จากการประชุมเพื่อปรับรูปแบบงานให้ลงตัวยิ่งขึ้น เมื่อวันจันทร์ที่ 7 ธันวาคม 2552 ได้มีผู้ที่มาช่วยในส่วนของการทำงาน ทำให้ลดค่าใช้จ่ายต่างๆลงได้ 30-40% เช่น งานออกาไนซ์ ค่าสถานที่ ค่าอาหาร รวมถึงการให้สปอนเซอร์ สรุปได้ว่า ราคาค่าบัตรสำหรับพี่น้องชาวสกู๊ตเตอร์จะลดลงเหลือ 400 บาท ขาดทุน(เอ๊ย ขาดตัว) ครับ รีบตัดสินใจจองบัตรนะครับ หมดเขต 31/12/52 นี้เท่านั้น
เพิ่มเติมในเรื่องของคนที่รับจองบัตรงานอีก 1 คนนะครับ
คุณพี่อ้อน ลาบหมู ณ อุดรธานี สดวกซื้อบัตรที่ใครก็เชิญครับ

งานนี้เน้นความสมานฉันท์นะครับ พี่น้องชาวสกูตเตอร์ทุกคน มาร่วมกิจกรรมที่อาจทำให้น้ำตาคุณซึมได้ที่งาน
thailand scooter jamboree ครั้งที่ 2 นี้นะครับ