ขอให้ "อำนาจ" ขอโทษผม - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ขอให้ "อำนาจ" ขอโทษผม

แล้ว"เจ้าของท่อตัวจริง"ที่ถูกอ้างถึง
    จะไม่อธิบายเรื่องนี้หน่อยเหรอครับ ว่าเป็นใคร มาจากไหน

อีกอย่างผมว่า มันเป็นหน้าที่ของ"ลูกค้า"นะ
    ที่ควรจะศึกษา หาข้อมูลของสินค้าที่จะซื้อให้ดีก่อนที่จะซื้อ

...ยกตัวอย่างเช่น ไอ้ตัวเนี๊ย มันคือแมวนะครับ ไม่ใช่น้องหมา 555+
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ o l i a n g อ่านข้อความ
    คุณ sup148

ปกติผมให้เครดิตคุณนะครับ ที่ได้รู้จักกันมายาวนาน แต่คุณให้ความเห็นผมแบบเลือกข้าง ไม่เป็นกลาง ผมขอชี้แจงคุณดังนี้

1 เรื่องนี้เป็นประเด็นส่วนตัวระหว่างผมกับโต๊ง คุณออกมาวิจารณ์ผมในฐานะอะไร เรื่องที่เกิดขั้นไปสร้างความสียหายให้กับคุณหรือ หากเสียหายเสียหายอย่างไร คุณสามารถไปแจ้งความดำเนินคดีเรียกร้องความเป็นธรรมข องคุณได้ตามกฎหมาย ผมจะรอ
    2. คุณบอกว่าผมเคยซื่อรถโกดัง รู้ระบบโกดังดี ผมชึ้แจงดังนี้
    รถที่ผมมีอยู่และเคยมี มีอยู่ 7 คัน
    ยามาฮ่า แดรกสตาร์ ซื่อจากร้านดี ราคา 115000
    ยามาฮ้า sr สีขาย ปี 2004 ซื่อจากร้านดี ราคา 75000 ขายไป 58000
    คลับแมน 400 ซือจากโจ ราคา 45000 ขายไป 38000
    สตี๊ด 400 ซื้อจากร้านดี ราคา 90000 ขายไป 70000
    วีอาร์เอ็กซ็ 400 ซือจารร้านดี ราคา 74000
    ยามาฮ่า sr 400 ซื้อจากคุณมอส ราคา 39500 รถทีมีปัญหาอยู่ปัจจุบัน
    w 650 ซือจากสุนทรเจริญยนต์ ราคา 164000
    คุณไปได้ข้อมูลมาจากไหนว่าผมเคยซื่อรถจากโกดัง ช่วยแจ้งโกดังที่คุณรู้ให้ผมทราบด้วย
    แล้วราคาที่ผมซื่อ ราคาโกดังหรือไม่ คุณย่อมรู้ดี
    3 คำว่า บี้ หมายถึงอะไร การต่อรองราคาก่อนซื่อสินค้าใช่หรือไม่ ทำไมคุณถึงใช้ คำนี้ หมายความว่าอะไร
    การต่อรองสินค้าเป็นธุรกรรมปกติไมใช่หรือ ทั้งสิองฝ่าย ทั้งคนซื่อคนขายตกลงกัน การค้าขายก็เกิด
    ผมไม่เข้าใจ เจตนาคุณคืออะไร
    4.คุณให้ความเห็นเรื่อง รถคุณมอส นั่นก็เป็นปัญหาข้อขัดแย้งระหว่างผมกะคุณมอส ไปทำให้คุณเสียหายหรือไม่
    หากคุณเสียหายสามารถแจ้งความดำเนินคดีผมได้
    5. การซื่อสินค้าศึกษาหรือไม่ ไม่ใช่หน้าที่ของผู้ซื้อตามความเห็นผม สินค้าที่นำเสนอเป็นหน้าที่ของผู้ขาย และผู้ขายมีหน้าที่รับผืดขอบกับสินค้าที่เสนอขาย สินค้ามีปัญหาหรือไม่พอใจน่าจะส่งคืนได้ที่ไหนเขาก็ท ำกัน

หากคุณมีข้อสงสัยอะไรอีก สามารถโทรหาผมได้
    อำนาจ
    0816413617
    เช่นกันครับ ก่อนที่ผมจะเข้ามาโพสในกระทู้นี้ ตัวผมเองก็มีคำถามเช่นเดียวกับคุณ
    ว่า มันใช่กงการอะไรของผมหรือเปล่าที่จะเข้ามาให้ข้อมูลอ ะไร วิจารณ์อะไรออกไป
    แต่สุดท้ายมันก็เหมือนเคยๆที่ผมออกมาใช้คำพูดกร้าวร้ าว รุนแรง กับหลายๆคน
    คือผมเลือกที่จะให้ " คนเกลียดมากกว่าเงียบแล้วเกลียดตัวเอง " บางคนเลือกที่จะเงียบ
    มันเป็นเรื่องดีครับ แต่ไม่ใช่ผม

เจตนาของผมคือออกมายืนยันความบริสุทธิ์ใจของน้องๆของ ผม ผมกินนอน เดินทางกันมา
    วัดใจกันจนรู้แล้วว่าใครเป็นอย่างไร สำคัญข้อมูลต่างๆในการค้าขายของทั้ง โต้ง มอส ศักดิ์
    ผมทราบในรายละเอียด และปรึกษากันตลอด ไม่มีใครมาพูดให้ฟังลอยๆหรอกครับ
    เมื่อมันมีเรื่องไม่ถูกไม่ต้องก็เลย พูดออกมาบ้าง
    จริงๆถ้าไม่มีคนอย่างผม ก็คงไม่มีใครกล้าจะออกมาวิจารณ์คุณหรอก ความจริงเป็นอย่างไร
    ผมได้บอกออกไปหมดแล้ว และ ขอเถอะนะครับ ว่าถ้าคุณจะวิจารณ์สินค้าต่างๆจริงๆ
    กรุณาตรวจเช็คข่าว แหล่งข้อมูลของคุณก่อนนะครับว่าให้ข่าวมาถูกหรือเปล่ า เพราะสุดท้าย
    คนที่เสียหายคือ คนที่ขายของให้คุณ และตัวคุณเอง

Junior Member O L i a N G's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรียน คุณ Sup148

คุณจะสร้างบารมี หรือสร้างการยอมรับ หรืออยากไปนั่งอยู่ในใจใครของคุณ คุณก็ทำไป
    ผมไม่เกี่ยว แต่อย่ามาใช้ผมเป็นบรรได

คุณคิดว่า คุณคือ ความจริง ความถูกต้องหรือ คนอื่นอาจใช่ แต่ผมไม่ใช่
    ยูโอบี ธนาคาสารเลว ได้ใจกูจริงๆ.......

แล้ว"เจ้าของท่อตัวจริง"คือใครละครับ
    มีตัวตนจริงๆมั๊ยครับ หรือมันเป็นเรื่องโกหก??
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ O L i a N G อ่านข้อความ
    คุณจะสร้างบารมี หรือสร้างการยอมรับ หรืออยากไปนั่งอยู่ในใจใครของคุณ คุณก็ทำไป
    ผมไม่เกี่ยว แต่อย่ามาใช้ผมเป็นบรรได

คุณคิดว่า คุณคือ ความจริง ความถูกต้องหรือ คนอื่นอาจใช่ แต่ผมไม่ใช่
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า ขอบคุณครับ
    ใช่ครับผมทราบผมเห็นอย่างไร ผมก็ว่าไปตามนั้น ผมไม่ใช่ความจริงหรอก แต่ในสิ่ง
    ที่ผมพูดออกมามันเป็นความจริงอย่างที่มันเป็น ท่อมีที่มาอย่างไรซึ่งความจริงมันขัดกับ
    สิ่งที่คุณกล่าวหามา ผมก็แก้ต่างในสิ่งที่ผมรู้
    การค้าขายของ มอสและศักดิ์ เป็นแบบไหนก็แจงให้ฟังตามความเป็นจริง ถ้าเป็นร้านใหญ่ๆ
    อย่างที่คุณซื้อรถมา เค้าคงจัดหาของมาให้คุณตามใจและราคาก็คงไม่เหมือนกับ ที่ มอส
    และศักดิ์ จัดให้คุณหรอก
    เค้าบวกราคาค่าประกอบแค่ 2-3 พันบาท แล้วคุณต้องการอะไหล่อีกหลายอย่าง เค้าก็พยายาม
    จัดหาไปให้ โดยที่ต้องวิ่งซื้อมาให้ บางอย่างไม่มีของเลยอาจจะทำให้เสียเวลารอนิด ทั้งที่
    ความเป็นจริง เค้าขายของแบบไม่ได้เก็บสภาพอะไร แต่คัดรถที่มีสภาพดีมาขาย ในราคาที่ไม่
    สูงมากนัก ขายตามรูปที่ได้มาจากโกดัง สภาพไหน ก็ขายไปตามนั้น
    แล้วอย่างนี้จะไปว่าเค้าไม่รับผิดชอบ ไม่ดูแลลูกค้าเลยกระนั้นหรือ ลูกค้าที่ซื้อรถจากมอสไป
    ทุกวันนี้ยังโทรหา ทักทาย คือง่ายๆว่าเหมือนเพื่อนคนนึง แล้วคนอย่างนี้เหรอที่ว่าทำการค้า
    โดยไม่ดูแลลูกค้า

ผมไม่ได้ซื้อใจใคร หรืออยากจะสร้างบารมี ผมแค่ออกตัวและพูดไปตามความเป็นจริงเท่านั้น
    ผมไม่ได้สนใครจะมองผมอย่างไร ใครจะยิ้มให้ ทักทาย ยกมือไหว้ หรือด่าผม ก็ช่างเค้า
    แต่ที่แน่ๆ ผมเป็นของผมอย่างนี้หล่ะ
    ขอบคุณครับ

Senior Member CH4's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 555 ขำๆนะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ moses อ่านข้อความ
    ถ้ารถมีปัญหา พร้อมที่จะซื้อคืนได้ทุกเมื่อ

ตอนนี้รถผมที่ซื้อไปยังสตาร์ไม่ติดเลยเพราะ...........( ยังไม่ได้ประกอบ ) จะให้ทำยังไงดีพี่มอส
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CH4 : 17-11-2008 เมื่อ 13:23

f**k devildej's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    แล้ว"เจ้าของท่อตัวจริง"คือใครละครับ
    มีตัวตนจริงๆมั๊ยครับ หรือมันเป็นเรื่องโกหก??

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ch4 อ่านข้อความ
    ตอนนี้รถผมที่ซื้อไปยังสตาร์ไม่ติดเลยเพราะ...........( ยังไม่ได้ประกอบ ) จะให้ทำยังไงดีพี่มอส
    ให้ไวเลยพี่เก่ง ผมจะได้มาขึ้นอีกคัน รถกำลังขาดอยู่

แล้วใครเป็นเจ้าของท่อละค้าบ บ บ บ บ

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    แล้วใครเป็นเจ้าของท่อละค้าบ บ บ บ บ
    พอเถอะพี่ ไม่ใช่เรื่องของเรา em84
    ไปเที่ยวกันดีกว่า

ประกาศผู้ที่จะไปทริปกลาง ให้ไปเจอกันที่ อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่ วันที่6ธ.ค.เวลา 11 โมงครับ แล้วเราจะไปด้วยกัน
    ตามโปรแกรม ครับ
    6ธ.ค. สันป่าตอง ดอยอินทนนท์ นอน อ.แม่แจ่ม(แหล่มมากๆ)
    7ธ.ค. แม่แจ่ม-ขุนยวม น้ำตกแม่สุรินทร์ ทุ่งบัวตอง นอนแม่ฮ่องสอน (เสียวสุดๆ)em84
    8ธ.ค. เที่ยวเมืองแม่ฮ่องสอน ปางอุ๋ง นอนปาย เที่ยวปายกลางคืน (สาวตรึม)
    9ธ.ค. เที่ยวห้วยน้ำดัง นอนปาย ทริปกลางอาจ ลงไปนอนที่เชียงใหม่ เพื่อเตรียมตัวกลับ กทม(ชิวๆ)em94
    10ธ.ค. ปาย อ่างขาง ทริปกลาง กลับ กทม. โดยสวัสดิภาพ
    ทริปยาวต่อ
    11 ธค. อ่างขาง ดอยตุง แม่สาย สามเหลี่ยมทองคำ กลับมานอน เชียงราย กลางคืนเที่ยวไนท์บาร์ซา เชียงราย
    12 ธ.ค. เชียงราย วัดร่องขุ่น เชียงใหม่ นอนสันป่าตอง
    13 ธ.ค. เที่ยวชมวัดในเชียงใหม่ พบปากชาวไบค์เกอร์ กลับไปนอนสันป่าตอง
    14 ธ.ค. เงินหมด ต้องรีบกลับ กทม.ด่วน
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Member -เด็กพิษณุโลก-'s Avatar
    สถานที่
    ไม่มีอ่ะ แง๊ๆ
    ขอบคุณ
    0

พี่ sup 148 ครับ /\2 สุดยอดem24em90 ได้/\7/\7 ผมเลยพี่
    ถามใจตัวเองก่อน!!

ว่า..ชอบรถ ที่ตัว สมรรถนะ ของ รถ!!!

หรือ ชอบที่ ยี่ห้อ เพื่อ ที่จะเอาราคา ขาย ต่อ.....

em23em23em23em23em23em23em23em23em23em23em23em23

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pup87 อ่านข้อความ
    พอเถอะพี่ ไม่ใช่เรื่องของเรา em84
    ไปเที่ยวกันดีกว่า

ประกาศผู้ที่จะไปทริปกลาง ให้ไปเจอกันที่ อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่ วันที่6ธ.ค.เวลา 11 โมงครับ แล้วเราจะไปด้วยกัน
    ตามโปรแกรม ครับ
    6ธ.ค. สันป่าตอง ดอยอินทนนท์ นอน อ.แม่แจ่ม(แหล่มมากๆ)
    7ธ.ค. แม่แจ่ม-ขุนยวม น้ำตกแม่สุรินทร์ ทุ่งบัวตอง นอนแม่ฮ่องสอน (เสียวสุดๆ)em84
    8ธ.ค. เที่ยวเมืองแม่ฮ่องสอน ปางอุ๋ง นอนปาย เที่ยวปายกลางคืน (สาวตรึม)
    9ธ.ค. เที่ยวห้วยน้ำดัง นอนปาย ทริปกลางอาจ ลงไปนอนที่เชียงใหม่ เพื่อเตรียมตัวกลับ กทม(ชิวๆ)em94
    10ธ.ค. ปาย อ่างขาง ทริปกลาง กลับ กทม. โดยสวัสดิภาพ
    ทริปยาวต่อ
    11 ธค. อ่างขาง ดอยตุง แม่สาย สามเหลี่ยมทองคำ กลับมานอน เชียงราย กลางคืนเที่ยวไนท์บาร์ซา เชียงราย
    12 ธ.ค. เชียงราย วัดร่องขุ่น เชียงใหม่ นอนสันป่าตอง
    13 ธ.ค. เที่ยวชมวัดในเชียงใหม่ พบปากชาวไบค์เกอร์ กลับไปนอนสันป่าตอง
    14 ธ.ค. เงินหมด ต้องรีบกลับ กทม.ด่วน
    แล้วทริปกลางนี่จะมีพี่น้องท่านใดไปกะเราบ้างหว่า

เหลืออีกไม่กี่วันแล้ว เตรียมตัวกันให้พร้อมนะค้าบบบ

หวังว่าวันที่เราอยู่ปาย คนคงไม่เยอะนะครับ...ไว้ไปเมากัน

ps:แล้วปั๊บไม่อยากรู้เหรอว่าใครเป็นเจ้าของท่อ??

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

แล้วทริปกลางนี่จะมีพี่น้องท่านใดไปกะเราบ้างหว่า

เหลืออีกไม่กี่วันแล้ว เตรียมตัวกันให้พร้อมนะค้าบบบ

หวังว่าวันที่เราอยู่ปาย คนคงไม่เยอะนะครับ...ไว้ไปเมากัน

ps:แล้วปั๊บไม่อยากรู้เหรอว่าใครเป็นเจ้าของท่อ??
    จะรู้ไปทำไมอะพี่ ก็ท่อมันแท้มาจากญี่ปุ่น จบครับ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Senior Member yomost's Avatar
    สถานที่
    UNDEATH CLASSIC BIKE
    ขอบคุณ
    0

เหงโปรแกรม ออกทริปกันแล้ว

อึ๋ยยยยยยยย

ไป กาน น๊าน นาน

^__________^
    SR IS VERY BEST em95

softdrink76's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ผมขอโทษที่ทำให้บอร์ดนี้เสียบรรยากาศ
    ผมพอ และหยุดแล้วครับ
    ต่อจากนี้ไป
    เป็นเรื่องของผม กับเขาเท่านั้น

ขอโทษทุกท่านจริงๆ
    จริงๆ