ใครอยู่แถวบางกะปิบางครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ใครอยู่แถวบางกะปิบางครับ

ทีมงานกางเกงรัดไข่ padoxdax-return's Avatar
    สถานที่
    จะขับอะไรก็คลับเคไงเล่า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใกล้ที่สุด

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fubio อ่านข้อความ
    อยู่ใกล้กันมากๆๆเลยนะป้า
    เดินไม่กี่ก้าวก็ถึงแล้ว รังสิต-บางกะปิ
    ALONE IN THE ART

อะไหล่นอกแค่สะใจอะไหล่ไทยอยู่ในสายเลือด

ชีวิตเหมือนรถวิบาก

โดดๆเด้งๆเลอะๆ

แต่มันส์หวะ

จะคุยก็เมล์มาได้ครับ รูปหล่อ จริงใจ นิสัยดีมีเวลาให้ โทรศัพท์มีกล้อง
    [email protected] นายไข่เน่าเราชอบแปลง อิอิ
    http://enduroclassicthai.ning.com/
    คอวิบากคลิกเลยเด้

เลขบัญชี ศักดิ์ชัย เนียมเทศ 732-2-30030-8
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ

Senior Member ฆ-0037 อ่างทอง's Avatar
    สถานที่
    ALONE IN THE DARK
    ขอบคุณ
    0

Talking -*-...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ padoxdax-return อ่านข้อความ
    เดินไม่กี่ก้าวก็ถึงแล้ว รังสิต-บางกะปิ
    เดินมา 3 หมายิ้มเดี๋ยวก็ถึง ถ้าเดินมาเจอรถเต่าสีเเดงเเสดงว่าคุณหลงเเล้ว
    MODIFY TUNING AND RESTORATION BY TON KM.4
    "RAMINTRA39 SERVICE"
    TEL : 02-9730665
    ALONE IN THE DARK
    As solid as STONE...
    As strong as METAL...
    As fierce as FIRE...

Member ska_rider's Avatar
    สถานที่
    Shoot Rabbits
    ขอบคุณ
    0

วันนี้เพิ่งพารถไปหาหมอต้นมาครับ
    ต้องฝากไข้กันไว้เลยทีเดียว
    55

Senior Member satanzerok125's Avatar
    สถานที่
    club k never die
    ขอบคุณ
    0

Smile ยินดีต้อนรับครับ

ยินดีต้อนรับครับสำหรับสมาชิกใหม่ทุกคนจ้า...
    การจะเป้นสมาชิกใหม่ต้องเสียตัวให้ประธาณกลุ่มสุดสวย ของเราก่อนนะจ๊ะ...

ปล.ไอ้หยองคือใคร
    ล้อเล้นนะป้าซิม....ขำขำ
    บุญของทูลหัว มีผัวขี่K125

...............................Club K Classic Social..............................

Senior Member ARTRAGORN's Avatar
    สถานที่
    SHOOT RABBITS
    ขอบคุณ
    0

ผมก้อมาใหม่เหมือนกันคับ ฝากตัวด้วยคับ

Senior Member unrimited_joe's Avatar
    สถานที่
    SHOOT RABBITS
    ขอบคุณ
    0

โจ k125 m2 อยู่แถว ราชวัตร ครับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ เจอกันทักทายกันน่ะครับ

****************** แล้วเจอกัน ****************

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวานไปเอารถมาแล้วครับ อาการดีขึ้นมากเลย ต้องยกเครดิตให้หมอต้นเลยครับ
    ถือโอกาสขอบคุณไว้ ณ ที่นี้เลยครับ
    อิอิ

28K Troby77's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ska_rider อ่านข้อความ
    เมื่อวานไปเอารถมาแล้วครับ อาการดีขึ้นมากเลย ต้องยกเครดิตให้หมอต้นเลยครับ
    ถือโอกาสขอบคุณไว้ ณ ที่นี้เลยครับ
    อิอิ
    เมื่อวานจอดที่ โลตัสบางกะปิป่ะครับ เห็นแว็บๆ ผมก็อยู่บางกะปิมีเอ็มไหมครับ เดี๋ยวแอดไปครับ
    มือใหม่จริงๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Troby77 อ่านข้อความ
    เมื่อวานจอดที่ โลตัสบางกะปิป่ะครับ เห็นแว็บๆ ผมก็อยู่บางกะปิมีเอ็มไหมครับ เดี๋ยวแอดไปครับ
    มือใหม่จริงๆ
    ใช่แล้วครับ พอเอารถเสร็จก็กะว่าจะไปดูหนังซะหน่อย แต่ก็ไม่ได้ดูอ่ะครับ อยู่แถวนี้เหมือนกันหรอครับ แอดมาคุยกันนะ [email protected]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันนี้พา Princess ไปหาหมอต้นมาอีกแว้วอ่ะครับ
    อาการคือถังน้ำมันซึม
    ไปถึงตอนบ่าย 2 ได้

ถอดถังออกมารอบแรก ก็รอให้เห็นรอยซึมประมาณชั่วโมงก่าๆ
    มันก็ไม่ยอมซึมออกมาให้เห็น รออีกซักพักก็ไม่ซึม
    จึงตัดสินใจเชื่อมตะเข็บถังและโป๊วตรงขาที่ใช้ขันน๊อ ต
    รอจนแห้ง ก็ประกอบเข้ารถแล้วใส่น้ำมัน
    แป๊บเดียวเห็นผล ยังคงซึมออกมา เลยต้องถอดมาทำใหม่

ถอดถังรอบที่2
    น้ำมันซึมออกมาแต่ก็ยังไม่เห็นต้นตออยู่ดี
    เลยสันนิษฐานว่าคงอยู่แถวๆขานั่นแหล่ะ
    ก็เลยโป๊วแบบเต็มเหนี่ยว รอจนแห้ง
    ประกอบร่าง+ใส่น้ำมัน นึกว่าจะสำเร็จ
    ปรากฏว่าก็ยังซึมออกมาอีกอ่ะ
    เลยต้องถอดรอบที่ 3

ถอดถังรอบที่ 3
    ในขณะนั้นเอง นุ เขาก็พาร่างอันอวบอั๋นมา
    แล้วเราก็สุมหัวหาต้นตอกัน ก็สรุปได้ว่ามันซึมมาจากขาที่ขันน๊อตนั่นเอง
    นุเลยให้ความเห็นว่าควรจะอ๊อกไปเลยล่ะกัน
    หมอต้นก็เลยเตรียมเครื่องไม้เครื่องมือในการรักษา
    และก่อนที่จะทำการรักษานั้น หมอต้นก็ได้บอกกับเราถึงผลข้างเคียงว่า
    มันจะทำให้สีไหม้นะ เราก็เลยตอบว่าไม่เปนไรครับ ขอให้หายขาดละกัน
    หมอก็ทำการรักษาเสร็จ สีถังด้านมุมขวาตรงขาที่ขันน๊อตก็หายไป
    แต่ก็ไม่เปนไรครับ ถังหายซึมแล้ว และคิดว่าคงจะหายขาดนะ

เสร็จแล้วเราเลยบอกกับ Princess ว่าไว้กลางๆปีจะพามาทำศัลยกรรมกับหมอต้นอีกทีล่ะกัน
    ตอนนี้คงหาสีพ่นทับไปก่อน ไว้เก็บเงินได้ก้อนใหญ่ ก็คงจะกลับมาสวยเหมือนเดิมอ่ะ

ขอจบบันทึกการรักษาพยาบาลแต่เพียงเท่านี้
    55

ทีมงานกางเกงรัดไข่ padoxdax-return's Avatar
    สถานที่
    จะขับอะไรก็คลับเคไงเล่า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โอ้ว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ska_rider อ่านข้อความ
    วันนี้พา princess ไปหาหมอต้นมาอีกแว้วอ่ะครับ
    อาการคือถังน้ำมันซึม
    ไปถึงตอนบ่าย 2 ได้

ถอดถังออกมารอบแรก ก็รอให้เห็นรอยซึมประมาณชั่วโมงก่าๆ
    มันก็ไม่ยอมซึมออกมาให้เห็น รออีกซักพักก็ไม่ซึม
    จึงตัดสินใจเชื่อมตะเข็บถังและโป๊วตรงขาที่ใช้ขันน๊อ ต
    รอจนแห้ง ก็ประกอบเข้ารถแล้วใส่น้ำมัน
    แป๊บเดียวเห็นผล ยังคงซึมออกมา เลยต้องถอดมาทำใหม่

ถอดถังรอบที่2
    น้ำมันซึมออกมาแต่ก็ยังไม่เห็นต้นตออยู่ดี
    เลยสันนิษฐานว่าคงอยู่แถวๆขานั่นแหล่ะ
    ก็เลยโป๊วแบบเต็มเหนี่ยว รอจนแห้ง
    ประกอบร่าง+ใส่น้ำมัน นึกว่าจะสำเร็จ
    ปรากฏว่าก็ยังซึมออกมาอีกอ่ะ
    เลยต้องถอดรอบที่ 3

ถอดถังรอบที่ 3
    ในขณะนั้นเอง นุ เขาก็พาร่างอันอวบอั๋นมา
    แล้วเราก็สุมหัวหาต้นตอกัน ก็สรุปได้ว่ามันซึมมาจากขาที่ขันน๊อตนั่นเอง
    นุเลยให้ความเห็นว่าควรจะอ๊อกไปเลยล่ะกัน
    หมอต้นก็เลยเตรียมเครื่องไม้เครื่องมือในการรักษา
    และก่อนที่จะทำการรักษานั้น หมอต้นก็ได้บอกกับเราถึงผลข้างเคียงว่า
    มันจะทำให้สีไหม้นะ เราก็เลยตอบว่าไม่เปนไรครับ ขอให้หายขาดละกัน
    หมอก็ทำการรักษาเสร็จ สีถังด้านมุมขวาตรงขาที่ขันน๊อตก็หายไป
    แต่ก็ไม่เปนไรครับ ถังหายซึมแล้ว และคิดว่าคงจะหายขาดนะ

เสร็จแล้วเราเลยบอกกับ princess ว่าไว้กลางๆปีจะพามาทำศัลยกรรมกับหมอต้นอีกทีล่ะกัน
    ตอนนี้คงหาสีพ่นทับไปก่อน ไว้เก็บเงินได้ก้อนใหญ่ ก็คงจะกลับมาสวยเหมือนเดิมอ่ะ

ขอจบบันทึกการรักษาพยาบาลแต่เพียงเท่านี้
    55
    สมัยหนุ่มๆต้องพกสบู่นกแก้วก้อนนึง พอมันซึมก้อเอาถูโป๊ะๆ
    ถูเช้าถูเย็น นอกจากพก2ทีแล้วยังพกนกแก้วไปอีกก้อน
    ยินดีด้วยครับรถปรกติแล้ว
    ถังรั่วเชื่อได้แล้วคนรั่วอะช่างต้นซ่อมได้ปะฮ่าๆๆๆ
    ALONE IN THE ART

อะไหล่นอกแค่สะใจอะไหล่ไทยอยู่ในสายเลือด

ชีวิตเหมือนรถวิบาก

โดดๆเด้งๆเลอะๆ

แต่มันส์หวะ

จะคุยก็เมล์มาได้ครับ รูปหล่อ จริงใจ นิสัยดีมีเวลาให้ โทรศัพท์มีกล้อง
    [email protected] นายไข่เน่าเราชอบแปลง อิอิ
    http://enduroclassicthai.ning.com/
    คอวิบากคลิกเลยเด้

เลขบัญชี ศักดิ์ชัย เนียมเทศ 732-2-30030-8
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ

Senior Member Joon_K125's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไข่พกสบู่นี้ไว้ก้มเก็บหรือป่าวครับ 555

ถูเช้า ถูเย็นเลย เพลา ๆ บ้างน่ะครับ

MODIFY TUNING AND RESTORATION
    BY TON CLASSICMOTOR
    RAMINTRA39 KM.4SERVICE

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวานนี้ได้ออกเดินทางพร้อมเพื่อนคู่กาย "Princess Of Road" เปนครั้งแรก (คนเดียว) จาก ลำสาลี - หัวหิน เปนเวลา 8 ชั่วโมงพอดิบพอดี ขี่ไป พักไป กินไป ถ่ายรูปไป โคตรชิล ออกเดินทางจากลำสาลี 9.02 น. ถึงหัวหินเวลา 17.00 น.

กลับมาเยี่ยมพ่อหน่ะเขาเพื่อออกจากรพ.ไม่นาน แต่ตอนนี้อาการดีขึ้นแล้วหล่ะ ขี่มาคนเดียวก็กลัวว่ารถจะมีปัญหาไรรึป่าว ขี่มา 70 มาตลอดทางเลยอ่ะ เครื่องมีกระตุกเปนระยะไม่รู้เหมือนกันว่าเปนไร แต่ก็เดินทางโดยสวัสดิภาพ เตรียมตัวมาพร้อม พลาดอยู่อย่างเดียว ลืมซื้อถุงมือโดนแดดเล่นซะแสบเชียว 555

ชอบการเดินทางจัง มีคนเคยบอกว่า "ความสุขของการเดินทาง ไม่ได้อยู่ที่จุดหมายปลายทาง แต่อยู่ระหว่างที่กำลังเดินทาง" เห็นด้วยกับประโยคนี้จริงๆ

Junior Member slow_rider's Avatar
    สถานที่
    ClubK
    ขอบคุณ
    0

แหม.... สายบางกะปิ รามอินทรา คึกคักกันน่าดูนะ
    หมอต้นนี่สุดยอดอยู่แล้ว
    แล้วสายฝั่งธนล่ะ อยู่ไหนกันหมด
    ขอเสียงด้วย....!

ps. มีโอกาสคงได้พบปะกันนะครับ พี่น้องงงงงงง.....

.................................................. .................................................. .................................
    ความหมาย อาจใช่ปลายทาง
    เดินบ้าง วิ่งบ้าง
    ดื่มด่ำข้างทาง
    ช่างแสนเพลิดเพลิน

Senior Member Joon_K125's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวานนี้ได้ออกเดินทางพร้อมเพื่อนคู่กาย "Princess Of Road" เปนครั้งแรก (คนเดียว) จาก ลำสาลี - หัวหิน เปนเวลา 8 ชั่วโมงพอดิบพอดี ขี่ไป พักไป กินไป ถ่ายรูปไป โคตรชิล ออกเดินทางจากลำสาลี 9.02 น. ถึงหัวหินเวลา 17.00 น.

กลับมาเยี่ยมพ่อหน่ะเขาเพื่อออกจากรพ.ไม่นาน แต่ตอนนี้อาการดีขึ้นแล้วหล่ะ ขี่มาคนเดียวก็กลัวว่ารถจะมีปัญหาไรรึป่าว ขี่มา 70 มาตลอดทางเลยอ่ะ เครื่องมีกระตุกเปนระยะไม่รู้เหมือนกันว่าเปนไร แต่ก็เดินทางโดยสวัสดิภาพ เตรียมตัวมาพร้อม พลาดอยู่อย่างเดียว ลืมซื้อถุงมือโดนแดดเล่นซะแสบเชียว 555

ชอบการเดินทางจัง มีคนเคยบอกว่า "ความสุขของการเดินทาง ไม่ได้อยู่ที่จุดหมายปลายทาง แต่อยู่ระหว่างที่กำลังเดินทาง" เห็นด้วยกับประโยคนี้จริงๆ
    ขอให้หายไว ๆ น่ะค๊าบ บ

ไปคนเดียว ใจ จิง ๆ ครับ em97

MODIFY TUNING AND RESTORATION
    BY TON CLASSICMOTOR
    RAMINTRA39 KM.4SERVICE

Bookmarks