รบกวนพี่ๆชาวกาละแมแล้วครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รบกวนพี่ๆชาวกาละแมแล้วครับ

มาตรฐาน รบกวนพี่ๆชาวกาละแมแล้วครับ

5-7 ธค.นี้ ผมมีโปรแกรม ขี่รถท่องเที่ยวเส้นทางแนวธรรมชาติ เมืองกาญก็ไปมาแล้วหลายครั้ง
    อยากให้พี่ๆชาวกะละแม แนะำนำ เส้นทางขี่รถท่องเที่ยว สวยๆซักสองสามเส้นทาง
    บรรยากาศดีดี โรแมนติกๆ หน่อยครับ

ขอบคุณครับผม
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

แนะนำทีสวยๆวิวดีๆตลอดทาง ไปด่านเจดีย์3องค์คับผมบรรยกาศดีวิวสวย แนะอีกอย่างคับรถNo-Bookนี้ไม่วิ่งเข้าในตัวเมื องกาญจะดีมากเพราะช่วงนี้จับคับผมไฟแดงนี้ไม่จำเป็นอ ย่าจอดคับผม ช่วงนี้มาโดนกันเยอะคับem94

Member โอSR500 W650's Avatar
    สถานที่
    เด็กอ่าง Club.
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าไปเที่ยวปิล็อกก้อดีคับสุดเขตชายแดนเลยคับทางดี ลาดยางตลอด
    ใช้เส้นทางหลวงหมายเลข323ขึ้นอำเภอทองผาภูมิ
    แล้วตรงยาวขึ้นเขื่อนวชิราลงกรณ์เส้นทางหลวงย่อยหมาย เลข3272
    วิ่งเลยเขื่อนไปยาวตลอดจะถึงเหมืองปิล็อกสวยมากเปรีย บเหมือนปาย399โค้ง
    แต่ทางเลนเดียวน่ะคับยังไงก้อระวังหน่อย
    ไม่มีขอบแทรคมีแต่เหวล้วนๆ ช่วงนี้อากาศดีมากๆด้วย
    แนะนำเลยสุดยอดคับ

ปล.ผ่านตัวเมืองระวังหมากัดด้วยน่ะคับแล้วก้อด่านตรง เลยน้ำตกไทรโยคน้อย2
    ช่วงนี้ปลายปีหาเงินเลี้ยงนายมัน
    ถ้าผมไม่อยู่บ้าน ผมก็อยู่อ่าง
    ถ้าไม่อยู่ทั้งสองที่..... ผมก็อยู่ระหว่างทางไปอ่าง

รถผมไม่เทพรถผมเมืองกาญ

ขอบคุณมากครับ /\2/ ทองผาภูมิ กับด่านเจดีย์สามองค์ใช่มั๊ยครับ \2/\2em90
    เกิดสมมุติ ผมไปคนเดียวเนี่ย ช้างเผือกไปหาได้แถวไหนครับ ...
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

พวกผมอยู่ในตัวเมืองอะคับผมts01

Junior Member หัวหน้าใหญ่ กาละแม's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ GBman อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับ /\2/ ทองผาภูมิ กับด่านเจดีย์สามองค์ใช่มั๊ยครับ \2/\2em90
    เกิดสมมุติ ผมไปคนเดียวเนี่ย ช้างเผือกไปหาได้แถวไหนครับ ...
    ถ้ามาคนเดียวต้องการช้างเผือกต้องในตัวเมืองคับมีเด็ ดหลายที่ ติดต่อผมล่ะกันได้พาไป

081-9810816 โอคับ
    ถ้าคิดจะเล่นก้ออย่ากลัว ถ้ากลัวก้ออย่าเล่นว่ะ /\3

Bookmarks