ขอให้ "อำนาจ" ขอโทษผม

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอให้ "อำนาจ" ขอโทษผม

softdrink76's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอให้ "อำนาจ" ขอโทษผม

ผม โต้ง กวีพันธ์ มนตรีวงศ์ ทำงานอยู่เนชั่น เป็นสมาชิกตากลมมาพักใหญ่ครับ
    ไม่เคยคิดเอาเรื่องตัวเองมารบกวนบอร์ดนี้ แต่เรื่องนี้จำเป็นครับ ไม่งั้นผม "อกแตกตาย"
    รบกวน "ประชาคม ตากลม" ฟังหน่อยนะครับ แล้วจะเข้าใจหัวอกผม

"อำนาจ" หรือ "โอเลี้ยง" โทรมาขอซื้อท่อผม จากภาพที่ผมโพสต์ไว้ในบอร์ดขายของ ต่อรองราคา จาก 6500 บาท เหลือ 5000 บาท โดยโอนเงินมาให้ทันที หลังจากนั้นผมก็ส่งของไปให้

หลังจากได้รับของแล้ว "อำนาจ" โทรมากล่าวหาผมว่าย้อมแมว เอาท่อปลอมมาขายแก เพราะเจอเจ้าของท่อตัวจริง มาเฉลยให้ฟัง ผมโกรธมาก เพราะ ผมได้ท่อนี้มาจากรถที่ซื้อมาจากสัก ซึ่งมีรูปภาพของรถตอนที่เค้าถ่ายมาจากญี่ปุ่นให้ลูกค ้าดูก่อนตัดสินใจซื้อรถ (ผมเห็นรูปกับตา ก่อนจะซื้อรถ) ไม่รู้รูปนี้ยังอยู่รึเปล่า เป็นหลักฐานสำคัญ ผมยืนยันความบริสุทธิ์ของตัวเอง

โดยตอกกลับไปว่า "ไปเช็คให้ชัวร์ก่อนดีกว่า ผมไม่อยากให้"อำนาจ"ต้องมาขอโทษผมผ่านเวป" เพราะผมเคยอ่านกระทู้เจอเรื่องของ "อำนาจ"
    แกก็ยังฮึดฮัด ไม่พอใจ ผมยืนยัน ให้ไปเช็คก่อน แล้วค่อยมาคุยกันใหม่ ใจเย็นๆ

ผมโทรเช็คกับสัก(ขออ้างอิงหน่อย) เพื่อความแน่ใจถึงเรื่องที่มาของท่อ สักยืนยัน พร้อมเล่าประสบการณ์ส่วนตัวกับ "อำนาจ"ให้ฟัง สักบอกผมว่าจะโทรไปยืนยันด้วย ผมห้ามสักด้วยซ้ำไป แต่นั่นไม่สำคัญเพราะปัญหานั้นเป็นเรื่องของแต่ละคน แต่ละเคส ไม่เกี่ยวกัน

ไม่รู้ "อำนาจ" ได้เช็คเรื่องที่มา ที่ไปของท่อกับใครบ้าง แต่ผมแนะนำไปที่ พี่กิต กับ พี่ปัน (ผมขอโทษด้วยที่อ้างถึง) ในฐานะ ของคนที่ผมเชื่อว่าเป็นผู้รู้(ในความคิดผม) และสังคมตากลมให้เครดิต แต่ "อำนาจ" เงียบๆ ไป
    ไม่ได้โทรมาหาผมอีก

จนผมว่าง และได้อ่านอีเมล์นี้ ผมเก็บอารมณ์ไว้ไม่อยู่ กลายเป็นคนขาดสัมมาคารวะกับคนแก่กว่า แต่ก็ได้ข้อคิดอย่างหนึ่งว่า หากสังคมจะให้ความเกรงใจใคร หรือเรียกใครคนนั้นว่า พี่ หรือมองเค้าว่าเป็น ผู้ใหญ่ ก็ไม่ควรจะยึดถึงเรื่อง การเกิดก่อนเพียงอย่างเดียว แต่วุฒิภาวะ และสิ่งที่เขากระทำต่างหาก ที่บอกคุณค่าของตัวเค้า

แต่ผมคงไม่คิดเอาข้อคิดนี้ไปบอก "โอเลี้ยง" หรอก ช่างเขา

สิ่งที่ผมต้องการที่สุดคือ
    " อำนาจต้องขอโทษผม ทันทีที่กระทู้ปรากฏ ผมจะโอนเงินคืนให้ ค่าส่งบาทเดียวก็ไม่เอา"

ผมกลายเป็นคนก้าวร้าว หยาบคายไปแล้วใช่ไหมครับ
    ขอโทษด้วย ชาวตากลม ผมทนไม่ได้ครับ

โต้ง กวีพันธ์

RE: ‏
    From: Amnat Rodraksa (amnat_rodraksa@hotmail.com) Sent:Monday, November 10, 2008 2:40:24 PMTo: softdrink76@hotmail.com
    .ExternalClass .EC_hmmessage P{padding:0px;}.ExternalClass body.EC_hmmessage{font-size:10pt;font-family:Verdana;}ขายของมีปัญหาควรรับผิดชอบ
    ของดีจริง ควรเอาคืนไป
    หากมั่นใจเช่นนั้น
    ไม่ใช้ปัดความรบผิดชอบ อ้างโน่นอ้างนี้ มันไม่แมน
    เงินไม่ใช่ปัญหา ใครก็พูดได้
    แต่คงจะมีปัญหาเรื่องเงิน

ไม่รับคืนก็ไม่เป็นไร จบๆกันไป

ให้ผมขอโทษในเวบ ไม่คู่ควร ฝันไปเถอะ

ไม่รู้รายละเอียดแล้วกล่าวอ้าง ไม่ต่างกันเลย
    พวกเดียวกัน

พวกขายของตีกิน

อำนาจ
    08-16416317

(ส่วนฉบับนี้สุภาพมากครับ ใช้คำว่าขอหารือ ถุย ตอนคุยกับผมมันขอหารือเหรอ)
    From: amnat_rodraksa@hotmail.com
    To: amnat_rodraksa@hotmail.com; softdrink76@hotmail.com
    Subject: RE:
    Date: Mon, 10 Nov 2008 0642 +0700

.ExternalClass .EC_hmmessage P{padding:0px;}.ExternalClass body.EC_hmmessage{font-size:10pt;font-family:Verdana;}ถึง โต้ง

ขอหารือเรื่องท่อ บีทนิดนึง
    ท่อที่ส่งมาให้ผม ผมได้ประวัติมาแล้ว ดังนี้

1 ไม่ใช่ท่อบีทแท้ ผมเคยเห็นในเวบ ท่อบีทแท้จะมีโลโก้บีทติดอยู่ที่ท่อ
    2 มีรอยเชื่อมที่คอท่อ และมีรอยบุบ สภาพไม่สวยไม่สมราคา
    3 ท่อใบนี้ผมไปเจอเจ้าของเดิม เขาซื้อมาจากร้าน อ๋องแล้วขายไปในราคา 3500.-

จากสภาพท่อ ผมรับได้แค่ 3500.-บาท
    หากโต้งรับข้อเสนอนี โปรดโอนเงินเข้าบัญชีผม โดยมีรายละเอียดดังนี้

อำนาจ รอดรักษา
    บัญชี ออมทรัพย์ ธ.กสิการไทย สาขาย่อยตลาดองค์พระปฐมเจดีย์
    บัญชีเลขที่ 524-2-03628-1

หากโต้งคิดว่ไม่สมเหตุสมผล สามารถเอากลับไปได้
    ผมหักค่าใช้จ่ายให้ 500.- บาท และโอนเงินเข้าบัญชีที่กล่าวแล้วข้างต้น

ค่าส่งคืนเด๋วผมจัดการให้ พร้อมแจ้งที่อยู่ส่งคืนให้ผมทราบด้วย

แจ้งมาเพื่อพิจารณา

อำนาจ
    08-16413617

From: amnat_rodraksa@hotmail.com
    To: softdrink76@hotmail.com
    Subject:
    Date: Thu, 30 Oct 2008 16:43:56 +0700

.ExternalClass .EC_hmmessage P{padding:0px;}.ExternalClass body.EC_hmmessage{font-size:10pt;font-family:Tahoma;}ถึง โต้ง
    แจ้งที่อยู่ ส่งท่อ บีท

ร้านจิตรอนันต์
    47/4 ซอยโรงเรียนบำรุง ต.พระปฐมเจดีย์
    อ.เมือง จ.นครปฐม 73000
    โทร 08-16413617

ขอขอบคุณ

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอยืนยันด้วยอีกคนว่าท่อใบนี้ติดมาจากญี่ปุ่น โจก้อเห็นรูปเพราะเป็นคนที่เอาไปให้โต้งดู

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

ที่เจอกับพี่โต้งที่หลังเสรี ผมว่างานแท้นะครับ แถมยังสภาพดีและสวยด้วย เอากลับมาเลยครับพี่ em86
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใช่ครับท่อใบนี้ติดมาจากญี่ปุ่น และรถคันที่ท่อใบนี้ติดมาก็จับก้อนมาประกอบกันเอง
    ถ้าจะมีเจ้าของเก่า คนนั้นคงไม่ใช่คนไทยแน่นอน เพราะตั้งแต่ประกอบเสร็จ ก็ไม่ได้
    เปลี่ยนมือไปนอกกลุ่มเลย
    ส่วนท่อบีทมันมีทั้งตีโลโก้และไม่ตีนะ คุณอำนาจลองเช็คดูดีๆ ทั้งในเว็ปและแม็กกาซีน
    เพราะบีทมันไม่ได้ทำท่อออกมารุ่นเดียวนะ

โต้งผมว่าไม่ต้องไปขอให้อำนาจเค้าขอโทษหรอกครับ
    เพราะ "ไม่คู่ควร"

ทำยังกับคุณอำนาจทำการค้าแมนนักหล่ะ ไปเที่ยวบี้ของคนโน้นมาที คนนี้มาที
    โดยใช้วิธีติติงว่าสภาพไม่สวย ไม่แท้ โดยคำที่พูดว่าไม่สวยไม่แท้นั้นพูดออกมา
    โดยไม่มีความรู้ใดๆเลย ฟังเค้ามาทั้งนั้น บี้เค้ามาในราคาต่ำๆแล้วขายแพงๆ ไม่ได้ว่า
    เพราะมันคือการค้า แต่วิธีการที่จะได้มามันน่าเกลียดไปหน่อย
    อย่างมาซื้อรถมอส มอสเค้าไม่ได้บวกอะไรมากมาย คิดแค่ค่าขึ้นตัว สองสามพัน เทานั้น
    แถมยังเอารถไปส่งถึงนครปฐม ค่าน้ำมันก็ไม่คุ้มแล้ว แต่พอได้รถทำมาเป็นโวยวายว่านั้น
    ไม่ครบ นี่ไม่มี มอสก็หามาให้ ทั้งที่มันไม่มีมาในรูปที่มาจากญี่ปุ่นก็เห็นๆกันอยู ่
    ถามนิดนะครับคุณอำนาจ คุณเองก็เคยไปซื้อรถที่โกดัง คุณก็น่าจะรู้นี่ครับ ว่าระบบมันเป็น
    อย่างไร ถ้าเป็นโกดังคุณคิดว่ามันจะหามาเพิ่มให้คุณมั้ย น้องๆเค้าเห็นว่าคุณเป็นผู้ใหญ่
    เค้าเลยเกรงใจหามาให้ แต่คุณกลับตามไปโพสว่าเค้าซะเสียๆหายๆ แล้วมาโพสขอโทษ
    ทีหลังตอนที่ชื่อเสียงในการทำมาหากินเสียไปแล้ว ทำไปทำไมครับ

อย่างที่คุณว่าหล่ะครับ เงินไม่ใช่เรื่องใหญ่ แต่ชื่อเสียงในการทำการค้ามันสำคัญกว่า
    แล้วคุณว่าการกระทำต่างๆของคุณอำนาจนี่มันแมนมั้ยครั บ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sup148 : 14-11-2008 เมื่อ 10:55

ไม่รู้เรื่องอะไรด้วย แต่อ่านแล้ว...ยี้
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

ParAdisE K!2S...'s Avatar
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    ไม่รู้เรื่องอะไรด้วย แต่อ่านแล้ว...ยี้
    ขอ ยี้ ด้วยคน ครับ ไม่ไหวๆ
    ทุกสิ่งคือประสบการณ์...

Member kissdo's Avatar
    สถานที่
    คนชอบขี่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sup148 อ่านข้อความ
    ใช่ครับท่อใบนี้ติดมาจากญี่ปุ่น และรถคันที่ท่อใบนี้ติดมาก็จับก้อนมาประกอบกันเอง
    ถ้าจะมีเจ้าของเก่า คนนั้นคงไม่ใช่คนไทยแน่นอน เพราะตั้งแต่ประกอบเสร็จ ก็ไม่ได้
    เปลี่ยนมือไปนอกกลุ่มเลย
    ส่วนท่อบีทมันมีทั้งตีโลโก้และไม่ตีนะ คุณอำนาจลองเช็คดูดีๆ ทั้งในเว็ปและแม็กกาซีน
    เพราะบีทมันไม่ได้ทำท่อออกมารุ่นเดียวนะ

โต้งผมว่าไม่ต้องไปขอให้อำนาจเค้าขอโทษหรอกครับ
    เพราะ "ไม่คู่ควร"

ทำยังกับคุณอำนาจทำการค้าแมนนักหล่ะ ไปเที่ยวบี้ของคนโน้นมาที คนนี้มาที
    โดยใช้วิธีติติงว่าสภาพไม่สวย ไม่แท้ โดยคำที่พูดว่าไม่สวยไม่แท้นั้นพูดออกมา
    โดยไม่มีความรู้ใดๆเลย ฟังเค้ามาทั้งนั้น บี้เค้ามาในราคาต่ำๆแล้วขายแพงๆ ไม่ได้ว่า
    เพราะมันคือการค้า แต่วิธีการที่จะได้มามันน่าเกลียดไปหน่อย
    อย่างมาซื้อรถมอส มอสเค้าไม่ได้บวกอะไรมากมาย คิดแค่ค่าขึ้นตัว สองสามพัน เทานั้น
    แถมยังเอารถไปส่งถึงนครปฐม ค่าน้ำมันก็ไม่คุ้มแล้ว แต่พอได้รถทำมาเป็นโวยวายว่านั้น
    ไม่ครบ นี่ไม่มี มอสก็หามาให้ ทั้งที่มันไม่มีมาในรูปที่มาจากญี่ปุ่นก็เห็นๆกันอยู ่
    ถามนิดนะครับคุณอำนาจ คุณเองก็เคยไปซื้อรถที่โกดัง คุณก็น่าจะรู้นี่ครับ ว่าระบบมันเป็น
    อย่างไร ถ้าเป็นโกดังคุณคิดว่ามันจะหามาเพิ่มให้คุณมั้ย น้องๆเค้าเห็นว่าคุณเป็นผู้ใหญ่
    เค้าเลยเกรงใจหามาให้ แต่คุณกลับตามไปโพสว่าเค้าซะเสียๆหายๆ แล้วมาโพสขอโทษ
    ทีหลังตอนที่ชื่อเสียงในการทำมาหากินเสียไปแล้ว ทำไปทำไมครับ

อย่างที่คุณว่าหล่ะครับ เงินไม่ใช่เรื่องใหญ่ แต่ชื่อเสียงในการทำการค้ามันสำคัญกว่า
    แล้วคุณว่าการกระทำต่างๆของคุณอำนาจนี่มันแมนมั้ยครั บ

กระจ่าง กระจาย
    ถ้าใจมันอยากไป แค่นิดเดียวก็ถึง

Senior Member keng bankal's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ตามนั้นอะครับพี่
    บางอย่างไม่พูดก็ไม่รู้ว่าเป็นคนยังไง

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

em98
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย roOkie : 15-11-2008 เมื่อ 13:41

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Red face อืมมม....

ฟังพี่กิตพูดแล้วรู้ว่าอะไรเป็นอะไรขึ้นเยอะเลยครับ. ..em19em19
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Junior Member O L i a N G's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอชึ้แจง

.
    ถึง โต้ง
    ผมตอบสั้น ๆ

1 ผมในฐานะผู้ซื้อทำหน้าที่ผมครบแล้ว
    2 ของมีปัญหาหรือมีข้อสงสัยเป็นสิทธิคนซื้อสามารถกระทำ ได้ ไม่ใช่หน้าที่ผู้ซื้อต้องไปติดตามหาข้อมูล ผู้ขายมีหน้าที่หาข้อมูลยืนยันสรรพคุณสินค้า เพือสร้างความพึงพอใจอยากได้สินค้าไปดูแล
    3. เรื่องนี้เป็นประเด็นส่วนตัวระหว่างโต้งกะผม ไม่คิดจะไปก้าวก่ายคนอื่น เมืออยากให้เป็นประเด็นสาธารณะก็ไม่เป็นไร
    4 เรื่องนี้น่าจะยุติแล้ว หลังจากโต้งตัดสายโทรศัพท์ผม และผมได้อีเมล์ฉบับสุดท้ายทีโต้งอ้างถึง
    5. ข้อเสนอโต้ง ผมคงรับไม่ได้ เป็นข้อดีสำหรับคนขาย แต่ไม่ดีสำหรับคนซื้อ คงได้แต่พูดว่า ฝันไปเถอะ

อำนาจ
    0816413617
    ยูโอบี ธนาคาสารเลว ได้ใจกูจริงๆ.......

Junior Member O L i a N G's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอชึ้แจง

คุณ sup148

ปกติผมให้เครดิตคุณนะครับ ที่ได้รู้จักกันมายาวนาน แต่คุณให้ความเห็นผมแบบเลือกข้าง ไม่เป็นกลาง ผมขอชี้แจงคุณดังนี้

1 เรื่องนี้เป็นประเด็นส่วนตัวระหว่างผมกับโต๊ง คุณออกมาวิจารณ์ผมในฐานะอะไร เรื่องที่เกิดขั้นไปสร้างความสียหายให้กับคุณหรือ หากเสียหายเสียหายอย่างไร คุณสามารถไปแจ้งความดำเนินคดีเรียกร้องความเป็นธรรมข องคุณได้ตามกฎหมาย ผมจะรอ
    2. คุณบอกว่าผมเคยซื่อรถโกดัง รู้ระบบโกดังดี ผมชึ้แจงดังนี้
    รถที่ผมมีอยู่และเคยมี มีอยู่ 7 คัน
    ยามาฮ่า แดรกสตาร์ ซื่อจากร้านดี ราคา 115000
    ยามาฮ้า SR สีขาย ปี 2004 ซื่อจากร้านดี ราคา 75000 ขายไป 58000
    คลับแมน 400 ซือจากโจ ราคา 45000 ขายไป 38000
    สตี๊ด 400 ซื้อจากร้านดี ราคา 90000 ขายไป 70000
    วีอาร์เอ็กซ็ 400 ซือจารร้านดี ราคา 74000
    ยามาฮ่า SR 400 ซื้อจากคุณมอส ราคา 39500 รถทีมีปัญหาอยู่ปัจจุบัน
    W 650 ซือจากสุนทรเจริญยนต์ ราคา 164000
    คุณไปได้ข้อมูลมาจากไหนว่าผมเคยซื่อรถจากโกดัง ช่วยแจ้งโกดังที่คุณรู้ให้ผมทราบด้วย
    แล้วราคาที่ผมซื่อ ราคาโกดังหรือไม่ คุณย่อมรู้ดี
    3 คำว่า บี้ หมายถึงอะไร การต่อรองราคาก่อนซื่อสินค้าใช่หรือไม่ ทำไมคุณถึงใช้ คำนี้ หมายความว่าอะไร
    การต่อรองสินค้าเป็นธุรกรรมปกติไมใช่หรือ ทั้งสิองฝ่าย ทั้งคนซื่อคนขายตกลงกัน การค้าขายก็เกิด
    ผมไม่เข้าใจ เจตนาคุณคืออะไร
    4.คุณให้ความเห็นเรื่อง รถคุณมอส นั่นก็เป็นปัญหาข้อขัดแย้งระหว่างผมกะคุณมอส ไปทำให้คุณเสียหายหรือไม่
    หากคุณเสียหายสามารถแจ้งความดำเนินคดีผมได้
    5. การซื่อสินค้าศึกษาหรือไม่ ไม่ใช่หน้าที่ของผู้ซื้อตามความเห็นผม สินค้าที่นำเสนอเป็นหน้าที่ของผู้ขาย และผู้ขายมีหน้าที่รับผืดขอบกับสินค้าที่เสนอขาย สินค้ามีปัญหาหรือไม่พอใจน่าจะส่งคืนได้ที่ไหนเขาก็ท ำกัน

หากคุณมีข้อสงสัยอะไรอีก สามารถโทรหาผมได้
    อำนาจ
    0816413617
    ยูโอบี ธนาคาสารเลว ได้ใจกูจริงๆ.......

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงคุณมอส

ผมเสียใจในสิ่งที่คุณกระทำในฐานะที่ผมเป็นลูกค้าคุณ อาจจะไม่ใช่ลูกค้าชั้นดี
    แต่จรรยาบรรณของพ่อค้า ควรมี ที่สำคัญควรรักษาความลับของลูกค้า เรื่องปัญหาความขัดแย้ง
    ของคุณกะผม ไปเล่าให้บุคคลอื่น และบุคคลนั้นนำมาโจมตีผมในที่สาธารณะ
    คุณทำมาค้าขายแนวไหน ใช้วิธีนี้ในการสร้างความนาเชื่อถือหรือ

กรณึที่ผมโพสถามคุณก่อนลงกระทู้ขอโทษ นั้น หากคุณเป็นนักขายมืออาชีพข้อกล่าวหาเหล่านั้น
    คุณสามารถชั้แจงได้ แต่คุณเลือกใช้วิธีการลบกระทู้ทิ่ง หมายความว่าอย่างไร

การที่ผมลงขอ้ความขอโทษ คุณศักดิ โทรมาหาผมให้ผมช่วยเหลือใช่หรือไม่ ผมเห็นกะคุณมอส
    รูจักกันมานานและก็เป็นปัญหาเล็กน้อย ผมจึงยอมเปิดกระทู้ขอโทษให้คุณเพื่อให้ปัญหายุติ

การซื้อสินค้าของคุณ คุณไม่ได้บอกผมว่าขายตามสภาพ นั้นหมายถึงไม่รับผิดชอบใดๆ หากคุณบอกตั้งแต่ต้น
    ปัญหาก็คงไม่เกิด เพราะผมไม่ได้ซื้อรถคุณ ผมซื่อรถคุณไม่ได้ไปดูรถ เพราะผมเชื่อใจคุณ มีปัญหาพูดคุยกันได้
    แต่คุณเลื่อกบอกผมว่าขายตามสภาพ หมายความว่าอย่างไร สิ่งที่ผมร้องขอไม่มีอะไรเลยปัญหาเล็กน้อยเท่านั้น
    แต่คุณเลื่อกที่จะปกป้องตัวเอง มากกว่าลูกค้าของคุณ มันก็เลยมีปัญหา
    ไม่แน่ใจเหมือนกัน การขายแนวไหน ค้าขายแล้วไม่รับผิดชอบ

ผมต้องขอชั้แจงนึดนึงเพื่อให้เกิดความกระจ่าง

อำนาจ
    081-6413617

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down

...

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้ารถมีปัญหา พร้อมที่จะซื้อคืนได้ทุกเมื่อ