธ.ไทยพานิช
    สรเจตน์ สินยวง

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    เป็นเรื่องปรกติของแบงค์อยุ่แล้วนี่ พี่ไม่คิดอะไรหรอก ติดสอบไม่ว่า ติดสาวนี่ ต้องพิจารณาตัวเองได้แล้ว ให้ความร่วมมือกลับกลุ่มด้วยนะ ts02
    แล้วแต่จะคิดนะพี่ ผมก็ไม่รุจะบอกว่าไง มันอาจจะติดสอบอะผมยังไม่แน่ใจ

เมืองทองคะนองเดช

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    แล้วแต่จะคิดนะพี่ ผมก็ไม่รุจะบอกว่าไง มันอาจจะติดสอบอะผมยังไม่แน่ใจ
    [B]พี่ก็คงไม่คิดอะไรหรอกแบงค์ ตามสบายเถอะน้องรัก คำพูดของแบงค์ เก็บเอาไว้พูดในชั้นศาล[/B]

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile อืมม์....

Freed back ดีครับ ผลตอบรับดีเยี่ยม คิดว่าถึงวันงานจริง คงจะมากันพร้อมหน้าพร้อมตากันนะครับ ใครอยู่ใกล้กันตรงจุดไหนก็นัดแนะกันให้ลงตัวกันไว้แต ่เนิ่นๆ จะได้ออกเดินทางมพร้อมกัน และเมื่อช่วงหัวค่ำที่ผ่านมาผมก็ได้คุยกับป้าอารมณ์ ซึ่งแกเป็นเจ้าของรีสอร์ทแห่งหนึ่งที่เราจะเข้าไปพัก กัน ชื่อว่า น้ำหนาวนีสอร์ท ซึ่งสถานที่ตั้ง เพื่อนๆก็คงได้เข้าไปดูกันมาบ้างแล้ว ราคาที่พักนี่ ที่คุยกันคร่าวๆตอนนี้ คือบ้านหลังละ 1,000 บาท นอนได้ 8-10 คน หลังละ 500 บาท นอนได้ 3-4 คน ถ้าต้องการเสริมที่นอน คิดเพิ่มหัวละ 50 บาท อาหารเย็นกับเช้าต้องจ่ายเพิ่มนะครับ คนละ 100 บาท เท่านั้น อาหารมีให้ 3 อย่าง ซึ่งก็ค่อนข้าง o.k. แต่ผมก็ยังไม่ได้ตกลงที่จะเลือกที่นี้ เดี๋ยวรอคุยกันอีกทีช่วงสิ้นเดือนนี้ ถ้าเพื่อนสามชิกท่านใดมีที่พักที่แนะนำมากกว่านี้ ก็แจ้งบอกมาได้เลยนะครับ ทางทีมงานจะได้พิจารณากันอีกครั้งนึง เรื่องที่พักผมก็ไม่อยากให้กังวลอะไรมาก ทุกๆอย่างคงจะสรุปได้ตอนช่วงสิ้นเดือนนี้ มีบางท่านถามว่าแล้วคืนที่2จะนอนไหน เพราะไม่มีการแจ้งโปรแกรมไว้ ผมอยากจะชี้แจงไว้ให้ทราบว่า ผมได้ดูโรงแรมในตัวเมือง จ.เพชรบูรณ์ แล้วไว้บางที่ ซึ่งราคาก็ไม่แพงมาก ถ้าพักโรงแรมโฆษิต มันจะแพงเกินไป แต่เรื่องความสบาย ไม่ต้องห่วงดีอยู่แล้ว เดี๋ยวอันนี้ค่อยว่ากันอีกที แล้วช่วงค่ำๆของวันนี้ก็ได้มีการพบปะพูดคุยกับน้องๆใ นบอร์ดบางคนและก็ต่อสายตรงถึงใครหลายๆคนเช่นกัน พูดถึงเรื่องทริปที่เราจะไปกันในคราวนี้ส่วนใหญ่ก็มี แนวความคิดไปในทางเดียวกัน ซึ่งผมก็ถือว่าเป็นเรื่องที่ดี เรื่องเสื้อและสติ๊กเกอร์ ผมได้ฝากให้ทางท้ายวังดำเนินการให้อยุ่ คาดว่าน่าจะแล้วเสร็จก่อนสิ้นเดือนนี้เช่นกัน ถ้าไม่มีอะไรคลาดเคลื่อนนะครับ เรื่องค่าใช้จ่ายเดี๋ยวผมจะประเมินการอีกครั้งนึง ถ้าพอออกให้ก่อนได้ ก็จะออกให้เหมือนเช่นที่เคยกระทำมาก่อนหน้านี้ แต่ถ้าลงมันมากไป ก็อาจจะขอความร่วมมือจากน้องๆทุกๆคนก็แล้วกันครับ ยังไงก็ขอให้เตรียมความพร้อมกันอย่างต่อเนื่องละกัน เหลือเวลาอีกประมาณ1เดือนเศษๆ อย่างพึ่งชะล่าใจมาก อะไรก็เกิดขึ้นได้ เตรียมรถให้ดีครับ ทริปนี้ต้องวิ่งขึ้นเขากันอีกรอบ หวังว่าเหล่าPX.MANทั้งหลายคงจะพร้อมกันนะครับ แล้วพบกันครับทุกๆคน
    ปล.ใครที่โดนไซโครวันนี้ ก็กรุณาไปพิจารณาตัวเองโดยด่วน ไม่ว่าจะเป็น น้อย ลิตเติ้ล หรือว่าแบงค์ คลอง6 ช่วงหลังคะแนนสะสมไม่ดีเลย โดนตัดแต้มไปเยอะ เนื่องจากว่าเบี้ยวบ่อย งานนี้หวังว่าคงจะได้เจอหน้าคร่าตากันเหมือนเคยนะครั บผม

https://www.facebook.com/puttinun.nab

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เจ๊ขากดดันเลย กดดันสะอยากเอามือบีบขอตัวเองตายเลย

ยังไงใกล้ๆวันคงจะได้วิ่งกับขอนแก่นนะครับ ผมไม่ได้ขี่px แต่จะไป 5555

Senior Member aalamai's Avatar
    สถานที่
    194 scooter club khonkaen
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น่าสนมากเลยครับพี่ๆทุกๆคน

แล้วออกทางเส้นไหนครับ

ผ่านขอนแก่นรึเปล่าจะได้ต้อนรับครับ

และอาจจะออกพร้อมพี่ๆเลยครับ
    เคยมาป่าว
    194 scooter club
    since 2004

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile

ทางสารคามน่าจะมาทางขอนแก่นนะ ยังไงเดี๋ยวใกล้ๆวันจะให้ติดต่อกันอีกที จะได้ขับมาพร้อมๆกัน คิดว่าไม่นาจะมีปัญหาอะไรนะครับ ยังไงทิ้งเบอร์โทรไว้ด้วยก็ได้ จะได้ติดต่อกันได้ง่ายขึ้นครับ ส่วนสายอื่นๆก็คงจะมาตามเส้นทางที่ตัวเองวิ่งผ่านเป็ นเส้นทางหลัก อย่าง
    เช่นกลุ่มทางกรุงเทพ ก็คงจะวิ่งเส้นสระบุรี-เพชรบูรณ์ ทางผม(ปากช่อง)ก็คงจะไปทาง อ.ลำนารายณ์ ออก อ.ศรีเทพ แล้วก็ยิงยาวไปเพชรบูรณ์เลย ทางท้ายวังก็คงวิ่งมาทางพิษณุโลก เดี๋ยวจะมีจุดนัดพบกันครับ ผมขอสรุปคร่าวๆให้เข้าใจกันก่อนละกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฝูงบิน px. : 13-02-2009 เมื่อ 10:41

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

คงวิ่งโคราช ชัยภูมิ 5555555 ว่าไป

ก็ต้องผ่านขอนแก่นอยู่แล้ว ใครสนใจก็แจ้งไว้เลย จะได้ไปนำกันละเฮา

เดียวทางสารคามกำรวบรวมกำลังพล และขุนศึก เตรียมตัว ออกรบ

ยอดไม่แน่แต่มีไปแน่นอนหายหวง ครับ

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

ผมลายเซ็นโปรโมทงานแว้วนะครับ ช่วยกันๆๆ

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0

ไปไหนก็ไป.....

ขอไปด้วยคน....
    concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย