แนะนำร้านซ่อมโช๊คหลัง sr หน่อยน่ะครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: แนะนำร้านซ่อมโช๊คหลัง sr หน่อยน่ะครับ

Dr.Zhivago
    ขอบคุณ
    0

Smile แนะนำร้านซ่อมโช๊คหลัง sr หน่อยน่ะครับ

พอดีเพิ่งได้รถมา โช๊คหลังตายน่ะครับ คิดว่าอัดน้ำมันเปลี่ยนยางน่าจะโอเค แต่ก็ไม่แน่ใจครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับว่าร้านแถวไหนไว้ใจได้บ้าง เบอร์โทรด้วยครับ อยากให้ซ่อม และก็ทำสีสปริงให้ด้วย พอดีเห็นโช๊คเดิมเป็นของ thruxton เลยอยากเก็บไว้ครับ ผมอยู่แถวพระราม4 น่ะครับ รบกวนหน่อยน่ะครับ ขอบคุณมากครับem95

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ลองไปร้านนี้ดูครับ

ลองไปที่ร้าน pro shock อยู่ในซอย ประชาสงเคราะห์26 ดูครับ ร้านนี้เค้ารับทำโช๊คอย่างเดียว น่าจะแก้ปัญหาของคุณได้ อ่อ...เข้าซอย28ก็ได้นะ ร้านเค้าเข้าได้ทั้ง2ซอยเลย
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Dr.Zhivago
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PaPaYa อ่านข้อความ
    ลองไปที่ร้าน pro shock อยู่ในซอย ประชาสงเคราะห์26 ดูครับ ร้านนี้เค้ารับทำโช๊คอย่างเดียว น่าจะแก้ปัญหาของคุณได้ อ่อ...เข้าซอย28ก็ได้นะ ร้านเค้าเข้าได้ทั้ง2ซอยเลย
    ขอบคุณมากครับพี่ papaya....เอ แต่มีคนเคยไปซ่อมเค้าว่า ร้าน pro shock ประชาสงเคราะห์26 ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ว่าร้าน โช๊คเซอร์วิส (ช่างนพ) ประชาสงเคราะห์ 28 น่าจะดีกว่า แต่ผมก็ไม่ทราบแน่ครับ เพราะไม่เคยไปทั้งคู่ ยังไงลบกวนชี้แนะเพิ่มเติมหน่อยน่ะครับ...หากข้อมูลท ี่ผมได้รับมาดูไม่ค่อยสุภาพหรือไม่ถูกต้อง ขออภัยด้วยน่ะครับ

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ patompat_supa อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับพี่ papaya....เอ แต่มีคนเคยไปซ่อมเค้าว่า ร้าน pro shock ประชาสงเคราะห์26 ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ว่าร้าน โช๊คเซอร์วิส (ช่างนพ) ประชาสงเคราะห์ 28 น่าจะดีกว่า แต่ผมก็ไม่ทราบแน่ครับ เพราะไม่เคยไปทั้งคู่ ยังไงลบกวนชี้แนะเพิ่มเติมหน่อยน่ะครับ...หากข้อมูลท ี่ผมได้รับมาดูไม่ค่อยสุภาพหรือไม่ถูกต้อง ขออภัยด้วยน่ะครับ
    ผมเองก็เคยเอาไปให้เค้าทำแค่เอาบูธออกเท่านั้นเองนะ ก็ไม่แน่ใจว่าถ้าเอาไปซ่อมจะดีไม่ดีแค่ไหน คุณก็ลองเอาไปให้ร้านช่างนพทำดู แล้วผลออกมาเป็นไงช่วยมาบอกต่อด้วยก็ดีคับ เผื่อคราวหน้าถ้าใครจะซ่อมจะได้แนะนำไป อยู่ใกล้ๆกันซะด้วย

ข้อมูลที่คุณให้ก็ไม่ได้ไม่สุภาพอะไรนี่คับ เป็นการแลกเปลี่ยนกันมากกว่า อย่าคิดมากครับ ไม่ต้องขออภัยอะไรหรอกคับ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Dr.Zhivago
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ papaya อ่านข้อความ
    ผมเองก็เคยเอาไปให้เค้าทำแค่เอาบูธออกเท่านั้นเองนะ ก็ไม่แน่ใจว่าถ้าเอาไปซ่อมจะดีไม่ดีแค่ไหน คุณก็ลองเอาไปให้ร้านช่างนพทำดู แล้วผลออกมาเป็นไงช่วยมาบอกต่อด้วยก็ดีคับ เผื่อคราวหน้าถ้าใครจะซ่อมจะได้แนะนำไป อยู่ใกล้ๆกันซะด้วย

ข้อมูลที่คุณให้ก็ไม่ได้ไม่สุภาพอะไรนี่คับ เป็นการแลกเปลี่ยนกันมากกว่า อย่าคิดมากครับ ไม่ต้องขออภัยอะไรหรอกคับ
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองไปตามหาดูได้ความว่าไงแล้ว เดี๋ยวจะได้มาเล่าให้กันฟังครับ

Bookmarks