แฟนคลับเค้าสงสัยอ่ะ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: แฟนคลับเค้าสงสัยอ่ะ

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tyn Club FUR อ่านข้อความ
    กำลังสำรวจที่อยู่ในตอนนี้ เอาเป็นว่าสวยเเล้วกาน เเต่ต้องลุ้มว่าตรงนั้นคนจะเยอะมั๊ยไม่เยอะนี่เเบบเห มือนเอารถ
    ไปถ่ายเมืองนอกเลยอะ รอดูๆ

พูดซะ น่าตื่นเต้นมากๆ ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

Senior Member drEAm mAstEr's Avatar
    สถานที่
    Soul Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ทำอะไรลับๆล่อๆ
    - -"a

Check Us @ www.soulscooterclub.com

Member Ami Co munity~'s Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

พี่อ้น ทำลับๆล่อๆยังไม่เท่าไร่

แต่อย่ามันไปล่อในที่ลับๆละกัน

Amigo caFe'

ชอบท่องเที่ยว คลิ๊กเลย zabaai.com

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ami Co munity~ อ่านข้อความ
    พี่อ้น ทำลับๆล่อๆยังไม่เท่าไร่

แต่อย่ามันไปล่อในที่ลับๆละกัน

Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

Nikon's Member Tyn Club FUR's Avatar
    สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

พักหลังนี่ ไอ่เบิร์ดพูดไมค่อยรู้เรื่องเเฮะ ฮ่าๆๆ

ปล.วันนี้หนาวๆ

รับจ้างถ่ายรูปงานรับปริญญา 08-9122-2239 ดูผลงานที่ LINK ด้านล่างครับ

Senior Member vespa59+bug62's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

ผมคนนึงล่ะที่รอการกลับมาของคลับนี้มานานแล้วด้วย รอชมครับ รอชมครับ ไปแจมด้วยนะ
    "CLUB FUR"
    ...THE WAY OF MY LIFE...

Junior Member ~*meRCe-Fur*~'s Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ barbies_69 อ่านข้อความ
    ปัจจุบันนี้ คลับ เฟอร์ ยังมีอยู่ไหมครับ ?

--------------------------------------------------------------------------------

ผมติดตามกระทู้รถสกู๊ตเตอร์เป็นประจำสม่ำเสมอ เมื่อนานมาแล้ว . . . .
    ก่อนที่จะตัดสินใจใช้สกู๊ตเตอร์เช่นในปัจจุบัน
    ครั้งนั้นผมได้ชื่นชมความงดงามของ Vespa& Lambretta จากหลากหลายกลุ่ม
    มีรถสวย และมีตัวเด็ด ตัวดังกันแทบจะทุกกลุ่ม ซึ่งแต่ละกลุ่มก็จะมีสไตล์การตกแต่งที่หลากหลาย
    แตกต่างกันออกไปหลายสาขา ไม่ว่าจะเป็นคลาสสิค , เรซซิ่ง , MODS style ฯลฯ

ซึ่งกลุ่มที่แต่ง MODS สวยงามได้ใจผมในตอนนั้นมีอยู่หลายกลุ่มครับ
    และหนึ่งในนั้นคือ คลับ เฟอร์ มีรถสไตล์ MODS สวย ๆ หลายคัน เป็นตัวเจ็บ ๆ แทบจะทุกคัน
    และในสายตาผม คลับ เฟอร์ รถสวยทุกคันครับ . . . . .
    ผมมี คลับ เฟอร์ เป็นแรงบันดาลใจ และ คลับ เฟอร์ เป็นจุดเริ่มต้น ให้ผมสนใจในรถล้อเล็กนาม
    Vespa & Lambretta นี้

แต่มีอยู่ช่วงหนึ่งที่ คลับ เฟอร์ ขายรถออกไปกันมากมาย โดยที่ผมในฐานะ สหายติดตามผู้ห่างไกล
    ก็ไม่รู้สาเหตุที่แน่ชัดว่าเป็นเพราะเหตุใด ทั้ง Lam3 /2 อันนี้ไม่แน่ใจ/ Lam1 และตัวอื่น ๆ
    ต่างพร้อมใจกันขายหรืออย่างไร ซึ่งแต่ละคันนั้นขายไปในราคาที่น่าสโลว์ซบมากกกกก . . . . .
    ในตอนนั้นผมเองก็ไม่สามารถรับไว้ในอาณัติได้เลยสักคั น
    เนื่องจากขีดความสามารถในด้านการประหยัด มัธยัสถ์ยังไม่เพียงพอ

จากนั้นผมก็ยังเข้า - ออกเวปไซต์ ตรวจสอบความเคลื่อนไหวหน้าโชว์ และดรรชนีการซื้อ - ขาย อยู่เป็นประจำ
    แต่เหมือนมีบางสิ่ง บางอย่างหายไป หายไป และหายไป . . . . . คลับ เฟอร์ หายไป ?
    ปล่อยให้ Lammania รั้งตำแหน่ง มอดส์สายแข็ง เพียงลำพัง
    โดยเฉพาะ Lammania 003 Mods งามสง่าล้ำหน้ามาแต่ไกล รั้งตำแหน่ง Mods ท่านชาย
    ส่งผลให้สาว ๆ หวาดเสียวหัวใจได้ทุกเวลา ในการเดินทางมาของ บุรุษ Mods ท่านนี้_

ร่ายมาจนยืดยาว ใจความหลักที่อยากรู้ ......... ปัจจุบันนี้ คลับ เฟอร์ ยังมีอยู่ไหมครับ ?
    ใครทราบช่วยตอบที . . . . . อยากรู้ว่าพวกพี่ ๆ เขาเป็นเยี่ยงไร ทำอะไร อยู่ที่ไหนกันบ้าง ?

ผมคนนึงล่ะ ที่นอนคิดถึง คลับ เฟอร์ และนั่งเพ้อเป็น Lammania . . . . .

จาก สหายติดตามผู้ห่างไกล_

ขออภัย....... คณะ Lammania ที่เอ่ยอ้างถึง โดยไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
    ขออภัย....... Lammania 003 ในการอ้างอิงข้อมูลเชิงลึก
    ทั้งนี้ก็เพื่อให้ Mods รุ่นหลังได้ศึกษา เป็น Modernism ที่ถูกต้องตามประเพณี และเป็น Mods ที่มีคุณภาพ

** หากมีข้อความใดไม่สุภาพ ฟังดูดั่งคล้ายหยาบคาย กระผมต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย เทอญ_ **

post โดย kbn@kbn เวลา 7.25 น. ในบอร์ด ข้อมูลและปัญหาการใช้รถ vespa lambretta

อ่านแล้วโดนใจมากๆๆ ความรู้สึกเดียวกันเลย (แฟนคลับคนหนึ่งเหมือนกัน ) ส่วนผมจะเยอะกว่าหน่อยหนึ่งตรงที่ผมติดตามชม Amigo cafe' ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~*meRCe-Fur*~ : 28-11-2008 เมื่อ 17:05
    " ฉันเป็นคนมั่งมี ไม่ใช่เพราะฉันมีมากมาย
    แต่เป็นเพราะฉันมี Club FUR"

Furman Furman's Avatar
    สถานที่
    คลัปเฟอร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เฟอร์แมน

หาเวลารวมตัวกันอีกครั้งดิทุกคน
    กรรมย่อมระงับด้วยการไม่จองเวรนะครับ ขอให้ทุกคนรักกันมากๆๆนะ
    ทุกสิ่งทุกอย่างจะเป็นไปตามเวรและกรรม

Bookmarks